[Thảo luận] Xxx bắt sai làn ở ngã giao cắt Trường Chinh - Tôn Thất Tùng

lucbanganh

Xe tải
vodka cụ 1 chén, xxx gặp người biết luật là cứng họng ngay :)

tdungktnl

Xe hơi
Sáng này, tầm 9h30 e đi Thanh Xuân xem em Cub ghẻ sửa đến đâu rồi. E đi theo hướng Vọng - Trường Chinh - Ngã Tư Sở, đến ngã tư với Tôn Thất Tùng, bình thường thì e vẫn đừng vào làn thứ 2 từ giải phân cách giữa, vì cái làn sát giải phân cách thường là xe máy rẽ trái, ngã tư này được đặt phân cách cứng lệch tim đường, nếu đừng làn ngoài cùng bên trái mình thì khi đi thẳng sẽ vướng cái bục của CSGT và vẫn phải đánh tay lái sang làn bên phải. Nhưng hôm nay xe xếp hàng làn thứ 2 dài quá, nếu e xếp tiếp vào đấy thì sẽ chắn hết lối của xe máy sang làn rẽ trái, nên e cũng sang làn sát giải phân cách. Có một chú xxx đừng ở bục. Đến khi đến xanh thì e tiến đến giữa bục, chú xxx chỉ gậy và em, em mở cửa thò đầu ra:

Em: Có gì thế chú công an
xxx: Anh đi sai hết cả làn rồi còn đâu, mời a cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Làn là làn nào nhỉ, sai làn chỗ nào nhỉ, có biển phân làn không chú công an.
xxx: Anh nhìn đèn kìa, a đang đứng ở làn rẽ trái. Anh đi vào đây

Chú xxx hướng dẫn em rẽ trái về phía cái bốt có 1 xxx khác đang làm việc (theo hướng đi về Lê Trọng Tấn). Em đỗ sẽ sát vào cái vỉa hè.
xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ. Anh bị đi sai làn.
Em: Tôi không sai làn, đường không có biển phân làn, không có vạch sơn. Tôi nói luôn để anh khỏi phải nói về cái đèn: Đèn k có tác dụng phân làn, chỉ có tác dung cho phép đi và dừng.

Xxx: Anh cho kiểm tra hành chính
Em: Anh không được kiểm tra hành chính tôi, tôi không có lỗi gì mà đòi kiểm tra
Xxx: Quyền hạn bọn em cho phép.
Em: để tôi nói cho anh nghe, CSGT chỉ được phép kiểm tra theo 3 trường hợp: tôi mắc lỗi, có người mách anh là tôi mắc lỗi, có lệnh của công an cấp huyện trở lên. Nên tôi không cần phải trình giấy tờ.

Đôi có 2, 3 câu, chú xxx đi về phía đuôi xe em, chắc í là lảng ra, em nói: thôi nhé, tôi đi đây, tôi không có lỗi gì đâu. Đến khi mở cửa xe thì lộn ruột vì lúc đấy không biết phải làm thế nào để đi ra phía Ngã Tư Sở, em quay lại mắng chú xxx: Lần sau các anh đừng làm mất thời gian người khác, lằng nhà lằng nhằng thế này nữa nhé.

Rồi em đi. Tất cả khoảng 7 phút. Em quên không ghi âm vì k có kĩ năng ghi âm, chú xxx mặt bẹt bẹt, còn trẻ lắm.

Mẹ, công an giờ hỏng hết rồi.
Em mời Cụ 1 ly,

tocdo1719

Xe máy
Em ít khi đi xuống khu vực này, cảm ơn các cụ lưu ý cho em nhé

phuoc2611

Xe máy
Giờ xxx toàn bắt mấy lỗi sai làn, em đi mà cũng thấy bất an

truongphung90

Xe máy
điểm chốt này cũng hay đi qua. giờ xxx đứng trên này cũng nhiều