[Funland] Xxx Hà Tĩnh phạt nguội - nhờ các cụ giúp

Dreamliners

Xe tải
So sánh 1 chút: Ở bển, họ làm như này:
Bác bị chụp ảnh, nó gửi post cho bác, bẩu: Nếu là mài, nộp đê; nếu không phải mài, làm ơn cho tau xin tên lái xe - không cho cũng được.
Khi đó, nó sẽ dựa vào quan hệ cá nhân của bác (chủ xe) để tìm lái xe.
Giờ hồn, nó mà tìm được, cu lái xe ấy chịu toàn bộ Chi phí truy tìm, nhiều ngàn Euro.

Cái quan hệ Mượn được xe ở bển nó rất hẹp, thường chỉ 2-3 người có khả năng đó.

Và, vụ Đăng kiểm nó chẳng liên quan gì đến Phạt nguội. Dù sao, tôi ủng hộ việc túm Đăng kiểm để ăn vạ (khi chưa có cách nào khả dĩ hơn), vì nhờ thế, các lái xe nhà ta cũng đi đứng cẩn trọng hơn.
Giờ đăng kiểm nó làm theo thông báo của xx theo Nđ 100. Cụ ăn vạ gì nó. Cụ đi khiếu nại việc ban hành Nđ vi hiến đã.

Việc sử dụng thủ tục hành là chính để răn lái xe là đi ngược lại nỗ lực của chú phỉnh trong việc cải cách hành chính nhiều thập kỷ nay, đi ngược lại các quy luật kinh tế. Cụ nên nhớ em và các cụ đang nộp thuế nuôi xxx. Em và các cụ bỏ việc chỉ đi làm vài thủ tục mất thì giờ thì lấy tiền thuế đâu nộp để nuôi xx.

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Một số cụ bảo nước ngoài nó phạt chủ xe. Em đồng ý vì luật nó quy định rõ, nhưng ở mình không phạt được vì luật nó không có điều khoản như vậy
Nước ngoài đầu tiên sẽ phạt chủ xe, nhưng nếu chủ xe chỉ ra được đối tượng khác sử dụng xe, hay có đối tượng khác đứng ra nhận thì không phạt chủ xe, nhất là trường hợp với các hãng cho thuê xe

Dreamliners

Xe tải
Em copy ra đây nhé cụ:

"Đối với trường hợp hành vi vi phạm hành chính được phát hiện thông qua việc sử dụng phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ mà cơ quan chức năng chưa dừng ngay được phương tiện để xử lý, cơ quan chức năng gửi thông báo yêu cầu chủ phương tiện và cá nhân, tổ chức có liên quan (nếu có) đến trụ sở để giải quyết vụ việc vi phạm; chủ phương tiện có nghĩa vụ phải hợp tác với cơ quan chức năng để xác định đối tượng đã điều khiển phương tiện thực hiện hành vi vi phạm.

a) Trường hợp chủ phương tiện là cá nhân, nếu không hợp tác với cơ quan chức năng, không chứng minh hoặc không giải trình được mình không phải là người đã điều khiển phương tiện thực hiện hành vi vi phạm thì bị xử phạt theo quy định đối với hành vi vi phạm được phát hiện;

b) Trường hợp chủ phương tiện là tổ chức, nếu không hợp tác với cơ quan chức năng, không giải trình để xác định được người đã điều khiển phương tiện thực hiện hành vi vi phạm thì bị xử phạt tiền bằng hai lần mức xử phạt quy định đối với hành vi vi phạm được phát hiện nhưng không quá mức phạt tiền tối đa, trừ trường hợp phương tiện bị chiếm đoạt, sử dụng trái phép."

Ở đây chỉ thấy mỗi việc hợp tác với cơ quan điều tra để xác định người vi phạm và giải trình mình ko phải là người điều khiển. Cái chỗ em bôi đậm ở đây khả năng cao các bác GT có thể lách được này và hình như có cụ nào ở trên bảo 1.5 củ là xong. Bố khỉ đúng ra thì việc chứng mình không vi phạm là việc của cơ quan thực thi pháp luật chứ không phải của người dân
Chứng minh chủ xe/ lái xe vi phạm là việc của xx cụ ạ. Luật quy định rõ. Giờ Nđ100 đẩy sang chủ xe là ko ổn tí nào. Cơ mà ở VN mà nói chuyện tuân thủ triệt để hiến pháp và pháp luật của cơ quan chú phỉnh là xa xỉ.

