[Thảo luận] xxx kim sơn ninh bình lập biên bản lỗi k có hợp đồng lao động

thetruong443

Xe buýt
Em cho rằng xxx đã cố tình giải thích luật sai trong trường hợp này.

Rõ ràng việc KHÔNG CÓ hợp đồng lao động nó khác xa so với việc KHÔNG MANG hợp đồng lao động. Mặt khác, hợp đồng vận tải/giấy vận tải cũng không phải là hợp đồng lao động. HĐ vận tải chứng minh về hàng hóa đang được vận chuyển, còn HĐ lao động là văn bản thỏa thuận về quyền và nghĩa vụ giữa tài xế và đơn vị thuê họ. Rõ ràng mức phạt giữa hai hành vi cũng khác nhau.

Trên góc độ quản lý, hợp đồng lao động là chứng cứ cho thấy đơn vị sử dụng lao động đã thực hiện những thủ tục tối thiểu theo luật pháp để kiểm tra, xác nhận, thỏa thuận với người lái xe về công việc lái xe của họ. Việc kiểm tra hợp đồng lao động phải được hiểu là kiểm tra đơn vị sử dụng lao động.

Cảnh sát giao thông có nhiệm vụ kiểm tra những yếu tố cần thiết và trực tiếp ảnh hưởng đến an toàn giao thông. Nó bao gồm bằng chứng về khả năng lái xe (bằng), về độ an toàn của xe (đăng kiểm). Kể cả việc kiểm tra giấy đăng ký và bảo hiểm cũng đang có những ý kiến cho rằng không thuộc thẩm quyền của CSGT (mặc dù chính thức thì CSGT vẫn được quyền kiểm tra). Mở rộng kiểm tra đến tận HĐLĐ thì rõ ràng CSGT đang tìm cách mở rộng phạm vi phạt một cách khiên cưỡng.
E ngưỡng mộ cụ quá. Cơ mà xxx ăn bẩn,ngày nào cũng đi qua nên k kiện đc

Cà phê đen

Xe hơi
Nên hỏi luật sư cho chuẩn cụ ợ, chứ cứ nghe các thánh phán thì chẳng biết đằng nào mà lần (nhà cháu cũng làm thánh phán cho cụ rồi).
Luật sư một số người cũng phán bậy chả bằng các thánh OF đâu ợ :P

mopmi

Xe tăng
E ngưỡng mộ cụ quá. Cơ mà xxx ăn bẩn,ngày nào cũng đi qua nên k kiện đc
Sao ko kiện đc hả cụ, giấy tờ mình đầy đủ, xe mình chở ko quá tải, nghĩa là mình ko sai thì làm sao xxx bắt bẻ đc. Vậy ngày nào cụ cũng đi qua và ngày nào cũng mất xèng cho xxx?

Hiệp Tùng

Xe tải
Theo qui định KDVT thì có .Nhưng để nhắc nhở lái xe thôi chứ không nên xử phạt.
Chắc các anh CSGT Kim Sơn Ninh Bình này làm vậy thì bắt chẹt lái xe quá.
Cứ bảo bỏ giấy phép con chứ bây giờ ra đường nào là: Hợp đồng vận chuyển ,danh sách đoàn ,giấy chứng chỉ qua đào tạo phòng cháy chữa cháy,giấy khám sức khỏe không nghiện ma túy.hợp đồng thiết bị GPS........Đến cậu phụ xe vì thi trượt đại học hôm trước CSGT còn hỏi chứng chỉ nghiệp vụ phục vụ du lịch.
Lái xe du lịch đã vô học có mỗi cái bằng nay ra đường thằng nào cũng dọa treo,dọa tước.
Vậy mất nghiệp con nó treo mồm à.

