[Thảo luận] XXX đền tiền sửa xe, dù ta sai trước!

romantic_kt1

Xe tăng
Khó có thể cho lời bình luận ở trường hợp này, em không khoái lắm cách hành xử của 2 bên!

dreamwater

Xe điện
Năm xưa còn sv, e cũng đã từng gặp 1 bác tài xe khách giống như thế. Xxx thủy nguyên hp cũng bị bác ấy chửi cho bục mặt ở bến phà Rừng

buicongchuc

Xe ba gác
Cháu không tin công an lại hiền thía.có khi chỉ có ở tuyen quang
Em tin ạ! Hôm đó em đi cùng thằng bạn em, nó vượt đèn vàng vào buổi trưa và xxx trẻ phóng xe máy đuổi theo. Nó dừng xe lại và đợi xxx đến. XXX giơ cạp nong gõ vào cửa xe nó (gõ nhẹ thôi, xe Everes nên không xước gì), nó mở cửa nhảy ngay xuống blo, bala... XXX sợ vãi linh hồn, vội xin lỗi rồi cúp đuôi...

x.man

Xe điện
Hiền hay ko em không dám nói, hia hia. Có lẽ phải để nhiều người nhận xét xem ntn! Có lẽ cụ bị xxx bắt láo chăng???
Ko. Bắt chuẩn cụ ạ. Ngay cầu qua thành phố về Hn ấy. Đường vắng tanh, bắn cả xe máy nữa.

ducgl77

Xe hơi
Hay
Đáng đời con chó vện.
Hi các cụ, hôm nay em xin trình bày trường hợp mà em vừa gặp phải. Trước hết ta không bàn đến việc đúng sai của cả hai bên. Sự việc cụ thể như sau:

Lái xe cơ quan em (xe cơ quan thuê tư nhân - ko phải biển xanh cho các cụ đỡ dị nghị) đang bon bon trên đường, chợt đằng trước có chú xxx ra hiệu lệnh dừng xe. Chết bỏ mịe, có lẽ ăn quả chém vạch vừa qua rồi, mấy anh em trên xe nhủ thầm.

Bác tài đánh tín hiệu rẽ vào lề đường phía phải, dí sát đầu xe vào xxx (thiếu úy) đang đứng chặn đằng trước, rồi sau đó ông ý rồ ga định vọt chạy (ông này thường xuyên có bài này và em chứng kiến ít nhất 2 lần thành công), khi xe chạy ngang qua xxx thì chú ta phang một phát cái gậy vào bên phụ. Cộppppppppppp, thế là cái rè che mưa đã ra đi và lõm chỗ sườn xe. Bác tài hùng hổ phanh lại, xuống xe và... chửi.
Nguyên văn:
- "ĐCM thằng này, sao mày dám đập xe bố mày. Bố mày đang tấp vào lề, mày đập xe bố mày nát thế này ah???"
- "Anh chống người thi hành công vụ"
- Chống cái ĐCM mày ah? Bố mày đã xi nhan vào lề rồi? =)) Mày đập xe bố mày thế này là thế nào? Công an ra đường mà chúng mày dám xử sự như thế ah?
Bác tài làm ầm ầm lên, chửi bới lộn tùng bậy. Rất hổ báo b-) .
- Đến lúc này, chú xxx có vẻ đã nhận ra sai lầm của mình và đã nhẹ giọng: "Cháu xin lỗi chú, lỗi là của cháu. Chú cho cháu đền bù thiệt hại, thế giờ chú muốn đền thế nào ah? :x"
Bác tài gọi điện cho gara vào họ báo giá cả rè = 7 lít. Mấy chú xxx bảo rằng chú cho cháu stk để cháu chuyển vào. Bác tài ko nhớ số tk vào bảo tao không có. Và chú xxx hỏi xin sđt. Sau đó bác tài còn kẻ cả dạy đời một thôi một hồi rằng:

"Mày còn trẻ thế này là quá bố láo đấy, mày biết để ra đứng đường thế này bố mẹ mày phải mất bao nhiêu tiền ko? Mày thích chuyển công tác ah??? Bla bla..."

