[Thảo luận] XXX băn tốc độ buổi tối tại phúc yên. Không cho người vi phạm ghi ý kiến !!!

thhung

Xe buýt
Em cứ tưởng buổi tối ko bắn được tốc độ chứ nhỉ. Dư này thì chết

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Em nghĩ kiểu gì mình cũng phải ghi ý kiến vào biên bản xong rồi với ký

phamluanvu

Xe hơi
Tiện đây cháu còn non nớt,các chú các bác,các cụ cho cháu hỏi : Hình ảnh trên máy bắn tốc độ và hình ảnh chụp lại xe mình nó ra sao ạ,làm thế nào để biết đúng là mình quá tôc độ khi xem một bức ảnh ? ( có phải trên bức ảnh thể hiện xe,biển số,tốc độ dang di chuyển,ngày giờ chụp? ) , vậy thì trên máy bắn nó thể hiện thế nào ạ? em ngu thật lòng em hỏi cho biết,chứ nhỡ hôm nào bị như vậy,nó cho xem ảnh cũng ko biết xem thế nào cho đúng.

hieuhic

Xe điện
Tiện đây cháu còn non nớt,các chú các bác,các cụ cho cháu hỏi : Hình ảnh trên máy bắn tốc độ và hình ảnh chụp lại xe mình nó ra sao ạ,làm thế nào để biết đúng là mình quá tôc độ khi xem một bức ảnh ? ( có phải trên bức ảnh thể hiện xe,biển số,tốc độ dang di chuyển,ngày giờ chụp? ) , vậy thì trên máy bắn nó thể hiện thế nào ạ? em ngu thật lòng em hỏi cho biết,chứ nhỡ hôm nào bị như vậy,nó cho xem ảnh cũng ko biết xem thế nào cho đúng.
Hình ảnh đ.ít xe có biển số xe và tốc độ, ngày giờ nét căng nhé. Em đã từng được xem rồi :))

arsenal8660

Xe tăng
nhìn cách cụ kí biên bản thấy cụ hơi gà, phải ghi hết ý kiến của mình xong mới kí chứ ai lại kí xong mới ghi ý kiến.

tuanminhxd1

Xe máy
Bác hiền quá rồi. Bọn này nó cơ hội lắm

x.man

Xe điện
Có bắn đàng hoàng, nhưng = súng thường và nhìn biển bằng mắt nên em dự là ko có ảnh cụ ạ. Thấy bảo súng bắn đêm đắt lắm, không phải ở đâu cũng có mà bắn đâu ạ :))

s0_kh4nh

Xe tăng
cụ chủ non gan quá chưa gì đã đưa giấy tờ cho xxx cầm rồi
cụ chủ siêng vào of học đi ....

LX_tuoi_100

Xe tăng
Trạm soát vé đường vĩnh yên cũng bắn buổi tối các cụ nhé. Con xe GET hay MORNINH em ko rõ, nhưng biển 4744 ở đâu thì ở có xxx.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Cụ cứ viết cái đơn khiếu nại, trình bầy khi lập biên bản không cho cụ ghi ý kiến, không hướng dẫn cho xem hình ảnh vi phạm khi được yeu cầu... đi rồi yêu cầu gặp lãnh đạo phòng để nộp.
Cứ xác đimh là cùng lắm là ta cũng chỉ bị phạt đến mức như ghi trong biên bản, ta nộp cho nhà nước đàng hoàng là cụ thấy mình thanh thản để chiến.

Matizcoi

Xe cút kít
Bác chủ thớt kí cmnr ...

trongtuan

Xe tăng
Sao cụ không lôi thông tư 65 ra mà đập vào mẹt nó, chắc cụ lượn of ít quá.
Cũng chẳng ăn thua đâu CỤ vì nếu theo TT 65 tại điều 16 khoản 2 mục a thì:

a) Khi đã ghi nhận được hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người và phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, cán bộ thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện để kiểm soát và xử lý theo quy định. Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;
Em mới đọc được đến đó mong các cụ tìm hiểu tiếp./.

batmancar

Xe điện
Em bổ sung là nhưng phần trống trong biên bản mà xxx chưa ghi thì khi đưa cho cụ đọc cụ phải gạch chéo hết đề phòng sau khi cụ kí xong nó chơi bẩn ghi thêm lỗi nữa.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Cũng chẳng ăn thua đâu CỤ vì nếu theo TT 65 tại điều 16 khoản 2 mục a thì:

a) Khi đã ghi nhận được hành vi vi phạm về trật tự, an toàn giao thông của người và phương tiện tham gia giao thông thông qua các phương tiện thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, cán bộ thực hiện hiệu lệnh dừng phương tiện để kiểm soát và xử lý theo quy định. Trường hợp người vi phạm yêu cầu được xem hình ảnh, kết quả ghi, thu được về hành vi vi phạm thì phải cho xem ngay nếu đã có hình ảnh, kết quả ghi thu được tại đó; nếu chưa có ngay hình ảnh, kết quả ghi, thu được thì hướng dẫn họ đến bộ phận xử lý để được xem;
Em mới đọc được đến đó mong các cụ tìm hiểu tiếp./.
Lúc đó chưa có ảnh thì có thể yêu cầu được xem trên máy ở bộ phận xử lý (bắn, chụp) mà cụ.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Em bổ sung là nhưng phần trống trong biên bản mà xxx chưa ghi thì khi đưa cho cụ đọc cụ phải gạch chéo hết đề phòng sau khi cụ kí xong nó chơi bẩn ghi thêm lỗi nữa.
Mình có bản liên 2 nữa nên nó không dám bổ xung mỗi trên liên 1 đâu. Nhưng phải đọc kỹ từng mục xong rồi mới ký.