[Thảo luận] XXX bắt lỗi " BẰNG MỒM" nhưng lại có 2 thằng xe ôm làm chứng ????

Jeep A2

Xe máy
Đọc đoạn đầu của cụ thấy ngờ ngợ (nhà cháu bị phạt ở TH, đúng đoạn BĐ), đọc đoạn nữa thì chuẩn cmnr .... hoá ra mấy năm nay vẫn trò đó.

limited

Xe đạp
Trường hợp xe ôm làm đệ có lâu rồi, em bị bắt không muốn đi nộp phạt, mấy ông CSGT bảo ra nhờ mấy a xe ôm nộp hộ cơ mà

viethung_91

Xe máy
Trường hợp xe ôm làm đệ có lâu rồi, em bị bắt không muốn đi nộp phạt, mấy ông CSGT bảo ra nhờ mấy a xe ôm nộp hộ cơ mà
đội ngũ chó đàn đó phát triển khá lắm, còn làm xe ôm giúp xxx đuổi theo cơ, cuối ngày trước khi về thì xxx thí cho ít tiền. Ko có học thức đi làm xe ôm + ko còn sự liêm sỉ thì dễ bị lôi kéo làm đệ cho xxx lắm cụ à

htuanonl

Xe hơi
xxx thế này thì chịu rồi, giờ chỉ có quay lén rồi tung lên thôi, xe ôm chắc cũng được ít tiền trong vụ này nên sẽ làm ăn ác lắm đó

design0804

Xe tải
Qua tham khảo y kiến và tư vấn của 1 số cụ bô lão ở Of cháu đã rút ra hướng giải quyết vấn đề này như sau :
_ khi các cụ đã đi qua đèn xanh đèn đỏ 1 đoạn xxx mới đuổi theo bắt lỗi vượt đèn đỏ ( thường ko bắt dc ở ngã tư vì các cụ đi đúng luật ko vượt bjo ) xxx sẽ ko có hình ảnh và ko có cam để bằng chứng bắt các cụ , thay vào đó sẽ nói có người làm chứng , thì lúc này các cụ cứ yêu cầu đồng chí xxx cho đi nhờ xe máy về bốt hoặc chỗ nào người làm chứng như xxx nói , xe của các cụ thì cứ để nguyên ở đấy . Về đến chỗ người làm chứng thì hỏi luôn nó là biển số xe , màu xe , loại xe , nhãn hiệu xe của các cụ là nó móm luôn ( nhớ ghi âm lại ) nó ko nắm dc các yếu tố trên mà vẫn ký vào bb làm chứng thì các cụ sẽ có đơn khiếu nại , đơn kiện dân sự cùng đoạn ghi âm , theo tham khảo của cháu thì thằng làm chứng láo sẽ phải bồi thường tổn hại về thời gian, tinh thần , danh dự cho các cụ nhưng cháu dám chắc các cụ hỏi xong bố nó cũng ko dám ký vào đơn . lưu ý là tuyệt đối ko đi xe về bốt hoặc lại chỗ thằng làm chứng để nó thấy xe mình :>
Trên đây là 1 vài ý kiến cá nhân của cháu tham khảo và tích góp qua mấy ngày theo dõi tình hình bắt láo ở đây, mong các cụ thấy thiếu xót thì bổ sung giúp cháu

gunner_hp

Xe tăng
Qua tham khảo y kiến và tư vấn của 1 số cụ bô lão ở Of cháu đã rút ra hướng giải quyết vấn đề này như sau :
_ khi các cụ đã đi qua đèn xanh đèn đỏ 1 đoạn xxx mới đuổi theo bắt lỗi vượt đèn đỏ ( thường ko bắt dc ở ngã tư vì các cụ đi đúng luật ko vượt bjo ) xxx sẽ ko có hình ảnh và ko có cam để bằng chứng bắt các cụ , thay vào đó sẽ nói có người làm chứng , thì lúc này các cụ cứ yêu cầu đồng chí xxx cho đi nhờ xe máy về bốt hoặc chỗ nào người làm chứng như xxx nói , xe của các cụ thì cứ để nguyên ở đấy . Về đến chỗ người làm chứng thì hỏi luôn nó là biển số xe , màu xe , loại xe , nhãn hiệu xe của các cụ là nó móm luôn ( nhớ ghi âm lại ) nó ko nắm dc các yếu tố trên mà vẫn ký vào bb làm chứng thì các cụ sẽ có đơn khiếu nại , đơn kiện dân sự cùng đoạn ghi âm , theo tham khảo của cháu thì thằng làm chứng láo sẽ phải bồi thường tổn hại về thời gian, tinh thần , danh dự cho các cụ nhưng cháu dám chắc các cụ hỏi xong bố nó cũng ko dám ký vào đơn . lưu ý là tuyệt đối ko đi xe về bốt hoặc lại chỗ thằng làm chứng để nó thấy xe mình :>
Trên đây là 1 vài ý kiến cá nhân của cháu tham khảo và tích góp qua mấy ngày theo dõi tình hình bắt láo ở đây, mong các cụ thấy thiếu xót thì bổ sung giúp cháu
Nhà em nghĩ nó đã phím bắt con nào là chúng nó thông báo cho nhau hết rồi, loại xe, biển số...em nghĩ thuộc 2 cái thông tin đó ko mất nhiều quá 2 phút ạ.

