[Thảo luận] XXX định kiếm bó hoa tặng bồ, gặp Em lại thua đau

haduc99

Xe máy
"Có biển phân chia làn thì đi theo biển, bác không đi theo biển thì bị phạt 1,2 triệu. Còn nếu không có biển mà có vạch sơn kẻ đường hình mũi tên, bác đi sai thì là sai vạch chỉ đường, lỗi này chỉ 400k thôi nhé bác. Còn nếu vạch kẻ đường hình mũi tên sai khác với biển phân làn thì bác đi theo Biển phân làn."
Cho em hỏi chỗ đỏ đỏ lấy ở đâu đấy các cụ ơi !

thanh_hoi

Xe điện
"Có biển phân chia làn thì đi theo biển, bác không đi theo biển thì bị phạt 1,2 triệu. Còn nếu không có biển mà có vạch sơn kẻ đường hình mũi tên, bác đi sai thì là sai vạch chỉ đường, lỗi này chỉ 400k thôi nhé bác. Còn nếu vạch kẻ đường hình mũi tên sai khác với biển phân làn thì bác đi theo Biển phân làn."
Nghị định 34 nhé cụ

xanha78

Xe buýt
Cụ chủ đi vậy thì ko sớm thì muộn ăn biên bản thôi!.... Hà Nội là vậy đi nhường đường dễ sai luật lắm! Vạch nó tỏ là cụ hết cãi, Rẽ trái cấm rồi còn mỗi làn đi thẳng thì sai làn! Bẫy đấy cụ ạ! Chúc mừng cụ chủ lọt lưới!....=))

xanha78

Xe buýt
Cụ cho E hỏi thêm là E không tuân theo chỉ dẫn bằng vạch chỉ dẫn ->Sai Làn xxx bảo lấy lỗi nặng nhất để tính thì cụ biểu sao!

xeben

Xe máy
Theo em đấy là cách phân làn theo tín hiệu.

thanh_hoi

Xe điện
1. Cụ cãi có biển phân làn đâu mà đòi phạt tôi sai làn? Lỗi của tôi là không chấp hành của biển báo, vạch kẻ đường.
2. Nghị định 34
Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm a, điểm c, điểm g, điểm h, điểm i, điểm k khoản 2; điểm a, điểm đ, điểm e khoản 3; điểm a, điểm b, điểm c, điểm d, điểm đ, điểm i khoản 4; điểm a khoản 5; điểm a khoản 6 Điều này;

Cụ cho E hỏi thêm là E không tuân theo chỉ dẫn bằng vạch chỉ dẫn ->Sai Làn xxx bảo lấy lỗi nặng nhất để tính thì cụ biểu sao!

