[Thảo luận] XXX Hải Dương bắt lỗi và quy chụp kinh khủng?

Bopbi_hsgs

Xe container
Thứ nhất: Việc lập biên bản tạm giữ GPLX của xxx HN là sai, chỉ được phép hẹn sau 5,7 ngày đến làm việc nhận QĐ xử phạt tiền kèm tước GPLX 1 tháng kể từ hôm tạm giữ và cụ sẽ ko được phép điều khiển xe.
Thứ 2: Việc xxx Hải Dương đòi giữ xe của cụ là đúng nếu ngoài tờ biên bản đó cụ ko có 1 loại giấy tờ nào liên quan đến phương tiện cụ đang điều khiển, ví như: Đăng ký, đăng kiểm...
Biên bản là bb VPHC trong lĩnh vực GTĐB cụ ah; Theo quy định, khi người tham gia GT vi phạm Luật GT thì xxx có quyền tạm giữ một trong các loại giấy tờ theo thứ tự: GPLX hoặc GĐKX hoặc giấy tờ cần thiết khác có liên quan đến phương tiện cho đến khi người VPHC chấp hành xong quyết định xử phạt. trong phần "Tang vật, phương tiện, giấy tờ tạm giữ" thì họ ghi tạm giữ GPLX; (Chứ ko phải là lập bb tạm giữ GPLX)

Khi tham gia GT mà ko có GPLX hoặc đã bị tước quyền sử dụng GPLX thì xxx có thể áp dụng vào lỗi "Điều khiển xe mô tô không có GPLX" rồi, không nhất thiết là phải có hay ko có "1 loại giấy tờ nào liên quan đến phương tiện cụ đang điều khiển, ví như: Đăng ký, đăng kiểm" đâu.

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ không hiểu rõ luật rồi. Để em giải thích cho cụ nhé:
1. Lỗi vượt đèn đỏ của cụ mức phạt là 200-400k, hình phạt bổ xung là tước giấy phép lái xe 30 ngày (60 ngày nếu gây tai nạn). Em xin nói rõ là "tước giấy phép lái xe 30 ngày" là coi như cụ không có giấy phép lx trong thời gian này và cụ không được lái xe trong thời gian này nhé. Nó khác hoàn toàn việc "tạm giữ giấy phép lái xe" cụ nhé. xxx Hà Nội cho cụ "1 tờ giấy biên bản và bảo nó thay cho bằng lái xe" là không đúng nhé.
Xxx Hà Nội giải thích cho cụ ấy là đúng đấy, họ nói là lỗi "Vượt đèn đỏ" là bị tước GPLX 1 tháng (nhưng họ ko phải là người ra QĐ xử phạt, họ chỉ thông báo cho người vi phạm hiểu là mức sẽ bị xử phạt thôi) và giải thích bb VPHC trong lĩnh vực GTĐB có thể thay GPLX (chỉ tạm thời đến khi có QĐ xử phạt VPHC trong lĩnh vực GTĐB); Nhưng cụ chủ lại hiểu là bb đấy thay GPLX 1 tháng (và cũng chẳng buồn đến lấy QĐ theo giấy hẹn và chắc là cũng chưa đóng tiền phạt luôn).

Cụ chủ chưa đến nhận QĐ xử phạt VPHC trong lĩnh vực GTĐB để biết rằng: mình đã bị tước quyền sử dụng GPLX là lỗi của cụ chủ.

Chỉnh sửa cuối:

bibabibo

Xe tải
Việc này, kể từ khi ban hành nghị định 71/2012 rồi sauđó thay bằng nghị định 171 thì quy định rõ là :
Trong thời gian bị tạm giữ các giấy tờ trên, tài xế vẫn được phép điều khiển phương tiện tham gia giao thông. Theo Nghị định 171-2013, chỉ khi nào quá thời hạn ghi trong biên bản mà tài xế chưa đến để nộp phạt và vẫn tiếp tục điều khiển phương tiện thì mới bị phạt về lỗi không có giấy tờ xe. Như vậy, người điều khiển nên luôn giữ biên bản vi phạm trong người để chứng minh giấy tờ còn thiếu của mình đang bị tạm giữ.

