[Thảo luận] XXX bắt lỗi em ở đường dẫn lên cầu cạn Pháp Vân (hướng đi từ đầu đường cao tốc)

viciv

Xe buýt
Em có một kinh nghiệm nóng hổi chia sẻ với các cụ.

Sáng nay, em đi từ Khu đô thị Pháp Vân, chạy ra đầu đường cao tốc để vòng lên cầu cạn Pháp Vân để đi sang Khuất Duy Tiến. Chạy đến chỗ đường vòng vòng thì có chuyện.

Cụ thể lúc đó em đang đi làn ngoài bên trái, phía trước em (khoảng 10m) là xe tải 35 tấn đang chạy làn trong (bên tay phải em). Có 2 xe máy đi ngược chiều từ cầu cạn đi xuống tìm đường ra Giải Phóng thì phải, cắt ngang mặt xe tải, thế là ông xe tải phanh lại thì xe em vượt lên (e vẫn đi làn bên trái của em nhá). Đi thêm 100m thì xxx vẫy em lại. E cầm giấy tờ xuống xe.

Em : anh cho hỏi tôi phạm lỗi gì ?

XXX : a cứ cho xem giấy tờ ( e đưa giấy tờ)
XXX : a không xi nhan khi chuyển làn ở ngã ba

Em : ý anh nói là làn nào ? Tôi chẳng thấy xe tôi đè lên cái vạch sơn nào cả. Còn trước khi rẽ vào đường dẫn lên cầu tôi đã xinhan những chắc các anh đứng chỗ này cũng chẳng thấy được.

XXX : anh cứ từ từ, a còn vượt trái luật, tôi nói để a biết là ở gầm cầu, ngã ba...không được vượt xe khác. Biển số xe tôi còn ghi đây này (giơ lòng bàn tay ra cho em xem)

Em : xin lỗi anh nhé. Nếu ý anh nói tôi vượt ở đường dẫn từ Giải Phóng vào thì cũng ko được vì tôi đi từ Khu Pháp Vân ra.

XXX : ý tôi là a vượt ở ngã Ba (tay xxx chỉ ra chỗ mà ông xe tải vừa phanh cái hự trước mặt em ấy)

Em : thế tôi hỏi các anh nhá, tôi có đi sai làn không, có vượt tốc độ không ?

XXX : a đừng có giờ bài đấy với tôi, ko phải giảng luật với tôi.

Em : thế tôi hỏi các anh, tại sao xe máy đi ngược chiều, đi qua mặt các anh mà các anh không bắt để cho gây nguy hiểm cho cái xe tải kia, để nó phải phanh ? (vừa lúc ấy có một xe máy nữa lại đi ngược chiều qua mặt chô em và xxx đang đứng)

Em(tiếp) : đấy đấy, xe máy đi ẩu, đi láo thế sao các anh không bắt đi

XXX : chúng tôi không đủ năng lực để bắt, a giỏi ra mà bắt đi.(em buồn vãi)

Em : vâng, a nói thế thì tôi thông cảm cho các anh vì năng lực không có, nhưng mà các anh vẫn đứng giữa đường chặn xe tôi được cơ mà.

XXX : (im lặng)

Em : mà tôi nói cho đúng nhá, lúc nãy là tôi đi làn của tôi, xe tải đi làn xe tải, rồi xe tải gặp xe máy đi ẩu nó phanh lại thì làm sao tôi biết được mà phanh cùng nó cho đúng điệu ? Mà thế thì thành ra nó đi chậm hơn tôi, tự nhiên tôi vượt lên chứ tôi không có ý định vượt, mà tôi vẫn đang đi bên trái nhé, không vượt phải. Chẳng lẽ xe tải nó hứng lên nhảy Lambatda, đi giật cục thì tôi cũng phải nhảy Lambatda theo nó ah ?

XXX : tôi không bảo anh vượt phải, mà vượt ở chỗ cấm vượt.

Em : thế xe tải phanh lại thì tôi cũng phải phanh lại ah, mà nói cho cùng, nó phanh gấp thế thì tôi có muốn cũng chẳng phanh theo nó được.
(lúc đó, một xe ôm trèo rào từ bên kia đường đi sang)

Xe ôm : các anh ấy nói đúng rồi chứ chẳng nói sai đâu

Em (quay sang XXX) : đây này, cái ông này trèo qua dải phân cách, đi vào đường cấm đi bộ sao các anh không xử đi
(Xe ôm lườm em rồi biến)

XXX : thôi, chúng tôi không mất thời gian với anh, cầm giấy tờ mà đi đi.

