[Thảo luận] XXX rình bắt 2B, 4B rẽ phải không xi nhan

559

Đi bộ
dau coo,,,,xe dang o 9a lam than vo rui

vuanhanghi

Xe điện
cứ rẽ ko xi nhan là vi phạm rồi cứ gì là rẽ phải, trừ những chỗ bắt láo ra thì em rất dị ứng với những thớt cảnh báo xxx bắt sai làn chỗ này, bắn tốc độ chỗ kia ... offer mà còn tham gia giao thông với tâm lý đối phó như thế làm sao ý thức của tất cả mọi người tốt được

mr.luan12179

Xe buýt
Cụ đi chậm thôi

tienpham1102

Xe tăng
khỉ gió.....chỗ ấy có đi thẳng được ếu đâu......

vuitinh_hp

Xe tải
Xi nhan khi chuyển làn đường là an toàn cho cả xe mình và các phương tiện lưu thông trên đường khác. Chỉ trừ khi các cụ đi 4 bánh tại các cung đường vắng người, khi chuyển làn lờ đi không cần xi nhan chứ còn đường đông thì sẽ có lúc rách việc lắm

Huy Hoang

Xe hơi
Chia sẻ với các bác. Có lần em bị XXX bắt vì tội xe chưa rẽ xong mà xinh nhan đã tắt (tắt khi trả lái), mình cãi là có bật, nó bảo không biết chỉ nó đứng ở đó không thấy xinh nhan, lập biên bản, tạm dữ bằng hẹn 1 tuần sau giải quyết, cuối cùng phải nộp phạt 700. Còn hôm khác em cũng bị dính lỗi đó cho dù đã bật xinh nhan đến 3 lần, nó bảo nhìn thấy nó mới bật. Tóm lại, những lần sau mà chỗ rẽ lớn em thò tay dữ xinh nhan luôn.
Mà lỗi "chuyển hướng" không xinh nhan phạt nặng gấp đôi "chuyển làn" không xinh nhan đó các bác.

hungbm

Xe điện
Chia sẻ với các bác. Có lần em bị XXX bắt vì tội xe chưa rẽ xong mà xinh nhan đã tắt (tắt khi trả lái), mình cãi là có bật, nó bảo không biết chỉ nó đứng ở đó không thấy xinh nhan, lập biên bản, tạm dữ bằng hẹn 1 tuần sau giải quyết, cuối cùng phải nộp phạt 700. Còn hôm khác em cũng bị dính lỗi đó cho dù đã bật xinh nhan đến 3 lần, nó bảo nhìn thấy nó mới bật. Tóm lại, những lần sau mà chỗ rẽ lớn em thò tay dữ xinh nhan luôn.
Mà lỗi "chuyển hướng" không xinh nhan phạt nặng gấp đôi "chuyển làn" không xinh nhan đó các bác.
Phạt nặng thế cơ à cụ

tuuquy

Xe tải
Nói như mứt, Xi nhan là để an toàn cho xe mình xe khác. Chưa qua ngã 3 , ngã 4 mà éo có xi nhan - xe Tải, xe bus nó phi lên táng cho phát lại lên đây khóc...
Bác nói chuẩn =D> Nhiều kụ cứ đổ cho "xe nó tự nhả lại đấy chứ!". Thế thử hỏi: các kụ là chủ xe hay xe nó làm chủ các kụ?

anhtho

Xe ngựa
Bác nói chuẩn =D> Nhiều kụ cứ đổ cho "xe nó tự nhả lại đấy chứ!". Thế thử hỏi: các kụ là chủ xe hay xe nó làm chủ các kụ?
Đúng, đi qua ngã ba, ngã tư, khi cua, em toàn phải giữ không cho nó tự nhả đấy. Vừa an toàn cho mình, vừa đỡ xxx vịn.

