[Thảo luận] Xxx bắt sai làn ở ngã giao cắt Trường Chinh - Tôn Thất Tùng

Matizcoi

Xe cút kít
Đèn tín hiệu chưa bao jờ có tác dụng phân làn đường, cái này xxx chỉ doạ được mấy bác "có tật" thôi ạ.
Nhưng đúng là hiệu ứng domino, xxx tận dụng mọi cơ hội, mọi khả năng để thịt xe cá nhân, i sì các loại phí hố hố ...

Mistral

Xe tải
Đọc đi đọc lại quyển luật vẫn không "vỡ dạ" như đọc tình huống cụ post. Vodka cụ nhé, mai em ra đường lại thấy tự tin hơn rùi :)

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]

Rickyman

Xe điện
Vốt cụ chú phát, tinh thần of ẹp phải thế chớ...

hoatra

Xe điện
Có 1 chữ: HAY

windys

Xe tăng
Đọc đi đọc lại quyển luật vẫn không "vỡ dạ" như đọc tình huống cụ post. Vodka cụ nhé, mai em ra đường lại thấy tự tin hơn rùi :)
Đọc luật thì cũng hơi khó tưỏng tượng ra vì luật của mình áp dụng vào thực tế nó mơ hồ thế nào í, cụ cứ vào otofun chém gió, thế nào cũng chém được CSGT thôi.

quang74

Xe buýt
Cái cụ phát ngôn bừa bãi kia chắc là bố của xxx bị cụ chủ mắng đấy :))

mai.thanh10

Xe container
Đôi có 2, 3 câu, chú xxx đi về phía đuôi xe em, chắc í là lảng ra, em nói: thôi nhé, tôi đi đây, tôi không có lỗi gì đâu. Đến khi mở cửa xe thì lộn ruột vì lúc đấy không biết phải làm thế nào để đi ra phía Ngã Tư Sở, em quay lại mắng chú xxx: Lần sau các anh đừng làm mất thời gian người khác, lằng nhà lằng nhằng thế này nữa nhé.

Rồi em đi. Tất cả khoảng 7 phút. Em quên không ghi âm vì k có kĩ năng ghi âm, chú xxx mặt bẹt bẹt, còn trẻ lắm.

Mẹ, công an giờ hỏng hết rồi.
Cụ đi thẳng vào Lê Trong Tấn, quay đầu, rồi rẽ trái ra Trường Chinh. Heeeee, em cũng tự sướng với cụ 1 tý, năm ngoái em bị 1 phát y như cụ ở đây và cũng được đi sau khi xxx xin lỗi kiểu kẻ cả bề trên.

N_V_L

Xe điện
Em thấy chố này và chỗ Ngã tư Chợ mơ nhà em hình như 2 ngã 4 này đều cấm oto rẻ trái nhưng em thấy các chú xxx chỉ cạp nong vào xe 4b đi làn rẽ trái là sao nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:

thamt

Xe hơi
cấm oto rẽ trái hay sao đấy

htlongbien

Xe điện
Đúng là việc thực hiện làn đường ở Hà Nội còn có quá nhiều bất cập
Đường Nguyễn Văn Cừ giao cắt với Nguyễn Sơn hướng Long Biên đi vào nội đô, nếu đèn xanh đi thẳng thì kể cả đi vào làn trong cùng bên trái cũng được đi thẳng (lúc này đèn đỏ làn rẽ trái), điều này khá thuận lợi cho người tham gia giao thông và giảm ùn tắc. Nhưng...
Tuyến quốc lộ 5: Điểm giao cắt rẽ ĐTM Việt Hưng (Big C); Điểm giao cắt Sài Đồng; Điểm giao cắt Thạch Bàn thì rất phức tạp và lại không cho phép như vậy, đây là chỗ thường xuyên các đồng chí công an "phải" tăng cường sức khỏe để làm việc, hầu như lúc nào đi qua đây tôi cũng thấy có xe bị giữ lại do vi phạm làn...
Thiết nghĩ cơ quan chức năng là Sở GTVT; Sở CA phải nghiên cứu lại hạn chế này. Và cũng nói đây để anh em lái xe đi qua luôn chú ý.

Minhnd

Xe điện
Hôm kia, có Bác gần nhà mình bị xxx bắt ở ngã tư đường Lê văn Lương kéo dài đoạn Phùng Khoang. XXX nhìn nhấm xe Bác ấy với xe khác đậu vào làn rẽ trái nhưng lại thẳng. Bác ấy đối đáp cũng giống như Cụ chủ thớt, nhưng có thêm một chi tiết như thế này:
Chủ xe: tôi vẫn để chìa khóa trong xe, đố ông dám vào lái xe đấy. Để tôi kiện ông tội cướp xe 1 thể.
XXX: thôi làm gì mà nóng vậy.
XXX khác đến vẫy tay: Bác đi đi, nhưng lần sau nhớ nhìn đường cẩ thận.
Chủ xe: lúc nào tôi chẳng phải nhìn đường cẩn thận, không có thế thì để các ông thịt à?

ngonamtri

Xe tăng
Em: Tôi không sai làn, đường không có biển phân làn, không có vạch sơn. Tôi nói luôn để anh khỏi phải nói về cái đèn: Đèn k có tác dụng phân làn, chỉ có tác dung cho phép đi và dừng.

Chỗ này là có vạch sơn phân làn khi dừng đèn xanh đèn đỏ mà cụ???

windys

Xe tăng
Cụ đi thẳng vào Lê Trong Tấn, quay đầu, rồi rẽ trái ra Trường Chinh. Heeeee, em cũng tự sướng với cụ 1 tý, năm ngoái em bị 1 phát y như cụ ở đây và cũng được đi sau khi xxx xin lỗi kiểu kẻ cả bề trên.
Sau thì e đi lòng vòng vào bên trong rồi đi ra bằng Vương Thừa Vụ, e cũng không hay nhớ đường lắm nên lúc í mới cáu với xxx, khoái chí vụ quay lại mắng.

windys

Xe tăng
Em: Tôi không sai làn, đường không có biển phân làn, không có vạch sơn. Tôi nói luôn để anh khỏi phải nói về cái đèn: Đèn k có tác dụng phân làn, chỉ có tác dung cho phép đi và dừng.

Chỗ này là có vạch sơn phân làn khi dừng đèn xanh đèn đỏ mà cụ???
Có vạch sơn phân làn, nhưng không có biển phân làn và mũi tên kẻ dưới đường cụ ạ. Bình thường thì e vẫn xếp vào cái làn thứ 2 tính từ phân cách, nhưng hôm em đi cái làn í nó dài quá, nếu em xếp vào thì sẽ chặn hết lối sang làn ngoài cũng sát phân cách (xe máy đi sang để rẽ trái) nên em đi theo vào làn ngoài cùng luôn.

VolkswagenViet

Xe đạp
GERMAN AUTO - Đại lý Ủy quyền Chính hãng VOLKSWAGE
Có vạch sơn phân làn, nhưng không có biển phân làn và mũi tên kẻ dưới đường cụ ạ. Bình thường thì e vẫn xếp vào cái làn thứ 2 tính từ phân cách, nhưng hôm em đi cái làn í nó dài quá, nếu em xếp vào thì sẽ chặn hết lối sang làn ngoài cũng sát phân cách (xe máy đi sang để rẽ trái) nên em đi theo vào làn ngoài cùng luôn.
Em hiểu ý cụ nhưng đúng là đứng ở làn ngoài cùng mà nhẹ dạ thì xxx chộp đc ngay!