Em : vâng, chào anh, tôi còn không muốn mất thời gian với anh gấp 10 lần nhá. Có ra đồng nào đâu, đói nhe răng.

********The end****************

Các cụ đi qua chỗ đó cẩn thận nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Mk. hài vãi, chúng tôi không đủ năng lực để bắt chỉ đủ năng lực ăn bẩn thôi.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
CỤ mà có băng ghi âm em dự mấy chú xxx kia chắc chuyển chỗ sớm, báo chí bây giờ nhậy lắm %-(

nguvango

Xe buýt
Bọn này chuyên bắt bẩn. Trương tuần có khi bái bọn này bằng sư phụ.

Kojiro

Xe tải
Nghe như chuyện cười í nhỉ. Em voka cụ

caisua

Xe lăn
cũng đoạn này em chạy làn giữa, chặn lại bảo sai làn, em bảo có phân làn à, ko thấy nói gì, em bảo trả giấy tờ đây, lại thấy vỗ vai bảo thôi đi đi, điên ruột

f40fd

Xe điện
Các bác cứ cãi nhan nhản mà toàn cãi thắng thế này năm sau trường ĐHCS nó lại phải hạ điểm chuẩn để lấy đủ chỉ tiêu mất thôi :))

manhhung1901

Xe điện
Em có một kinh nghiệm nóng hổi chia sẻ với các cụ.

Sáng nay, em đi từ Khu đô thị Pháp Vân, chạy ra đầu đường cao tốc để vòng lên cầu cạn Pháp Vân để đi sang Khuất Duy Tiến. Chạy đến chỗ đường vòng vòng thì có chuyện.

Cụ thể lúc đó em đang đi làn ngoài bên trái, phía trước em (khoảng 10m) là xe tải 35 tấn đang chạy làn trong (bên tay phải em). Có 2 xe máy đi ngược chiều từ cầu cạn đi xuống tìm đường ra Giải Phóng thì phải, cắt ngang mặt xe tải, thế là ông xe tải phanh lại thì xe em vượt lên (e vẫn đi làn bên trái của em nhá). Đi thêm 100m thì xxx vẫy em lại. E cầm giấy tờ xuống xe.

Em : anh cho hỏi tôi phạm lỗi gì ?

XXX : a cứ cho xem giấy tờ ( e đưa giấy tờ)
XXX : a không xi nhan khi chuyển làn ở ngã ba

Em : ý anh nói là làn nào ? Tôi chẳng thấy xe tôi đè lên cái vạch sơn nào cả. Còn trước khi rẽ vào đường dẫn lên cầu tôi đã xinhan những chắc các anh đứng chỗ này cũng chẳng thấy được.

XXX : anh cứ từ từ, a còn vượt trái luật, tôi nói để a biết là ở gầm cầu, ngã ba...không được vượt xe khác. Biển số xe tôi còn ghi đây này (giơ lòng bàn tay ra cho em xem)

Em : xin lỗi anh nhé. Nếu ý anh nói tôi vượt ở đường dẫn từ Giải Phóng vào thì cũng ko được vì tôi đi từ Khu Pháp Vân ra.

XXX : ý tôi là a vượt ở ngã Ba (tay xxx chỉ ra chỗ mà ông xe tải vừa phanh cái hự trước mặt em ấy)

Em : thế tôi hỏi các anh nhá, tôi có đi sai làn không, có vượt tốc độ không ?

XXX : a đừng có giờ bài đấy với tôi, ko phải giảng luật với tôi.

Em : thế tôi hỏi các anh, tại sao xe máy đi ngược chiều, đi qua mặt các anh mà các anh không bắt để cho gây nguy hiểm cho cái xe tải kia, để nó phải phanh ? (vừa lúc ấy có một xe máy nữa lại đi ngược chiều qua mặt chô em và xxx đang đứng)

Em(tiếp) : đấy đấy, xe máy đi ẩu, đi láo thế sao các anh không bắt đi

XXX : chúng tôi không đủ năng lực để bắt, a giỏi ra mà bắt đi.(em buồn vãi)

Em : vâng, a nói thế thì tôi thông cảm cho các anh vì năng lực không có, nhưng mà các anh vẫn đứng giữa đường chặn xe tôi được cơ mà.