thetruong443

Xe buýt
Theo qui định KDVT thì có .Nhưng để nhắc nhở lái xe thôi chứ không nên xử phạt.
Chắc các anh CSGT Kim Sơn Ninh Bình này làm vậy thì bắt chẹt lái xe quá.
Cứ bảo bỏ giấy phép con chứ bây giờ ra đường nào là: Hợp đồng vận chuyển ,danh sách đoàn ,giấy chứng chỉ qua đào tạo phòng cháy chữa cháy,giấy khám sức khỏe không nghiện ma túy.hợp đồng thiết bị GPS........Đến cậu phụ xe vì thi trượt đại học hôm trước CSGT còn hỏi chứng chỉ nghiệp vụ phục vụ du lịch.
Lái xe du lịch đã vô học có mỗi cái bằng nay ra đường thằng nào cũng dọa treo,dọa tước.
Vậy mất nghiệp con nó treo mồm à.
Xxx Bg khốn nạn lắm, k ăn đc cũng tìm cách ăn bằng đc . Lại giống vụ mượn xe của vợ pải mang giấy đăng ký kết hôn ấy

Sukhoi30

Xe máy
Các cụ lái xe tải đúng là có nhiều cái khó khi muốn đấu tranh với xxx ăn bẩn tại nơi mà hàng ngày mình đi qua. Văn hóa nước ta chưa đạt đến tầm thượng tôn pháp luật, lại thiếu nhiều cơ chế ngăn ngừa xxx lạm quyền trù dập người tham gia giao thông.
Có nhiều lĩnh vực muốn văn minh hơn phải cải cách triệt để ở tầm trên, mà cải cách nhiều quá nó trở thành mùa xuân Ả rập hay gì đó thì rõ ràng là quá sức của anh em lái xe chúng ta hehe.
Thôi thì cứ tự bảo nhau mỗi người cố gắng một tí. Việc nào theo được pháp luật thì theo, và nhớ ủng hộ mọi nhân tố thúc đẩy tiến bộ xã hội.

pnew

Xe điện
Cơ mà xxx ăn bẩn,ngày nào cũng đi qua nên k kiện đc
Ngày nào cũng đi qua nhưng không vi phạm thì việc gì phải lo. Nhưng thực tế để ngày nào cũng đi qua nhưng không vi phạm quả là khó đối với xe tải cụ nhỉ. Sai mà nhiều hơn đúng thì cũng khó kiện.

ducduong84

Xe hơi
Chia buồn cụ chủ, giờ ra đường đảm bảo phải có 90% mắc lỗi này chứ riêng gì cụ chủ đâu chứ. Thôi thì số không may coi như gặp hạn cụ ah...

Libor

Xe điện
Bủ mợ, dạo này em hay phải chạy xe bán tải đăng ký tên công ty (Dĩ nhiên xe bán tải là phải có giấy phép kinh doanh vận tải rồi) :) bằng lái xe của em là loại vớ vẩn nhất = B1 (không được phép kd vận tải) Bị túm lại thì sao bi giờ nhể? :(

Hiệp Tùng

Xe tải
Bủ mợ, dạo này em hay phải chạy xe bán tải đăng ký tên công ty (Dĩ nhiên xe bán tải là phải có giấy phép kinh doanh vận tải rồi) :) bằng lái xe của em là loại vớ vẩn nhất = B1 (không được phép kd vận tải) Bị túm lại thì sao bi giờ nhể? :(
Ai bảo cứ xe bán tải hay xe tải là pải KDVT. Vậy đăng kí xe khách là KDVT hết à bác .
Em cãi nhau với CSGT Hà Nam là : (Đồng chí dở luật giao thông ra xem câu nào điều nào đăng kí xe khách là phải có KDVT.)A ý bảo cho mấy đồng ăn sáng,em bảo nãy xin thì có giờ không có đâu.Giật giấy tờ em đi thẳng ngẩng mặt lên trời.
*** chúng nó có lỗi cắn mứt nó không tha đâu sao phải sợ.

pnew

Xe điện
Chỉ khi nào cụ chở hàng thuê thì mới cần. Xe công ty chở hàng cho công ty có phải kinh doanh không?