[Thảo luận] XXX bắc giang bắt lỗi vượt tại nơi cấm vượt nhờ các kụ tư vấn

vùng ven đô

Xe buýt
Trong trường hợp của cụ vượt nơi ngã ba thì xxx áp dụng khoản 5 điều 5 là chuẩn rồi đấy ( Vượt tại nơi cấm vượt...).
Vấn đề là ở chỗ tại ngã tư này có 2 làn xe cùng chiều mà cụ chủ đi ở làn trái còn xe tải thì đi ở làn phải. Lý giải là xe cụ chủ đi nhanh hơn xe tải hoặc xe tải đi chậm hơn xe cụ chủ chứ ko hề có lỗi vượt ở đây. Cụ chủ đi ở làn trái(có vạch mũi tên rẽ trái) Vậy cụ chủ chỉ sai với lỗi: ko tuân thủ vạch kẻ đường.

vùng ven đô

Xe buýt
Cụ chủ lý luận chặt chẽ,e chắc là xxx sẽ xuống nước.

Chỉnh sửa cuối:

lacettihp

Xe tải
Lão vượt ở nơi giao cắt, lỗi rồi. theo 171 thì phạt 2 - 3 củ, giữ GPLX 60 ngày (Điều 5, Khoản 5, điểm c)
Chuẩn ạ , lỗi cụ dính không sai tí nào đâu ạ , em bị 1 lần rồi , vượt nơi ngã 3 , ngã 4 là mất xiền .

coolpix8700

Xe ngựa
Chẳng phải lên tận Bắc Giang, các bác đi đường QL3 qua Sóc Sơn cũng phải để ý lỗi này. Bị một lần rồi em nhớ và sau đó gặp rất nhiều xe khác bị. Có nhiều cái xe chỉ đi trước hay sau xe 2 vài mét (xxx căn rất "chuẩn" những cái xe phạm lỗi)!

vùng ven đô

Xe buýt
Chuẩn ạ , lỗi cụ dính không sai tí nào đâu ạ , em bị 1 lần rồi , vượt nơi ngã 3 , ngã 4 là mất xiền .
Vậy theo cụ đường có 2 làn xe ở một ngã tư, khi tín hiệu đèn xanh sáng thì xe đứng ở trên cả 2 làn song song cùng chiều thì cứ phải lần lượt từng xe một đi qua ngã tư à?

lacettihp

Xe tải
Buổi chiều ngày 12/1/2014 em đi từ Hà Nội về Lạng Sơn qua đoạn nga ba Đình Trám xxx đã chỉ cạp long vào em yêu cầu xuất trình giấy tờ với lỗi vượt tại nơi cấm vượt. Em đã thực hiện đầy đủ quy trình làm việc với xxx và xxx cũng đã cho em xem video quay lại toàn cảnh, em đã xuất trình giấy tờ cho kiểm tra đàng hoàng (thái độ xxx rất chuẩn mực và lịch sự)
em mô tả chi tiết như hình ảnh dưới đây. mời các kụ xem hình ảnh sẽ rất rõ ạ
lúc em vượt là đèn đang xanh, chiếc xe tải chợ nặng bò ì ạch rất chậm khoảng 5km/h và đi sát vào phía tay phải (hình như mơi cho em vượt).
em đã chạy xe vào luồng rẽ trái (không có xe nào cả) trong khi sau em thì rất nhiều xe.
XXX đã lập biên bản em với lỗi vượt tại nơi cấm vượt, em đã không công nhận lỗi,
Chỉ công nhận lỗi đi không tuân theo vạch kẻ đường, biển chỉ dẫn nhờ các kụ tư vấn ạ, 17/1 này em đi làm việc ạ
Chắc cụ nhớ sai số làn ở đường này rồi thì phải ( về nhà em phải rẽ ở cái ngã 3 này ), chỉ có 2 làn xe ô tô các loại ngược chiều cạnh nhau , 2 làn xe máy ngược chiều ở hai bên trên cả mặt đường , hình vẽ của cụ em nghĩ là không chuẩn .
Xe tải vẽ như thế là nó đi vào làn xe máy rồi ạ , còn cụ đi đúng làn nhưng mắc lỗi vượt tại ngã 3 vì cái xe tải nó đỗ trước cụ , cụ đi sau mà vượt lên thì lãnh hậu quả ngay ạ . Ở HP bây giờ em đi cũng phải tuân thủ chiến thuật bám *** đấy ạ , vượt là toi ngay .
Hôm này cụ lên làm việc , nên nhờ cò để làm cho gọn đỡ mất time đi lại nhiều lần , khẳng định luôn là cụ không cãi được đâu ạ . Lỗi là chuẩn , nó đã rình là nó có lý của nó , nó ko làm ẩu đâu ạ . HP em đút 1 củ là đi ngay và luôn .

