[Thảo luận] XXX bắt láo trên đường Giải Phóng

cogane

Xe buýt
cụ chủ nóng tính, như em chắc em chỉ hỏi xxx 1 câu là vạch phân làn cho mỗi làn đường dưới đường đâu, nếu xxx giải thích được thì nộp phạt không thì xin chào.

đường này giờ đi rất bát nháo, vì bỏ phân cách cứng giữa ô tô và xe máy. vạch kẻ đường thì chả có

Tony_Bui

Xe buýt
Đắng lòng cảnh các xxx vì mấy đồng tiền bẩn mà đánh mất hình ảnh của bản thân trước gia đình, bạn bè, người thân.. khi họ thấy những bức hình và comment thế này trên mạng …

cvnam

Xe tải
thử hỏi các con, các cháu 3x cũng tham gia Of, rồi đọc được thear như thế này thì họ sẽ nghĩ gì nhỉ?! nhìn cái mặt cười rõ tươy

ubisapro

Xe trâu
1. Cụ chủ xúc phạm loài chó thế@@ Chó ko biết làm việc kiểu đó đâu.

2. Mình làm việc nên có văn hóa, còn thằng khác có hay ko, mọi người, xã hội sẽ tự thấy. Đôi lời góp ý với cụ chủ

3. Biển em thấy như thế tạm chấp nhận được rùi, ko nên xét nét quá, có điều biển treo báo kiểu 5 làn, dưới thì chỉ có 2. Cái này là đặc sản của HN đến nơi rùi, rất nhiều phản ánh, bài trên ốp mà chưa thấy thay đổi j. Biển với vạch mâu thuẫn thì xxx chả căn cứ vào đâu để phạt được. XXX vợt là sai, dân nộp phạt thì dân thiệt, dân ko nộp phạt, vẫn đi bên phải vạch thì lại hơi xem thường biển báo. Nói chung tất cả do làm ăn cẩu thả mà ra@@

cpbop

Xe hơi
Hôm nay em đi từ Pháp Vân rẽ qua Giải Phóng thì gặp quả biển không quy chuẩn như thế này.

Trên đường chả có vạch chỉ hướng 1.18, vạch vôi thì đứt nằm chềnh ềnh giữa đường, nhưng vẫn có 02 con chó vàng lao ra( xin lỗi loài chó và các cụ, vì hai con chó này đã bắt láo lại còn có lời lẽ rất xấc xược).

Chó 1, lao ra cầm gậy chỉ em vào lề, em giảm tốc, xi nhan tạt vào lề phải.

Chó 2, ra đớp mồi mà Chó 1 săn bắt được, các cụ có thể thấy nét vui trên mặt nó.

Chó 1: Cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Đồng chí cho hỏi sao lại dừng xe tôi?
Chó 1: Sai làm, xuống xe, đưa giấy tờ đây.
Em bắt đằu bực.
Em: Anh chưa chào, và tôi không đi sai làn, nên anh không có quyền kiểm tra giấy tờ, giấy tờ tôi luôn đủ.
Chó 2 thấy Chó 1 gặp khó, lao ra.
Chó 2: Đưa giấy tờ đây, đi sai làn, phạt rất nặng, mình là người có đạo đức, đi sai thì phải nhận lỗi.
Chó 1: Bla bla...
Chó 2: Bla bla...
tóm lại là nói về đạo đức và giọng đầy đe nẹt.

Em kệ chúng nó sủa và bảo:
1. Tôi không sai và có cam hành trình.
2. Tôi đang bận, đề nghị lập biên bản và tôi sẽ làm đơn tới lãnh đạo vì có 02 trường hợp xảy ra: 1) Các anh không nắm chắc nghiệp vụ, cần học lại. 2) Vô đạo đức khi cố tình bắt láo làm mất thời gian của công dân, ảnh hưởng tới uy tín của nghành công an.

Hai con chó *** ngắn tũn lại, khỏi sủa và em lên xe đi. Tất cả diễn ra trong khoản g 4p và chúng nó kịp tóm 2 bác nữa( Chó 1 và Chó 3). Thấy bác Santa Fe khúm núm đưa giấy tờ rồi.

