[Thảo luận] XXX đền tiền sửa xe, dù ta sai trước!

pnew

Xe điện
Không bàn đúng sai thì cụ post bài nay lên để làm gì?

danmudrive

Đi bộ
Nếu không bàn về đúng sai thì thôi nhưng nếu em là ông CSGT thì sau khi vụt xong em sẽ giả vờ ngã sóng soài ra đường và coi như ông tài kia dính tội chống người thi hành công vụ, rồ ga quệt ngã CSGT.
Đùa chứ đến ngay người lái ô tô còn có suy nghĩ như thế, vọt ga bỏ chạy sau khi đi tà tà sát đýt CSGT, bảo sao em hoàn toàn ủng hộ cái vụ 141 vụt tung mặt thằng ôn cũng rồ ga bỏ chạy đang bàn tán om sòm cả mấy tuần nay.
Camera hành trình dùng để làm gì ạh, người ta kiện ngược lại tội " Không Vú" thì có phải dại hơn ko :D

vietbac9

Xe đạp
~o)~o)

Duy Trọc

Xe buýt
Lại khổ Cụ khác :D "Mỡ nó rán nó"

Thuy nice

Xe hơi
Em tự hỏi trong bao nhiêu bác tài thì có một bác tài này?

rươi tứ kỳ

Xe đạp
đúng là thua thằng liều hết

dinhthang

Xe máy
Nếu không bàn về đúng sai thì thôi nhưng nếu em là ông CSGT thì sau khi vụt xong em sẽ giả vờ ngã sóng soài ra đường và coi như ông tài kia dính tội chống người thi hành công vụ, rồ ga quệt ngã CSGT.
Đùa chứ đến ngay người lái ô tô còn có suy nghĩ như thế, vọt ga bỏ chạy sau khi đi tà tà sát đýt CSGT, bảo sao em hoàn toàn ủng hộ cái vụ 141 vụt tung mặt thằng ôn cũng rồ ga bỏ chạy đang bàn tán om sòm cả mấy tuần nay.
Vodka cụ một cái! Em cũng đồng tình với cụ! :)

CHIANTHI

Xe tăng
Em tin câu chuyện này là thật , bác tài cả vú lấp miệng em , chú xxx tình ngay lý gian , biết không thể cãi lại cả cái xe đấy nên chấp nhận thua .

hoangdole

Xe buýt
Em ngĩ là chó cắn áo rách gặp nhau thôi, và xxx đã dùng bài tránh ma chẳng xấu mặt nào

sectiom

Xe đạp
Kẻ cắp gặp bà già. Nhưng nchung đợi mấy thằng ranh xxx đền thị kụ cũng kinh phết nhỉ!

Pham Thai Hoang

Xe tải
Em tin tưởng rằng đây là chuyện thật 99.9%

MIT-ONE

Xe điện
Hi các cụ, hôm nay em xin trình bày trường hợp mà em vừa gặp phải. Trước hết ta không bàn đến việc đúng sai của cả hai bên. Sự việc cụ thể như sau:

Lái xe cơ quan em (xe cơ quan thuê tư nhân - ko phải biển xanh cho các cụ đỡ dị nghị) đang bon bon trên đường, chợt đằng trước có chú xxx ra hiệu lệnh dừng xe. Chết bỏ mịe, có lẽ ăn quả chém vạch vừa qua rồi, mấy anh em trên xe nhủ thầm.

Bác tài đánh tín hiệu rẽ vào lề đường phía phải, dí sát đầu xe vào xxx (thiếu úy) đang đứng chặn đằng trước, rồi sau đó ông ý rồ ga định vọt chạy (ông này thường xuyên có bài này và em chứng kiến ít nhất 2 lần thành công), khi xe chạy ngang qua xxx thì chú ta phang một phát cái gậy vào bên phụ. Cộppppppppppp, thế là cái rè che mưa đã ra đi và lõm chỗ sườn xe. Bác tài hùng hổ phanh lại, xuống xe và... chửi.
Nguyên văn:
- "ĐCM thằng này, sao mày dám đập xe bố mày. Bố mày đang tấp vào lề, mày đập xe bố mày nát thế này ah???"
- "Anh chống người thi hành công vụ"
- Chống cái ĐCM mày ah? Bố mày đã xi nhan vào lề rồi? =)) Mày đập xe bố mày thế này là thế nào? Công an ra đường mà chúng mày dám xử sự như thế ah?
Bác tài làm ầm ầm lên, chửi bới lộn tùng bậy. Rất hổ báo b-) .
- Đến lúc này, chú xxx có vẻ đã nhận ra sai lầm của mình và đã nhẹ giọng: "Cháu xin lỗi chú, lỗi là của cháu. Chú cho cháu đền bù thiệt hại, thế giờ chú muốn đền thế nào ah? :x"
Bác tài gọi điện cho gara vào họ báo giá cả rè = 7 lít. Mấy chú xxx bảo rằng chú cho cháu stk để cháu chuyển vào. Bác tài ko nhớ số tk vào bảo tao không có. Và chú xxx hỏi xin sđt. Sau đó bác tài còn kẻ cả dạy đời một thôi một hồi rằng:

"Mày còn trẻ thế này là quá bố láo đấy, mày biết để ra đứng đường thế này bố mẹ mày phải mất bao nhiêu tiền ko? Mày thích chuyển công tác ah??? Bla bla..."

Sau đó tất cả lên xe. Khoảng 30' sau thì xxx gọi điện và bác tài ra lĩnh tiền về sửa xe (Khổ thân bác nào đã làm con tốt thế thân, chứ em dự xxx chắc chắn ko móc tiền túi ra trả).

Câu chuyện đến đây kết thúc!

Em xin hết.
P/S: Chống chỉ định thực hành với cụ nào yếu bóng vía và non gan.

Chuyện này e nghĩ xxx bồi thường là đúng - Và bác lái kia chửi cũng không oan ức gì

Cái thiếu văn hóa ( Nếu chính xác nọi dung câu chuyện ) thì nó bắt đầu từ xxx trước
Dân có thể tha nhưng xxx đại diện cho nhà nước và pháp luật thì hành xử nên theo quy tắc nhất định

mrtuanvn

Xe đạp
Mình thấy trò của bác tài là bẩn, vô văn hóa.

quyenh1000

Xe buýt
Ơ, có lần cu em nhà cháu bị bắn tốc ở Tuyên Quang, thay mặt ku em cháu xuống nhận lỗi, bồi dưỡng 300k các anh xxx ở đấy bảo "thôi anh ở xa lên, bọn em lấy tiền nhiều ngại lắm, xin anh 100k uống nước thôi". Vụ này cháu nhớ mãi, hóa ra xxx TQ hiền thật ạ?
vụ này xảy ra năm 1 nghìn không trăm bao nhiêu hở cụ