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Giờ đăng kiểm nó làm theo thông báo của xx theo Nđ 100. Cụ ăn vạ gì nó. Cụ đi khiếu nại việc ban hành Nđ vi hiến đã.

Việc sử dụng thủ tục hành là chính để răn lái xe là đi ngược lại nỗ lực của chú phỉnh trong nỗ lực cải cách hành chính nhiều thập kỷ nay, đi ngược lại các quy luật kinh tế. Cụ nên nhớ em và các cụ đang nộp thuế nuôi xxx. Em và các cụ bỏ việc chỉ đi làm vài thủ tục mất thì giờ thì lấy tiền thuế đâu nộp để nuôi xx.
Tôi và bác có view trái ngược nhau: Bác quan tâm đến khía cạnh Pháp lý.
Tôi chỉ quan tâm đến việc, làm sao Lái xe bớt ẩu.

Và việc phạt nguội qua Đăng kiểm như hiện nay, thực sự có làm giảm sự ẩu tả của lái xe.
Còn chuyện nó vi hiến hay không, là chuyện khác.
Nếu có cách khác "không vi hiến" và có hiệu quả như việc qua đăng kiểm bây giờ, tôi vui lòng ủng hộ.

Thực tế là, phạt nguội nhắm tới cả Xe máy, nhưng hiệu quả là 0.00, vì không có ông Đăng Văn Kiểm ở đó.

Cuti13

Xe tải
Cháu chào các cụ các mợ,

Đợt Tết vừa rồi, cháu có chạy xe oto từ Hà Nội qua địa phận Hà Tĩnh và bị bắn tốc độ (tại Km 469+ 800 - QL1A). Hôm qua cháu nhận được thông báo của XX Hà Tĩnh (trụ sở Xx tại xóm Thanh Phú, xã Thạch Trung, tp Hà Tĩnh), ghi lỗi quá tốc độ từ 10km/h - 20km/h.

Nay cháu kính nhờ cụ nào ở Hà Tĩnh có thể giúp cháu nộp phạt hay thu xếp ổn thoả giúp cháu để cháu đỡ phải về đó thì tốt ạ. Cháu xin hậu tạ và đội ơn các cụ các mợ.

Cháu chờ tin cụ mợ giúp cháu ạ!

Cháu cập nhật thêm tí: cháu được anh bạn xx ngoài này tư vấn sử dụng phương pháp Lê Lai đóng thế. Vì vậy cụ nào có bằng lái xe cư trú trong HT nhắn cháu để cháu bàn việc cụ thể. Cháu cảm ơn.
em 30/4 năm ngoái cũng bị bắn ở Quảng Bình 55/50. Cũng bị gửi giấy về tận nhà nhưng em kệ mẹ. Hôm qua vừa đi đăng kiểm về xong, chẳng bị sao cả

autokick_bomb

Xe máy
em 30/4 năm ngoái cũng bị bắn ở Quảng Bình 55/50. Cũng bị gửi giấy về tận nhà nhưng em kệ mẹ. Hôm qua vừa đi đăng kiểm về xong, chẳng bị sao cả
Cụ đăng kiểm ở đâu thế ạ. Để e cũng mang xe ra đấy. E mới bị 65/50 ở Hà Tĩnh

Vietjuve

Xe buýt
Nước ngoài đầu tiên sẽ phạt chủ xe, nhưng nếu chủ xe chỉ ra được đối tượng khác sử dụng xe, hay có đối tượng khác đứng ra nhận thì không phạt chủ xe, nhất là trường hợp với các hãng cho thuê xe
Chuẩn đấy ah . Năm ngoái em phượt châu Âu cùng anh trai, vì đông nên thuê con 10 chỗ chạy. Bị dính 2 bb gửi về nhà ông anh em ở Balan, một cái ở Đức sau 3 tháng, một cái ở Ý sau 10 tháng