cụ thể, quy định này tại khoản 2 Điều 75 nghị định 171.
2. Để bảo đảm thi hành quyết định xử phạt vi phạm hành chính hoặc để xác minh tình tiết làm căn cứ ra quyết định xử phạt, người có thẩm quyền xử phạt còn có thể quyết định tạm giữ phương tiện, giấy tờ có liên quan đến người điều khiển và phương tiện vi phạm một trong các hành vi quy định tại Nghị định này theo quy định tại Khoản 6, Khoản 8 Điều 125 của Luật xử lý vi phạm hành chính. Khi bị tạm giữ giấy tờ theo quy định tại Khoản 6 Điều 125 của Luật xử lý vi phạm hành chính, nếu quá thời hạn hẹn đến giải quyết vụ việc vi phạm ghi trong biên bản vi phạm hành chính, người vi phạm chưa đến trụ sở của người có thẩm quyền xử phạt để giải quyết vụ việc vi phạm mà vẫn tiếp tục điều khiển phương tiện hoặc đưa phương tiện ra tham gia giao thông, sẽ bị áp dụng xử phạt như hành vi không có giấy tờ.

(các cụ xem thêm điều 125 Luật xử lý vi phạm hành chính)

XXX Hải dương đã xử lý sai cụ chủ khi áp lỗi không có gplx.
E thấy cụ áp dụng sai rồi,những lỗi bị tước giấy phép lx là lỗi bổ xung sau khi chấp hành ra biên bản xử phạt llooix vượt đèn đỏ mới ra quyết định tạm giữ gplx.lỗi này chính xác là không có giấy phép lx.nói như cụ đã tước giấy phép mà vãn đc lái xe thì gọi gì là tước.e ghét nhất là xxx và cũng cãi và kiện thắng rất nhiều xxx các tỉnh nhưng cái này thì e công nhận cụ đã vận dụng sai.

Bopbi_hsgs

Xe container
Mức này là cho xe máy cụ ah. Còn nếu ô tô thì: 300-400K là chuẩn.
Cụ đấy đi xe máy và cụ đấy nhớ nhầm các mức phạt của các lỗi, nhưng tổng tiền phạt thì vẫn đúng; Cụ đấy nói là bị phạt một lỗi là 350k, một lỗi là 900k mà cộng vào vẫn thành 1.300k đc.

Cụ đấy còn nhầm lỗi xi nhan khi chuyển làn và xi nhan khi chuyển hướng, với mức phạt cũng khác nhau:

Lỗi "Chuyển hướng không có tín hiệu báo hướng rẽ", bị phạt 300k;

khác với lỗi "Chuyển làn đường không không có tín hiệu báo trước", bị phạt 90k.

Cộng với lỗi "Điều khiển xe mô tô không có GPLX", bị phạt 1000k và bị tạm giữ phương tiện 7 ngày

Như vậy tổng mức phạt của cụ chủ là: 1.300k và bị giữ phương tiện 7 ngày.

Bopbi_hsgs

Xe container
E thấy cụ áp dụng sai rồi,những lỗi bị tước giấy phép lx là lỗi bổ xung sau khi chấp hành ra biên bản xử phạt llooix vượt đèn đỏ mới ra quyết định tạm giữ gplx.lỗi này chính xác là không có giấy phép lx.nói như cụ đã tước giấy phép mà vãn đc lái xe thì gọi gì là tước.e ghét nhất là xxx và cũng cãi và kiện thắng rất nhiều xxx các tỉnh nhưng cái này thì e công nhận cụ đã vận dụng sai.
Cụ đấy trích dẫn đúng đấy chứ, cụ đấy nói là "Tạm giữ GPLX" chứ có phải là "Tước GPLX" đâu?

