[Thảo luận] XXX bắt lỗi em ở đường dẫn lên cầu cạn Pháp Vân (hướng đi từ đầu đường cao tốc)

Chivas_xlt

Xe hơi
Em có một kinh nghiệm nóng hổi chia sẻ với các cụ.

Sáng nay, em đi từ Khu đô thị Pháp Vân, chạy ra đầu đường cao tốc để vòng lên cầu cạn Pháp Vân để đi sang Khuất Duy Tiến. Chạy đến chỗ đường vòng vòng thì có chuyện.

Cụ thể lúc đó em đang đi làn ngoài bên trái, phía trước em (khoảng 10m) là xe tải 35 tấn đang chạy làn trong (bên tay phải em). Có 2 xe máy đi ngược chiều từ cầu cạn đi xuống tìm đường ra Giải Phóng thì phải, cắt ngang mặt xe tải, thế là ông xe tải phanh lại thì xe em vượt lên (e vẫn đi làn bên trái của em nhá). Đi thêm 100m thì xxx vẫy em lại. E cầm giấy tờ xuống xe.

Em : anh cho hỏi tôi phạm lỗi gì ?

XXX : a cứ cho xem giấy tờ ( e đưa giấy tờ)
XXX : a không xi nhan khi chuyển làn ở ngã ba

Em : ý anh nói là làn nào ? Tôi chẳng thấy xe tôi đè lên cái vạch sơn nào cả. Còn trước khi rẽ vào đường dẫn lên cầu tôi đã xinhan những chắc các anh đứng chỗ này cũng chẳng thấy được.

XXX : anh cứ từ từ, a còn vượt trái luật, tôi nói để a biết là ở gầm cầu, ngã ba...không được vượt xe khác. Biển số xe tôi còn ghi đây này (giơ lòng bàn tay ra cho em xem)

Em : xin lỗi anh nhé. Nếu ý anh nói tôi vượt ở đường dẫn từ Giải Phóng vào thì cũng ko được vì tôi đi từ Khu Pháp Vân ra.

XXX : ý tôi là a vượt ở ngã Ba (tay xxx chỉ ra chỗ mà ông xe tải vừa phanh cái hự trước mặt em ấy)

Em : thế tôi hỏi các anh nhá, tôi có đi sai làn không, có vượt tốc độ không ?

XXX : a đừng có giờ bài đấy với tôi, ko phải giảng luật với tôi.

Em : thế tôi hỏi các anh, tại sao xe máy đi ngược chiều, đi qua mặt các anh mà các anh không bắt để cho gây nguy hiểm cho cái xe tải kia, để nó phải phanh ? (vừa lúc ấy có một xe máy nữa lại đi ngược chiều qua mặt chô em và xxx đang đứng)

Em(tiếp) : đấy đấy, xe máy đi ẩu, đi láo thế sao các anh không bắt đi

XXX : chúng tôi không đủ năng lực để bắt, a giỏi ra mà bắt đi.(em buồn vãi)

Em : vâng, a nói thế thì tôi thông cảm cho các anh vì năng lực không có, nhưng mà các anh vẫn đứng giữa đường chặn xe tôi được cơ mà.

XXX : (im lặng)

Em : mà tôi nói cho đúng nhá, lúc nãy là tôi đi làn của tôi, xe tải đi làn xe tải, rồi xe tải gặp xe máy đi ẩu nó phanh lại thì làm sao tôi biết được mà phanh cùng nó cho đúng điệu ? Mà thế thì thành ra nó đi chậm hơn tôi, tự nhiên tôi vượt lên chứ tôi không có ý định vượt, mà tôi vẫn đang đi bên trái nhé, không vượt phải. Chẳng lẽ xe tải nó hứng lên nhảy Lambatda, đi giật cục thì tôi cũng phải nhảy Lambatda theo nó ah ?

XXX : tôi không bảo anh vượt phải, mà vượt ở chỗ cấm vượt.

Em : thế xe tải phanh lại thì tôi cũng phải phanh lại ah, mà nói cho cùng, nó phanh gấp thế thì tôi có muốn cũng chẳng phanh theo nó được.
(lúc đó, một xe ôm trèo rào từ bên kia đường đi sang)

Xe ôm : các anh ấy nói đúng rồi chứ chẳng nói sai đâu

Em (quay sang XXX) : đây này, cái ông này trèo qua dải phân cách, đi vào đường cấm đi bộ sao các anh không xử đi
(Xe ôm lườm em rồi biến)

XXX : thôi, chúng tôi không mất thời gian với anh, cầm giấy tờ mà đi đi.

Em : vâng, chào anh, tôi còn không muốn mất thời gian với anh gấp 10 lần nhá. Có ra đồng nào đâu, đói nhe răng.

********The end****************

Các cụ đi qua chỗ đó cẩn thận nhé.
Hài vãi cái ông GT xxx này''a đừng có giờ bài đấy với tôi, ko phải giảng luật với tôi", tình hình mấy chú xxx non kinh nghiệm này là kiểu" đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm rồi"
Bác hộ thoại với chú xxx này hay quá, e xin mời bác 1 ly Chivas nhé!

cargoman

Xe điện
Các cụ thông cảm, thiếu năng lực thì mới ra đứng đường mà kiếm ăn, chứ có năng lực thì ngồi ở nhà sẽ có mấy thằng thiếu năng lực nó đưa đến tận mồm cho mà ăn

Orient Sea

Xe điện
Chia sẻ với cụ chủ vì đã mất thời gian với cái bọn ấy! Cám ơn cụ vì đã kể câu chuyện để cả nhà biết về cái trò mèo mới của cái lũ ấy! Thật buồn!

be beo

Xe tăng
Chán nhỉ, giờ còn phát ngôn là không đủ năng lực... X_X

MRNO

Xe hơi
hihi buồn cười quá các cụ ạ!hic hic

terry

Xe hơi
Cám ơn Cụ chủ đã post bài lên đây để em học hỏi kinh nghiệm