XXX : (im lặng)

Em : mà tôi nói cho đúng nhá, lúc nãy là tôi đi làn của tôi, xe tải đi làn xe tải, rồi xe tải gặp xe máy đi ẩu nó phanh lại thì làm sao tôi biết được mà phanh cùng nó cho đúng điệu ? Mà thế thì thành ra nó đi chậm hơn tôi, tự nhiên tôi vượt lên chứ tôi không có ý định vượt, mà tôi vẫn đang đi bên trái nhé, không vượt phải. Chẳng lẽ xe tải nó hứng lên nhảy Lambatda, đi giật cục thì tôi cũng phải nhảy Lambatda theo nó ah ?

XXX : tôi không bảo anh vượt phải, mà vượt ở chỗ cấm vượt.

Em : thế xe tải phanh lại thì tôi cũng phải phanh lại ah, mà nói cho cùng, nó phanh gấp thế thì tôi có muốn cũng chẳng phanh theo nó được.
(lúc đó, một xe ôm trèo rào từ bên kia đường đi sang)

Xe ôm : các anh ấy nói đúng rồi chứ chẳng nói sai đâu

Em (quay sang XXX) : đây này, cái ông này trèo qua dải phân cách, đi vào đường cấm đi bộ sao các anh không xử đi
(Xe ôm lườm em rồi biến)

XXX : thôi, chúng tôi không mất thời gian với anh, cầm giấy tờ mà đi đi.

Em : vâng, chào anh, tôi còn không muốn mất thời gian với anh gấp 10 lần nhá. Có ra đồng nào đâu, đói nhe răng.

********The end****************

Các cụ đi qua chỗ đó cẩn thận nhé.
Trước tiên cảm ơn Cụ chủ đã cho ANh Em thêm kinh nghiệm.
bài này CỤ thêm vào cạnh cái chữ bôi đỏ đó là:"9h" thì sẽ hay và ý nghĩa hơn.
Em nó chưa ăn sáng mà CỤ chủ bắt Em nó nói nhiều thế thì kô đành l;òng lắm.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại quên điều đầu tiên cần làm khi gặp xxx rồi, lần sau mở ghi âm cụ nhé

luklak

Xe điện
xxx toàn văn hóa ngắn, vốn từ ít nên gặp cụ nào lợi khẩu tý là cứng họng và lòi bản chất n gu dốt ra, bác chủ làm tốt lắm, vótka bác nhé.

Thanhz

Xe tăng
Dư lày mà nhiều cụ mở miệng là chửi xxx Thanh Hóa. Chã có tội còn bắn cho thành có tội; có tội bị phạt lại chửi.

thaptothanh13

Xe tải
Vốt cụ!! Cụ không chỉ chiến với với Trương Tuần mà còn chiến với cả Xe ôm nữa!!

Trương Tuần với cả xe ôm
Hôm nay gặp cụ ngậm mồm nín câm

hungbm

Xe điện
XXX trả lời như mứt. Nếu thiếu năng lực thì nhà đừng có ra đứng đường bắt láo nữa. Bó tay XXX

Matizcoi

Xe cút kít
em khuyên tay bẹn em là đừng làm xxxGT ở Quận Hoàng Mai, chả biết nó có nghe hông ....

super_street8x

Xe đạp
Gặp phải mấy ông xxx củ chuối này thì nản luôn. voka cụ nhá

Ngoc Phan XLS

Xe container
em khuyên tay bẹn em là đừng làm xxxGT ở Quận Hoàng Mai, chả biết nó có nghe hông ....
Em cũng khuyên ông anh rể ở quê khi ông ý có ý định sang làm Trương Tuần, đến giờ vẫn nghe em nhưng sắp tới chả biết thế nào!:(

Mapu

Xe tăng
Thế là mất toi bữa ăn sáng của chúng nó rồi, cụ ác quá.

mai.thanh10

Xe container
Các bác cứ cãi nhan nhản mà toàn cãi thắng thế này năm sau trường ĐHCS nó lại phải hạ điểm chuẩn để lấy đủ chỉ tiêu mất thôi :))
Có phải thi đâu mà hạ điểm chuẩn hở cụ?