[Thảo luận] XX cuối cùng cũng chịu thua, trả giấy tờ mời em đi ạh ...

bazero

Xe máy
Híc, em cũng từng bị dính ở đây, dưng mà không được hoành tráng và không nắm vững luật như cụ chủ, định sang Trương Định thấy biển cấm nên đi thẳng, xxx vịn vào chỉ cái đèn rẽ trái bla bla, em nghĩ mình sai đành phải đi đêm :35:.
Rất khâm phục cụ chủ, em kính cụ 1 ly (b)

DuongNV

Xe buýt
Cụ cãi hay đấy. Mừng cụ

ntung

Xe hơi
Nhà cháu ở gần chợ Mơ nên cháu biết chỗ này. Ngày xưa ở làn đường này có kẻ một mũi tên rẽ trái ở gần ngã tư nên các chú XXX rất hay bắt ô tô vô tình đi vào làn đó. Lúc mũi tên còn rõ thì XXX bắt như vậy là đúng vì làn đường đó chỉ dành cho xe máy rẽ trái vào Trương Định. Sau một thời gian làn đường và mũi tên bị mờ đi nên GTCC đã kẻ lại làn đường nhưng không thấy kẻ mũi tên rẽ trái nữa.

Chắc chú XXX này bị luân chuyển đâu đó một thời gian giờ quay lại trực ở ngã Tư chợ Mơ vẫn theo thói quen cũ đi bắt xe đỗ trên làn này. Bây giờ không có mũi tên rẽ trái nữa thì bắt vào mắt

Chúc mừng cụ chủ thớt đã cãi rất hay

khongan

Xe buýt
Trưa qua khoảng gần 12h em có việc nên đi từ Gia Lâm qua cầu Vĩnh Tuy về Giải Phóng. Đến đèn đỏ ngã tư Minh Khai - Đại La - Chợ Mơ Bạch Mai - Trương Định thấy đèn đỏ em dừng ở sát bên trái (Lâu ngày không đi đường này lên E định rẽ Trương Định nhưng nhìn thấy biển cấm ô tô nên E đợi đèn xanh thì tiếp tục đi thẳng sang Đại La
....
..... tôi chỉ biết A đã đi sang làn dành ch ...
đoạn đó cấm rẽ trái ô tô rồi, vậy kụ lại kiến nghị giao thông công chính lắp biển phân làn để cho mô tô và xe đẹp à >:D<

Kụ chủ thớt trao đổi với xxx rất chuẩn, học cụ

Hoành tráng nữa thì kụ không cần đưa giấy tờ cho xxx làm gì, tút kụ lại làm mất thì giờ của công dân

Chỉnh sửa cuối:

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Cảm ơn các ku đã vote cho E, E say quá rồi nhưng mà vẫn nhớ chả chén các ku đấy ạ. Nói thật là E ít khi bị dừng xe bởi XX lắm (hình như gần 10 năm nay thì đây là lần thứ 3, còn 2 lần trước E chẳng cãi được), để có thể tranh luận với XXX như vậy E cũng học hỏi một số tình huống ku trên OF đấy thôi nhưng E nghĩ điều quan trọng nhất là mình phải nắm rõ được tình huống và LÓI PHẢI CÓ NÝ ah.. \:D/

Bác chủ giỏi ứng biến và vận dụng luật thôi, vì bác ấy đã nói rõ là định rẽ trái thì thấy biển cấm nên thôi mà. Chứ nếu các bác đi xe máy mà lại có 1 ông ô tô đứng đằng trước như thế chắn ko cho rẽ trái giữa trưa hè thì các bác sẽ bức xúc thế nào, nếu là em em sẽ lẩm bẩm " đi gì mà ngu thế".
Đúng như kụ nói nhưng mà kụ ạh, thực tế lúc em đứng đó thì tín hiệu đèn đi thẳng hay rẽ trái là trùng nhau cho nên nếu có đỗ sát trái khi đèn chuyển tín hiệu vẫn có thể đi thẳng mà không làm cản trở các phương tiện khác rẽ trái kụ ạh. \:D/

LASER1.8

Xe tải
Cái chỗ này từ ngày có cái biển hướng đi phải theo cho xe muốn sang chiều ngược lại em toàn đi làn ngoài cùng, như cụ chủ thớt.

Cụ nên xem lại page 5, cụ tribute đã nói rõ rồi.
Cụ Zad viet xem kĩ lại bài của cụ 2r+. Cụ ấy nói chuẩn rồi đấy ạ
Ngã tư này e thấy giống ngã tư trường chinh lê trọng tấn. Có biển cấm ô tô rẽ trái vào lê trọng tấn. Cũng có đèn tín hiệu đi thẳng và rẽ phải. Khác mỗi cái không có vạch phâ làn thôi. Oto dừng đâu cũng được xxx đứng đấy ko bắt bao h.
Tình huống cụ chủ thì đúng luật vodka cụn hưng là em thì em dưng làn bên phải vừa đi nhanh hơn vừa không cản trở làn phương tiện rẽ trái

gaubeo2004

Xe đạp
chuc mung bac, doc bai cua bac em khoai qua.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cứ không phải mất xèng là tốt rồi, chúc mừng cụ trủ

hoangru

Xe tải
Nhìn cái avatar của kụ chủ thớt độ từ Kia morning thành xe bồn thế thì em chưa đọc cũng biết kụ thắng rồi!

