[Thảo luận] xxx Quán Toan vịn e lỗi chuyển làn ko xi nhan - đội trưởng bị e vặn cho xoắn quẩy :)

Korando Đen

Xe tải
Báo cáo các cụ, e ngày 4/9 e đi công tác HP.
Đến Quán toan 1 xxx trẻ trâu mặt đen như...cái gì trâu ý nhỉ :), ra vẫy bọn e vào.
E ko lái mà 1 ông anh lái.
Thế là e xuống để "cãi phụ" hehe.
Có ghi âm nhưng lười pot quá tả mồm các kụ đọc cho vui đỡ phải nghe rè rè.
ông anh e mở cửa sổ hỏi lỗi gì vậy? nó bảo: mời anh xuống xe đã.
xuống nó kêu chuyển làn ko xin nhan đoạn cầu vượt gì đó đoạn trc.
E mới nhào dô hỏi: anh có bật xi nhan ko? anh tôi bảo CÓ. E bảo nó: anh tôi khẳng định có bật xi nhan, anh có hình ảnh chứng minh vi phạm ko?
Nó bẩu là CÓ luôn, haha mày chết với ông nhé.
Ông anh lấy giấy tờ đưa nó.
Em bắt đầu vặn: đây là trạm gì vậy anh? nó bảo trạm Quán Toan,
E hỏi: trạm Quán toan thì CS ko phải đeo bảng tên, số hiệu khi làm nhiệm vụ trên đường à?
L trâu: tôi mới ra trường chưa đc cấp.
E bảo: chưa đc cấp thì ko đc làm nhiệm vụ trên đường, ko đc dừng xe vi phạm.
Nó bất đầu trợn mắt, phùng mang: a có cần xem thẻ công an ko...
E bảo ko cần, nhưng theo quy định phải có bảng tên, số hiệu khi làm việc....

Đoạn nó tịt, cầm giấy tờ vào nộp trạm trưởng. Ông anh thì lúi húi ra xe lấy thêm đăng kiểm ...
E lại vặn tiếp trạm trưởng (e vào ngồi PHỊK xuống ghế), hỏi: đồng chí này ko có số hiệu, bảng tên, mà sao vẫn ra đc làm việc được hả bác? (XXx trâu lúc ý vẻ mặt câng câng rồi, như kiểu bố thik thế đấy, mách lẻo với trạm trưởng tao cũng dek sợ)
xxx trưởng: chú có cần xem thẻ công an ko?
Em: ko cần, nhưng theo e biết CSGT khi làm vc phải có SH/BT.

Rồi ông anh e vào đưa thêm giấy.
X trưởng vừa vân vê bút ý là sẽ viết biên bản, và hỏi: có cần xem hình ảnh vi phạm ko.
Anh e: có xem.

Xong nó cứ hỏi đi hỏi lại cái câu có cần xem ko abc, xong lại đàm lên hỏi hình ảnh có rõ ko abc...
Chắc đang tính đường lùi trong danh dự đây.

Lúc ý có 1 bác khác cũng bị bắt vào, lại còn xui em trc mặt xx là: thôi "nộp phạt" đi!!!

1 hồi anh e lôi thêm trong túi quần ra 1 tờ giấy rách nát photo nghỉ hưu gì đó ở bộ thông tin truyền thông, bảo tôi là công an về hưu.
E thì ko hiểu sao bộ TTTT lại là CA nhỉ???

XXX trưởng đọc từng dấu chấm luôn...chắc tìm lí do để "linh động" :)
Xong như vớ được đường rút lui trong danh dự rồi: bảo là: thôi, linh động cho đồng chí CA về hưu :D. E đọc ra kịch bản luôn.
Nên là a e cầm giấy tờ chào luôn.

Đoạn e nhấc mông rồi, xxx già vẫn cay lắm, nói là: anh chả phải trả lời chú, chú chưa đủ tuồi nói chuyện với anh, vì anh chỉ làm vc với lái xe, a chỉ trả lời chú cho vui thôi.
Chắc cay quá vì lúc đầu anh e chưa vào tưởng e lái nên bị e vặn phải trả lời.
E bảo là: vâng thì e cũng hỏi cho vui thôi haha.

Tất cả khoảng 5 phút, nhưng anh trên xe ngồi chờ bảo khoảng 9 phút.

Rút ra kết luận rằng: đè địch xuống tới cùng, sau đó cho nó đường rút trong danh dự là tối ưu nhất (tất nhiên là trên cơ sở tuân thủ luật/ ko vi phạm, vi phạm sẵn sàng nộp phạt đàng hoàng.)

