[Thảo luận] XXX bắt lỗi mà không có bằng chứng cho người vi phạm "cứ lập bb thu bằng ,thế đấyyyy"

mamamafia

Xe hơi
Cụ phải đem theo người làm chứng, và cả đoạn video theo nữa. Phải đấu tranh đến cùng cho chúng nó sợ :D. (Mặc dù khả năng thắng không còn cao nữa :) )
thế nên em cũng muốn xem có cụ nào có kinh nghiêm hay là làm thầy cãi trên OF mình em muốn nhờ đi chiến khẩu cùng em

747

Xe tăng
em ghi " tôi có bật xi nhan xin đường vào bên phải ,đồng chí xx dừng xe tôi 1 mình ko chứng minh được tôi vi phạm (đồng đội đang đứng ở ca bin xe ko nhìn thấy )
nếu là em em chỉ cần ghi " tôi ko thừa nhận lỗi trên" là đủ rồi.

commander

Xe điện
Các cụ thông thạo cho hỏi là không vi phạm luật thì xxx có quyền kiểm tra giấy tờ xe không ạ?
Theo cháu nghĩ thì:
- CSGT chỉ có quyền kiểm tra hành chính khi có chuyên đề, hoặc khi có lệnh của GĐ CA từ cấp quận/huyện trở lên, hoặc có bằng chứng chứng minh người tham gia giao thông vừa vi phạm luật GTĐB.
- từ 22h - 06h sáng ngày hôm sau, CSCĐ có quyền kiểm tra hành chính.
- Ở HN thì có tổ công tác liên nghành 141 có quyền kiểm tra hành chính 24/24.
đúng không các cụ nhĩ?

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Bẩm các cụ ! chiều nay em đi trên cao tốc pháp vân PL-HN ,trước mặt em có mấy xe nối đuôi em xi nhan phải để vào luồng trong thì nhìn trước mặt có xx em vẫn đi bình thường vượt mấy xe ,thấy xx phi ra vợt em ,trong đầu em lại nghĩ là xx định vịn em tội vượt phải "lại chuẩn bị cãi nhau rồi đây" xx: chào a ,cho tôi kt giấy tờ E : chào đồng chí ,cho tôi biết tôi vi phạm lỗi gì xx: anh chuyển làn ko có báo hiệu xin đường E : tôi có xin đường, tôi là người điều khiển xe tôi khẳng định có ,thế a có bằng chứng nào chứng minh tôi vi phạm là ko có tín hiệu xin đường xx: chúng tôi chỉ có hình ảnh cho lỗi vượt quá tốc độ ,còn về hình ảnh cho ko xin đường thì ko có E : thế hình ảnh ko có ,đồng chí đứng chặn xe 1 mình ,ko có đồng đội đứng cùng để cùng xác nhận là nhân chứng ( lúc đó xx2 đang làm ăn ở cabin xe ko nhìn thấy ) thế thì dựa vào đâu đồng chí bảo tôi vi pham ? xx: tôi ko biết a tôi ko thù hằn gì với a tôi nhìn thấy a chuyển làn ko xi nhan ,đề nghị a cho kt giấy tờ E : tôi khẳng định là có xi nhan xin đường ( có ,không 1 hồi ) em cũng lấy giấy tờ cho xx kiểm tra (vì họ có quyền kt mà ) rồi xx đứng chờ xx2 làm ăn xong ra ca bin lập biên bản ,rồi e bảo là tôi xẽ nghi ý kiến của tôi vào bb xx: ok ,a bị tạm giữ bằng ,đây a ký vào đây E : tôi phải ghi vào phần ý kiến của tôi đã rồi mới ký xx: anh ký vào đây rồi mới được ghi ý kiến E : ko tôi phải ghi đã (e biết là em mà ký trước là thằng tó này nó giật bb ko cho e ghi ) xx: a ko ký thì thôi tôi ko cần (cất bb đi nó ghim blx của e cùng bb ) E : ok thế a chả tôi gt xe xx: tôi chả a rồi tôi chả cầm gì của a cả (đóng rầm cửa cabin ) E : tôi chưa cầm a chưa đưa tôi ,a cần tôi mở lại đoạn ghi hình ko (e có cầm iphon của ông a ra để ghi xuốt quá trình làm việc với xx ) xx: đành mở cửa xe trả lại gt xe cho e hậm hực E : e chạy về xe gọi 2 ông a ra làm chứng ,ra em bảo đây là người làm chứng của tôi có chứng nhận là tôi có xi nhan ,và a lập bb thu gplx ko cho tôi ghi ý kiến ,thì e thấy xx2 nói nhỏ với xx ,rồi bảo hay xi nhan của a hỏng ,e bật xi nhan cho chúng nó kt ,ok ,thế là nó mới cho e ghi ý kiến vào bb rồi đưa e 1 bản Em thấy hội xx nó như cướp ý nó cậy mặc quân phục thích làm gì thì làm ,xx ghi bb hẹn 9h 1/12 đến đội 8 đỗ xá TT giải quyêt, theo các cụ thì trường hợp của e sẽ như thế nào ,có cao nhân nào trên OF nhà mình giúp e đòi lại công lý vodka các cụ nhiệt tình
Cụ có lỗi ở chỗ đậm, đỏ đấy ạ! xxx chỉ được dừng phương tiện đang lưu thông trong các trường hợp được quy định tại TT số 27/2009/TT-BCA và tới đây là TT số 65/2012/TT-BCA đủ các điều kiện quy định sau"