CôngNông

Xe điện
em cũng máu me vụ này đó ạ, em sẽ thử thế ở chỗ ngã 4 vòng xuyến Bưu Điện Hà Đông xem thế nào hehe

hotgame123

Xe buýt
đọc xong thấy dọng văn củ chủ hào hùng quá ˆ)ˆ

Fairytale

Xe máy
A có biết công văn mới nhất của Thượng Tướng Nguyễn Khánh Toàn - Thứ trưởng bộ CA yêu cầu CSGT không được đứng chỗ che khuất, không được xử lý vi phạm khi đường thiếu biển báo hoặc bị che khuất, vạch kẻ đường bị mờ, đèn tín hiệu giao thông không nhìn rõ.... Hay A chưa được hướng dẫn?
Bác chủ Topic cho Em xin số cái TT đó với (Link down nếu được)
Thank!

wusnat

Xe tải
Em phê bình bác chủ vẫn chưa dạy hết bài cho chú xxx này nhé. Một lần sau khi giải quyết xong đúng sai em đã bắt 2 chú xxx phải XIN LỖI em vì đã gây phiên hà và làm mất thời gian của người tham gia giao thông. Nếu kinh nghiệm này có thể áp dụng xin các bác vui lòng bổ sung vào quy trình đấu tranh giúp em nhé, đây cũng là cách chúng ta học tập tấm gương của Bác là biết nói lời cám ơn và xin lỗi đó mà.

Carnegie

Xe tải
Cụ nói rất dõng dạc, chuẩn, em cũng học cụ, nhất là câu thông tư abc của thượng tướng Nguyễn Khánh Toàn...

wusnat

Xe tải
Google!

Từ khóa đã có, bác chịu khó hỏi ngay cụ google cho nhanh. Cụ ấy thì cái gì cũng biết mà lại tân tình nữa!

Bác chủ Topic cho Em xin số cái TT đó với (Link down nếu được)
Thank!