lacettihp

Xe tải
Vậy theo cụ đường có 2 làn xe ở một ngã tư, khi tín hiệu đèn xanh sáng thì xe đứng ở trên cả 2 làn song song cùng chiều thì cứ phải lần lượt từng xe một đi qua ngã tư à?
Em xin trả lời theo ý này như sau : Nếu đúng như cụ nói ở trên đây thì chả ai dám bắt bẻ được cụ đâu ạ , ví dụ như ở HP , Ngã tư ắc quy ( hướng đi có 2 làn xe , 1 đi thẳng ,1 làn rẽ trái ) bố bảo em cũng không dám vượt , nhưng lên một đoạn là ngã tư cơ điện ( hướng đi có 3 làn , 1 rẽ trái 2 làn đi thẳng ) thì em vượt vô tư mà không phải xi nhan hay còi làm gì .
Cụ nên nhớ lại chính xác đoạn đường đó như thế nào , có đúng như mô tả hình vẽ hay không , nếu đúng cụ không có gì phải thắc mắc đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Phải hóng để rút kinh nghiệm vì lỗi này mất nhiều xiền!:D

cholon

Xe đạp
Chẳng phải lên tận Bắc Giang, các bác đi đường QL3 qua Sóc Sơn cũng phải để ý lỗi này. Bị một lần rồi em nhớ và sau đó gặp rất nhiều xe khác bị. Có nhiều cái xe chỉ đi trước hay sau xe 2 vài mét (xxx căn rất "chuẩn" những cái xe phạm lỗi)!
Chính xác luôn đấy các cụ ợ. E một lần cũng bị một phát ở QL 3 chỗ đèn xanh đỏ ngã 4 biến thế nhưng "camay" vì gặp ngay đ/c " 2// " xxx bạn của bạn hàng xóm ngày xưa với e nên sau khoảng 15 phút bla....bla rồi bảo đi luôn kèm theo vài câu nhắc nhở. Thôi lần sau cứ củ từ cho lành các cụ nhể!

nguyentuannghia

Xe hơi
Chắc cụ nhớ sai số làn ở đường này rồi thì phải ( về nhà em phải rẽ ở cái ngã 3 này ), chỉ có 2 làn xe ô tô các loại ngược chiều cạnh nhau , 2 làn xe máy ngược chiều ở hai bên trên cả mặt đường , hình vẽ của cụ em nghĩ là không chuẩn .
Xe tải vẽ như thế là nó đi vào làn xe máy rồi ạ , còn cụ đi đúng làn nhưng mắc lỗi vượt tại ngã 3 vì cái xe tải nó đỗ trước cụ , cụ đi sau mà vượt lên thì lãnh hậu quả ngay ạ . Ở HP bây giờ em đi cũng phải tuân thủ chiến thuật bám *** đấy ạ , vượt là toi ngay .
Hôm này cụ lên làm việc , nên nhờ cò để làm cho gọn đỡ mất time đi lại nhiều lần , khẳng định luôn là cụ không cãi được đâu ạ . Lỗi là chuẩn , nó đã rình là nó có lý của nó , nó ko làm ẩu đâu ạ . HP em đút 1 củ là đi ngay và luôn .
Duong nay moi chieu co mot lan. Nhung o dau nga ba thi chia lam 2 dung nhu hinh em ve. Em se chien dau loi nay hau cac ku

nguyentuannghia

Xe hơi
Cụ chủ lý luận chặt chẽ,e chắc là xxx sẽ xuống nước.
cảm ơn kụ, em sẽ làm rõ vấn đề, nếu không được sẽ khiếu nại khởi kiện, thời gian em nhiều mà, em ghét cái kiểu ép người này lắm, lỗi nhỏ thành to, quen biết thì lỗi to thành nhỏ, thậm chí chỉ nhắc nhở, lộng quyền quá, đúng là thích làm gì thì làm rồi

sodiachinh

Xe buýt
cảm ơn kụ, em sẽ làm rõ vấn đề, nếu không được sẽ khiếu nại khởi kiện, thời gian em nhiều mà ...
Có thông tin gì mới thì cụ thông báo cho mọi người biết nhé.
Nhà cháu thường hay đi qua ngã ba này và luôn chấp hành đúng luật (đi đúng làn đi thẳng và lần lượt đi qua giao lộ)
Nhiều lần thấy các bác tài "khôn lỏi" : đi vào làn rẽ trái sau đó phi thẳng qua giao lộ.