Điều 3. Yêu cầu, tiêu chuẩn của cán bộ làm nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ
1. Nắm vững và thực hiện đúng các quy định của pháp luật về giao thông đường bộ, Thông tư này và quy định khác của pháp luật có liên quan.
2. Thực hiện đúng, đầy đủ và có trách nhiệm đối với nhiệm vụ được phân công trong quá trình tuần tra, kiểm soát; quy chế dân chủ trong công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông và Điều lệnh Công an nhân dân.
3. Khi tiếp xúc với nhân dân phải có thái độ kính trọng, lễ phép, tận tụy, đúng mực.
4. Phát hiện, ngăn chặn, xử lý kịp thời các hành vi vi phạm pháp luật có liên quan đến việc bảo đảm trật tự, an toàn giao thông đường bộ theo đúng trình tự, thủ tục, thẩm quyền quy định của pháp luật.
5. Đã được cấp biển hiệu và Giấy chứng nhận Cảnh sát tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ theo quy định của Bộ Công an.
Điều 14. Các trường hợp được dừng phương tiện
1. Cán bộ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
a) Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ;
b) Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên;
c) Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Hướng dẫn và Tổ chức tuần tra, kiểm soát giao thông thuộc Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt, Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề;
d) Có văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự;
đ) Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông (phải có bằng chứng nhé).
Khi xxx buộc lỗi mình mà mình không công nhận thì xxx phải có trách nhiệm chứng minh mình vi phạm lỗi:

Điều 3. Nguyên tắc xử lý vi phạm hành chính (Luật xử lý vi phạm hành chính số 15/2012/QH13):

đ) Người có thẩm quyền xử phạt có trách nhiệm chứng minh vi phạm hành chính. Cá nhân, tổ chức bị xử phạt có quyền tự mình hoặc thông qua người đại diện hợp pháp chứng minh mình không vi phạm hành chính;
Cụ chủ up nốt cái cờ-nhíp của cụ lên đây. Nếu thấy thái độ của xxx không đáp ứng cái dòng đỏ, đậm ở trên thì xxx lại có tội.

mamamafia

Xe hơi
Cụ có lỗi ở chỗ đậm, đỏ đấy ạ! xxx chỉ được dừng phương tiện đang lưu thông trong các trường hợp được quy định tại TT số 27/2009/TT-BCA và tới đây là TT số 65/2012/TT-BCA đủ các điều kiện quy định sau"

Khi xxx buộc lỗi mình mà mình không công nhận thì xxx phải có trách nhiệm chứng minh mình vi phạm lỗi:

Cụ chủ up nốt cái cờ-nhíp của cụ lên đây. Nếu thấy thái độ của xxx không đáp ứng cái dòng đỏ, đậm ở trên thì xxx lại có tội.
cảm ơn cụ nhiều để mai em lấy máy đt của ông a rồi pot lên cho cụ nghiên cứu giúp e ,xem có kiện được xx ko ,làm mấy ông a e bị nhỡ việc ,và em thì mất việc ,chi phí đi lại để giải quyết ,mặc dù ko là bao nhưng làm để cho chúng nó đỡ mất day bố láo với dân mình

chienb

Xe máy
em ghi " tôi có bật xi nhan xin đường vào bên phải ,đồng chí xx dừng xe tôi 1 mình ko chứng minh được tôi vi phạm (đồng đội đang đứng ở ca bin xe ko nhìn thấy )
Cụ đến gặp xxx chắc là trả lại bằng thôi.vì xxx k có bằng chứng cụ thể (camera hoặc người làm chứng k có).theo TT Số: 65/2012/TT-BCA thì xxx được trang bị. a) Máy đo tốc độ có ghi hình;
b) Máy đo nồng độ cồn;
c) Cân trọng tải xe cơ giới;
d) Thiết bị đánh dấu hóa chất;
đ) Thiết bị đo thử chất ma tuý;
e) Máy quay camera chuyên dụng; máy chụp ảnh, ghi âm chuyên dụng
Mà cụ có cái lợi ghi được ý kiến vào BB và có bằng chứng là quay được camera nói chuyện với xxx(nhớ copy lại phòng xxx xem xong xóa của cụ).

xeruabo2

Xe điện
Nếu vậy em dự là khi cụ đến giải quyết nó sẽ làm hòa thôi, chúng nó đếc dám phạt cụ đâu. Khi đi giải quyết cụ nhớ gọi nhân chứng của cụ và thân nhân sợ lại bị úp sọt giống như vụ mới đây ở Nguyễn Văn Cừ.
E cũng đồng ý nhận định của cụ . Cửa kiếm ăn của nó nên nó chả thích bị săm soi nhiều => xử hoà với cụ là lựa chọn khôn ngoan hơn cả đối với xxx , phải không ?

