[Thảo luận] XXX bắt láo trên đường Giải Phóng

anhtho

Xe ngựa
GTCC Hà Nội đuội lắm, làn đường rộng quá khổ, vạch vôi lúc tỏ lúc mờ. Đi đúng cũng khó chứ nói gì. Ví như con đường Nam kỳ Khởi nghĩa trong tp HCM, đường mỗi bên phân 3 làn rõ rệt (vạch đứt), 4b đi 2 làn sát trái và giữa, 2b đi làn giữa và sát lề. 4b chuyển làn thoải mái (phải xi nhan). Cả 2b và 4b, khi cần rẽ thì cứ trộn làn. Em thấy đường này là trục chính, lượng xe cộ khá đông mà ít khi kẹt.

Hôm nay em đi từ Pháp Vân rẽ qua Giải Phóng thì gặp quả biển không quy chuẩn như thế này.

Trên đường chả có vạch chỉ hướng 1.18, vạch vôi thì đứt nằm chềnh ềnh giữa đường, nhưng vẫn có 02 xxx lao ra.

xxx 1, lao ra cầm gậy chỉ em vào lề, em giảm tốc, xi nhan tạt vào lề phải.

xxx 2, nhìn có nét hân hoan.

xxx1: Cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Đồng chí cho hỏi sao lại dừng xe tôi?
xxx 1: Sai làn, xuống xe, đưa giấy tờ đây.
Em bắt đằu bực.
Em: Anh chưa chào, và tôi không đi sai làn, nên anh không có quyền kiểm tra giấy tờ, giấy tờ tôi luôn đủ.
xxx2 thấy xxx 1 gặp khó, lao ra.
xxx 2: Đưa giấy tờ đây, đi sai làn, phạt rất nặng, mình là người có đạo đức, đi sai thì phải nhận lỗi.
xxx 1: Bla bla...
xxx2: Bla bla...
tóm lại là nói về đạo đức và giọng đầy đe nẹt.

Em kệ và bảo:
1. Tôi không sai và có cam hành trình.
2. Tôi đang bận, đề nghị lập biên bản và tôi sẽ làm đơn tới lãnh đạo vì có 02 trường hợp xảy ra: 1) Các anh không nắm chắc nghiệp vụ, cần học lại. 2) Vô đạo đức khi cố tình bắt láo làm mất thời gian của công dân, ảnh hưởng tới uy tín của nghành công an.

Hai xxx không nói gì và em lên xe đi. Tất cả diễn ra trong khoảng 4p và có thêm 2 trường hợp bị toét .
Thấy bác Santa Fe khúm núm đưa giấy tờ rồi.

Các cụ đi qua đây cẩn thận nhé, xxx bắt được rất nhiều các cụ yếu bóng vía. Sự việc diễn ra lúc 14:10p ngày hôm nay 29/9/2015.
Ây dà. Thế này mà các anh ý cũng bắt thì đúng là tận tuỵ quá. Xui thế nào lại gặp đúng ofer cứng, em đi đường này suốt mà sao ko được gặp nhỉ :))

Bigisbest

Xe container
Hôm nay em đi từ Pháp Vân rẽ qua Giải Phóng thì gặp quả biển không quy chuẩn như thế này.

Trên đường chả có vạch chỉ hướng 1.18, vạch vôi thì đứt nằm chềnh ềnh giữa đường, nhưng vẫn có 02 xxx lao ra.

xxx 1, lao ra cầm gậy chỉ em vào lề, em giảm tốc, xi nhan tạt vào lề phải.

xxx 2, nhìn có nét hân hoan.

xxx1: Cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Đồng chí cho hỏi sao lại dừng xe tôi?
xxx 1: Sai làn, xuống xe, đưa giấy tờ đây.
Em bắt đằu bực.
Em: Anh chưa chào, và tôi không đi sai làn, nên anh không có quyền kiểm tra giấy tờ, giấy tờ tôi luôn đủ.
xxx2 thấy xxx 1 gặp khó, lao ra.
xxx 2: Đưa giấy tờ đây, đi sai làn, phạt rất nặng, mình là người có đạo đức, đi sai thì phải nhận lỗi.
xxx 1: Bla bla...
xxx2: Bla bla...
tóm lại là nói về đạo đức và giọng đầy đe nẹt.

Em kệ và bảo:
1. Tôi không sai và có cam hành trình.
2. Tôi đang bận, đề nghị lập biên bản và tôi sẽ làm đơn tới lãnh đạo vì có 02 trường hợp xảy ra: 1) Các anh không nắm chắc nghiệp vụ, cần học lại. 2) Vô đạo đức khi cố tình bắt láo làm mất thời gian của công dân, ảnh hưởng tới uy tín của nghành công an.

Hai xxx không nói gì và em lên xe đi. Tất cả diễn ra trong khoảng 4p và có thêm 2 trường hợp bị toét .
Thấy bác Santa Fe khúm núm đưa giấy tờ rồi.

Các cụ đi qua đây cẩn thận nhé, xxx bắt được rất nhiều các cụ yếu bóng vía. Sự việc diễn ra lúc 14:10p ngày hôm nay 29/9/2015.
=))
- Cụ hay soi giống em, bắt nọn từng tiểu tiết một. Vót cụ. Ko chào em còn bắt chào lại tử tế, cấm vừa chào vừa ngoắc gậy vào ngón tay :D.
- "phạt rất nặng..": Láo, nặng nhẹ do luật định, sao phải dọa ông nhể?
- "mình là người có đạo đức": MK, đức hay ko can cớ gì mầy nhận xét?
- Đậm cuối: Một số rất..ko thích khi bị chê là kém nghiệp vụ, bấm trúng huyệt là tê luôn. (Hay khoe bằng lắm cơ...)

thanh.hats

Xe tải
E thấy cụ lên bình tĩnh ko cần phải nóng làm gì cụ à!mình đúng việc gì phải sợ!

E thấy cụ lên bình tĩnh ko cần phải nóng làm gì cụ à!mình đúng việc gì phải sợ!
Đúng oy` cụ ạ. Nhiều khi mất bình tĩnh sẽ khiến mình phát ngôn hoặc cư xử sai. Có điều là "một bộ phận" xxx bắt không đúng xong cứ áp đặt và o ép nên rất dễ gây bức xúc. Bảo sao VHGT còn nhiều điều tranh cãi.

danhbongkinh247

Xe đạp
May là cụ gặp phải xxx non

Chekmate

Xe điện
cảm ơn cụ chủ, nhà em hay đi qua đoạn này, tuy chưa bị bắt bao giờ vì em toàn đi bên trái cho lành, nhưng cứ ngâm cứu đề phòng lúc chạm xxx :D

hoangbn136

Xe hơi
Thế theo các cụ qua đoạn này mà rẽ phải như cụ này thì đi thế nào mới đúng ạ

Cần nắm chắc luật khi gặp xxx

Nganha75

Xe buýt
.Vạch kẻ đường thì thiếu.
Biển thì không đúng tiêu chuẩn, chưa nói đến việc theo biển này thì xe khách và xe tải là cấm lưu hành.
Xxx biết và Cố Tình doạ bắt láo. Em mà như cụ chủ thì cũng ức chế, chửi là đúng