tuanbeops

Xe tải
em biết điều khoản này rồi kụ ạ, nhưng tại ngã 3 này có đèn đỏ, và chia làm 2 làn xe, làn nào xe đấy đi thì không thể coi là vượt nhau được
Xem hình E thấy kụ hơi mâu thuẫn. Đúng là chia làm 2 làn xe, cụ nhảy vào làn cho xe rẽ trái sao cụ ko đi thẳng ở làn này luôn đi, lỗi này chỉ bị lỗi ko tuân theo vạch kẻ đường. Nhưng Kụ lại chuyển làn sau khi "đi trước" xe tải và xxx túm cụ lỗi vượt xe ở nơi cấm vượt e nghĩ cũng có lý của xxx nhưng hơi bẩn. Gần Tết rồi, e nghĩ kụ khó cãi được lắm...

Chỉnh sửa cuối:

giangdang1

Xe tải
Kiểu gì cụ chủ cũng sai rồi,giờ là làm sao để giảm thiểu thiệt hại thôi. Em dự là khó cãi đây vì chỗ này xxx hay quay, xem có ai quen thì may ra,không quen ai mà cãi cố thì xác định là tối đa các loại điều khoản.

tmlan

Xe tải
Ở ngã tư nhiều nơi có phân làn rõ ràng, rẽ trái, đi thẳng, rẽ phải. Ở ngã tư bắc giang làn rẽ phải kết hợp đi thẳng, nếu cụ dừng đèn đỏ ở làn này rồi vượt lên thì ok, nếu cụ lấn sang làn rẽ trái để vượt thì XXX bắt là đúng rồi

cwise

Xe container
Đi BG em thấy rất kinh, đường bé mà nhiều xe tốc độ cao vượt thì thôi rồi. CSGT BG rát chú trọng món vượt tại nơi cấm vượt rồi.

nguyentuannghia

Xe hơi
Kiểu gì cụ chủ cũng sai rồi,giờ là làm sao để giảm thiểu thiệt hại thôi. Em dự là khó cãi đây vì chỗ này xxx hay quay, xem có ai quen thì may ra,không quen ai mà cãi cố thì xác định là tối đa các loại điều khoản.
The thi ko dung tinh than of roi cu. Xac dinh nho va em da alo ngay tu dau roi.

thinhkieuphong

Xe điện
xem cái hình cụ chủ up thì em thấy cụ í đi vào giữa 2 làn đi thẳng và rẽ trái --> vì vậy kiểu gì cũng sai :D

Website
www.facebook.com
Vấn đề là ở chỗ tại ngã tư này có 2 làn xe cùng chiều mà cụ chủ đi ở làn trái còn xe tải thì đi ở làn phải. Lý giải là xe cụ chủ đi nhanh hơn xe tải hoặc xe tải đi chậm hơn xe cụ chủ chứ ko hề có lỗi vượt ở đây. Cụ chủ đi ở làn trái(có vạch mũi tên rẽ trái) Vậy cụ chủ chỉ sai với lỗi: ko tuân thủ vạch kẻ đường.
1- Kụ chủ bị bắt láo lỗi vượt rồi.

Nếu trước ngã tư mỗi chiều di chuyển có từ 2 làn trở lên, các xe vượt lên trên làn riêng của mình, không lấn làn ngược chiều khi vượt lên, thì không hề có lỗi "vượt xe", càng không có lỗi vượt xe nơi ngã tư, vì làm gì có lỗi vượt xe trong ngã tư?

Trong ngã tư, nhà cháu vượt lên xe khác ầm ầm trước chốt csgt mà có làm sao đâu.

Clip đây ợ.
[video=youtube;tPAOB0y2z6w]http://www.youtube.com/watch?v=tPAOB0y2z6w[/video]
http://www.youtube.com/watch?v=tPAOB0y2z6w

2- Mời các kụ tham khảo thêm sự khác nhau cơ bản giữa "vượt xe" và "vượt lên" ở thớt này nhé.

http://www.otofun.net/threads/623049-the-nao-la-vuot-xe-thong-tin-tham-khao-tu-luat-gtdb-chlb-nga?p=16471391#post16471391

Chỉnh sửa cuối: