[Thảo luận] XXX rình bắt 2B, 4B rẽ phải không xi nhan

cantona

Xe container
Nhưng có xi nhan nhưng xe trả lái tự tắt thì sơ ý mà k biết cãi thì cũng bị mất tiền với XXX đấy

Cái này khi bị phạt thì mời xxx lên xe đi 1 vòng cua lại y như thế cho họ xem thì có được không ạ?

hungbm

Xe điện
Cái này khi bị phạt thì mời xxx lên xe đi 1 vòng cua lại y như thế cho họ xem thì có được không ạ?
Em cũng nói như cụ thì chú thiếu tá trả lời là em nên giữ cần gạt xi nhan cho nó khỏi tự tắt, bó tay. com luôn

Mõ Xóm

Xe hơi
Em cũng mất tiền vài lần vì tội rẽ k xin nhan.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Từ khoảng 10h đêm trở ra mấy chú cơ động áo quần đen xì hay núp chỗ nhà hàng Sóng xanh ở Chùa Bộc để tóm xe rẽ phải không xinhan lắm đấy, các cụ, các mợ cẩn thận, bọn này quần áo tối màu, núp đợi xe đến gần mới xồ ra bắt nên nhiều cụ chủ quan hay dính đòn lắm đấy ạ.

Các cụ, các mợ chú ý nhé.

SPL

Xe container
Chỗ này nhà cháu đa phần ngày nào cũng đưa Gấu đi làm qua nên biết, có hôm bắt hôm không nên nhiều 2B dính lắm còn 4B đa phần không bị.

hubugi

Xe buýt
Em rất ghét chạy 4b ko dùng xi nhan.
Có thể họ nghĩ đơn giản, và..."của bền tại người". Chán hơn gián.

tuuquy

Xe tải
Em cũng bị 1 lần ở đường TRường Chinh . Cũng do trả lái nên xi nhan nó tắt chứ ko phải em ko bật. xxx gọi em vào. Trước khi xuống xe em bật lại xi nhan. xxx bảo không bật, em bảo có và chỉ vào xi nhan vẫn đang nháy. xxx bảo ban nãy tôi nhìn thấy xe anh không bật, em bảo thế có hình ảnh không ??? xxx chịu thua phải cho đi. Trước khi đi em mới cho xem giấy tờ cua em. xxx xin lỗi rối rít, bảo là do trời nắng ko nhìn rõ .... thông cảm.
Dưới HP em xxx toàn dùng camera quay đoạn cua phải, như bác thì có mà cãi vào mắt. Kể cả đã xinhan lúc vào cua bẻ lái tự tắt thì cũng phải lập tức bật lại hoặc giữ lấy cần gạt xinhan.
Cái này các kụ không thể kêu xxx được. Trách mình thôi.

anhtho

Xe ngựa
Nói chung em cứ mong xxx bắt hết các cụ quên xi nhan phải/trái đi cho nó quen. Đi đường, 2b quên xi nhan thì đã đành (đã bực rồi), 4b mà quên là rất khó chịu và nguy hiểm nữa. Nhiều xe cứ lờ đà lờ đờ, lấp là lấp lửng, tưởng đi thẳng, em mới vượt bên phải (2b), nó quành một cái làm mình và mấy bác 2b nữa dúi dụi và tất nhiên là ko xi nhan. Chán lắm ạ.

cantona

Xe container
Em cũng nói như cụ thì chú thiếu tá trả lời là em nên giữ cần gạt xi nhan cho nó khỏi tự tắt, bó tay. com luôn

Nản rồi, không đỡ được ạ.
Vậy có khi nào các cụ, mợ nhà mình nên gắn cái bộ phận âm thanh trong xe khi đèn xi nhan bật không (kiểu như xe máy vẫn lắp, khi gạt xi nhan nó kêu tít2 nhắc nhở)? Nghe hơi lúa nhưng mà đảm bảo túi xiền của các bác sẽ được tiêu đúng chỗ hơn :D

cantona

Xe container
Nói chung em cứ mong xxx bắt hết các cụ quên xi nhan phải/trái đi cho nó quen. Đi đường, 2b quên xi nhan thì đã đành (đã bực rồi), 4b mà quên là rất khó chịu và nguy hiểm nữa. Nhiều xe cứ lờ đà lờ đờ, lấp là lấp lửng, tưởng đi thẳng, em mới vượt bên phải (2b), nó quành một cái làm mình và mấy bác 2b nữa dúi dụi và tất nhiên là ko xi nhan. Chán lắm ạ.
Thế đã sướng, e mới gặp quả nhan trái, định bụng vượt phải nhẹ nhàng... ôi mẹ ơi ...nó rẽ phải, may không sao #:-s

vihali

Xe container
Thế đã sướng, e mới gặp quả nhan trái, định bụng vượt phải nhẹ nhàng... ôi mẹ ơi ...nó rẽ phải, may không sao #:-s
Hẹ, đúng kiểu kinh tế theo kiểu định hướng ở VN: xi nhan trái, rẽ phải.

