[Thảo luận] XX cuối cùng cũng chịu thua, trả giấy tờ mời em đi ạh ...

ELX1.3

Xe buýt
Hoành quá bác ah! Không thể để cứ thích bắt nạt là bắt nạt được! Đảm bảo tuân thủ đúng luật pháp!

Fairytale

Xe máy
Từ khóa đã có, bác chịu khó hỏi ngay cụ google cho nhanh. Cụ ấy thì cái gì cũng biết mà lại tân tình nữa!
Thường thì Em luôn hỏi Cụ đó trước, không thấy được mới post hỏi các Bác trên này và lần này cũng vậy.

Ai biết số "ông văn mới nhất của Thượng Tướng Nguyễn Khánh Toàn - Thứ trưởng bộ CA yêu cầu CSGT không được đứng chỗ che khuất, không được xử lý vi phạm khi đường thiếu biển báo hoặc bị che khuất, vạch kẻ đường bị mờ, đèn tín hiệu giao thông không nhìn rõ.... " thì cho Em biết với nhé. Thank!

vietanh_car

Xe tăng
E (à chú nói thế thì chết với A rồi): Nếu A nói thế thì các A sai rồi.. A có biết công văn mới nhất của Thượng Tướng Nguyễn Khánh Toàn - Thứ trưởng bộ CA yêu cầu CSGT không được đứng chỗ che khuất, không được xử lý vi phạm khi đường thiếu biển báo hoặc bị che khuất, vạch kẻ đường bị mờ, đèn tín hiệu giao thông không nhìn rõ.... Hay A chưa được hướng dẫn?
cụ nói câu này hay quá thế thì xxx tịt là đúng rồi :-bd

lead2011

Xe container
Kụ hay quá, em thích kụ rồi đấy.

thule6

Xe điện
---
Dòng chữ đỏ kia cụ rung hơi mạnh, không phải bác ToànNK đâu, mà là: Ngay sau khi báo đăng, Thượng tá Nguyễn Duy Ngọc, Trưởng phòng CSGT đường bộ, đường sắt (Công an TP Hà Nội) đã có văn bản chỉ đạo CSGT địa bàn không được phạt tại nơi có vạch mờ, biển báo không rõ.
Ai cũng như cụ, chắc xxx sẽ giảm dần ăn bẩn, OF sẽ ngày càng có tiếng là diễn đàn vì an toàn GT
Cụ mới là con người của chuẩn mực, Vodka cụ nhé! (b)

butchikim

Xe ba gác
Phải thế chứ...kính cụ 01 li nhé...

zoro1970

Xe container
Đọc bài của kụ thấy khí thế rạo rực quá, nhưng cho em hỏi : Với khí thế thượng phong ở trên, sao đến đoạn xxx đòi KT hành chính ( xxx đã đuuốii lý ko bắt kụ phạm lỗi GT) kụ lại chấp hành ngay mà ko thấy cãi như 1 số kụ trên OF : Tôi có vi phạm GT đâu mà anh đòi KT hành chính???

hanoi beer

Xe điện
Biết đâu bác là Thanh Tra Chính Phủ thì chít chúng nó luôn à.....