Khi bị xxx vịn vì lỗi vi phạm Luật GT thì xxx mới chỉ lập bb VPHC về lĩnh vực GTĐB kèm theo là "Tạm giữ GPLX" thôi, trong thời gian này (tối đa 7 ngày) thì bb này có thể thay GPLX để lưu thông; Nhưng khi có QĐ xử phạt VPHC về lĩnh vực GTĐB, có hình thức phạt bổ sung là bị "Tước quyền sử dụng GPLX" hoặc quá thời hạn hẹn đến giải quyết vụ việc vi phạm ghi trong bb, cụ chủ chưa đến để giải quyết vụ việc vi phạm mà vẫn tiếp tục điều khiển phương tiện thì sẽ bị áp dụng xử phạt như hành vi không có GPLX.

bân bân

Xe đạp
Các cụ các mợ cho e hỏi. Thế nào la lỗi chuyển hướng, chuyển làn và không tuân thủ theo hiệu lệnh vạch kẽ đường, biển báo với ạ. E thấy các xxx mình toàn hoạch lỗi lung tung

hà hảo

Xe hơi
xxx hải dương là nổi tiếng rồi mà cụ, cứ qua hải dương là e thấy run

pnew

Xe điện
Chào các cụ em bị 1 trường hợp như thế này mong các cụ cho em ý kiến nhé:

Chả là em hôm đi trong Hà Nội vì đi sớm tầm 5h30 đi vội để ko bị trễ chuyến xe đi làm xa tận Vĩnh Phúc, em vượt đèn đỏ và bị bắt ngày 2/3/2016. XXX Hà Nội hẹn em 1 tháng sau lên nộp phạt và lấy bằng về, có cho em 1 tờ giấy biên bản và bảo nó thay cho bằng lái xe. Hôm qua em về Hải Dương đi đến chợ đoạn rẽ lên cầu vượt Lai Cách thì em quên ko xi nhan, các anh ấy cho 1 người ngồi đóng giả đang ngồi trông vật liệu xây dựng tay cầm bộ đàm, 1 tốp xxx phía trên chặn xe. Hầu như rất nhiều người bị bắt vì đường rẽ lên cầu nhỏ ko ai xi nhan. Em bị bắt các anh xxx đòi giữ xe em vì quy cho cái tội đang bị tước bằng trên Hà Nội coi như ko mang theo bằng. Các anh ấy chém lỗi ko xi nhan 350k, lỗi ko bằng 900k tổng hình phạt 1,3 tr. Em có xin nhưng ko được. Sau cứ đòi giữ xe em. Em ra ngoài móc điện thoại search Google thì lỗi ko xi nhan chỉ 80-100k, lỗi ko bằng 80-120k. Họ đã lập biên bản giữ xe em chờ 1 tháng khi nào lấy bằng trên HN về mới cho lấy xe. Vậy các cụ thông thái cho em hỏi lỗi như thế có bị giữ xe hay ko? và Cái tờ biên bản lập trên HN ko có tác dụng như mấy a XXX đã nói. Đến đây em lại càng ghét xxx. 10 lần bị bắt thì 10 lần các chế tìm cách moi tiền. Không hiểu sao xã hội mình xxx tham nhũng kinh khủng đến vậy. xxx sinh ra chỉ để tìm cách đưa người tham gia giao thông vào chòng thôi sao?

Xin phép Mod nếu em có đăng sai xin nhắc em ạ
1. Lỗi thứ nhất (ở HN)
- Cụ xem kỹ lại cái bb của xxx HN là tạm giữ bằng bao nhiêu ngày. Theo luật chỉ được phép tạm giữ tối đa 7 ngày. Tạm giữ 30 ngày thì phải "những vụ việc có nhiều tình tiết phức tạp, cần tiến hành xác minh" (trường hợp của cụ chắc không phải). Việc xxx hẹn cụ 1 tháng sau có ghi trong biên bản tạm giữ không hay chỉ nói mồm? Vì trường hợp này mà xxx tạm giữ GPLX 1 tháng là sai Luật (xxx chắc không dại tự tay bóp d như thế).
- Tạm giữ GPLX là một thủ tục để bảo đảm cụ phải đến nhận QĐ xử phạt và nộp phạt chứ chưa tước quyền lái xe. Trong thời gian bị tạm giữ GPLX thì cụ vẫn được lái xe và bb tạm giư có thế thay cho bằng. Trong thời gian bị tước GPLX thì cụ lái xe sẽ vi phạm lỗi không có GPLX. Sau thời gian tạm giữ nếu cụ không đến chỗ hẹn của xxx để nhận QĐ xử phạt và nộp phạt mà cụ vẫn lái xe thì cũng vi phạm lỗi không có GPLX.

