[Thảo luận] xxx Quận + xxxGT cùng quên Luật.

botoconbe

Xe đạp
may cho cụ chủ gặp phải bọn chưa học.

nqthang274

Xe hơi
Được các cụ giải thích thêm cho về điều 18, 19 rồi em vẫn thắc mắc:
- E đỗ bên này đường thì em chỉ quan tâm đến biển bên này thôi chứ! (như 1 bác nào cũng vừa có ý kiến thế)
- Nếu em ko thông thuộc cái chỗ em định đỗ thì em phải lượn vài vòng phố để xem có chữ P hay ko à?
- Nếu có chữ P và hết chỗ đỗ rồi thì làm sao ạ? E vẫn ko được đỗ bên kia đường à?
Bổ sung thêm chuyện hôm nọ tí : hôm đó tại khu chữ P bên kia đường đoạn gần nhà em đầy xe rồi (đoạn gần Ng Khuyến thì còn nhưng xa quá), cái vạch vôi hết khu P cách ngã 4 Ng Thái học ~ 20m, tức là đỗ được ~ 3 xe ngoài khu P. Bác xxx xanh bảo em : mày đỗ sau cái xe kia (ngoài khu P) thì ai bảo gì mày? Như vậy là bác ý hoàn toàn ko biết điều 18, 19 hay là còn phải bàn nhiều về việc thực hiện 2 điều này nhỉ? Nếu đỗ ở vị trí như xxx vừa nói thì khác gì với đỗ ở bên nhà em?

toanthangcs

Xe điện
Người Việt Nam mình, nói chung đã đi 4B là sai. Các Cụ cứ hay cãi ...L-)

procar

Xe tải
bọn đấy mềm nắn rắn buông ,

tienduong1802

Xe đạp
Em cũng có ý thắc mắc giống bác chủ thớt! Phiền các cụ giải thích tiếp giúp em hiểu thêm ợ!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chiều 2/6, em đỗ xe tại số 3 Văn Miếu (đoạn phố này là 2 chiều, không có biển cấm đỗ), hướng ra Ng Thái Học, bánh xe cách vỉa 5cm, đầu xe cách ngã tư ~ 20m, bên kia đường là chữ P (thì kệ nó thôi chứ).
Khoảng 15h30, có chú xxx áo xanh chạy vào tận trong ngõ nhà em gọi ra để xử phạt cơ nhá! E đi theo ra đường thấy có 3xxx xanh + 1 xxxGT đi xe máy đứng đợi.
xxx xanh ra đến hè chào em xong : anh cho tôi kiểm tra giấy tờ xe!
em : ok thôi anh, ơ thế có đợt kiểm tra đột xuất hả anh?
xxx : uh, mà anh đã biết lỗi sai chưa ?
em : oh em sai cái gỉ hả anh?
xxx: anh đõ xe sai quy định.
em : là như thế nào anh?
xxx : anh đỗ cách ngã tư chưa đủ 50m nhé.
em (shock): nhầm anh ạ, 5m chứ ko phải 50m.
xxx : nhưng anh đỗ tại chỗ cấm đỗ, lập biên bản thôi.
em : anh ra ngã 3 kia xem giúp, không có biểm cấm đâu.
xxx nạt luôn : có chứ, cấm cả đỗ lẫn dừng luôn.
em : ko có, mời anh xem lại luôn.
xxx : cậu cứ cãi thế nhỉ? đã sai lại còn..., mà bên kia đã cho đỗ rồi thì bên này kô được đỗ nữa rõ chưa? (ôi em tí ngất)
có 1 xxx xanh khác đi bộ ra ngã ba xem biển, không thấy cấm tiu nguỷu quay về
em : anh thấy chưa? không cấm nên em cứ đỗ.
xxx : nhưng bên kia đường có biển cấm (chỉ ra ngã 3 NTH rẽ vào VM)
em : em chả biết bên ấy, em di bên này chỉ biết bên này, mà bên ấy cũng chả cấm đỗ.
xxx : cậu phải đỗ vào chỗ P kia kìa thì ai phạt làm gì, sao giỏi cãi thế nhỉ.
lúc đấy có bà già vợ và mấy hàng xóm ra xin mới đau em, chứ em đã định rút đt ra chụp ảnh + ghi âm rồi. chú xxxGT đàn em thì cứ đứng im dưới đường chả bảo gì.
em : nói với các anh, em là người biết Luật và làm đúng Luật, các anh bỏ qua đi, Còn nếu cần BB thì cứ lập em ký, nhưng sẽ ghi rõ là em không công nhận lỗi đỗ xe sai quy định.
xxx cầm giấy tờ của em thì giở ra xem thật kỹ, chả thiếu gì nên chả nói được, chỉ vớt mỗi câu : BH đến 30/6 hết hạn rồi, chuẩn bị mua đi nhá! (tốt thế)
mấy xxx kia thì định trả em giấy tờ luôn, xxx lúc đầu thì quay ra nói với ông hàng xóm : có gì thì cho ae bao thuốc chứ. E kệ chả quan tâm.
xxx khác : thôi nhé lần này bỏ qua, rút kinh nghiệm đấy, thôi đánh xe đi chỗ khác đi chứ. Rồi quay ra xử lý 1 bác 2b kô đội mũ BH.
Em chán chả biết nói gì nữa. Cũng chả thèm cám ơn.
^:)^
Hóa ra chúng nó hông được điếu thuốc nào ah?
Cụ sao keo thế???
Người ta đã có nhời xin rồi mà.