Các cụ đi qua đây cẩn thận nhé, chúng nó bắt được rất nhiều các cụ yếu bóng vía. Sự việc diễn ra lúc 14:10p ngày hôm nay 29/9/2015.

Trường hợp của cụ giống hệt em hôm trước.
Thằng trẻ hàm thiếu úy hay trung úy gì đấy tuýt em lại thông báo lỗi, yêu cầu kiểm tra giấy tờ, em bảo tôi k sai, tôi không đưa. Em chiến đấu võ mồm với nó mất khoảng 5 phút, đại loại cũng như cụ, cuối cùng nó yếu thế dọa em bảo không chấp hành yêu cầu của nó, nó sẽ gọi xe đến cẩu về đồn, em bực mình lôi điện thoại ra bảo anh thông báo lỗi và lập biên bản đúng lỗi đấy cho tôi, nó bảo thông báo rồi, k thông báo lại và nháy bộ đàm cho đội trưởng đến bảo có người ghi hình. Đội trưởng xuống hỏi nhẹ nhàng mấy câu đại loại là anh ở đâu, làm gì...có gì anh em nhẹ nhàng, chúng tôi đã lập biên bản anh đâu...., cuối cùng là bảo anh đi đi và cũng không dám hỏi giấy tờ nữa.
P/S: em gọi là thằng vì thằng trẻ nói năng rất bố láo, cụ có ghi âm được thì gửi cho lãnh đạo nó cho chết mịa nó đi.

Chỉnh sửa cuối:

Nhin

Xe tải
Em bực là vì chúng nó đã bắt láo, lại còn hống hách, xỉ nhục cá nhân em là không có đạo đức, không giám nhận sai và doạ nạt. Video em lưu đầy đủ luôn, nhưng thế này là đủ rồi, làm quá bị kỷ luật, mất việc, mất miếng cơm manh áo thì quá là độc ác. Em chỉ muốn cảnh báo các bác để đừng mất tiền oan, những đồng tiền mà em và các bác đổ mồ hôi ra lao động chân chính để kiếm cho gia đình, để nộp thuế cho đất nước.

kientrunganh

Xe buýt
Không hiểu là sao cụ chủ lại nói là vạch 1.18, Vì đây là biển gần giống biển 4.12 mà. Cụ nào thông não cho e được không ạ

thanglaw29b

Xe hơi
Nếu có mục thanh niên cứng của năm e xin đề cử cụ ợ

NguyenDK1712

Xe buýt
Hôm trước em cũng dính tại đây, thông báo lỗi đi vào làn xe máy. Nhưng rất tiếc, xe đang bật xi nhan phải, em đang chuyển làn để rẽ nhưng vẫn cố tình bắt em. cò cưa với em một lúc em đưa hết giấy tờ bảo thích thì cứ lập biên bản đi, thế lại thôi.
Nói chung làm vc với xxx mình cứ lịch sự, tỏ rõ là người hiểu luật, thái độ làm vc cứng rắn là xxx ko dám làm láo đâu.
Chúc các cụ lái xe an toàn :)!

Nhin

Xe tải
Vấn đề là xxx biết là bắt sai nhưng cứ cố tình bắt dân đề vòi tiền những ai không nắm chắc luật. Lẽ ra phải hướng dẫn, nhắc nhở chứ không phải dọa để kiếm tiền, khốn nạn ở chỗ đó các cụ ạ.

giangthuy3108

Xe buýt
đợt trước em cũng bị dừng xe láo bởi 5 anh em áo vàng quả cảm và em yêu cầu lập biên bản luôn thì các đồng chí trả lời "anh yên tâm, tôi sẽ lập biên bản đầy đủ lỗi cho anh" ;)), em đưa luôn giấy tờ xem cho nóng, cãi nhau một hồi rồi cũng phải đưa lại để em lên xe đi. Công nhận bị bắt láo cực kỳ ức chế các cụ ạ