Korando Đen

Xe tải
Mà để chứng minh được vi phạm ko bật xi nhan khi chuyển làn/rẽ, phải quay video được cơ các cụ nhỉ.
Chứ đưa cái ảnh ra, e cãi ngay là ông chụp vào pha tắt của xi nhan.

dugianghubt

Xe tăng
***... sao ko bảo xxx là , " anh là công dân , a có quyền giám sát các chú làm việc ,hơn nữa anh là nhân chứng ngồi trên xe ( cái mà xxx nói là vi phạm ) thì a có quyền

21052004

Xe tải
Mà để chứng minh được vi phạm ko bật xi nhan khi chuyển làn/rẽ, phải quay video được cơ các cụ nhỉ.
Chứ đưa cái ảnh ra, e cãi ngay là ông chụp vào pha tắt của xi nhan.
Cụ để ý chỗ cầu vượt dành cho người đi bộ trước khi đến trạm thì có một chú dáng xe ôm nhưng tay lại cầm quả HandyCam Sony chuẩn HD1080p đấy ợ, còn cái bẫy nữa là con xe taxi vừa đi vừa rặn trên làn sát dải phân cách, cụ nào ko nhan phải khi đi qua nó là dễ dính lắm. Lần trước e cũng dính với con taxi này rồi nhưng các chú chả làm gì được em phải cho em đi vì camera các chú quay được cảnh cái đèn signal của e nó đang nháy loạn cả lên hết phải rồi lại trái hihi.

phu0ngxal0

Xe hơi
***... sao ko bảo xxx là , " anh là công dân , a có quyền giám sát các chú làm việc ,hơn nữa anh là nhân chứng ngồi trên xe ( cái mà xxx nói là vi phạm ) thì a có quyền
cụ thâm nhỉ:D

hoangdole

Xe buýt
Chuẩn rồi, nhưng vẫn phải rút bùa hộ mệnh ra thì cũng chả hay lắm

Korando Đen

Xe tải
Chuẩn rồi, nhưng vẫn phải rút bùa hộ mệnh ra thì cũng chả hay lắm
Kụ nói nghe chán hết cả cái cõi lòng, cụ ko đọc kỹ à?
Cái ý thì bùa cái j, chẳng qua cho nó cái lí do để nói rút thôi.
Chứ e chưa nghe ai hộ mệnh bằng cái ý cả.

Korando Đen

Xe tải
E mà căng thì đã khác rồi, ko đưa giấy tờ đâu.
Nhưng mềm thì thường đỡ tốn thời gian và sức quát hơn.

hiephy

Xe buýt
Em thích nhất câu này.

luugutv1

Xe tăng
mấy chú này giở thật, lái xe thì ko mời làm việc lại đi làm việc với lơ.

Chỉnh sửa cuối:

tomtep778409

Xe tải
Bác nói đến TT27/2009 với Thằng xxx trẻ trâu có khi cũng ko bít ý chứ các kụ nhẩy:o3

petitjean

Xe hơi
Lại là cái chuyện cùng ngành!

Báo cáo các cụ, e ngày 4/9 e đi công tác HP.
Đến Quán toan 1 xxx trẻ trâu mặt đen như...cái gì trâu ý nhỉ :), ra vẫy bọn e vào.
E ko lái mà 1 ông anh lái.
Thế là e xuống để "cãi phụ" hehe.
Có ghi âm nhưng lười pot quá tả mồm các kụ đọc cho vui đỡ phải nghe rè rè.
ông anh e mở cửa sổ hỏi lỗi gì vậy? nó bảo: mời anh xuống xe đã.
xuống nó kêu chuyển làn ko xin nhan đoạn cầu vượt gì đó đoạn trc.
E mới nhào dô hỏi: anh có bật xi nhan ko? anh tôi bảo CÓ. E bảo nó: anh tôi khẳng định có bật xi nhan, anh có hình ảnh chứng minh vi phạm ko?
Nó bẩu là CÓ luôn, haha mày chết với ông nhé.
Ông anh lấy giấy tờ đưa nó.
Em bắt đầu vặn: đây là trạm gì vậy anh? nó bảo trạm Quán Toan,
E hỏi: trạm Quán toan thì CS ko phải đeo bảng tên, số hiệu khi làm nhiệm vụ trên đường à?
L trâu: tôi mới ra trường chưa đc cấp.
E bảo: chưa đc cấp thì ko đc làm nhiệm vụ trên đường, ko đc dừng xe vi phạm.
Nó bất đầu trợn mắt, phùng mang: a có cần xem thẻ công an ko...
E bảo ko cần, nhưng theo quy định phải có bảng tên, số hiệu khi làm việc....

Đoạn nó tịt, cầm giấy tờ vào nộp trạm trưởng. Ông anh thì lúi húi ra xe lấy thêm đăng kiểm ...
E lại vặn tiếp trạm trưởng (e vào ngồi PHỊK xuống ghế), hỏi: đồng chí này ko có số hiệu, bảng tên, mà sao vẫn ra đc làm việc được hả bác? (XXx trâu lúc ý vẻ mặt câng câng rồi, như kiểu bố thik thế đấy, mách lẻo với trạm trưởng tao cũng dek sợ)
xxx trưởng: chú có cần xem thẻ công an ko?
Em: ko cần, nhưng theo e biết CSGT khi làm vc phải có SH/BT.

