[Thảo luận] XXX Hải Dương bắt lỗi và quy chụp kinh khủng?

Bopbi_hsgs

Xe container
Biên bản nó ghi là ngày 2/4 đến giải quyết cụ còn khẳng định thế không?
E đã khẳng định r, nếu bb ghi quá ngày 16/3/2016 đến giải quyết thì e ko dám còm trong thớt này nữa.

Kể cả cụ chủ có giải trình bằng VB hoặc yêu cầu giải trình trực tiếp thì bb ban đầu cũng ko quá 7 ngày, cùng lắm chỉ có lùi thời gian ra QĐ thôi.

Trường hợp liên quan đến Tố tụng hình sự thì loại ra.

P/s: Trong thớt này, cụ chủ đã thừa nhận là mình đi 2b và vượt đèn đỏ r, còn giải trình j nữa ;))

Bopbi_hsgs

Xe container
Đúng rùi trong biên bản xxx ghi bằng chữ là đến ngày 2/4/2016 đến nộp phạt và lấy bằng. Có thể đến trước 1 ngày. Lúc đầu xxx hẹn ngày 6/3/2016 nộp phạt, nhưng ngày đó chủ nhật bọn xxx ko làm việc. Làm mất cả việc của em. Ngày hôm sau đến họ lại hẹn 1 tháng nữa quay lại làm việc 1 thể, vì có nộp phạt thì bằng cũng chưa ;lấy dc
Họ "hẹn" cụ bằng "miệng" ah? Nếu trong bb ghi ngày hẹn đến giải quyết là ngày 6/3/2016, hôm sau cụ đến họ có CHỮA LẠI ngày hẹn trong bb ko? Nếu hôm sau họ "nói" là 1 tháng nữa đến nộp tiền rồi lấy GPLX thì ngày hẹn ghi trong bb vẫn giữ nguyên và thời gian bb thay GPLX của cụ cũng chỉ đc đến ngày 6/3/2016 thôi.

P/s: Chắc là nó ghi vào mặt sau của bb cho cụ nhớ ngày đến mà giải quyết "Tổng thể" (Lấy QĐ, nộp tiền phạt và lấy GPLX về luôn).

Chỉnh sửa cuối:

bonbon009

Xe máy
ko mang bằng lái và ko có bằng lái khác nhau chứ

thach sung 142

Xe đạp
các cụ cho em hỏi tí. trong thời gian bị tạm giữ GPLX để chờ quyết định xử phạt thì biên bản có giá trị thay cho GPLX, và khi bị xxx vẫy vào cũng không dính lỗi không mang theo GPLX đúng không ạ?

Bopbi_hsgs

Xe container
các cụ cho em hỏi tí. trong thời gian bị tạm giữ GPLX để chờ quyết định xử phạt thì biên bản có giá trị thay cho GPLX, và khi bị xxx vẫy vào cũng không dính lỗi không mang theo GPLX đúng không ạ?
Bb VPHC trong lĩnh vực GTĐB chỉ tạm thay GPLX đến ngày hẹn ghi trong bb, người vi phạm phải đến trụ sở của xxx để giải quyết việc vi phạm theo như bb. Quá thời hạn đấy mà cụ tiếp tục vi phạm Luật GT, khi xxx kiểm tra mà cụ ko có GPLX thì đc xử lý như với lỗi ko có GPLX.

thach sung 142

Xe đạp
Bb VPHC trong lĩnh vực GTĐB chỉ tạm thay GPLX đến ngày hẹn ghi trong bb, người vi phạm phải đến trụ sở của xxx để giải quyết việc vi phạm theo như bb. Quá thời hạn đấy mà cụ tiếp tục vi phạm Luật GT, khi xxx kiểm tra mà cụ ko có GPLX thì đc xử lý như với lỗi ko có GPLX.
em hiểu chỗ đấy nên mới viết là "trong thời gian bị tạm giữ" mà. trọng tâm câu hỏi của em là Biên bản có thay thế hoàn toàn GPLX được không, có bị dính lỗi không mang theo GPLX không?

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ dính vào bọn tởm nhất trong số những bọn tởm rồi .

Bopbi_hsgs

Xe container
em hiểu chỗ đấy nên mới viết là "trong thời gian bị tạm giữ" mà. trọng tâm câu hỏi của em là Biên bản có thay thế hoàn toàn GPLX được không, có bị dính lỗi không mang theo GPLX không?
Họ chỉ "tạm giữ" GPLX của cụ đến ngày hẹn ghi trong bb thôi. Trong tgian này do bb tạm thay GPLX nên cụ ko bị lỗi ko mang hoặc ko có GPLX.

