[CCCĐ] Xuyên Việt, thoả mãn ước mong

hathanh8286

Xe tải
Chúc mừng cụ hoàn tất chuyến đi, thời gian đi nhà cụ ngắn quá mà đường dài, đi thế này mệt và ko đc tận hưởng.
Vẫn biết thế, nhưng thời gian ko cho phép cụ ạ, hẹn dịp khác em quay lại sau :), quan trọng nhất là em đã làm đc điều mình muốn mà ko có nhiều cơ hội để thực hiện.

ar3a

Xe điện
Em phục cụ quả chạy đêm. Em cũng từng chạy 1 mạch trong ngày từ HN vào Ngọc Hồi Kon Tum nhưng đá đều như cụ thì sức cụ thật tốt.

haivinhvungtau

Xe buýt
Tổng kết chuyến đi:
Đi hết 3416 km trong 7 ngày.
Địa điểm ghé thăm: mộ Bác Giáp; sơ bộ Đà Nẵng, Quy Nhơn; gềnh Đá Đĩa; tháp bà Ponaga, nhà thờ Đá Nha Trang; suối Tiên; thánh địa Mỹ Sơn.
Thưởng thức tương đối đặc sản vùng miền ghé qua. :D
Mệt nhưng vui.
Ko đi đc như thời gian dự kiến, nên ko ghé đc Bà Nà, Hội An, chợ nổi miền Tây, đường 2 bên đầy cát trắng lối đi Mũi Né
Điểm tối: dù đã rất cố gắng nhưng vẫn bị tốc độ 63/50 :)
Cụ chạy máu quá. Đi có 7 ngày hơi nhọc

hai7727

Xe hơi
Điểm xuất phát: Thanh Hoá;
Đích đến: Tp HCM và ...
Em dự định xuất phát vào sáng ngày 25/2 nhưng bồn chồn và háo hức quá, thế là lên đường luôn trong tối 24
P/s: những ảnh trong thẻ nhớ máy ảnh và flycam em nợ up sau.

Odd: 104072 :)
Rạng sáng em đã có mặt ở đèo Ngang, em ko qua hầm mà leo đèo. Trước khi leo có ghé thăm đền bà Liễu Hạnh

Nhỏ nhưng ấm cúng

Leo đèo. Đèo Ngang không khó khăn gì. Nhưng mưa nên em cũng cẩn trọng

Hầm đèo Ngang từ trên đèo nhìn xuống

Cột mốc Đèo Ngang , xuống đèo là địa phận Quảng Bình

F1 nhà em tranh thủ tạo dáng

Huế em đã đi nên em bỏ qua. Đích tiếp theo là Đà Nẵng
Trên đường em có ghé qua thăm mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp. Có vài ảnh hầu cccm

Đường vào

Mộ nhìn hướng biển

Nhà em
Thăm mộ xong. Địa điểm tiếp theo là Quy Nhơn.
Ăn trưa tại quán ven đường, cuối đất Quảng Bình. Nhà em gọi cháo cá gáy ( tức cá chép); tưởng cháo cá như ngoài Bắc, ai dè thế này

Thảo nào lúc đầu gọi 1 cháo cá gáy, 1 cháo cá lóc, chủ quán bảo ăn ko hết, hoá ra vậy :)
Vào đến Huế thì em bị các xxx vịn. Ăn phát tốc độ 63/50, đoạn đường tránh tp Huế. Các cụ đi qua đây nhớ để ý. Đoạn này hay bẫy. Đc cái thấy xxx Huế ăn nói nhẹ nhàng, ko to tiếng như các xxx ngoài bắc. Giải quyết nhanh với các xxx, em lên đường tiếp.
Em tiếp tục leo đèo Hải Vân. Trời vẫn mưa phun, hy vọng qua Đà Nẵng thì hết mưa
Trời hơi mù nhưng quang cảnh nhìn thì quá đẹp
Vịnh Lăng Cô

Đèo Hải Vân độ khó không như e nghĩ :D, nhưng cảnh quan nhìn xuống khi cả lên và xuống đèo đều không thể cưỡng nổi. Cứ chốc lát e lại phải dừng xe xuống ngắm và chụp ảnh. (E up ảnh chụp bằng đt trước, máy ảnh thì e xin nợ up sau ạ :)

Sắp vào Đà Nẵng, e bốc máy gọi cụ Hoàng, em có quen trên OF, quả thật dân OF nhà mình nhiệt tình thật, cụ ấy chỉ dẫn nhiệt tình đến điểm hẹn, 1 quán ăn ven biển

Quán rất đông, theo lời cụ Hoàng nói, ngày nào cũng đông như thế này, kinh doanh ntn chả mấy ngày mà mua đc nhiều nhiều bánh xá gì bốn bánh các cụ nhỉ (em fun tí) nói mà thèm :D
Quán có view nhìn ra biển đẹp phết :)
Trong lúc chờ đợi gđ cụ Hoàng. Em đi chợ, nhìn list đồ hoa cả mắt, món nào cũng muốn gọi. Cuối cùng em chọn tu hài nướng, sò nướng, mực nướng và lẩu cá Cu (nghe nói nổi tiếng, đặc sản Đà Nẵng) Nhìn chung ăn ngon, riêng tu hài chế biến ko bằng ở Hải Phòng. Ngoài ra có món nem bò bọc lá chuối đc bán rong, ăn cũng ổn. F1 ăn chục cái vẫn thấy thèm.
Cụ Hoàng có tiếng với a em trên này kinh. E mà có dịp lang thang vào đó e cũng phải diện kiến phát

hai7727

Xe hơi
Chiều em có hẹn ở Nhơn Lí, 1 công đôi việc. Vài ảnh để cc cảm nhận.

E cũng tự sướng phát :D
Bác chủ chạy trâu thật, e chưa thử quả nào dư này. Tại nhà có nhóc cũng bé bé nên sợ không kham đc

Tu1210

Xe hơi
Thich quá, bao giờ mới được như này

3077

Xe container
Em xuyên việt chắc phải 15 ngày, đang lên lịch hè này, cụ khoẻ thật

phudn

Đi bộ
Cụ chạy khoẻ nhỉ

joyride

Xe điện
Chắc bác nhầm sang Phước Tượng chứ hầm thông lâu rồi bác; e nhớ không nhầm thì 15k xe con/lượt. Mà Phước Tượng giờ cũng thông rồi.
Hầm đèo Ngang, Phước Tượng, Phú Gia đều thông rồi các cụ nhá.

nguyenvantho

Xe hơi
Mỗi ngày đi trung bình 500km. Bác chạy khỏe quá, cuối cùng cũng thỏa mãn ước mong, em cũng muốn có dịp cho cả gia đình đi như thế, nhưng chẳng biết bao giờ mới bắt đầu xuất phát

leminhdung.dbp

Xe máy
Giờ em phấn đấu thêm 2 bánh nữa là lướt như cụ :)

phukienxin

Xe đạp
Website
phukienxin.vn
chưa có time để đi nữa chứ hic