Rồi ông anh e vào đưa thêm giấy.
X trưởng vừa vân vê bút ý là sẽ viết biên bản, và hỏi: có cần xem hình ảnh vi phạm ko.
Anh e: có xem.

Xong nó cứ hỏi đi hỏi lại cái câu có cần xem ko abc, xong lại đàm lên hỏi hình ảnh có rõ ko abc...
Chắc đang tính đường lùi trong danh dự đây.

Lúc ý có 1 bác khác cũng bị bắt vào, lại còn xui em trc mặt xx là: thôi "nộp phạt" đi!!!

1 hồi anh e lôi thêm trong túi quần ra 1 tờ giấy rách nát photo nghỉ hưu gì đó ở bộ thông tin truyền thông, bảo tôi là công an về hưu.

XXX trưởng đọc từng dấu chấm luôn...chắc tìm lí do để "linh động" :)
Xong như vớ được đường rút lui trong danh dự rồi: bảo là: thôi, linh động cho đồng chí CA về hưu :D. E đọc ra kịch bản luôn.
Nên là a e cầm giấy tờ chào luôn.

Đoạn e nhấc mông rồi, xxx già vẫn cay lắm, nói là: anh chả phải trả lời chú, chú chưa đủ tuồi nói chuyện với anh, vì anh chỉ làm vc với lái xe, a chỉ trả lời chú cho vui thôi.
Chắc cay quá vì lúc đầu anh e chưa vào tưởng e lái nên bị e vặn phải trả lời.
E bảo là: vâng thì e cũng hỏi cho vui thôi haha.

Tất cả khoảng 5 phút, nhưng anh trên xe ngồi chờ bảo khoảng 9 phút.

Rút ra kết luận rằng: đè địch xuống tới cùng, sau đó cho nó đường rút trong danh dự là tối ưu nhất (tất nhiên là trên cơ sở tuân thủ luật/ ko vi phạm, vi phạm sẵn sàng nộp phạt đàng hoàng.)

buicongchuc

Xe ba gác
Kể ra không có đoạn này thì hay hơn. Vote cụ vì tinh thần OF luôn đấu tranh với tiêu cực trong giao thông!

D-Max1820

Xe hơi
Bác làm việc với xxx như thế là quá chuẩn. đỡ mất mấy con ghẹ to ở đồ sơn.

mr.ken_no1

Xe container
Kể ra không có đoạn này thì hay hơn. Vote cụ vì tinh thần OF luôn đấu tranh với tiêu cực trong giao thông!
Em thấy có đoạn này vẫn hay
Mà quan trọng là chủ thớt tường thuật chuẩn.

boms2my

Đi bộ
xin thưa với bác chủ thớt là: xoắn cái gì ạ?chắc chắn ở đây là xxx có linh động vì chắc tưởng bác kia là xxx về hưu. mà ngay cả nếu có biêt là xxx thật chăng nữa, thì nếu vị xxx kia rắn, cương quyết, bác có cãi vào mắt.
trước hết, e fải khẳng định là e ko hề có ý bênh xxx. nhưng thực sự e ko hài lòng chuyện và xử lý tinh huống mà bác kể.
thứ nhất, chuyện biển hiệu, bảng tên mà bác đem ra khiếu nại thì họ coi chỉ là chuyện trẻ con vi việc chưa đc cấp quân trang đủ ma đã thực hiện nhiệm vụ là chuyện thường thấy ở huyện. nếu bác quen ai làm xxx thử hỏi mà xem. họ chả có gì mà fải xoắn cả, và thực tế là xxx trẻ vẫn câng câng khi bác khiếu nại chuyện bảng hiệu này nọ.
thứ hai, e ko thick kiểu cãi chày cãi cối (nếu như sự thật có vi phạm) rằng yêu cầu hình ảnh này nọ (vì nhiều lỗi là nhận định). nếu ai, hay lỗi nào cũng yêu cầu hình ảnh chứng minh thì sẽ chẳng xử lý đc ai cả.
thứ ba, bác ko fải là người cầm lái thì xxx chẳng cần gì mà fải làm việc với bác cả, họ có thể yêu cầu bác đi ra chỗ khác...!.. để họ làm việc.

em cũng có tình huống rất akay với xxx, nhưng...trong tinh huống của bác e thấy chẳng có gì đáng để phọt lên đây khoe chiến công cả. quan trọng là ông anh bác có vi phạm thật sự hay ko?
Bác này có phải xxx ko thế :-w

Chidiudiu

Xe điện
cụ này chắc ở nhà cũng cãi vợ như chém chả...:D