Em dự trường hợp của cụ thế này:
Lỗi vượt đèn đỏ của cụ ngoài phạt tiền còn bổ sung tước GPLX 1 tháng. Đúng quy trình trong vòng 7 ngày cụ phải đến nhận quyết định nộp phạt và tước GPLX 1 tháng. Một tháng sau, khi hết thời hạn tước GPLX, cụ lại phải lên một nữa để nhận lại GPLX. Chính vì thể có thế xxx HN hẹn cụ 1 tháng sau để bớt cho cụ một lần đi lại.

2. Lỗi thứ 2 (ở HD)
- Nếu bb ghi tạm giữ GPLX 1 tháng thì xxx HD không thễ phạt cụ lỗi không có bằng, ngay cả lỗi không mang bằng cũng không phạt được. Chỉ có lỗi không xin nhan thôi. xxx sẽ tạm giữ giấy ĐK xe (nếu có), nếu không có giấy ĐK mới có quyền tạm giữ xe của cụ, mà cũng chỉ được tạm giữ tối đa 7 ngày thôi.
- Nếu bb ghi tạm giữ GPLX 7 ngày hoặc không ghi rõ là 1 tháng thì xxx phạt cụ lỗi không có bằng là đúng. Trường hợp này xxx có thể tạm giữ xe của cụ kể cả cụ vẫn có giấy ĐK để ngăn chặn ngay vi phạm hành chính (không có bằng mà lái xe) chứ không phải để bảo đảm cụ phải nộp phạt. Nên nếu lúc đó cụ có thê giao xe cho ai có bằng đi xe là được. XXX HD đang xử lý cụ theo trường hợp này.

bibabibo

Xe tải
Cụ đấy trích dẫn đúng đấy chứ, cụ đấy nói là "Tạm giữ GPLX" chứ có phải là "Tước GPLX" đâu?

Khi bị xxx vịn vì lỗi vi phạm Luật GT thì xxx mới chỉ lập bb VPHC về lĩnh vực GTĐB kèm theo là "Tạm giữ GPLX" thôi, trong thời gian này (tối đa 7 ngày) thì bb này có thể thay GPLX để lưu thông; Nhưng khi có QĐ xử phạt VPHC về lĩnh vực GTĐB, có hình thức phạt bổ sung là bị "Tước quyền sử dụng GPLX" hoặc quá thời hạn hẹn đến giải quyết vụ việc vi phạm ghi trong bb, cụ chủ chưa đến để giải quyết vụ việc vi phạm mà vẫn tiếp tục điều khiển phương tiện thì sẽ bị áp dụng xử phạt như hành vi không có GPLX.
Cụ đọc lại kỹ nhé,ngày bị bắt và lập biên bản ở Hà Nội là 2/3/2016, ngày bị bắt ở Hải Dương là 16/3 vậy biên bản tạm giữ gplx còn hiệu lực không và có bị lỗi không có gplx được không?

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ đọc lại kỹ nhé,ngày bị bắt và lập biên bản ở Hà Nội là 2/3/2016, ngày bị bắt ở Hải Dương là 16/3 vậy biên bản tạm giữ gplx còn hiệu lực không và có bị lỗi không có gplx được không?
Khi cụ chủ vi phạm Luật GT ở HN ngày 2/3/2016 thì bb ngày hôm ý có thể thay GPLX tối đa là 7 ngày, tức là đến ngày 9/3/2016 và cụ ý phải đến trụ sở của xxx để giải quyết vụ việc vi phạm ghi trong bb VPHC;