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Em năm ngoái bị phát ở Quảng Bình, đóng tiền tươi 5 củ. Nó giữ bằng 1 tháng mà không gửi bưu điện ra cho em mà em phải vào tận nơi lấy đấy. Tổ sư cái thủ tục hành là chính.
Kinh khủng cái thủ tục cụ nhỉ, thời nào rồi mà cứ như mán mọi vậy.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cháu chào các cụ các mợ,

Đợt Tết vừa rồi, cháu có chạy xe oto từ Hà Nội qua địa phận Hà Tĩnh và bị bắn tốc độ (tại Km 469+ 800 - QL1A). Hôm qua cháu nhận được thông báo của XX Hà Tĩnh (trụ sở Xx tại xóm Thanh Phú, xã Thạch Trung, tp Hà Tĩnh), ghi lỗi quá tốc độ từ 10km/h - 20km/h.

Nay cháu kính nhờ cụ nào ở Hà Tĩnh có thể giúp cháu nộp phạt hay thu xếp ổn thoả giúp cháu để cháu đỡ phải về đó thì tốt ạ. Cháu xin hậu tạ và đội ơn các cụ các mợ.

Cháu chờ tin cụ mợ giúp cháu ạ!

Cháu cập nhật thêm tí: cháu được anh bạn xx ngoài này tư vấn sử dụng phương pháp Lê Lai đóng thế. Vì vậy cụ nào có bằng lái xe cư trú trong HT nhắn cháu để cháu bàn việc cụ thể. Cháu cảm ơn.
Cty em cũng có 1 xe bị phạt nguội, mà lxe đã nghỉ, vậy thì sẽ tính như nào với thu bằng ah?

toimuondie

Xe container

Shadow381

Xe điện
Sáng chủ nhật vừa rồi em chạy xe về 1 tỉnh (ko tiện nêu tên); do đi sớm nên em thong thả đi đúng giới hạn tốc độ dù đường khá vắng. Từ cao tốc rẽ vào tỉnh lộ đúng 55/60km; trên đường giữ dưới 80km; ngã tư đầu tiên có biển 60 em giảm xuống 55. Đi 1 đoạn em bị vẫy lại, dừng xe mở kính hỏi lý do thì được thông báo quá tốc độ, ngạc nhiên em thắc mắc thì được nói đợi sẽ có ảnh. Lúc sau đc cho xem ảnh gửi qua điện thoại báo xe em 72/60. Em nói: anh ghi giúp vào biên bản “lái xe khẳng định đi đúng tốc độ và không chịu xuất trình giấy tờ” tôi sẽ ký và chứng minh đi đúng tốc độ. Đc bảo em đưa bằng lái để viết biên bản, em rút ví lấy bằng lái thì đc bỏ đi, 1 đc khác chắc là sếp ra bảo: “xin lỗi anh, anh em nhầm”! Em thắc mắc: “nhầm sao lại có ảnh?” Đc chỉ nói “xin lỗi anh”, ko giải thích gì. Em thắc mắc mãi về việc nhầm sao lại có ảnh trên điện thoại đuôi xe em và số tốc độ vượt?

uoat_LX

Xe điện
Sáng chủ nhật vừa rồi em chạy xe về 1 tỉnh (ko tiện nêu tên); do đi sớm nên em thong thả đi đúng giới hạn tốc độ dù đường khá vắng. Từ cao tốc rẽ vào tỉnh lộ đúng 55/60km; trên đường giữ dưới 80km; ngã tư đầu tiên có biển 60 em giảm xuống 55. Đi 1 đoạn em bị vẫy lại, dừng xe mở kính hỏi lý do thì được thông báo quá tốc độ, ngạc nhiên em thắc mắc thì được nói đợi sẽ có ảnh. Lúc sau đc cho xem ảnh gửi qua điện thoại báo xe em 72/60. Em nói: anh ghi giúp vào biên bản “lái xe khẳng định đi đúng tốc độ và không chịu xuất trình giấy tờ” tôi sẽ ký và chứng minh đi đúng tốc độ. Đc bảo em đưa bằng lái để viết biên bản, em rút ví lấy bằng lái thì đc bỏ đi, 1 đc khác chắc là sếp ra bảo: “xin lỗi anh, anh em nhầm”! Em thắc mắc: “nhầm sao lại có ảnh?” Đc chỉ nói “xin lỗi anh”, ko giải thích gì. Em thắc mắc mãi về việc nhầm sao lại có ảnh trên điện thoại đuôi xe em và số tốc độ vượt?
Ôi ,thế là cụ không biết vô vàn phần mềm chỉnh sửa ảnh rồi .Cụ phải xem ảnh ở máy bắn tốc độ chứ , Cụ muốn 300/50 cho nó máu thì mang ảnh đuôi xe cụ ra cửa hàng sang rửa ảnh .