Sau đó tất cả lên xe. Khoảng 30' sau thì xxx gọi điện và bác tài ra lĩnh tiền về sửa xe (Khổ thân bác nào đã làm con tốt thế thân, chứ em dự xxx chắc chắn ko móc tiền túi ra trả).

Câu chuyện đến đây kết thúc!

Em xin hết.
P/S: Chống chỉ định thực hành với cụ nào yếu bóng vía và non gan.

cutit9999

Xe tăng
Gặp bác tài này dạn quá nên xxx phải nhường thôi. Cãi nhau thì bác tài có lý hơn mà

gandat

Xe tải
Bác tài chắc cũng lão làng trong nghề lái xe rồi. Cơ mà xxx kia chắc cũng mới ra đường

dop_con_mec

Xe tải
Vâng nếu như cụ làm thế thì lúc đấy em sẽ lăn 1 vòng để tránh và đồng thời rút colt Hàn Quốc ra tặng cụ 1 viên =))
Toàn những cụ có ô tô những tưởng có ý thức hơn đi xe máy ( bình thường đi xe máy thì mọi người cũng hay ẩu vì bản chất cái xe máy vốn dĩ nó tiện dụng nên làm mình ẩu ), đằng này đi ô tô mà cũng ủng hộ việc như này thì 1 tỷ năm nữa ý thức giao thông ở đất nước này cũng ko khá lên đc.
Ý thức không được hình thành lên từ tuyên truyền đâu cụ ơi , cứ xem ẳng tuyên truyền ''vừa hồng vừa chuyên'' bao năm rồi mà bây giờ có kết quả thế nào cụ hiểu chứ ?

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm trước thằng em em chở mấy anh em về QN cũng suýt dính vụ như vậy. Nó đi thì bửa thôi rồi, tạt té, phóng nhanh, vượt ẩu và chuyên môn chạy xxx. Nói nó mãi mà nó chẳng chịu nghe. Qua đoạn Mạo Khê bị 1 xxx tuýt lại, nó bảo chắc lại bị bắn tốc độ rồi. Thế là nó cũng làm như bác tài ở trên, dí xe vào sát xxx sau đó đánh lái vù thẳng. xxx nó cũng vụt theo 1 gậy vào gương xe nhưng không sao. Thằng em em có vẻ tức lắm, nó cứ chửi thằng xxx là hành xử mất dạy và bảo nếu xe bị sao thì nó sẽ dừng lại bắt đền. Em bảo mày cứ đi như vậy bảo sao nó không vụt =))

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
XXX kia đeo lon thiếu úy cụ ạh. Nói chung thằng vua thua thằng liều. Mềm nắn rắn buông, cứ to mồm có khi CA nó cũng ko muốn dây với hủi.
Bác tài chắc cũng lão làng trong nghề lái xe rồi. Cơ mà xxx kia chắc cũng mới ra đường

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đúng cái bài đấy rồi cụ ah. Ông tài này chuyên có kiểu đấy. Một lần em chứng kiến ông ý chạy thoát ở chỗ Bãi Bằng - Phú Thọ. Một lần ở ngã 4 Trần Duy Hưng - Phạm Hùng lúc còn đang thi công cầu trên cao. Nói chung là cũng dạng liều.

Hôm trước thằng em em chở mấy anh em về QN cũng suýt dính vụ như vậy. Nó đi thì bửa thôi rồi, tạt té, phóng nhanh, vượt ẩu và chuyên môn chạy xxx. Nói nó mãi mà nó chẳng chịu nghe. Qua đoạn Mạo Khê bị 1 xxx tuýt lại, nó bảo chắc lại bị bắn tốc độ rồi. Thế là nó cũng làm như bác tài ở trên, dí xe vào sát xxx sau đó đánh lái vù thẳng. xxx nó cũng vụt theo 1 gậy vào gương xe nhưng không sao. Thằng em em có vẻ tức lắm, nó cứ chửi thằng xxx là hành xử mất dạy và bảo nếu xe bị sao thì nó sẽ dừng lại bắt đền. Em bảo mày cứ đi như vậy bảo sao nó không vụt =))

