[Thảo luận] XXX định kiếm bó hoa tặng bồ, gặp Em lại thua đau

xanh

Xe điện
xxx vịn 100 trường hợp thì không ăn được 2 trường hợp (2 cụ OF) , còn lại là mất xiền hoặc biên bản ,tỉ lệ ăn của xxx là 98% .

Chỉnh sửa cuối:

SPL

Xe container
Vạch sơn phân làn nó không mờ thì cũng chưa xác định được làn đó có được đi thẳng hay không vì còn phải căn cứ vào biển báo phân làn hoặc mũi tên phân làn ở lòng đường. Nếu có mũi tên chỉ rẽ trái thì bác hói sẽ đuối lý vì thực tế cấm ô tô rẽ trái nhưng vẫn còn các phương tiện khác rẽ trái .
Nhưng như thế lại phải có biển phân làn cách đó 50m để cấm ô tô vì nếu xe máy họ đang dừng đèn đỏ ở đấy thì họ che mất cái mũi tên đấy rồi ai thấy được. Cụ chủ cãi chuẩn quá, có cụ khác cũng đã chuột bạch để dọa xxx ở đây rồi nhưng cụ cãi em thấy chuẩn hơn, vok cụ cái.

K_80A

Xe điện
xxx đuối lý vì cụ to tiếng quá đới:D, dù sao cũng vod cho cụ vì k bị mất xiền...

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Sao Cụ chủ kô bẩu nếu tính đèn hiệu là biển phần làn thì nó chỉ có giá trị từ sau mặt đèn đến ngã tư thôi :D

BMW_6688

Xe container
Sáng nay, trong tâm trạng hừng hực khí thế chào mừng ngày lễ của chị em 20-10, em đang bon bon trên đường Minh Khai và vào ngã từ Minh Khai - Bạch Mai- Trương Định dừng chờ đèn đỏ định đi thẳng sang Đại La. Thì 1 chú xxx gõ cửa kính thông báo anh đi sai phần đường và đề nghị rẽ phải vào Bạch Mai đề kiểm tra giấy tờ (Lúc này em đang dừng xe sát giải phân cách bên trái).
Em hạ kính, chỉ vào dây đai an toàn và bảo tôi thắt đai an toàn đấy nhé, sau đó em đánh xe sang đường Bạch Mai
xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: Tôi mắc lỗi gì nhỉ?
xxx: Anh đi sai phần đường
Em (to tiếng): Tôi chả đi sai phần đường nào, anh chỉ cho tôi cái biển phân làn đường, làm gì có biển phân làn mà anh bảo tôi đi sai làn
xxx: Tôi bảo anh đi sai phần đường cơ mà
Em: Sai phần đường là sai thế nào?
xxx Anh có nhìn cái đèn giao thông kia không? tại sao ngừoi ta phải đặt cải đen rẽ trái vào làn bên trái, anh đi thẳng mà đi vào đó là sai rồi. Anh nhìn xem có xe nào đi như anh ko? kể cả xe ngoại tỉnh họ cũng biết đi thẳng thì đi sang phải, tôi sẽ lập Biên bản cho anh, mời anh vào đây.
Em (càng to tiếng): Tôi không đi sai làn đường hay phần đường, không có cái biển phân làn làm sao mà anh nói tôi sai được? Nếu anh cảm thấy đúng thì lập Biên bản đi, tôi sẽ ghi rõ là tôi đi như thế nào.
XXX: Tôi lập ngay chứ sợ gì mà không lập, anh thích thì anh kiện (thách thức mình đây)
Em: Anh lập Biên bản đi, tôi sẽ khiếu nại, cần thiết tôi sẽ khởi kiện. Anh lập đi, nhưng trước khi lập tôi nói cho anh biết chính các anh đang gây ách tắc giao thông, đường Trương Định thì cấm ô tô, mà các anh lại bắt các xe xếp hàng vào 1 làn để đi thẳng, còn làn kia ô tô đi vào là các anh phạt. Thứ 2, đèn xanh đỏ hình mũi tên chỉ có tác dụng chỉ hướng nào được đi, hướng nào dừng, nhiều ngã tư người ta đặt đèn rẽ trái ở sát lề phải, chả nhẽ các xe rẽ trái đều phải đi sát lề phải à? Đèn giao thông không có tác dụng phân làn nhé, cần thì tôi lấy Luật GT cho các anh xem.
XXX: Anh đi sai phần đường mà, ở đấy có vạch sơn nhưng nó mờ rồi
Em: Mờ mà các anh cũng đòi phạt à? Các anh có biết Giám đốc CA HN ra Công văn là không được xử phạt trong TH vạch mờ, không có biển à?
XXX: Em (có vẻ đuối lý rồi) không biết, cơ quan em không ai nói cả. Anh đi sai nói em một câu anh đang bận, kể cả có anh đi vào đường cấm em cũng giải quyết được.
Em: Tôi đi không sai, trả anh giấy tờ đây, anh không có thời gian
...
xxx Đưa giấy tờ cho em, em đi mà chả thèm nói lời nào
Câu chuyện diễn ra trong 15', tranh luận dài hơn, căng thẳng hơn, dân tình xúm vào, em có ghi âm được nhưng lại có ĐT nên chỉ có đoạn đầu thôi.
VODKA cho kụ
cứ phải như thế kụ ah...iem pị bọn ở đấy chơi em 2 phát òi
bố khỉ:P