Cảnh báo các bác đi 2B, 4B rẽ phải theo hưỡng Đường Mễ Trì ra Lê Quang Đạo Mỹ Đình nhớ xi nhan rẽ phải nhá, đặc biệt nếu xe trả lái tắt xi nhan thì nên bật lại ngay vì dạo này XXX rất chăm chỉ làm nhiệm vụ tại đây. Em bị ở đây 1 lần rồi nên cảnh báo các cụ các mợ tránh mất xèng oan
Chuyển hướng mà ko xi nhan, bị tóm còn kêu giề nữa. Vụ này em ủng hộ xxx.
hoan hô kụ chủ đẫ cảnh báo anh em.kụ mai .thanh10 ,nên suy nghĩ tích cực và có tính xây dựng tý nhé

Emchaien

Xe buýt
Cháu đã bật xi nhan rẽ phải rồi mà nó tự nhả lại thì coi như cháu đã báo cho xe sau bít rồi, chứ xi nhan có tác dụng cho thằng trương tuần nào đứng đằng trước soi éo đâu nên đứng phía trước mà chém là cháu chém trả cháu ứ sợ. Mà việc giề các cụ phải gạt lại lần nữa....
Em cũng thế, e mà bật rồi nếu nó mà tự tắt lúc đang rẽ là không bao giờ e bật lại vì lúc đấy đang rẽ rồi cần gì báo cho ai biết nữa.Lần trước e bị bắt e mắng cho các anh ý xa xả đấy :">

Emchaien

Xe buýt
Chán cụ, xuống xe cụ hỏi các anh ý xem tác dụng của đèn rẽ là gì trước đã và bật lúc nào, nếu không trả lời được thì lên xe mà đi tiếp.Đứng ở phía sau ngã tư mà bắt không bật đèn rẽ là sai, đã thế còn bắt nạt người dân.

cwise

Xe container
Dưới HP em xxx toàn dùng camera quay đoạn cua phải, như bác thì có mà cãi vào mắt. Kể cả đã xinhan lúc vào cua bẻ lái tự tắt thì cũng phải lập tức bật lại hoặc giữ lấy cần gạt xinhan.
Cái này các kụ không thể kêu xxx được. Trách mình thôi.
Đúng đấy ạ, cố gắng giữ xi nhan ạ.

cwise

Xe container
Rẽ mà không xi nhan XXX bắt là đúng, chẳng oan tí nào !
.Em luôn cố gắng giữ xi nhan liệt luôn ạ. Ví dụ đoạn ngã tư Khuất duy tiến, từ Hà Đông đi lên rẽ trái, trở lái tí là mất xi nhan, nhà cháu tức tốc bật xi nhan lại trong phần nghìn giây.

simoni

Xe máy
Theo em thì nên giữ tay cái gạt cho lành, nếu 2B ko set up dc chế độ trả lái, ko thì phải cãi xxx thật lực vào, thà chết chứ nhất quyết ko chịu hy sinh. Còn cụ nào mà ko signal thật thì chịu rồi.

lannhanhhondi

Xe đạp
Dưới HP em xxx toàn dùng camera quay đoạn cua phải, như bác thì có mà cãi vào mắt. Kể cả đã xinhan lúc vào cua bẻ lái tự tắt thì cũng phải lập tức bật lại hoặc giữ lấy cần gạt xinhan.
Cái này các kụ không thể kêu xxx được. Trách mình thôi.
Kụ cũng ở HP ah! Hôm trước ông anh em đi 2b bị vịncái chỗ ngã tư trước thư viện thành phố- bên kia đường vì lý do nhan phải khi còn cách 7m, xxx bảo 10m phải nhan rồi??? Chả nhẽ vác thước ra đo trước mỗi chỗ cần rẽ!!!

billnantes

Xe container
chuyễn rẽ mà không xi nhan là sai rồi còn gì nữa ,em ủng hộ việc này để anh em ta nhớ mỗi lần lái xe .

meoblack

Xe tải
Đúng rồi, trả lái rất hay mất xi nhan, thank! cụ,cần luôn để ý bật lại khi xi nhan tắt. ( Mình đã từng trượt thi thực hành vì tắt xi nhan lúc trả lái ở chỗ về đích .... đau nhớ đời)