Nhưng cụ chủ ko đến, theo quy định nếu cụ chủ vẫn tiếp tục điều khiển phương tiện thì bị áp dụng xử phạt như hành vi không có GPLX; Như vậy đến ngày 16/3/2016 cụ chủ bị xxx HD vịn và xử lý như đối với trường hợp ko có GPLX là đúng.

pnew

Xe điện
Khi cụ chủ vi phạm Luật GT ở HN ngày 2/3/2016 thì bb ngày hôm ý có thể thay GPLX tối đa là 7 ngày, tức là đến ngày 9/3/2016 và cụ ý phải đến trụ sở của xxx để giải quyết vụ việc vi phạm ghi trong bb VPHC;

Nhưng cụ chủ ko đến, theo quy định nếu cụ chủ vẫn tiếp tục điều khiển phương tiện thì bị áp dụng xử phạt như hành vi không có GPLX; Như vậy đến ngày 16/3/2016 cụ chủ bị xxx HD vịn và xử lý như đối với trường hợp ko có GPLX là đúng.
Quan trọng là dòng "Yêu cầu ông (bà)/đại diện tổ chức vi phạm có mặt lúc …….giờ……ngày…../…../…… tại………………………………………………………………….. để giải quyết vụ việc vi phạm." ghi là ngày 2/4/2016 thì ngày 16/3 vẫn là này tạm giữ. Khi đó xxx HD không có quyền phạt lỗi không có hay không mang GPLX.

Chủ thớt bổ sung thông tin xem thế nào.

Bopbi_hsgs

Xe container
Quan trọng là dòng "Yêu cầu ông (bà)/đại diện tổ chức vi phạm có mặt lúc …….giờ……ngày…../…../…… tại………………………………………………………………….. để giải quyết vụ việc vi phạm." ghi là ngày 2/4/2016 thì ngày 16/3 vẫn là này tạm giữ. Khi đó xxx HD không có quyền phạt lỗi không có hay không mang GPLX.

Chủ thớt bổ sung thông tin xem thế nào.
Quy định là 7 ngày thì ko cần phải chủ thớt bổ sung đâu, tự suy ra thôi, xác suất là rất cao (ở đời, nhiều khi ko cần phải tuyệt đối 100% đâu, nhất là trong lĩnh vực KD); Chủ thớt vào xác nhận cho e, nếu trong biên bản ghi ngày hẹn để giải quyết vi phạm của cụ tại HN sau ngày 16/3/2016 thì e ko dám còm trong thớt của cụ nữa đâu ah.

pnew

Xe điện
Quy định là 7 ngày thì ko cần phải chủ thớt bổ sung đâu, tự suy ra thôi, xác suất là rất cao (ở đời, nhiều khi ko cần phải tuyệt đối 100% đâu, nhất là trong lĩnh vực KD); Chủ thớt vào xác nhận cho e, nếu trong biên bản ghi ngày hẹn để giải quyết vi phạm của cụ tại HN sau ngày 16/3/2016 thì e ko dám còm trong thớt của cụ nữa đâu ah.
"Thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính, giấy phép, chứng chỉ hành nghề là 07 ngày, kể từ ngày tạm giữ. Thời hạn tạm giữ có thể được kéo dài đối với những vụ việc có nhiều tình tiết phức tạp, cần tiến hành xác minh nhưng tối đa không quá 30 ngày, kể từ ngày tạm giữ tang vật, giấy phép, chứng chỉ hành nghề"

RubynamitnA

Xe điện
Biên bản là bb VPHC trong lĩnh vực GTĐB cụ ah; Theo quy định, khi người tham gia GT vi phạm Luật GT thì xxx có quyền tạm giữ một trong các loại giấy tờ theo thứ tự: GPLX hoặc GĐKX hoặc giấy tờ cần thiết khác có liên quan đến phương tiện cho đến khi người VPHC chấp hành xong quyết định xử phạt. trong phần "Tang vật, phương tiện, giấy tờ tạm giữ" thì họ ghi tạm giữ GPLX; (Chứ ko phải là lập bb tạm giữ GPLX)