jo26

Xe tải
Trưa qua khoảng gần 12h em có việc nên đi từ Gia Lâm qua cầu Vĩnh Tuy về Giải Phóng. Đến đèn đỏ ngã tư Minh Khai - Đại La - Chợ Mơ Bạch Mai - Trương Định thấy đèn đỏ em dừng ở sát bên trái (Lâu ngày không đi đường này lên E định rẽ Trương Định nhưng nhìn thấy biển cấm ô tô nên E đợi đèn xanh thì tiếp tục đi thẳng sang Đại La). Trong lúc chờ đèn đỏ Em thấy có chú XX khá trẻ đi lững thững từ bên đường sang (nghĩ bụng bảo chú này chăm chỉ quá 12h trưa mà không đi ăn gì cả \:D/) Ai ngờ chú tiến sát đến xe của em và gõ cửa kính.. E hạ kính xuống thấy chú ấy chào rất đúng tác phong và từ đó thì cuộc đôi co bắt đầu..
XX: Xin mời A cho kiểm tra giấy tờ xe..
E: Xin lỗi anh, tôi có vi phạm gì đâu mà A đòi kiểm tra giấy tờ?
XX: A đã vi phạm lỗi đỗ xe vào đường phân làn chỉ dành cho phương tiện rẽ trái.
E: A nhầm rồi, trước khi tôi đi vào làn này tôi đã để ý không thấy có phân làn chỉ dành cho phương tiện rẽ trái.
XX: A nhìn tín hiệu đèn và vạch kẻ liền trên đường thì A biết, làn mà xe A đang đỗ chỉ dành cho phương tiện rẽ trái.
E: A để tôi đánh gọn xe vào rồi sẽ nói chuyện với A. E đánh xe vào chỗ góc chợ Mơ và xuống xe cầm giấy tờ trong tay và nói tiếp: Giấy tờ xe tôi đầy đủ nếu đúng tôi vi phạm tôi sẽ xuất trình. Thôngôi là một trong những thành viên diễn đàn OTO FUN chúng tôi luôn kêu gọi mọi người chấp hành nghiêm luật khi tham gia giao t và tôi nghe thấy rất nhiều anh em kêu ca về việc các anh dừng xe phạt sai ở ngã tư này nhiều rồi. Hôm nay tôi gặp tình huống y hệt tôi sẽ làm việc cho ra nhẽ, ai sai thì người đấy phải chịu trách nhiệm.
XX: Tôi không cần biết diễn đàn nào cả, tôi chỉ biết A đã đi sang làn dành cho xe rẽ trái mà trong khi A lại đi thẳng. Yêu cầu A cho tôi kiểm tra giấy tờ.
E Bực mình lớn tiếng: A bảo làn đó là dành cho xe rẽ trái thế vạch và biển báo hiệu phân làn đâu?
XX: Anh nhìn tín hiệu đèn kia kìa (lúc đó đèn tín hiệu ngoài cùng ở ngã tư có vạch mũi tên đỏ) và anh nhìn thấy vạch kẻ liền trên đường kia kìa (giữa đường có một vạch kẻ liền).
E: Tôi không hiểu tại sao anh chỉ vào mấy cái đó mà bảo là quy định làn đường dành cho xe rẽ trái.. Tôi nói cho A biết nếu làn đường chỉ dành cho các phương tiện rẽ trái thì trước tiên thì cách ngã tư 500m phải có biển phân làn, và khi xe chuẩn bị vào ngã tư thì dưới đường phải có vạch kẻ liền kèm mũi tên chỉ dẫn từ xa... A ra kiểm tra lại xem có mũi tên phân làn dưới đường không? Có biển báo phân làn trước khi vào ngã tư không mà bảo ngã tư này phân làn?
XX hơi chột dạ giọng trùng hẳn xuống: Việc kẻ vạch và cắm biển phân làn từ xa là do Sở GTCT chứ không phải trách nhiệm của CSGT. Còn ngã tư này có phân làn nên A đi thế là sai.
E (à chú nói thế thì chết với A rồi): Nếu A nói thế thì các A sai rồi.. A có biết công văn mới nhất của Thượng Tướng Nguyễn Khánh Toàn - Thứ trưởng bộ CA yêu cầu CSGT không được đứng chỗ che khuất, không được xử lý vi phạm khi đường thiếu biển báo hoặc bị che khuất, vạch kẻ đường bị mờ, đèn tín hiệu giao thông không nhìn rõ.... Hay A chưa được hướng dẫn?
XX (mặt tái đi): Thôi A đưa tôi kiểm tra hành chính giấy tờ xe của anh, nếu giấy tờ A đủ thì mời A đi.
E: Đưa giấy tờ xe và bồi thêm: Các A nên đề nghị Sở GTCT cắm biển và kẻ vạch rõ ràng để người tham gia GT còn biết để chấp hành. Nếu chưa có biển thì các anh nên nhắc nhở và hướng dẫn người tham gia GT đi cho nó đúng, đừng có lăm le hơi tí thì phạt như thế.
XX: Soi rất kỹ từng loại giấy tờ của E, đặc biệt là ngày tháng cấp bảo hiểm.. rồi trả giấy tờ và mời E đi tiếp.
PS: Từ hồi E tham OF đến giờ, đọc nhiều bài của các bác về tình huống giải quyết với XX nhưng chưa bao giờ được thể hiện cái KHÍ THẾ CỦA DÂN OF mình. Hôm qua mới được thể hiện ạh.. Xong việc rồi lên xe thấy phấn chấn lắm cơ nhưng mà sao E cứ thắc mắc: OF mình nổi tiếng thế mà XX lại bảo không biết là sao nhỉ?? Hay XX sợ dân OF mình nên cố tình nói thế 8->
Ngưỡng mộ cụ chủ quá cơ . C phủ đầu quả này xxx đ ái *** nó ra quần rồi còn đâu . Vote cụ nhé

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Bác cãi giỏi phết , thực ra chỗ đấy bác sai 100% rồi đấy ạ , bọn nó bắt ở đấy nhiều lắm , chắc bác gặp chú 3x mới ra trường rồi !!!
Bác này có cái kiểu spam bài IQ cao nhỉ chắc tầm 50/100. Hay spam bài lấy thành tích để vào mục mua bán. Có lẽ phải đề nghị Min Mod ra luật mới cho mục Mua - Bán là ngoài 50 bài trở lên còn phải có tiêu chuẩn động cơ nữa nhỉ. Chứ cái bác spam này đã không hiểu luật rồi mà động cơ lại = 0 thế kia thì chạy làm sao được.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Em phê bình bác chủ vẫn chưa dạy hết bài cho chú xxx này nhé. Một lần sau khi giải quyết xong đúng sai em đã bắt 2 chú xxx phải XIN LỖI em vì đã gây phiên hà và làm mất thời gian của người tham gia giao thông. Nếu kinh nghiệm này có thể áp dụng xin các bác vui lòng bổ sung vào quy trình đấu tranh giúp em nhé, đây cũng là cách chúng ta học tập tấm gương của Bác là biết nói lời cám ơn và xin lỗi đó mà.
Kụ thông cảm, lúc đó là giữa trưa vừa nắng, vừa nóng, sau khi nghe E nói thì nhìn mặt XXX lúc đó mà thương lắm ạh.. Lúc đó E nghĩ dù sao XXX cũng đã hiểu mình sai nên phát ngôn rất nhẹ nhàng và từ tốn, hơn nữa E đang trên đường đến quán nhậu mà, chẳng nhẽ cứ phải hoãn cái sự sung sướng ấy lâu sao..... =P~