LQM

Xe hơi
Bác tài

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Nói chung tài già thường hay át vía đc mấy chú GT trẻ,
Em nhớ có lần bác lái xe tải nhà ( lâu rồi ) vừa đi rửa xe để đi khám, bị CAGT bắn tốc độ, xuống hỏi làm sao, CA bảo quá tốc độ 45/40. Bác tài chửi luôn.
- ĐCM chúng mày, tao vừa vào rửa xe để đi khám xe thì tao chạy nhanh tế bố chúng mày à, đến lúc xem ảnh vẫn chửi, chúng mày ngu thế, xe tao xe tải, ko lên ga thì vào số bố chúng mày à, chúng mày làm việc thì phải biết chứ.....
Vậy mà đc thả.

gialinh_nguyễn

Xe buýt
Ơ, có lần cu em nhà cháu bị bắn tốc ở Tuyên Quang, thay mặt ku em cháu xuống nhận lỗi, bồi dưỡng 300k các anh xxx ở đấy bảo "thôi anh ở xa lên, bọn em lấy tiền nhiều ngại lắm, xin anh 100k uống nước thôi". Vụ này cháu nhớ mãi, hóa ra xxx TQ hiền thật ạ?
Cánh lái xe chở hàng từ Sài Gòn lên Hà Giang có nói thế này ạ: "Mệ! Tiền luật qua Tuyên Quang bằng tiền luật từ Sài Gòn đến Việt Trì. Sống thế éo nào bây giờ"
XXX chẳng hiền đâu cụ ạ! Thấy cụ "giả vờ hiền" thì cũng "hiền" đáp lễ hoặc hôm đấy đủ chỉ tiêu rồi ợ!

3key

Xe buýt
Cháu là cháu thấy tội tội cho đồng chí xxx kia :(

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em cũng nghe thấy có người nói na ná cụ. Chúng nó đớp cũng kinh lắm ah.
Cánh lái xe chở hàng từ Sài Gòn lên Hà Giang có nói thế này ạ: "Mệ! Tiền luật qua Tuyên Quang bằng tiền luật từ Sài Gòn đến Việt Trì. Sống thế éo nào bây giờ"
XXX chẳng hiền đâu cụ ạ! Thấy cụ "giả vờ hiền" thì cũng "hiền" đáp lễ hoặc hôm đấy đủ chỉ tiêu rồi ợ!

N_T_K

Xe đạp
cụ nào có đi xe tốc hành về miền tây vào ban đêm ngang cao tốc trung lương sẽ được thường xuyên thấy cảnh như này, tài xế thường canh tắp trước đầu xe đang bị bắt để bồ câu hog thấy xong dong lun hoặc giống trường hợp cụ chủ, trả số tắp vô xong móc ra đề đi lun, trong nội thành Sài Gòn 2b cũng thế, bồ câu đứng mà ko có xe là bỏ chạy hết

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ nói chí phải. Chứ phải em trong trường hợp đó chỉ có cách là xuống xe mà nộp phạt thôi chứ ko làm được điều thần kỳ này.

Nói chung tài già thường hay át vía đc mấy chú GT trẻ,
Em nhớ có lần bác lái xe tải nhà ( lâu rồi ) vừa đi rửa xe để đi khám, bị CAGT bắn tốc độ, xuống hỏi làm sao, CA bảo quá tốc độ 45/40. Bác tài chửi luôn.
- ĐCM chúng mày, tao vừa vào rửa xe để đi khám xe thì tao chạy nhanh tế bố chúng mày à, đến lúc xem ảnh vẫn chửi, chúng mày ngu thế, xe tao xe tải, ko lên ga thì vào số bố chúng mày à, chúng mày làm việc thì phải biết chứ.....
Vậy mà đc thả.

ThanhTungTB

Xe điện
Cháu không tin công an lại hiền thía.có khi chỉ có ở tuyen quang
E cũng ko hề có tí tin nào ....đúng là chuyện trẻ trâu ...điên .(chỉ cần những lời nói của ông lái xe kía là có thật thì ....ăn đủ rồi .