My Mò

Xe điện
Sáng nay, trong tâm trạng hừng hực khí thế chào mừng ngày lễ của chị em 20-10, em đang bon bon trên đường Minh Khai và vào ngã từ Minh Khai - Bạch Mai- Trương Định dừng chờ đèn đỏ định đi thẳng sang Đại La. Thì 1 chú xxx gõ cửa kính thông báo anh đi sai phần đường và đề nghị rẽ phải vào Bạch Mai đề kiểm tra giấy tờ (Lúc này em đang dừng xe sát giải phân cách bên trái).
Em hạ kính, chỉ vào dây đai an toàn và bảo tôi thắt đai an toàn đấy nhé, sau đó em đánh xe sang đường Bạch Mai
xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: Tôi mắc lỗi gì nhỉ?
xxx: Anh đi sai phần đường
Em (to tiếng): Tôi chả đi sai phần đường nào, anh chỉ cho tôi cái biển phân làn đường, làm gì có biển phân làn mà anh bảo tôi đi sai làn
xxx: Tôi bảo anh đi sai phần đường cơ mà
Em: Sai phần đường là sai thế nào?
xxx Anh có nhìn cái đèn giao thông kia không? tại sao ngừoi ta phải đặt cải đen rẽ trái vào làn bên trái, anh đi thẳng mà đi vào đó là sai
rồi. Anh nhìn xem có xe nào đi như anh ko? kể cả xe ngoại tỉnh họ cũng biết đi thẳng thì đi sang phải, tôi sẽ lập Biên bản cho anh, mời
anh vào đây.
Em (càng to tiếng): Tôi không đi sai làn đường hay phần đường, không có cái biển phân làn làm sao mà anh nói tôi sai được? Nếu anh
cảm thấy đúng thì lập Biên bản đi, tôi sẽ ghi rõ là tôi đi như thế nào.
XXX: Tôi lập ngay chứ sợ gì mà không lập, anh thích thì anh kiện (thách thức mình đây)
Em: Anh lập Biên bản đi, tôi sẽ khiếu nại, cần thiết tôi sẽ khởi kiện. Anh lập đi, nhưng trước khi lập tôi nói cho anh biết chính các anh
đang gây ách tắc giao thông, đường Trương Định thì cấm ô tô, mà các anh lại bắt các xe xếp hàng vào 1 làn để đi thẳng, còn làn kia ô tô
đi vào là các anh phạt. Thứ 2, đèn xanh đỏ hình mũi tên chỉ có tác dụng chỉ hướng nào được đi, hướng nào dừng, nhiều ngã tư người ta
đặt đèn rẽ trái ở sát lề phải, chả nhẽ các xe rẽ trái đều phải đi sát lề phải à? Đèn giao thông không có tác dụng phân làn nhé, cần thì tôi lấy Luật GT cho các anh xem.
XXX: Anh đi sai phần đường mà, ở đấy có vạch sơn nhưng nó mờ rồi
Em: Mờ mà các anh cũng đòi phạt à? Các anh có biết Giám đốc CA HN ra Công văn là không được xử phạt trong TH vạch mờ, không có
biển à?

XXX: Em (có vẻ đuối lý rồi) không biết, cơ quan em không ai nói cả. Anh đi sai nói em một câu anh đang bận, kể cả có anh đi vào đường
cấm em cũng giải quyết được.
Em: Tôi đi không sai, trả anh giấy tờ đây, anh không có thời gian
...
xxx Đưa giấy tờ cho em, em đi mà chả thèm nói lời nào
Câu chuyện diễn ra trong 15', tranh luận dài hơn, căng thẳng hơn, dân tình xúm vào, em có ghi âm được nhưng lại có ĐT nên chỉ có đoạn
đầu thôi.
Cụ có biết cái số, ngày, tháng, năm của cái công văn của GĐ CA HN không để lúc cãi nó vịn thì còn biết trả lời xxx

tangoctuan

Xe hơi
Thật ra đèn xanh chỗ này có 45 giây, nhưng đèn xanh rẽ trái sang Truơng Định thời gian có 30 giây và chậm hơn đèn đi thẳng 15 giây. Chính vì vậy nếu đi quen ở đoạn này thuờng lái xe cũng đi vào làn giữa, vì đi ở làn bên trái bao giờ cũng phải chờ nguời đi xe đạp, xe máy rẽ trái 15 giây.
Nếu đúng như cụ này nói thì cụ chủ đi như vậy có vẻ là ko hợp lý rồi ạ. Vì khi đèn rẽ trái bật xanh thì chính cụ chủ vì ko thể rẽ trái được nên buộc phải đứng im chờ tiếp 15s sau để đèn đi thẳng bật xanh mới đi đc tiếp, và như vậy là cụ chủ đã làm cản trở giao thông ở làn rẽ trái này rồi còn gì. Em nghĩ vì có ý này nên đèn ở đây mới đặt lệch thời gian như vậy đấy.
Ko biết em nghĩ vậy các cụ bẩu có phải ko ạ?

