[Thảo luận] xxx Quận + xxxGT cùng quên Luật.

phamvdinh254

Xe tải
em ủng hộ cụ. Cứ hành động như cụ.

Matizcoi

Xe cút kít
thi thoảng lại có vụ xxx định xử dân đen mà ko được - chưa kể những vụ ko cho lên OF ... loạn tới nơi zồi ...

windys

Xe tăng
Cụ chủ thớt sai mà, cụ phải đỗ vào P, cụ chủ thớt với các cụ nào vuốt đuôi theo thì xem lại luật đê

buhogia

Xe tải
Đáng nhẽ phải ghi âm lại và ruuts điện thoại ra chụp lấy cái biển tên rồi đưa lên mạng để đơn vị còn tạo điều kiện cho nÔng bạn ấy " nâng cao nghiệp vụ" như bạn gì đeo kính ấy

Mr_Khoi

Xe tăng
Đúng là cái lũ cặn bã làm xấu cả xã hội thật là pó tay:-??

TaxiHN

Xe hơi
ĐÚng tinh thần OF, hoan hô bác chủ thớt

quang74

Xe buýt
Xin gửi tới các cụ nào chưa có bằng lái xe(2b hoặc 4b), tự khả năng mình mà đi thi đừng bao giờ tính chuyện lo lót, hối lộ. Lần này không thi đỗ thì thi lại, lúc nào đỗ mới thôi. Đất nước mình cần những người như vậy để "bằng anh bằng chị" Tây nhỉ? Phải không các cụ?

Ngua

Xe buýt
Điều 18 quy định đối với đường ngoài đô thị là luật cũ cụ ạ, luật mới chỉ quy định dừng đỗ trên đường bộ thôi

Điều 18. Dừng xe, đỗ xe trên đường bộ
c) Trường hợp trên đường đã xây dựng nơi dừng xe, đỗ xe hoặc quy định các điểm dừng xe, đỗ xe thì phải dừng, đỗ xe tại các vị trí đó;

Theo quy định này thì kụ chủ thớt sai rồi, may cho kụ ấy là xxx không nắm rõ luật.
Theo cụ thì làm sao để biết trên đường đã xây dựng ... hoặc quy định...? Phải đi từ đầu này đến đầu kia và quay lại?

inchippi

Xe hơi
hóa ra là bác hay đỗ ở đấy à, xxx định xin tí tiền sao bác ko cho 2000đ để các anh ý uống trà đá.
Nhưng nói thật bác nên đỗ bên kia vì em vẫn hay đi qua đây, nếu đỗ cả 2 bên thì hay nghẽn đường lắm. Nhà em ở Ngô Sỹ Liên mà.

PanChic

Xe đạp
Nếu bên kia đường có biển đỗ xe thì theo Nghị định 34 là cụ mất 1-2 lít đấy ạ

May cho cụ là xxx không nắm nắm rõ Nghị định nên cụ mới thoát đấy
Nắm rõ Luật chứ cụ :))
Lần này bác chủ theard thoát vì xxx non thôi ạ. Cái điểm c khoản 3 điều 18 theo em là rất nhố nhăng. Nếu đường đã bố trí nơi dừng đỗ thì phải có biển chỉ dẫn điểm đỗ tại các ngã 3, ngã 4 chứ chả ai lại đi cả con đường dài ngoằng (ví dụ là Hoàng Quốc Việt) để tìm xem đường
đó có bố trí điểm đỗ không cả. Và xxx nhà mình cũng chả ra cái loại gì, thấy bất hợp lý thì phải kiến nghị sửa đằng này chỉ lợi dụng để "ăn". Âu cũng là cơ chế, buồn :(

Xe2009

Xe tải
"Khoản 1, Điều 19-Dừng xe, đỗ xe trên đường trong đô thị:
1. Phải cho xe dừng, đỗ sát hè phố phía bên phải theo chiều đi của mình; trường hợp đường phố hẹp, phải dừng xe, đỗ xe ở vị trí cách xe ô tô đang đỗ bên kia đường tối thiểu 20 mét;"
Nếu xẩy ra tình huống: Tại đoạn phố không cấm đỗ, Xe A đỗ trước, Xe B đến sau đỗ bên kia đường nhưng cách xe A dưới 20 m. Như vậy lái xe B phạm lỗi. Khi XXX đến sẽ xử lý thế nào nếu một trong 2 người lái không có tại đó

congdung04

Xe tải
Lần sau nó hỏi thuốc cụ cứ bảo: "Chính phủ cấm hút thuốc nơi công cộng mà các anh. Tôi mà biếu các anh gói thuốc lỡ các anh thèm quá hút ngay thì có phải tôi là tòng phạm không nào?" :))