Quá ngày ghi trong bb nếu cụ bị xxx vịn, cụ đưa bb ra thay GPLX thì ko đc xxx chấp nhận, nếu lỗi trong bb mà thể hiện là lần trước cụ mắc lỗi bị "Tước quyền sử dụng GPLX 1 tháng/2 tháng" thì xxx coi là cụ KHÔNG CÓ GPLX chứ ko phải là quên GPLX nữa.

kiencoi

Xe tải
Người cụ nhiều thương tích quá. Bị nó chém thế thì làm bao giờ cho lại vốn:-o

Mr.Hien82

Xe hơi
ôi, cái đệt!
xxx 34 thì bẩn vô đối, e về quê vợ, nghe mấy ông làm phụ xây kể nó còn chén cả 20k cuối cùng trong ví của ông ấy cơ :(( (ông ấy có mỗi 20k thôi nhé ).
miẹ, bọn tró vàng 34 này ra đường làm tiền là hơn 300 củ để được làm tró đấy! bảo sao nó khốn nạn thế!
đúng, có lần cháu bị tuýt (47/40), xuống xe mềnh cất hết tiền đi để lại 50k lẻ, bảo em lá SV chỉ có tất cả 50k, ống ấy bảo 50 sao được, phải 200k, em bảo em chỉ có vậy, rồi ông ấy bảo thôi thê cũng được. Nhưng em bảo xe em săp hết xăng em chi đư được 20k :))

Mr.Hien82

Xe hơi
Một lần em bị bắt xe máy vì không nhan, không mang giấy tờ xxx bảo bị tất cả 700k, em bảo cho anh xe luôn.. hic nhớ lại mệt quá

xuno_oto

Xe hơi
Các cụ hiểu thế này cho dễ:
Không có gplx là:
1: chưa có gplx hoặc có nhưng để mất rồi.
2: bị xxx lập biên bản tạm giữ gplx đã quá ngày hẹn giải quyết ghi trên biên bản mà chưa đến giải quyết. HOẶC, bị tước gplx sau khi đã đến giải quyết.

AppleCare

Xe hơi
xxx dình cụ rồi, số không may

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Mình gặp nhiều xxx rùi mà chưa thấy ai tử tế hết. Vào cái là chém giá cao như mấy bà chuyên bán thịt nói thách ấy. Mất hết niềm tin vào đội ngủ xxx.
Cụ mất hết niềm tin vào xxx, chứng tỏ cụ đã có thời tin xxx. Còn tôi đã CHƯA CÓ, đang KHÔNG CÓ và sẽ không có 1/100000000..00 niềm tin vào xxx

czechonline

Xe điện
tước gplx là cấm ko đc đk phương tiện rồi = ko có gplx . e hiểu thế ko biết có đúng ko .
Chuẩn đấy , bên Tây cũng vậy , đã bị thu bằng lái là coi như không có bằng , không được quyền điều khiển xe nữa .

taixexetank

Xe đạp
đọc xong ý kiến của cụ chủ em cũng có hiểu đôi chút nên em xin đóng góp ý kiến như sau. Chả là em cũng từng lên đóng phạt cho mẹ e tội đi ngược chiều cũng bị "tước" gplx 1 tháng nên cũng biết được tý để đưa ra thảo luận với các cụ.

Cụ chủ bị phạt trên HN, và đã đến làm việc với xxx và đc hẹn 1 tháng sau: ý này thì em nghĩ khi lên làm việc với xxx thì cụ đã đóng phạt và nhận đc bb "tước" gplx 1 tháng, như vậy từ lúc cụ nhận bb hẹn 1 tháng đồng nghĩa với việc cụ không có gplx. Có thể cụ nhầm lẫn giữa " giữ" và "tước". Khi xxx bắt cụ và cầm gplx của cụ hẹn 7 ngày lên làm việc khi đó là "giữ" nên cụ cầm bb chạy vô tư trong 7 ngày đó. Khi đã nhận bb "tước" thì xem như cụ ko có gplx.

Cụ về HD bị xxx mời uống chè tội ko xi nhan thi 350k là đúng trong khung phạt lỗi xi nhan, đa số là 300k nhưng thấy cụ bị phạt rồi vẫn vi phạm nên chắc xxx nâng lên cho cụ nhớ. Lỗi thứ 2 là không GPLX, lỗi này cụ đang trong thời hạn bị "tước" nên là đúng. Có một số cụ dẫn luật thì phải soi kỹ là "giấy tờ xe" và " GPLX" là khác nhau nhé các cụ.

Thế nên trường hợp của cụ chủ em nghỉ xxx làm đúng không sai đâu. Vả lại em thấy nhiều cụ bị xxx xử phạt thì cứ bảo là xui, là xxx bẩn. Cá nhân em thi không phán xét vì có người này người nọ, xxx cũng thế thôi. Cứ chạy đúng luật, đúng làn, đúng tốc độ thì chả mấy khi xxx mời vào. Như em từ khi nhận đc cái bằng 2b tới giờ (10 năm rồi) chỉ bị mỗi cái tội xi nhan không bật 300k, 1 lần từ đó đến giờ. Em ở đồng nai nơi mà đc mệnh danh xxx nhiều hơn các con đường.

