[Thảo luận] Xxx mỹ đình bắn tốc độ

HUNGSMUN

Xe container
Đằng nào cũng bị phạt 2 mil va 50 ngày rùi. Nhất quyết phải đòi xem ảnh bằng được.
EM thống nhất quan điểm với bác, biết đâu nó cắn càn thì sao...:21:

Quickie

Xe buýt
đường trong phố cụ chạy được 75 thì iem cũng chịu cụ ợ.
Riêng cái đường ở Mỹ đình rộng mênh mông nên chạy 75 cũng không cảm thấy nhanh lắm, chỗ này mà xxx phục thì 90% xe qua đây bị túm vì chạy quá tốc độ :mad::mad:

CAR5

Xe tải
bác đã cãi đến nước này thì cãi cố đi bác, không để bọn này nó bắt nạt được, em ghét bọn này thía cơ chứ.:102:

pmQ

Xe máy
Làm việc phải có bằng chứng cụ ợ, nếu không có hình ảnh hoặc chứng cứ vi phạm, mình đi đúng tốc độ xxx chả làm giề được đâu.:69:
Còn nếu cụ chủ thớt đi 75/50 mà có hình ảnh là chít đới:^)
Các cụ không hiểu quy định về hành chính lắm thì phải

Ký thì ký nhưng các cụ phải ghi rõ vào biên bản:
Tôi không đồng ý với xxx, tôi chấp hành đúng tốc độ, tôi đã yêu cầu cung cấp hình ảnh nhưng xxx không cung cấp. Tôi cũng đề nghị được xem máy bắn tốc độ và hạn kiểm định của máy nhưng xxx không cung cấp. (sau đó thì ký)

Bác cứ an tâm cầm cái biên bản đó, nó không cung cấp được thì bác kiện.
Súng bắn tốc độ có hạn kiểm định 3-6 tháng mà cái này hay hết hạn các chú lười đi kiểm định lắm.

Nhưng nói thật trong trường hợp này chắc bác bị bắn ở trên cầu vượt Phạm Hùng thì 72/50 là đúng tội rồi

SốtVirút

Xe tăng
Cụ này phải nói rõ Mỹ đình là mỹ đình nào: phạm hùng hay chỗ sân vận động để anh em còn biết

xe365vn

Xe container
em tưởng cụ thía nào đòi bằng chứng mà chưa đưa đã đút tiền thì bị treo bằng là phải. nói chung nhiều vấn đề

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
ĐÂY LÀ CUỘC ĐỐI THOẠI CỦA EM VỚI go go:
xxx:đề nghị anh xuất trình giấy tờ?
em::ohmy:,sao thế anh?
xxx:anh đã đi quá tốc độ qui định 72/50km/h
em::102::102:oh my god!
xxx:bây giờ chúng tôi sẽ lập biên bản anh về tội vi phạm tốc độ quy định.
em: thưa anh, em đi đúng tốc độ mà(lúc đấy em nói chuyện với thằng xxx trẻ ,còn thằng xxx già lập biên bản )
xxx:đúng hả.rồi tôi sẽ cho anh thấy là đúng hay sai, bây giờ chúng ta lập biên bản đã.mời anh ký vào.
em:em không ký.em cần phải xem rõ hình ảnh mà các anh đã chụp em đi như thế nào.
xxx::mad:.đề nghị anh ký vào biên bản rồi tôi sẽ có hình ảnh cho anh em.
em:không ký...
xxx:đây là máy bắn tự động ,nếu muốn xem thì hết giờ chiều nhé.
em:tranh luận gay gắt về đòi hỏi hình ảnh của em với mấy anh go go mất 2 tiếng đồng .cuối cùng để khỏi mất thời gian em kẹp tờ 500 cho bọn xxx.
xxx:ko lấy tiền, bọn anh đã lập biên bản rồi thì ko trả lại giấy tờ được.kể cả em ko ký cũng được.
cuối cùng em bị giữ giấy tờ 50 ngày và bị phạt 2 triệu.các bác phân xử hộ em vụ này nhé
Đọc xong thấy chán Bác luôn.

Thứ nhất: Nếu nó trả lời vì bắn tự động nên cuối giờ chiều mới có (Nói cho Bác hay thế chúng nó nhìn bằng cái gì để nói là Bác phi lên 72km/h. Chẳng qua chúng nó không kịp bắn xe Bác mà lúc xe Bác chạy qua đấy chúng nó thấy chạy nhanh nên túm lại làm thịt người yếu bóng vía thôi) - Bác thử đi qua QL1A đoạn TP Ninh Bình xem (cái đoạn mà chúng nó có camera ghi hình tự động xe lấn làn ấy - chúng nó chả đè cái mảnh giấy bằng bàn tay cho cụ sau 10p ngay ấy chứ) - Mà sao lúc nó nói thế Bác không mở cái dt của Bác ra ghi âm lời nó nói đi (em đoán là lúc đó Bác đang rrrrunnnn)

Thứ hai: Chưa có bằng chứng mà bắt Bác ký thì thằng xxx đó quá liều, nếu nó vẫn nhất quyết bắt ký thì (TH 1 - Vứt mẹ giấy tờ đấy, lên xe về - em làm mấy lần rồi và lần nào chúng nó chẳng phải trả lại giấy tờ cho em / TH2 - Ký vào biên bản nhưng viết luôn, tôi chấp hành đúng quy định, yêu cầu bổ sung bằng chứng chạy quá tốc độ)