RR Evoque

Xe tăng
Trong mọi tình huống, nên cư xử nhẹ nhàng, từ tốn cụ ợ.
Đoạn này em đi ngày 2 lần mà chưa lần nào bị tóm dù đi bất cứ làn nào/

Còn biển ở đây sai quy chuẩn và thiếu vạch kẻ đường.

caygold

Xe hơi
Sau khi chủ thớt đăng bài này chắc em phải đi làm con cam hành trình để bảo vệ mình

Tran quan hop

Xe hơi
Nói chung các cụ nên đọc luật thật nhiều vào mới dám đấu lại xxx như cụ chủ.luật sứ ta chuối lắm

chinhatm

Xe container
Hôm nay em đi từ Pháp Vân rẽ qua Giải Phóng thì gặp quả biển không quy chuẩn như thế này.

Trên đường chả có vạch chỉ hướng 1.18, vạch vôi thì đứt nằm chềnh ềnh giữa đường, nhưng vẫn có 02 xxx lao ra.

xxx 1, lao ra cầm gậy chỉ em vào lề, em giảm tốc, xi nhan tạt vào lề phải.

xxx 2, nhìn có nét hân hoan.

xxx1: Cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Đồng chí cho hỏi sao lại dừng xe tôi?
xxx 1: Sai làn, xuống xe, đưa giấy tờ đây.
Em bắt đằu bực.
Em: Anh chưa chào, và tôi không đi sai làn, nên anh không có quyền kiểm tra giấy tờ, giấy tờ tôi luôn đủ.
xxx2 thấy xxx 1 gặp khó, lao ra.
xxx 2: Đưa giấy tờ đây, đi sai làn, phạt rất nặng, mình là người có đạo đức, đi sai thì phải nhận lỗi.
xxx 1: Bla bla...
xxx2: Bla bla...
tóm lại là nói về đạo đức và giọng đầy đe nẹt.

Em kệ và bảo:
1. Tôi không sai và có cam hành trình.
2. Tôi đang bận, đề nghị lập biên bản và tôi sẽ làm đơn tới lãnh đạo vì có 02 trường hợp xảy ra: 1) Các anh không nắm chắc nghiệp vụ, cần học lại. 2) Vô đạo đức khi cố tình bắt láo làm mất thời gian của công dân, ảnh hưởng tới uy tín của nghành công an.

Hai xxx không nói gì và em lên xe đi. Tất cả diễn ra trong khoảng 4p và có thêm 2 trường hợp bị toét .
Thấy bác Santa Fe khúm núm đưa giấy tờ rồi.

Các cụ đi qua đây cẩn thận nhé, xxx bắt được rất nhiều các cụ yếu bóng vía. Sự việc diễn ra lúc 14:10p ngày hôm nay 29/9/2015.
Tôi cũng bị một lần ở ngã ba với Trương Định, chỉ mất có 2 phút

chinhatm

Xe container
Còn phơm là biển láo nhé.

412 chỉ có 4 biển. Và

Biển ô tô sai (hình khác)

Biển xe gắn máy bịa ra (chỉ có hình của mô tô 412d)

Biển xe đạp bịa nốt (không có), phải dùng biển 304 mới là làn cho xe thô sơ
Bác chuẩn! Còn một điều nữa mà ít người để ý. Nếu như cả 4 cái biển đều làm đúng như quy chuẩn (biển 412) thì nó vẫn sai, bởi biển 412 có đến 3 loại biển dành cho ô tô, nếu chỉ cắm 1 loại (dành cho ô tô con như hình ảnh) thì nghiễm nhiên đoạn đường này sẽ cấm xe tải, xe khách, xe máy, xe đạp điện... Đây là bất cập lớn mà đáng lẽ xxx phải kiến nghị Bộ GTVT hủy bỏ loại biển này

Mr.DK128

Xe máy
Đi đường bây giờ mà không hiểu luật là chết ngay!

tuanktxd77

Xe đạp
Tôi đăng mấy hôm trước trường hợp của tôi tại đúng vị trí này sao mod lại xóa đi của tôi nhỉ. Tôi nói sự thực chứ có nói sai đâu. offer dạo này cũng sợ xxx ah