vumanhduy

Xe tăng
Bác nói quá hay
Trưa qua khoảng gần 12h em có việc nên đi từ Gia Lâm qua cầu Vĩnh Tuy về Giải Phóng. Đến đèn đỏ ngã tư Minh Khai - Đại La - Chợ Mơ Bạch Mai - Trương Định thấy đèn đỏ em dừng ở sát bên trái (Lâu ngày không đi đường này lên E định rẽ Trương Định nhưng nhìn thấy biển cấm ô tô nên E đợi đèn xanh thì tiếp tục đi thẳng sang Đại La). Trong lúc chờ đèn đỏ Em thấy có chú XX khá trẻ đi lững thững từ bên đường sang (nghĩ bụng bảo chú này chăm chỉ quá 12h trưa mà không đi ăn gì cả \:D/) Ai ngờ chú tiến sát đến xe của em và gõ cửa kính.. E hạ kính xuống thấy chú ấy chào rất đúng tác phong và từ đó thì cuộc đôi co bắt đầu..
XX: Xin mời A cho kiểm tra giấy tờ xe..
E: Xin lỗi anh, tôi có vi phạm gì đâu mà A đòi kiểm tra giấy tờ?
XX: A đã vi phạm lỗi đỗ xe vào đường phân làn chỉ dành cho phương tiện rẽ trái.
E: A nhầm rồi, trước khi tôi đi vào làn này tôi đã để ý không thấy có phân làn chỉ dành cho phương tiện rẽ trái.
XX: A nhìn tín hiệu đèn và vạch kẻ liền trên đường thì A biết, làn mà xe A đang đỗ chỉ dành cho phương tiện rẽ trái.
E: A để tôi đánh gọn xe vào rồi sẽ nói chuyện với A. E đánh xe vào chỗ góc chợ Mơ và xuống xe cầm giấy tờ trong tay và nói tiếp: Giấy tờ xe tôi đầy đủ nếu đúng tôi vi phạm tôi sẽ xuất trình. Tôi là một trong những thành viên diễn đàn OTO FUN chúng tôi luôn kêu gọi mọi người chấp hành nghiêm luật khi tham gia giao thông và tôi nghe thấy rất nhiều anh em kêu ca về việc các anh dừng xe phạt sai ở ngã tư này nhiều rồi. Hôm nay tôi gặp tình huống y hệt tôi sẽ làm việc cho ra nhẽ, ai sai thì người đấy phải chịu trách nhiệm.
XX: Tôi không cần biết diễn đàn nào cả, tôi chỉ biết A đã đi sang làn dành cho xe rẽ trái mà trong khi A lại đi thẳng. Yêu cầu A cho tôi kiểm tra giấy tờ.
E Bực mình lớn tiếng: A bảo làn đó là dành cho xe rẽ trái thế vạch và biển báo hiệu phân làn đâu?
XX: Anh nhìn tín hiệu đèn kia kìa (lúc đó đèn tín hiệu ngoài cùng ở ngã tư có vạch mũi tên đỏ) và anh nhìn thấy vạch kẻ liền trên đường kia kìa (giữa đường có một vạch kẻ liền).
E: Tôi không hiểu tại sao anh chỉ vào mấy cái đó mà bảo là quy định làn đường dành cho xe rẽ trái.. Tôi nói cho A biết nếu làn đường chỉ dành cho các phương tiện rẽ trái thì trước tiên thì cách ngã tư 500m phải có biển phân làn, và khi xe chuẩn bị vào ngã tư thì dưới đường phải có vạch kẻ liền kèm mũi tên chỉ dẫn từ xa... A ra kiểm tra lại xem có mũi tên phân làn dưới đường không? Có biển báo phân làn trước khi vào ngã tư không mà bảo ngã tư này phân làn?
XX hơi chột dạ giọng trùng hẳn xuống: Việc kẻ vạch và cắm biển phân làn từ xa là do Sở GTCT chứ không phải trách nhiệm của CSGT. Còn ngã tư này có phân làn nên A đi thế là sai.
E (à chú nói thế thì chết với A rồi): Nếu A nói thế thì các A sai rồi.. A có biết công văn mới nhất của Thượng Tướng Nguyễn Khánh Toàn - Thứ trưởng bộ CA yêu cầu CSGT không được đứng chỗ che khuất, không được xử lý vi phạm khi đường thiếu biển báo hoặc bị che khuất, vạch kẻ đường bị mờ, đèn tín hiệu giao thông không nhìn rõ.... Hay A chưa được hướng dẫn?
XX (mặt tái đi): Thôi A đưa tôi kiểm tra hành chính giấy tờ xe của anh, nếu giấy tờ A đủ thì mời A đi.
E: Đưa giấy tờ xe và bồi thêm: Các A nên đề nghị Sở GTCT cắm biển và kẻ vạch rõ ràng để người tham gia GT còn biết để chấp hành. Nếu chưa có biển thì các anh nên nhắc nhở và hướng dẫn người tham gia GT đi cho nó đúng, đừng có lăm le hơi tí thì phạt như thế.
XX: Soi rất kỹ từng loại giấy tờ của E, đặc biệt là ngày tháng cấp bảo hiểm.. rồi trả giấy tờ và mời E đi tiếp.
PS: Từ hồi E tham OF đến giờ, đọc nhiều bài của các bác về tình huống giải quyết với XX nhưng chưa bao giờ được thể hiện cái KHÍ THẾ CỦA DÂN OF mình. Hôm qua mới được thể hiện ạh.. Xong việc rồi lên xe thấy phấn chấn lắm cơ nhưng mà sao E cứ thắc mắc: OF mình nổi tiếng thế mà XX lại bảo không biết là sao nhỉ?? Hay XX sợ dân OF mình nên cố tình nói thế 8->

phuong.zen

Xe tăng
cụ chủ thớt giỏi quá.ai cũng có kiến thức và thi hành pl như cụ thì xã hội cũng đõ đc mấy con sâu

thocon75

Xe hơi
em toàn bị bắt khi đi sai lè, chưa có cơ hội bật lại bao giờ :))

convoi

Xe buýt
Ngã tư Chợ Mơ-Truơng Định đúng là nhiều lx phải nộp tiền vì lỗi như cụ chủ thớt. Tranh luận của cụ rất đúng, cụ phải yêu cầu xxx xin lỗi vì dừng xe tùy tiện làm mất time của cụ.Voted

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Đọc bài của kụ thấy khí thế rạo rực quá, nhưng cho em hỏi : Với khí thế thượng phong ở trên, sao đến đoạn xxx đòi KT hành chính ( xxx đã đuuốii lý ko bắt kụ phạm lỗi GT) kụ lại chấp hành ngay mà ko thấy cãi như 1 số kụ trên OF : Tôi có vi phạm GT đâu mà anh đòi KT hành chính???
Trưa rồi mà kụ, em thấy XXX hạ giọng nói nhẹ nhàng và đằng nào mình cũng đang cầm giấy tờ, giấy tờ xe của mình lại đầy đủ nữa nên E cũng không để lãng phí thêm thời gian quý báu của mình nữa.. :-bd

ducmanh

Xe điện
Trưa rồi mà kụ, em thấy XXX hạ giọng nói nhẹ nhàng và đằng nào mình cũng đang cầm giấy tờ, giấy tờ xe của mình lại đầy đủ nữa nên E cũng không để lãng phí thêm thời gian quý báu của mình nữa.. :-bd
E hỏi thật nhé,chắc lúc đó bụng cụ cũng đang sôi sùng sục chứ zề :))
Cụ mà đang no e đảm bảo chú xxx chắc phải đến 16h00 mới được ăn trưa cụ nhể =))

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các kụ ơi, OF chỉ là sân chơi thôi chứ không phải là công cụ hỗ trợ đâu ạ.