Thứ ba: Em nghĩ Bác là người ít và chạm với mấy xxx (nhất là xxx giao thông). Kinh nghiệm của em, xxx gọi xuống xe lúc nào cũng cầm sẵn dt mở chế độ ghi âm, đọc tên xxx đang nói chuyện với mình, thấy căng quá thì cố tình nói cho chúng nó phun bậy ra (cuối cùng nếu mình sai thì mở cho chúng nó nghe những gì chúng nó vừa nói - em cam đoan ít nhất Bác cũng không mất mấy hộp sữa cho F1 mà nhiều khi còn được xin lỗi - cái này em áp dụng nhiều rồi lần nào cũng hiệu quả)

Thứ tư: Khuyên Bác nên chấp hành đúng quy định tham gia giao thông, những thủ thuật em gợi ý trên chỉ nên áp dụng trong những trường hợp đặc biệt thôi

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Vấn đề quan trọng ở đây là bác thực tế đi tốc độ bao nhiêu? Nếu bác phóng nhanh như thế thì quy hàng đi để còn biết cách xử lý. Còn nếu bác đi đúng thì bác chém bỏ mie mấy thắng xxx đi sao phải đưa cho nó tờ polymer vậy?

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Mỹ Đình đoạn nào để em còn tránh ạ!Em phi đoạn trước cửa Sân vận động của toàn 70 thôi!:P

Mà sao ko có ảnh, không ký biên bản mà vẫn bị phạt?Đưa giấy tờ trước cho xxx kể cũng dở nhỉ!

Hôm em bị bắn ở Tĩnh gia - Thanh hóa, xxx lập biên bản tên là Tào bảo : anh ký cũng được mà không ký cũng được, chúng tôi sẽ giữ giấy tờ.

nếu thế thì nó làm mất, thì lấy đâu ra bằng chứng mà bắt đền nhỉ. luật lá chỗ này khó hiểu quá!

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
vấn đề là kết tội không bằng chứng, cụ chủ không tâm phục khẩu phục--> cho rằng xxx phạt láo
em vi phạm em còn lâu em mới đưa giấy tờ
các chú ỉ ôi khoảng 15 phút là thả em đi:21::21::21:

vietran

Xe ba gác
Thường xxx có thêm câu nữa: Có ký không, không ký là ghi thêm lỗi chống đối...có ký k:))
Nếu chắc chắn mình bị oan thì k đưa giấy tờ vội. Nếu đưa rồi mà phải ký thì ghi vào là tôi chưa đồng ý điểm a,b,c. Đề nghị xyz:^)
Nhưng tóm lại mất việc, được vạ thì má đã ửng hồng lên rồi:'(

Slowly

Xe tải
Bác chủ thớt ném lên mấy câu rồi chạy mất không biết tình hình thế nào nữa.

tai xe xa lo

Xe hơi
Bác chủ thớt ơi
Bác đã bị như thế rồi thì nhất quyết phải xem hình ảnh nhé
Có thiệt hại nặng nề cũng phải cho ra nhẽ bác ạ
Có anh em trên of còn chiến đấu khi gặp XXX
:6::6::6::6::6::6:

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Báo cáo các cụ , các cụ cẩn thận cho em đoạn cầu Vượt nhá , xxx đã lắp thiết bị bắn tự động tại đầu cầu bên đường Phạm Văn Đồng hướng từ cầu thăng long về .
Có thật không đới , ngày nào em cũng lượn đường này :^):^):^)

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các cụ , các cụ cẩn thận cho em đoạn cầu Vượt nhá , xxx đã lắp thiết bị bắn tự động tại đầu cầu bên đường Phạm Văn Đồng hướng từ cầu thăng long về .
Đoạn này đi tốc độ bao nhiu thì vừa ạ?
Maximum là nhiêu bác?
Và phải giảm tốc độ từ đâu cơ ạ

tqt77

Xe điện
Đoạn này đi tốc độ bao nhiu thì vừa ạ?
Maximum là nhiêu bác?
Và phải giảm tốc độ từ đâu cơ ạ
đoạn này nếu không phải buổi đêm hay sáng sớm mợ có muốn cũng chả phi nhanh được, cũng chỉ cỡ 50km/h thôi, chủ yếu mọi người hay bị bắn khi đã lên cầu thôi. Theo em hiểu thì trên cầu cũng chỉ được 50 thôi.

Trung Khai

Xe tải
Nếu trên thực tế chỉ chạy có 50/50 (bắt nhầm xe chẳng hạn), mà gogo vẫn kiên quyết bắt ký biên bản như cụ chủ thớt thì phải làm thế nào? cứ nghĩ mình đúng cứ đưa giấy tờ thì chẳng nhẽ chịu oan gia?
Thực tế thì nhiều lúc không sai, nhưng để tránh rắc rối thì nhiều người vẫn quan niệm là thôi có Obama đây, anh cho em xin (nhưng k biết xin vì lỗi gì) cho nó nhanh.