quang74

Xe buýt
Xin các cụ thao khảo thêm về giá tiền phạt:
2. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm i khoản 4 Điều này;
b) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp mà không đi về bên phải phần đường xe chạy;
c) Điều khiển xe chạy quá tốc độ quy định từ 05 km/h đến dưới 10 km/h;
d) Không giảm tốc độ và nhường đường khi điều khiển xe chạy từ trong ngõ, đường nhánh ra đường chính;
đ) Không nhường đường cho xe xin vượt khi có đủ điều kiện an toàn; không nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên, đường chính từ bất kỳ hướng nào tới tại nơi đường giao nhau;
e) Xe được quyền ưu tiên khi đi làm nhiệm vụ không có tín hiệu còi, cờ, đèn theo đúng quy định;
g) Dừng xe, đỗ xe tại các vị trí: bên trái đường một chiều; trên đoạn đường cong hoặc gần đầu dốc nơi tầm nhìn bị che khuất; trên cầu, gầm cầu vượt, song song với một xe khác đang dừng, đỗ; nơi đường bộ giao nhau hoặc trong phạm vi 05 mét tính từ mép đường giao nhau; điểm dừng đón, trả khách của xe buýt; trước cổng hoặc trong phạm vi 05 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức có bố trí đường cho xe ô tô ra vào; nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe; che khuất biển báo hiệu đường bộ;
h) Đỗ xe không sát theo lề đường, hè phố phía bên phải theo chiều đi hoặc bánh xe gần nhất cách lề đường, hè phố quá 0,25 mét; đỗ xe trên đường xe điện, đường dành riêng cho xe buýt; đỗ xe trên miệng cống thoát nước, miệng hầm của đường điện thoại, điện cao thế, chỗ dành riêng cho xe chữa cháy lấy nước; đỗ xe nơi có biển cấm dừng, cấm đỗ; để xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật;
i) Quay đầu xe trái quy định trong khu dân cư;
k) Quay đầu xe ở phần đường dành cho người đi bộ qua đường, trên cầu, đầu cầu, gầm cầu vượt, ngầm, đường hẹp, đường dốc, đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất, nơi có biển báo “cấm quay đầu xe”;
l) Lùi xe ở đường một chiều, ở khu vực cấm dừng, trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường, nơi đường bộ giao nhau, nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt, nơi tầm nhìn bị che khuất; lùi xe không quan sát hoặc không có tín hiệu báo trước;
m) Bấm còi, rú ga liên tục; bấm còi hơi, sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị, khu đông dân cư, trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định;
n) Để người ngồi trên buồng lái quá số lượng quy định.
Riêng tại khu vực nội thành Hà Nội và TPHCM mức phạt sẽ từ 600.000 đồng đến 1.000.000 đồng.

Chỉnh sửa cuối:

search

Xe điện
Nếu bên kia đường có biển đỗ xe thì theo Nghị định 34 là cụ mất 1-2 lít đấy ạ

May cho cụ là xxx không nắm nắm rõ Nghị định nên cụ mới thoát đấy
Em chỉ thắc mắc nếu tuyến đường khá dài đã cắm khu vực dừng đỗ xe P ở đầu đường thì các cụ dừng xe cho ng nhà xuống chỗ khác cũng sẽ bị phạt phải ko ạ? đường dài tầm 3-4km mà cắm phát đầu đường thì nhà mình cuối đường thì vỡ mẹt rồi, dừng xe cho ng nhà xuống là xong phim luôn.

banphagia

Xe tăng
có hoc đau mà quên chứ

xanha78

Xe buýt
sao các xxx hay có câu nói vớt "thôi nhé lần này bỏ qua, rút kinh nghiệm đấy" thế nhỉ. Hay câu này được đào tạo trong trường như thể dục buổi sáng.<:-P<:-P<:-P
Câu đấy có trong bài huấn luyện ợ!...

xanha78

Xe buýt
Điều 18 quy định đối với đường ngoài đô thị là luật cũ cụ ạ, luật mới chỉ quy định dừng đỗ trên đường bộ thôi

1. Dừng xe là trạng thái đứng yên tạm thời của phương tiện giao thông trong một khoảng thời gian cần thiết đủ để cho người lên, xuống phương tiện, xếp dỡ hàng hóa hoặc thực hiện công việc khác.
2. Đỗ xe là trạng thái đứng yên của phương tiện giao thông không giới hạn thời gian.
3. Người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe trên đường bộ phải thực hiện quy định sau đây:
a) Có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết;
b) Cho xe dừng, đỗ ở nơi có lề đường rộng hoặc khu đất ở bên ngoài phần đường xe chạy; trường hợp lề đường hẹp hoặc không có lề đường thì phải cho xe dừng, đỗ sát mép đường phía bên phải theo chiều đi của mình;
c) Trường hợp trên đường đã xây dựng nơi dừng xe, đỗ xe hoặc quy định các điểm dừng xe, đỗ xe thì phải dừng, đỗ xe tại các vị trí đó;

Theo quy định này thì kụ chủ thớt sai rồi, may cho kụ ấy là xxx không nắm rõ luật.
E ko hiểu lắm Cụ ợ! E học luật thì chỉ nhìn biển bên tay phải thôi! Biển bên trái E đếch quan tâm ợ! Vậy Cụ chủ sai ở đâu ợ!

xanha78

Xe buýt

1. Dừng xe là trạng thái đứng yên tạm thời của phương tiện giao thông trong một khoảng thời gian cần thiết đủ để cho người lên, xuống phương tiện, xếp dỡ hàng hóa hoặc thực hiện công việc khác.
2. Đỗ xe là trạng thái đứng yên của phương tiện giao thông không giới hạn thời gian.
3. Người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe trên đường bộ phải thực hiện quy định sau đây:
a) Có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết;
b) Cho xe dừng, đỗ ở nơi có lề đường rộng hoặc khu đất ở bên ngoài phần đường xe chạy; trường hợp lề đường hẹp hoặc không có lề đường thì phải cho xe dừng, đỗ sát mép đường phía bên phải theo chiều đi của mình;

E ko hiểu lắm Cụ ợ! E học luật thì chỉ nhìn biển bên tay phải thôi! Biển bên trái E đếch quan tâm ợ! Vậy Cụ chủ sai ở đâu ợ!

MK2007

Xe tăng
Sao BÁc không ghi âm lại và gửi đồng chí Nhanh hỏi đồng chí tên vậy sao quân đc lại "chậm" thế???