Khi tham gia GT mà ko có GPLX hoặc đã bị tước quyền sử dụng GPLX thì xxx có thể áp dụng vào lỗi "Điều khiển xe mô tô không có GPLX" rồi, không nhất thiết là phải có hay ko có "1 loại giấy tờ nào liên quan đến phương tiện cụ đang điều khiển, ví như: Đăng ký, đăng kiểm" đâu.
CỤ ấy đã có quyết định xử phạt đâu?

cuong1903

Xe tăng
Chào các cụ em bị 1 trường hợp như thế này mong các cụ cho em ý kiến nhé:

Chả là em hôm đi trong Hà Nội vì đi sớm tầm 5h30 đi vội để ko bị trễ chuyến xe đi làm xa tận Vĩnh Phúc, em vượt đèn đỏ và bị bắt ngày 2/3/2016. XXX Hà Nội hẹn em 1 tháng sau lên nộp phạt và lấy bằng về, có cho em 1 tờ giấy biên bản và bảo nó thay cho bằng lái xe. Hôm qua em về Hải Dương đi đến chợ đoạn rẽ lên cầu vượt Lai Cách thì em quên ko xi nhan, các anh ấy cho 1 người ngồi đóng giả đang ngồi trông vật liệu xây dựng tay cầm bộ đàm, 1 tốp xxx phía trên chặn xe. Hầu như rất nhiều người bị bắt vì đường rẽ lên cầu nhỏ ko ai xi nhan. Em bị bắt các anh xxx đòi giữ xe em vì quy cho cái tội đang bị tước bằng trên Hà Nội coi như ko mang theo bằng. Các anh ấy chém lỗi ko xi nhan 350k, lỗi ko bằng 900k tổng hình phạt 1,3 tr. Em có xin nhưng ko được. Sau cứ đòi giữ xe em. Em ra ngoài móc điện thoại search Google thì lỗi ko xi nhan chỉ 80-100k, lỗi ko bằng 80-120k. Họ đã lập biên bản giữ xe em chờ 1 tháng khi nào lấy bằng trên HN về mới cho lấy xe. Vậy các cụ thông thái cho em hỏi lỗi như thế có bị giữ xe hay ko? và Cái tờ biên bản lập trên HN ko có tác dụng như mấy a XXX đã nói. Đến đây em lại càng ghét xxx. 10 lần bị bắt thì 10 lần các chế tìm cách moi tiền. Không hiểu sao xã hội mình xxx tham nhũng kinh khủng đến vậy. xxx sinh ra chỉ để tìm cách đưa người tham gia giao thông vào chòng thôi sao?

Xin phép Mod nếu em có đăng sai xin nhắc em ạ
Đầu tiên, muốn hỏi cụ lái xe gì?
Thứ 2: em hơi ngạc nhiên, vì theo quy định của Luật xử lý VPHC thì:
- Trừ trường hợp xử phạt theo hình thức không lập biên bản, còn lại thì đều phải lập Biên bản vi phạm hành chính. Trong Biên bản ghi thời gian đến nhận quyết đinh xử phạt, các loại giấy tờ bị giữ...
- Trường hợp xử phạt theo hình thức không lập biên bản thì mức phạt nhỏ, đưa tiền ngay cho người xử phạt.
- Trong thời gian 7 ngày, kể từ ngày lập biên bản, phải ra QĐ xử phạt.
- Trong vòng 02 ngày kể từ ngày ra QĐ, phải gửi cho người vi phạm QĐ để thi hành.
- Người vi phạm phải nộp phạt trong vòng 10 ngày kể từ ngày nhận được QĐ xử phạt.
- Đối với việc giữ giấy tờ (bằng lái, đăng ký...) để đảm bảo việc xử phạt (không phải bị đình chỉ lưu hành, điều khiển phương tiện) thì trong thời hạn nộp phạt, nếu tiếp tục vi phạm thì không bị coi là vi phạm không có giấy tờ. Cụ thể, trong thời hạn nộp phạt, cụ chủ tiếp tục vi phạm sẽ không bị coi là điều khiển phương tiện không có GPLX. Ngoài thời hạn nộp phạt mà tiếp tục vi phạm, thì bị xử phạt lỗi Không có giấy tờ đó.