dragonfe

Xe buýt
lót dép ngồi hóng cờ nhíp của cụ.

mamamafia

Xe hơi
Cụ đến gặp xxx chắc là trả lại bằng thôi.vì xxx k có bằng chứng cụ thể (camera hoặc người làm chứng k có).theo TT Số: 65/2012/TT-BCA thì xxx được trang bị. a) Máy đo tốc độ có ghi hình;
b) Máy đo nồng độ cồn;
c) Cân trọng tải xe cơ giới;
d) Thiết bị đánh dấu hóa chất;
đ) Thiết bị đo thử chất ma tuý;
e) Máy quay camera chuyên dụng; máy chụp ảnh, ghi âm chuyên dụng
Mà cụ có cái lợi ghi được ý kiến vào BB và có bằng chứng là quay được camera nói chuyện với xxx(nhớ copy lại phòng xxx xem xong xóa của cụ).
đa tạ cụ ,em cũng nghĩ là xxx phải trả thôi vì ko có chứng cứ , nhưng em còn muốn kiện xxx mới là vấn đề lớn cần các cụ tụ lại chỉ giáo, để cho xxx quen dần với dân chủ ,nhân quyền và định làm gì bà con ta thì chúng phải cân nhắc chứ ko phải thích làm gì cư sử thế nào thi dân phải chịu

mini2112

Xe tải
hóng vụ này của cụ chủ để học hỏi kinh nghiệm

FujiS5200

Xe điện
Cụ mang cái clip đến gặp thằng đội trưởng để nó dậy quân nó, bắt nó làm việc bằng văn bản cho chết cụ thằng mất dậy đi. Mình có bằng chứng thằng xxx mất dậy là mình có cơ thắng rồi.

satthuvn

Xe hơi
cụ bị dính nhọ rồi, cuối năm các cậu xxx cần đạt chỉ tiêu đề ra cứ túm bừa. bác chủ thớt yếu tim quá nên đưa tụi nó giấy tờ xe, thế là rắc rối rồi, 1 khi đã tranh cãi thì đứng đến cùng chứ bác =_=

giangcoi79

Xe điện
Em thì e thấy nhà nước đang tạo điều kiện cho xxx nó lạm quyền và tham nhũng....Chia buồn cùng cụ.Chúc cụ chiến thắng nhé.

Ericsson337

Xe buýt
Nếu không chứng minh được lỗi thì không có quyền kiểm tra giấy tờ của mình trừ các TH đã nêu ở TT 27

tranhaianh

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ mang cái clip đến gặp thằng đội trưởng để nó dậy quân nó, bắt nó làm việc bằng văn bản cho chết cụ thằng mất dậy đi. Mình có bằng chứng thằng xxx mất dậy là mình có cơ thắng rồi.
E cũng có cùng quan điểm như thế này ạ!

trandung

Xe hơi
theo e cụ làm cái đơn trình bày gửi thẳng trưởng phòng csgt tỉnh, photo gửi thêm cho mấy thằng ở Đội đấy nữa, nếu phòng csgt không giải quyết và xin lỗi cụ thì sẽ gửi trực tiếp lên giám đốc công an tỉnh là bọn nó sợ chết khiếp ngay vì cái này lq đến bình xét thi đua hoặc đề bạt cán bộ hàng năm thì phải. (cụ có bằng chứng cơ mà, sợ gì bọn nó).

buicongchuc

Xe ba gác
đa tạ cụ ,em cũng nghĩ là xxx phải trả thôi vì ko có chứng cứ , nhưng em còn muốn kiện xxx mới là vấn đề lớn cần các cụ tụ lại chỉ giáo, để cho xxx quen dần với dân chủ ,nhân quyền và định làm gì bà con ta thì chúng phải cân nhắc chứ ko phải thích làm gì cư sử thế nào thi dân phải chịu
Bây giờ em mới rót rượu mời cụ đấy ạ! Cụ chú ý đoạn xxx cầm giấy tờ lên xe đóng cửa rái rầm... he he. Cụ post clip len youtube rồi up lên đây, sau vài ngày rồi hãy đơn từ. Vì đơn từ là phải từ từ cụ ạ!

Ý em cũng như ý cụ này:

theo e cụ làm cái đơn trình bày gửi thẳng trưởng phòng csgt tỉnh, photo gửi thêm cho mấy thằng ở Đội đấy nữa, nếu phòng csgt không giải quyết và xin lỗi cụ thì sẽ gửi trực tiếp lên giám đốc công an tỉnh là bọn nó sợ chết khiếp ngay vì cái này lq đến bình xét thi đua hoặc đề bạt cán bộ hàng năm thì phải. (cụ có bằng chứng cơ mà, sợ gì bọn nó).

USS

Xe tải
Theo em trước khi cụ muốn khởi kiện thì cụ cần nghiên cứu kỹ ngôn từ và hành động trong clip mà cụ đã ghi.Cụ đưa clip lên OF để tất cả được dõ tình tiết của sự việc.