Ý kiến e là vậy các cụ ném gạch nương tay, tội em :-"

inmanhnhung

Xe tăng
Hôm rồi em đi mua xe ở Điện Biên về đến Thuận Châu Sơn La thì bị xxx Sơn La gọi vào, e bị vi phạm 2 lỗi là hết đăng kiểm và hết bảo hiểm (do là chủ nhật, khổ lỗi trong người lúc đó còn mỗi 750K, giữa chốn rừng núi ko có cây ATM, xin các đồng chí ấy cho em nộp 750K mà ko được, đòi em đúng 1tr, em chả có bạn bè gì ở trên ấy, thế là đành ăn ngay quả biên bản phạt 2500K tiền hết hạn đăng kiểm, 500K tiền hết bảo hiểm, tổng là 3tr, tạm giữ giấy phép lái xe 1 tháng, về đến thành phố Sơn La em vào gara lắp thêm đôi đèn sương mù để tối còn đổ đèo Thung Khe, kể cho ông chủ gara nghe ông ấy bảo đưa thêm 1tr ông ấy lấy giấy tờ cho, đành ngâm ngùi ra rút 4tr đưa bác í lấy hộ giấy tờ đỡ phải đi lên Sơn la chuyến nữa, e cứ tưởng lập biên bản rồi thì ko xin được, ai dè bác vẫn chỉ đường đưa lối được hết, em chụp lại cái lỗi vi phạm để đi đường cho dễ, do chưa đi đường đèo bao giờ và đường còn bị sương mù, đến tận 4h sáng em mới về đến Mai Châu Hòa Bình, lại tiếp tục bị xxx Hòa bình vịn, em đưa hình ảnh chụp ra và trình bày, đồng chí xxx HB bảo lỗi của anh như thế này thì đúng ra là xxx Sơn La phải giam xe mới đúng, trên đấy ko làm thì đến đây bọn em phải giữ xe thôi, em rút 500K ra và bảo thôi anh thông cảm các anh trên Sơn La đã phạt rồi, xin anh nhẹ tay, xxx bảo thôi biết điều thế tôi tha nhé, đi từ Điện Biên về HN mà bị phạt 4500K biết thế e ở lại hôm sau về thì đỡ bị mất tiền, nhưng thôi coi như là học phí vậy (mọi sự ngu dốt đều trả giá bằng tiền mặt :D).

taixexetank

Xe đạp
Hôm rồi em đi mua xe ở Điện Biên về đến Thuận Châu Sơn La thì bị xxx Sơn La gọi vào, e bị vi phạm 2 lỗi là hết đăng kiểm và hết bảo hiểm (do là chủ nhật, khổ lỗi trong người lúc đó còn mỗi 750K, giữa chốn rừng núi ko có cây ATM, xin các đồng chí ấy cho em nộp 750K mà ko được, đòi em đúng 1tr, em chả có bạn bè gì ở trên ấy, thế là đành ăn ngay quả biên bản phạt 2500K tiền hết hạn đăng kiểm, 500K tiền hết bảo hiểm, tổng là 3tr, tạm giữ giấy phép lái xe 1 tháng, về đến thành phố Sơn La em vào gara lắp thêm đôi đèn sương mù để tối còn đổ đèo Thung Khe, kể cho ông chủ gara nghe ông ấy bảo đưa thêm 1tr ông ấy lấy giấy tờ cho, đành ngâm ngùi ra rút 4tr đưa bác í lấy hộ giấy tờ đỡ phải đi lên Sơn la chuyến nữa, e cứ tưởng lập biên bản rồi thì ko xin được, ai dè bác vẫn chỉ đường đưa lối được hết, em chụp lại cái lỗi vi phạm để đi đường cho dễ, do chưa đi đường đèo bao giờ và đường còn bị sương mù, đến tận 4h sáng em mới về đến Mai Châu Hòa Bình, lại tiếp tục bị xxx Hòa bình vịn, em đưa hình ảnh chụp ra và trình bày, đồng chí xxx HB bảo lỗi của anh như thế này thì đúng ra là xxx Sơn La phải giam xe mới đúng, trên đấy ko làm thì đến đây bọn em phải giữ xe thôi, em rút 500K ra và bảo thôi anh thông cảm các anh trên Sơn La đã phạt rồi, xin anh nhẹ tay, xxx bảo thôi biết điều thế tôi tha nhé, đi từ Điện Biên về HN mà bị phạt 4500K biết thế e ở lại hôm sau về thì đỡ bị mất tiền, nhưng thôi coi như là học phí vậy (mọi sự ngu dốt đều trả giá bằng tiền mặt :D).
Chả có gì là ngu dốt đâu cụ ạ, cơ bản là cụ vi bị lỗi thật là hết đăng kiểm nên xxx cứ đè cụ ra vặt lông thôi. Cái đăng kiểm to đùng trên kính xxx nó thấy không bắt cụ lúc đó mới là lạ:-"

inmanhnhung

Xe tăng
Chả có gì là ngu dốt đâu cụ ạ, cơ bản là cụ vi bị lỗi thật là hết đăng kiểm nên xxx cứ đè cụ ra vặt lông thôi. Cái đăng kiểm to đùng trên kính xxx nó thấy không bắt cụ lúc đó mới là lạ:-"
nó gọi vu vơ cụ ạ, xe nào đi qua nó cũng gọi vào kiểm tra, ko có lỗi thì cho đi, còn ở Hòa Bình thì lúc ý là 4 giờ sáng nên nó cũng gọi bừa thôi chừ làm sao mà nhìn xuyên đêm được