[Funland] Ý thức của các bác tài xe Bus

cha biet chi

Xe điện
Nó là văn hóa rồi.khó thay đổi lắm.

BMW X11

Xe điện
Lên mạng cái là toi ngay các cụ nhỉ
Thấy bẩu phạt 5 chiệu, và giữ cái xe để đảm bảo thi hành án, phải không bác?

thinhtd

Xe container
Lên mạng cái là toi ngay các cụ nhỉ
Hai cái biển 2 số phận. :))

ubisapro

Xe trâu
Trong nội đô chắc chả có xe nào so được xe bus. Tránh cho lành :D

phuongan

Xe điện
Bus Hà Nội này còn đỡ, bus Bảo Yến còn kinh dị hơn nhiều ạ.

Euro2CityStar

Xe lăn
Họ cũng chịu áp lực nhiều đấy, cháu có ku em đi lái thử 2-3 hôm sợ quá bỏ luôn.
lại chả vãi ra .
chỉ làm hết việc chứ không hết giờ .

cứ cho mấy đứa trên này ra chạy dịch vụ xem có đua không ? không đua chửa chắc đã có tiền đóng góp ngaan hàng cái xe

Euro2CityStar

Xe lăn
Nhà cháu chưa bao giờ chấp nhận nổi văn hóa đi đường của các bác tài xe buýt. Đi lấn làn, chèn dân, vượt ẩu...

Mấy tháng trước ra Vin điện, thái độ của các bác tài được báo chí tung hô, các bạn trải nghiệm khen lắm. Nhưng, chúng ta quên mất rằng xe của Vin, quy trình của Vin nhưng lái xe là tuyển từ các lái xe buýt cũ sang. Chỉ được thời gian đầu là ngoan thôi, giờ bắt đầu lộ bản chất cũ rồi

Tối qua nhà cháu đi dọc Nguyễn Lương Bằng về Tôn Đức Thắng, đang thong thả hưởng thụ cái se se lạnh thì bác Vin điện vượt phải, ép nhà cháu sát rào phân cách để tăng tốc vượt lên. Mà Tôn Đức Thắng chưa có tuyến bus điện nhà Vin, chả hiểu xe này chạy tuyến ở đâu mà mò ra đi vào nữa. Trên xe vẫn có khách ngồi
chán cháu
xe chạy ngay từ khi kickstart dự án .

đúng làn đúng luật mà giữ vô lăng .
thằng nào ép được , nó đi kiểu gì là việc của nó , va vào là chúng nó ăn đòn thôi .

trục xuyên tâm đường bé , nhà bao việc dính phải ông tướng dạng háng trên đường thì ối giời ơi rồi .

harrynh

Xe container
Nếu do bất cập trong quản lý thì sao cty xe buýt ko điều chỉnh nhỉ, nhưng ng đi xe buýt là dư dả thời gian rồi, có lịch chạy chuẩn là ra bến đợi 1 lúc, nên dãn thời gian chạy ra thì sẽ ko gấp gáp, sửa tận gốc đi chứ phạt lx thì vẫn vậy

haidon

Xe hơi
Nghề này đúng là áp lực, vừa chạy vừa dừng. Về đích sớm bị chửi, về muộn lại ăn hành.

Euro2CityStar

Xe lăn
qua Tôn Đức Thắng có tuyến E09 cụ nhé.

Em không rõ là các tài xe bus có bị ép kpi gì không, kiểu phải chạy 1 lượt từ điểm đầu đến điểm cuối trong bao lâu không, hay chạy nhiều thì có thêm thưởng gì không mà đi ẩu thật, không phân biệt công ty nào. Xe vin thì một phần là còn ít và mới thì dịch vụ tương đối tốt, khi mà nhiều lên thì không biết thế nào
đồng chí là một hành khách đi xe .
tới giờ đi công việc bước chân ra để lên xe . gặp phải tình huống giờ xe đến điểm dừng không đúng có bực mình vì nhỡ việc . xe cũng phải cố chạy đúng giờ theo biểu đồ kế hoạch từ ban đầu .chẳng thằng nào đã ra đường kiếm tiền mà muốn mất tiền phải không .

còn xe bắt buộc phải chạy đủ tiêu chí kinh tế đã lập hồ sơ tín dụng trên ngân hàng . không đủ thì lấy tiền đâu đắp vào chỗ hụt . xe chạy nhiều hơn cũng không được do kế hoạch đã có từ khi ký hợp đồng vận hành tuyến .

giống như bọn đốc tờ phòng khám tư nó hay vẽ bệnh thu tiền ấy thôi .