Cách cụ chủ kể nó lộ cộ và không thuộc trường hợp nào cả. Cụ thử post các biên bản lên cho mọi người xem sao? XXX Hải Dương nổi tiếng bửn, nhưng cũng nổi tiếng chắc luật đấy. Đã viết ra giấy thì ít sai lắm (mặc dù tìm kỹ vẫn thấy sai).

Bopbi_hsgs

Xe container
"Thời hạn tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính, giấy phép, chứng chỉ hành nghề là 07 ngày, kể từ ngày tạm giữ. Thời hạn tạm giữ có thể được kéo dài đối với những vụ việc có nhiều tình tiết phức tạp, cần tiến hành xác minh nhưng tối đa không quá 30 ngày, kể từ ngày tạm giữ tang vật, giấy phép, chứng chỉ hành nghề"
Nếu như cụ chủ có "Giải trình bằng VB" (trong vòng 5 ngày kể từ ngày có bb) thì cùng lắm người ký QĐ có thể gia hạn thêm 5 ngày.

Nếu cụ chủ làm VB đề nghị "Giải trình trực tiếp" (trong vòng 2 ngày kể từ ngày có bb) xxx phải tổ chức phiên giải trình trực tiếp trong vòng 5 ngày, kể từ ngày nhận được yêu cầu của cụ chủ.

Còn trường hợp mà phải xác minh tối đa ko quá 30 ngày như cụ nói thì nó lại liên quan đến Tố tụng Hình sự.

E vẫn khẳng định, nếu bb của cụ chủ mà ngày hẹn để giải quyết vi phạm tại HN mà quá ngày 16/3/2016 thì e ko dám còm trong thớt này nữa.

Bopbi_hsgs

Xe container
CỤ ấy đã có quyết định xử phạt đâu?
Bất cứ vi phạm nào về lĩnh vực GT đều phải có QĐ xử phạt VPHC về lĩnh vực GTĐB, nếu mức phạt từ 250k trở xuống thì xxx ra QĐ trực tiếp (theo thủ tục đơn giản), nếu quá 250k thì xxx lập bb VPHC về lĩnh vực GTĐB rồi ghi ngày hẹn đến trụ sở xxx để giải quyết về lỗi vi phạm ghi trong bb.

Chẳng qua là cụ chủ chưa đến lấy QĐ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

pnew

Xe điện
Nếu như cụ chủ có "Giải trình bằng VB" (trong vòng 5 ngày kể từ ngày có bb) thì cùng lắm người ký QĐ có thể gia hạn thêm 5 ngày.

Nếu cụ chủ làm VB đề nghị "Giải trình trực tiếp" (trong vòng 2 ngày kể từ ngày có bb) xxx phải tổ chức phiên giải trình trực tiếp trong vòng 5 ngày, kể từ ngày nhận được yêu cầu của cụ chủ.

Còn trường hợp mà phải xác minh tối đa ko quá 30 ngày như cụ nói thì nó lại liên quan đến Tố tụng Hình sự.

E vẫn khẳng định, nếu bb của cụ chủ mà ngày hẹn để giải quyết vi phạm tại HN mà quá ngày 16/3/2016 thì e ko dám còm trong thớt này nữa.
Biên bản nó ghi là ngày 2/4 đến giải quyết cụ còn khẳng định thế không?

qtonline

Xe máy
Biên bản nó ghi là ngày 2/4 đến giải quyết cụ còn khẳng định thế không?
Đúng rùi trong biên bản xxx ghi bằng chữ là đến ngày 2/4/2016 đến nộp phạt và lấy bằng. Có thể đến trước 1 ngày. Lúc đầu xxx hẹn ngày 6/3/2016 nộp phạt, nhưng ngày đó chủ nhật bọn xxx ko làm việc. Làm mất cả việc của em. Ngày hôm sau đến họ lại hẹn 1 tháng nữa quay lại làm việc 1 thể, vì có nộp phạt thì bằng cũng chưa ;lấy dc