Chỉnh sửa cuối:

Cuti13

Xe tải

inova2611

Xe điện
Để đó và ko nói gì !

j23

Xe container
Hô hô, em vừa nhận được giấy báo phạt quá tốc độ cũng tại trạm này (km 469+780), tốc độ 56/50.
Vừa alo nhờ ông anh bảo anh em ở dưới xem lại máy đo, ổng chỉ bảo thôi ít tiền thì nộp phạt đi đợt này xử nhiều lắm, máy tự động ghi nhận chứ người không can thiệp vào hệ thống được. Em đi lễ Ông Mười gần chục năm nay, nhẵn mặt đoạn này nên chạy Limited Cruise Control 50km/h, thế dell nào máy lại báo 56km/h :D
Cái trạm này rất nhiều khiếu nại và kêu ca rồi..
2 tuần mà tận 5500 trường hợp, vãi chưởng!
"..bị máy đo tốc độ chụp lại hình ảnh vi phạm tốc độ 66km/h tại Km 469+800 QL1A đoạn qua thị trấn Xuân An, huyện Nghi Xuân, tỉnh Hà Tĩnh. Tuy nhiên, cùng thời gian trên, thiết bị giám sát hành trình lắp đặt trên xe lại cho kết quả xe chạy không quá tốc độ 52km/h.

Tiếp đó, vào 17h10 ngày 11/9, xe buýt mang BKS: 38B – 008.60 cũng bị máy đo tốc độ ghi lại hình ảnh vi phạm tốc độ là 56km/h, còn thiết bị giám sát hành trình lại thể hiện xe không vượt quá tốc độ 48km/h.."

hunglawyer

Xe buýt
Hô hô, em vừa nhận được giấy báo phạt quá tốc độ cũng tại trạm này (km 469+780), tốc độ 56/50.
Vừa alo nhờ ông anh bảo anh em ở dưới xem lại máy đo, ổng chỉ bảo thôi ít tiền thì nộp phạt đi đợt này xử nhiều lắm, máy tự động ghi nhận chứ người không can thiệp vào hệ thống được. Em đi lễ Ông Mười gần chục năm nay, nhẵn mặt đoạn này nên chạy Limited Cruise Control 50km/h, thế dell nào máy lại báo 56km/h :D
Cái trạm này rất nhiều khiếu nại và kêu ca rồi..
2 tuần mà tận 5500 trường hợp, vãi chưởng!
"..bị máy đo tốc độ chụp lại hình ảnh vi phạm tốc độ 66km/h tại Km 469+800 QL1A đoạn qua thị trấn Xuân An, huyện Nghi Xuân, tỉnh Hà Tĩnh. Tuy nhiên, cùng thời gian trên, thiết bị giám sát hành trình lắp đặt trên xe lại cho kết quả xe chạy không quá tốc độ 52km/h.

Tiếp đó, vào 17h10 ngày 11/9, xe buýt mang BKS: 38B – 008.60 cũng bị máy đo tốc độ ghi lại hình ảnh vi phạm tốc độ là 56km/h, còn thiết bị giám sát hành trình lại thể hiện xe không vượt quá tốc độ 48km/h.."

Cụ nào tay to đập giúp các cụ trạm này cái. Nhà cháu cũng phải mất 1,5 củ để nhờ xóa trên đăng kiểm mặc dù Công an Hà Tĩnh ko ra được quyết định xử phạt. Làm ăn rất mất dạy.