Em cũng có lần bận xà lỏn, maillot, tay cầm bát cơm ra tiếp xxx.
Cũng bị kêu vì tội đỗ đường. Vào chỗ ra vào của bus.
Còn lâu xxx mới xem được giấy của em nha.
Trước khi đi xxx còn nói vớt: chúng tôi có lòng tốt nhắc anh thôi. Bus nó va thì thiệt.
Em: cảm ơn. Đã có BH nó lo rồi
Em xử vầy được hông các cụ???

TaxiHN

Xe hơi
Cụ thế là quá được đấy chứ. XXX sao lại tử tế thế nhể?
Hóa ra chúng nó hông được điếu thuốc nào ah?
Cụ sao keo thế???
Người ta đã có nhời xin rồi mà.

Em cũng có lần bận xà lỏn, maillot, tay cầm bát cơm ra tiếp xxx.
Cũng bị kêu vì tội đỗ đường. Vào chỗ ra vào của bus.
Còn lâu xxx mới xem được giấy của em nha.
Trước khi đi xxx còn nói vớt: chúng tôi có lòng tốt nhắc anh thôi. Bus nó va thì thiệt.
Em: cảm ơn. Đã có BH nó lo rồi
Em xử vầy được hông các cụ???

zoro1970

Xe container
Ối giời, Luật nào cũng có lỗ để LS còn lách các kụ ah ! ^:)^

vit_vang_05

Xe hơi
Ra đường giờ lúc nào cũng sợ giẫm phải mứt.

Tribute

Xe container
Em chỉ thắc mắc nếu tuyến đường khá dài đã cắm khu vực dừng đỗ xe P ở đầu đường thì các cụ dừng xe cho ng nhà xuống chỗ khác cũng sẽ bị phạt phải ko ạ? đường dài tầm 3-4km mà cắm phát đầu đường thì nhà mình cuối đường thì vỡ mẹt rồi, dừng xe cho ng nhà xuống là xong phim luôn.
Việc dừng xe tạm thời thì đâu có cần quan tâm đến biển P cụ ơi, chỉ cần ko có biển cấm dừng (X) bên chiều đi của mình thôi.

E ko hiểu lắm Cụ ợ! E học luật thì chỉ nhìn biển bên tay phải thôi! Biển bên trái E đếch quan tâm ợ! Vậy Cụ chủ sai ở đâu ợ!
Ơ, cụ này nói chuẩn, cái biển P bên kia đường nó quay lưng lại chiều đi của mình, hiệu lực của nó cũng ở phía sau mặt biển thoe chều xe chạy, vậy mình đi bên này thì sao lại phải tuân thủ cái biển bên kia (mà mình ko cần biết) nhể?

Được các cụ giải thích thêm cho về điều 18, 19 rồi em vẫn thắc mắc:
- E đỗ bên này đường thì em chỉ quan tâm đến biển bên này thôi chứ! (như 1 bác nào cũng vừa có ý kiến thế)

- Nếu em ko thông thuộc cái chỗ em định đỗ thì em phải lượn vài vòng phố để xem có chữ P hay ko à?
- Nếu có chữ P và hết chỗ đỗ rồi thì làm sao ạ? E vẫn ko được đỗ bên kia đường à?
Bổ sung thêm chuyện hôm nọ tí : hôm đó tại khu chữ P bên kia đường đoạn gần nhà em đầy xe rồi (đoạn gần Ng Khuyến thì còn nhưng xa quá), cái vạch vôi hết khu P cách ngã 4 Ng Thái học ~ 20m, tức là đỗ được ~ 3 xe ngoài khu P. Bác xxx xanh bảo em : mày đỗ sau cái xe kia (ngoài khu P) thì ai bảo gì mày? Như vậy là bác ý hoàn toàn ko biết điều 18, 19 hay là còn phải bàn nhiều về việc thực hiện 2 điều này nhỉ? Nếu đỗ ở vị trí như xxx vừa nói thì khác gì với đỗ ở bên nhà em?
Nếu có các xe đang đỗ bên kia đường mà cụ đỗ song song bên này đường thì sai thật cụ ạ . Có điều là ko có điều khoản cụ thể xử phạt lỗi này.