Pigwalk

Xe container
Làm nghề dịch vụ mà như bố đời, bảo sao dân người ta ko muốn đi bus: xe thì bẩn, hôi, ồn ào, xập xệ, thái độ thì hách dịch. Rất đúng với câu: trên trải thảm, dưới trải đinh.

Putinka2024

Xe máy
Không ít lần dc chứng kiến và trực tiếp va với các bác tài xe bus nhưng nay đọc dc bài này có clip mới dám lôi ra để bạn luận. Ý thức cứ như này thì k biết bao giờ mới được như thằng Tây các cụ nhì?

bọn này thì nó sợ j đâu

Euro2CityStar

Xe lăn
Nếu do bất cập trong quản lý thì sao cty xe buýt ko điều chỉnh nhỉ, nhưng ng đi xe buýt là dư dả thời gian rồi, có lịch chạy chuẩn là ra bến đợi 1 lúc, nên dãn thời gian chạy ra thì sẽ ko gấp gáp, sửa tận gốc đi chứ phạt lx thì vẫn vậy
phím không thì nó dễ vậy đấy .
chỉ tiêu kinh tế nữa . không phải cứ co giãn là xong .
xe đâu để chạy -> mua nhiều xe? -> thuế thu ở đâu để bù ? .

QT007

Xe hơi
Không ít lần dc chứng kiến và trực tiếp va với các bác tài xe bus nhưng nay đọc dc bài này có clip mới dám lôi ra để bạn luận. Ý thức cứ như này thì k biết bao giờ mới được như thằng Tây các cụ nhì?

Tránh voi chẳng xấu mặt nào cụ a.

Toàn Hoa

Xe tải
Phía bên phải xe con vẫn còn lối đi. Nên xe con phải tránh nhé cụ. Không được cản đường xe bus như vậy.
Nhờ các nhà thông thái bổ sung thêm kiến thức giúp nhà cháu, xe bus nó cướp đường rồi thì xe con bằng mọi cách phải di chuyển hướng khác, không được cản trở xe bus, bất kể là nó đang đi sai hay đúng, phải ko ạ ?
Nếu như vậy thì đúng là xe vua rồi còn gì

doctor103

Xe điện
đồng chí là một hành khách đi xe .
tới giờ đi công việc bước chân ra để lên xe . gặp phải tình huống giờ xe đến điểm dừng không đúng có bực mình vì nhỡ việc . xe cũng phải cố chạy đúng giờ theo biểu đồ kế hoạch từ ban đầu .chẳng thằng nào đã ra đường kiếm tiền mà muốn mất tiền phải không .

còn xe bắt buộc phải chạy đủ tiêu chí kinh tế đã lập hồ sơ tín dụng trên ngân hàng . không đủ thì lấy tiền đâu đắp vào chỗ hụt . xe chạy nhiều hơn cũng không được do kế hoạch đã có từ khi ký hợp đồng vận hành tuyến .

giống như bọn đốc tờ phòng khám tư nó hay vẽ bệnh thu tiền ấy thôi .
Giờ xe bus thì khá là linh hoạt tùy theo tình hình tắc đường và xe còn có thể hỏng gặp vấn đề phải dừng lại, chứ không có cố định là 8h đến điểm này, 8h30 đến điểm kia. Em từng đi chuyến mà do tắc đường quá tài xế gọi về trung tâm xin đi đường khác

thinhtd

Xe container
Nhờ các nhà thông thái bổ sung thêm kiến thức giúp nhà cháu, xe bus nó cướp đường rồi thì xe con bằng mọi cách phải di chuyển hướng khác, không được cản trở xe bus, bất kể là nó đang đi sai hay đúng, phải ko ạ ?
Nếu như vậy thì đúng là xe vua rồi còn gì
Không chỉ xe bus, xe nào cũng thế cụ nhé. Việc xử lý là của csgt. Kể cả xe cụ ở vị trí xe bus kia thì xe có cam cũng phải nhường cụ nhé.

TranCB

Xe tăng
Xe Bus Hà Nội cứ xin đường là tạt, không cần biết phía sau có xe đang lên