Lustigbee

Xe tải
em ghi nhớ câu "các anh có biết GĐCA cấm lập biên bản trong trường hợp vạch kẻ mờ và không có biển báo"

hay , vod cụ rồi

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Chỗ này cũng có nhiều cụ " cãi " đc rồi đấy ợ! Nhưng cũng ko ít cụ biển lạ vào là bị xxx ở đấy ăn bẩn ngay! Biết cụ chiến thắng....em cứ chúc mừng cụ cái đã :))

dungbuocgiangho

Xe máy
em ghi nhớ câu "các anh có biết GĐCA cấm lập biên bản trong trường hợp vạch kẻ mờ và không có biển báo"

hay , vod cụ rồi
Em mà là xxx thì em sẽ trả lời là :
Lấy gương vụ ông Đông bên các anh, kg có biển cấm đỗ là ngã 3 rõ ràng mà chúng tôi ra đến tòa 2 lần đều thắng đấy. Vạch mờ thì cũng rứa tôi muốn phạt là phạt anh quên là công lý nằm trong tay kẻ mạnh nhưng ngu dốt à .

blackcat321

Xe máy
Bác chắc lý thế này thì nó cũng chịu thật

mr.luan12179

Xe buýt
Chúc mừng cụ, để em mời cụ 1 ly (b)

IMEV

Xe tăng
Em cũng bị 1 lần ở đây nhưng ko cãi đc vẫn ngồi trong xe hạ kính xin "anh đang vội cậu ấy cũng cho đi mà".

Babolat285

Xe hơi
Cụ lý nuận chuẩn nhể. Cụ gặp may đấy, vì gặp xxx non nên mới có bài để pót, gặp xxx già thì nó không bắt, cụ làm gì có bài.

cháu lên 3

Xe container
Cái chỗ bé tí thế mà phân làn đi thẳng với rẽ thì có mà tắc từ sáng đến đêm, cụ đi thế là chuẩn rồi

nangct

Xe tăng
ái chà chà, cụ nói cứ như nhà phát hành luật nên xxx đuối lý

Toyota Celica

Xe container
Cụ hay nhưng thiếu .....

Thiếu ghi âm :D

kieninlove

Xe tăng
Chỗ này làm gì có vạch chỉ dẫn làn mà mờ, đố các cụ ra tìm được dấu hiệu của cái vạch đã mờ đấy, chỉ có mỗi cái đèn thôi, mấy chú toàn vin vào cái đèn :P

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ này bọn nóa thịt nhiều rồi, giờ k làm thì lấy gì ăn.

Tribute

Xe container
Mua cái chỗ đứng ở đó cũng mất ối xiền đấy nên thôi thì cứ vịn đại, ông nào biết Luật thì cho qua, ông nào không biết thì vặt, không thì lấy gì thu hồi vốn với nộp chỉ tiêu.