Em rẽ mà không xinhan cứ thấy cảm giác bất an thế nào ấy, sợ người ta đâm vào mình.

hungbm

Xe điện
Hẹ, đúng kiểu kinh tế theo kiểu định hướng ở VN: xi nhan trái, rẽ phải.

Em rẽ mà không xinhan cứ thấy cảm giác bất an thế nào ấy, sợ người ta đâm vào mình.
Nhiều cụ cứ nói đi 4b quên xi nhan em k tin, rẽ mà k nhìn gương gảy xi nhan thì sao rẽ đc nhỉ? Chắc chỉ 2b mới nghĩ như thế thoai

banphagia

Xe tăng
cảm ơn cụ đã cảnh báo

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Cảnh báo các bác đi 2B, 4B rẽ phải theo hưỡng Đường Mễ Trì ra Lê Quang Đạo Mỹ Đình nhớ xi nhan rẽ phải nhá, đặc biệt nếu xe trả lái tắt xi nhan thì nên bật lại ngay vì dạo này XXX rất chăm chỉ làm nhiệm vụ tại đây. Em bị ở đây 1 lần rồi nên cảnh báo các cụ các mợ tránh mất xèng oan
Sao cụ chủ lại có cái tên THỚT củ chuối vậy. Rẽ ko xi nhan là phạm luật gây nguy hiểm cho xe sau và trước. Cái này fải phạt...gấp 3 nếu là em

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Cháu đã bật xi nhan rẽ phải rồi mà nó tự nhả lại thì coi như cháu đã báo cho xe sau bít rồi, chứ xi nhan có tác dụng cho thằng trương tuần nào đứng đằng trước soi éo đâu nên đứng phía trước mà chém là cháu chém trả cháu ứ sợ. Mà việc giề các cụ phải gạt lại lần nữa....
Nói như mứt, Xi nhan là để an toàn cho xe mình xe khác. Chưa qua ngã 3 , ngã 4 mà éo có xi nhan - xe Tải, xe bus nó phi lên táng cho phát lại lên đây khóc...

vucanhtung

Xe tăng
A đúng chỗ rẽ này cách đây mấy hôm e có dừng hỏi đường 1 chú taxi, ngoai chi đường còn dặn e them là nhớ xi nhan bên kia có xxx, :D
Xe e cũng bị tự tắt xi nhan giữa cua, e nhớ lời dặn bật thêm phát nữa ung fung đi qua mặt đội xxx, hẹ hẹ. Tks chú taxi tốt bụng.

ndkhoivtv

Xe tăng
Cháu đã bật xi nhan rẽ phải rồi mà nó tự nhả lại thì coi như cháu đã báo cho xe sau bít rồi, chứ xi nhan có tác dụng cho thằng trương tuần nào đứng đằng trước soi éo đâu nên đứng phía trước mà chém là cháu chém trả cháu ứ sợ. Mà việc giề các cụ phải gạt lại lần nữa....
Cụ này được cái là topic nào cũng có nhời, văn phong thường đậm màu chiến tuyến.... nhưng công nhận là cũng hay nói đúng.

Uhm, việc quái gì phải xi nhan lại khi mà đằng sau người ta đã biết nhỉ!

Dungha

Xe điện
Nhiều đoạn rẽ trái, có lối riêng thì chỉ cần xi nhan để đi vào lối đó rồi tắt đi chứ đã đi vào đó rồi thì còn rẽ lối đíu nào được nữa mà nó cứ bắt.

ndkhoivtv

Xe tăng
Từ khoảng 10h đêm trở ra mấy chú cơ động áo quần đen xì hay núp chỗ nhà hàng Sóng xanh ở Chùa Bộc để tóm xe rẽ phải không xinhan lắm đấy, các cụ, các mợ cẩn thận, bọn này quần áo tối màu, núp đợi xe đến gần mới xồ ra bắt nên nhiều cụ chủ quan hay dính đòn lắm đấy ạ.

Các cụ, các mợ chú ý nhé.
Mấy chú CSCĐ thì tuổi gì mà được "xồ ra" chặn bắt!?!