livegps

Xe tải
Toà nhà Icon4, 243A Đê La Thành, Láng Thượng
Website
shopgps.vn
gặp nhau cuối năm nào cũng phê phán đủ cả, vẫn thế, có khi còn hơn thế, thời buổi lạm phát, lương thấp "các chú" đói kém phải tự kiếm ăn thôi

Mazda_TayBac

Xe buýt
Nạt được ai thì nạt ấy mà cụ. Vì họ nạt sai thì cũng có ai làm ầm ĩ lên đâu. Họ trả giấy tờ rồi bảo đi là xong mà.

Tungbin

Xe buýt
xxx càng ngày càng bẩn ,sợ thật

search

Xe điện
Việc dừng xe tạm thời thì đâu có cần quan tâm đến biển P cụ ơi, chỉ cần ko có biển cấm dừng (X) bên chiều đi của mình thôi.
Em ko biết nhưng mà có biển cấm dừng cấm đỗ thì bác mà dừng xe lại thì xxx sẽ ra thịt ngay, rất nhiều taxi đón trả khách bị rồi. Mà em cũng hỏi luôn, dừng tạm thời mà quá vỉa hè 25cm thì có đứt ko ạ???

Website
www.geotextile.com.vn
Nếu bên kia đường có biển đỗ xe thì theo Nghị định 34 là cụ mất 1-2 lít đấy ạ

May cho cụ là xxx không nắm nắm rõ Nghị định nên cụ mới thoát đấy
Bọn nó vẫn hay bắt lỗi: Một bên đường đã có cắm biển nơi đỗ xe(P) thì bên kia sẽ không được đỗ cho dù không có biển cấm đỗ. Các cụ nghiên cứu lại nhé!
Trích Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
e) Dừng xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 mét; dừng xe trên đường xe điện, đường dành riêng cho xe buýt; dừng xe trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước; rời vị trí lái, tắt máy khi dừng xe; dừng xe, đỗ xe không đúng vị trí quy định ở những đoạn có bố trí nơi dừng xe, đỗ xe; dừng xe, đỗ xe trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường;

Làm gì có cái lỗi như cụ nói. Cái cụ nói chắc là cái lỗi em bôi đỏ như điều 8 ở trên, nhưng cái quy định đó khác gì câu đỗ ở nơi không được đỗ. Đường đối diện có chỗ đỗ thì kệ nó chứ, liên quan gì đến chiều đường bên này. Đỗ thoải mái miễn ko có biển cấm đỗ

PanChic

Xe đạp
Trích Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
e) Dừng xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 mét; dừng xe trên đường xe điện, đường dành riêng cho xe buýt; dừng xe trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước; rời vị trí lái, tắt máy khi dừng xe; dừng xe, đỗ xe không đúng vị trí quy định ở những đoạn có bố trí nơi dừng xe, đỗ xe; dừng xe, đỗ xe trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường;

Làm gì có cái lỗi như cụ nói. Cái cụ nói chắc là cái lỗi em bôi đỏ như điều 8 ở trên, nhưng cái quy định đó khác gì câu đỗ ở nơi không được đỗ. Đường đối diện có chỗ đỗ thì kệ nó chứ, liên quan gì đến chiều đường bên này. Đỗ thoải mái miễn ko có biển cấm đỗ

Theo ý kiến của em thì lỗi ở điểm c khoản 3 điều 18 trong Luật: "Trường hợp trên đường đã xây dựng nơi dừng xe, đỗ xe hoặc quy định các điểm dừng xe, đỗ xe thì phải dừng, đỗ xe tại các vị trí đó"
Xử phạt thì theo điểm h khoản 2 điều 8 - Nghị định 34: "..... để xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật"
Còn cái bôi đỏ của cụ thì phạt do đỗ sai tại vị trí đã bố trí nơi dừng đỗ (ví dụ đè vạch ô dừng đỗ)

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
chó cắn áo rách. Em cũng vừa bị 1 phát chặn xe lúc đi SN OF, may quá chưa đưa giấy tờ vì em quên mua bảo hiểm 1 tháng nay rồi.

Billduy

Xe tăng
có xxx khuyên e là đã CÃI thì đừng XIN, mà đã XIN thì cấm CÃI

yeubonbanh1979

Xe tải
XXX kiểm tra xem dân có biết luật và hiểu luật không ,ngu luật là hỏng .