training

Xe tăng
Cách đây 1 năm rưỡi em cũng bị như cụ, nhưng em ko cãi đc như cụ vì cái vạch nó chưa mờ :)) :))
tức mình em đậu xe sang đầu đường Đại La, đc 10p thế là tắc hết cả đng. xxx quát nạt em loạn cả lên, em vẫn ung dung bình tĩnh đánh xe dẹp lên thêm 1 đoạn nữa.
Nó tức doạ em thế lọ thế chai, em điện ngay cho 1 sếp ở 86. Điện xong đưa ĐT cho xxx thiếu tá nghe, xxx thiếu tá cho em đi nhưng còn mắng vớt: "việc thế này mà chú cũng phải làm phiền đến sếp làm gì?" Em tức quá mắng lại: cái lỗi nhỏ như con kiến, các anh cứ thích hành nên tôi mới phải gọi, chứ ai mà muốn dừng lại ngồi chơi với các anh làm giề? :)) :))

thanh_hoi

Xe điện
Các cụ chưa đi đường này bao giờ mà cứ nói như đúng rồi.
1. Đường này không có ô tô rẽ trái (vì Trương Định cấm ô tô mà)
2. Đèn rẽ trái và đèn đi thẳng xanh đồng thời hình như chỉ lệch nhau 1-2 s thôi.
3. Giờ tan tầm các cụ sẽ thấy làn thứ 2 ô tô xếp dài dằng dặc, trong khi đó làn ngoài cùng bên trái chỉ có vài cái xe máy. Như vậy có gây ách tắc ko?
4. Hướng từ Bạch Mai vào ngã tư này, làn trong cùng có biển được phép đi thẳng và rẽ trái.

Nếu đúng như cụ này nói thì cụ chủ đi như vậy có vẻ là ko hợp lý rồi ạ. Vì khi đèn rẽ trái bật xanh thì chính cụ chủ vì ko thể rẽ trái được nên buộc phải đứng im chờ tiếp 15s sau để đèn đi thẳng bật xanh mới đi đc tiếp, và như vậy là cụ chủ đã làm cản trở giao thông ở làn rẽ trái này rồi còn gì. Em nghĩ vì có ý này nên đèn ở đây mới đặt lệch thời gian như vậy đấy.
Ko biết em nghĩ vậy các cụ bẩu có phải ko ạ?

Mr Winter

Xe tăng
Các cụ chưa đi đường này bao giờ mà cứ nói như đúng rồi.
1. Đường này không có ô tô rẽ trái (vì Trương Định cấm ô tô mà)
2. Đèn rẽ trái và đèn đi thẳng xanh đồng thời hình như chỉ lệch nhau 1-2 s thôi.
3. Giờ tan tầm các cụ sẽ thấy làn thứ 2 ô tô xếp dài dằng dặc, trong khi đó làn ngoài cùng bên trái chỉ có vài cái xe máy. Như vậy có gây ách tắc ko?
4. Hướng từ Bạch Mai vào ngã tư này, làn trong cùng có biển được phép đi thẳng và rẽ trái.
Em là người đi thường xuyên tuyến này luôn, em đính chính:
1. Đường Minh Khai rẽ trái về Trương Định cấm ô tô rẽ trái, có biển cấm ở trước cửa Bưu điện (bị cây che khuất). Tuy cấm ô tô rẽ trái nhưng xe buýt tuyến số 36 vẫn được rẽ trái đi Trương Định.
2. Đèn rẽ trái sau đèn đi thẳng là 15 giây (em không để ý nhưng rất rõ là thường em đi được 1 đoạn rồi đèn rẽ trái mới xanh, chiều nay về em sẽ để ý). Hôm nay chiều đi làm về em đã xem đúng là đèn xanh rẽ trái sau đèn xanh đi thẳng 15 giây.

Thật ra xét về Luật thì cụ chủ không sai, trương tuần bắt sai vì không có biển phân làn trước ngã tư, vạch kẻ đường cho rẽ trái không có. Thường thì tránh phải tranh cãi em vẫn đi vào làn giữa cho lành, mặc dù nếu nhiều xe nó có thể làm cản trở các xe rẽ phải sang Bạch Mai.

Chỉnh sửa cuối:

cần cẩu 001

Xe hơi
Bác này cao tay,chứ xxx mà thổi vào thì thế nào cũng bắt chẹt.

Big_D

Xe buýt
Cụ cãi chuẩn thật.
Em thì cứ đi làn giữa cho nó lành.