Được, một khi cụ dám đấu tranh thì chấp nhận mất thời gian, thậm chí gặp sự phiền phức...! Em voka cụ, nhưng body cụ phải ngon ngon 1 tý, kẻo mấy thằng côn đồ nó lại ra nó va chạm, đập máy của cụ! Rồi CA bảo: người dân họ bức xúc nên họ đập máy của cụ !!! Đấu tranh với bạn này cần nhiều phương án bảo vệ mình!
Cụ nói chuẩn không cần chỉnh :D. Bây giờ làm gì cũng nên có phương án bảo vệ mình, haiz

xe than

Xe tăng
Mấy thằng xe ôm bợ mít xxx ghét thật.

hyundai_hn

Xe tải
1- Đèn xanh đèn đỏ thanh hóa ( đoạn ngã tư bưu điện - đại lộ lê lợi rẽ đi sầm sơn )
2- đèn xanh đèn đỏ đoạn đầu Tam điệp ( thanh hóa - HN ) đoạn này mới làm chỉ cắm cọc đèn 1 bên và ko có vạch kẻ đường , rất hay bị mấy xxx ở đây ăn bẩn lỗi lấn vạch mà ko có vạch :-$
Còn mấy đoạn nữa mà cháu ko nhớ rõ đường nhưng qua đèn xanh đèn đỏ mà các cụ cứ thấy xxx đứng kem máy ông xe ôm thì nên chú ý
quá chuẩn bác ạ. toàn lừa nhau e suýt cũng bị dính phốt quả ngã tư đèn đỏ mà ko có vạch kẻ đường.

hailoc

Xe tải
Cuối tuần vừa qua nhà cháu cố tình lượn 2 vòng chỗ bưu điện Thanh Hóa mà không gặp đồng chí xxx của kụ chủ thớt. Chắc là không phải ca của đồng chí ấy. Nhà cháu toàn cố tình để 1s phi qua luôn nhá :D

Kéo Xe

Xe hơi
Cuối tuần vừa qua nhà cháu cố tình lượn 2 vòng chỗ bưu điện Thanh Hóa mà không gặp đồng chí xxx của kụ chủ thớt. Chắc là không phải ca của đồng chí ấy. Nhà cháu toàn cố tình để 1s phi qua luôn nhá :D
bác máu thế. e 2s là ứ dám đi qua nữa hjhj

minhphong

Xe hơi
Tốt nhất là làm cái cam hành trình thôi ạ. Chấp nhận mất thời gian dừng xe nhưng được chửi cả 3 thằng. xxx và 2 thằng xe ôm.
Cho bọn c hó đó xem rồi xỉ vả cho bõ tức.
Nếu không có cam cứ lôi bố mẹ nó ra bắt nó thề thốt. Nếu bọn c hó đó nó chấp nhận thề với thốt thì cụ đành mất xiền thôi. :D

Bummer9332

Xe buýt
Bọn nó thông đồng ăn bẩn thì khó đỡ thật.

luugu2

Xe buýt
cái này cũng khó đây,cụ có bỏ chạy đâu mà đuổi theo còn vi phạm thi xxx phải sử lý tại chỗ chứ sao để ng ta đi rồi mới đuổi theo sai hoàn toàn kể cả nhân chứng,cụ chụp ảnh lúc bị đuổi và giữ và khu vục xxx bảo mình vi phạm yêu cầu đưa vào biên bản.mang đi khiếu lại [các cụ lên đọc kỹ quyên hạn của csgt khi làm nhiệm vụ

AcidS

Xe điện

hiepthong

Xe đạp
Được, một khi cụ dám đấu tranh thì chấp nhận mất thời gian, thậm chí gặp sự phiền phức...! Em voka cụ, nhưng body cụ phải ngon ngon 1 tý, kẻo mấy thằng côn đồ nó lại ra nó va chạm, đập máy của cụ! Rồi CA bảo: người dân họ bức xúc nên họ đập máy của cụ !!! Đấu tranh với bạn này cần nhiều phương án bảo vệ mình!
Em like cái chỗ này. Dân đâu mà bức xúc hay thế =))

huyta

Xe buýt
Từ hôm nay, luật xử lý vi phạm hành chính đi vào hiệu lực cùng với luật khiếu nại tố cáo bản mới cụ ạ.
Thế thì em ghi vào phần ý kiến là "yêu cầu chưng minh vi phạm" thì liệu có ôn áp ko cụ. Trọng chứng hơn trọng cung phải ko cụ.