Xuyên Việt theo đường HCM - Gia đình em lại lên đường...

dnphong

Xe buýt
Mình xe con hỏi xe khách xe tải họ có trả lời không bác? Mà ký hiệu hỏi thế nào ạ? Tks
E cũng xe 4 chỗ bác ạ. Bác chịu khó hỏi xe khách ngược chiều để chạy cho yên tâm, đề phòng những lúc mình lơ đãng, rất hiệu quả đấy. Khi nào các ông xe khách ngược chiều giơ 5 ngón tay lên lắc lắc là yên tâm công tác. Giơ 1 ngón tay hất ra theo phía vai tài xế thì có xxx đang làm phía xa để đề phòng thôi. Khi lái xe khách ngược chiều vẫy tay lia lịa là trường hợp gần đến trạm, mà trạm đấy đang làm rất nhiều xe đấy. Bác đi đường hỏi nhiều thành quen !

ngocphandang

Xe tăng
Hỏi xe khách đường dài... Xe to to ý (không phải mấy cái ông Ba Đình hay chuồng gà nhé) hỏi 100 ông thì 100 ông trả lời cụ ợ
Nhá đèn pha 3 lần rời nhau (kiểu nháy chậm rãi ý), tay giơ lên sát kính để họ nhìn thấy.... Nếu xua tay là ko có, chỉ tay ra phía sau là có...
Nếu xua tay là ko có, nếu chỉ tay ra phía sau là làm luật được, nếu chỉ xuống or vẫy vẫy xuống thì là có và chậm lại đi. Hi. Nhưng xe mình là xe con thì họ khó nhìn thấy tay mình ra hiệu lắm

ngocphandang

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi đi xe tự lái 4 ngày đi HN - ĐN đc ko,e Định đi từ 8h tối thứ 6 đến tối thứ 3 thì ở HN có đc ko các cụ,e lái có 1 mình. Các cụ tư Vấn hộ e.
Được cụ ạ. Em chạy NA - HN rồi từ HN - AN có trong 1 ngày thôi. CỤ đi ĐN thì xa gấp đôi. đi được nhưng ko có thời gian chơi cụ ạ, và tốt nhất là 2 tài

bocun

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi đi xe tự lái 4 ngày đi HN - ĐN đc ko,e Định đi từ 8h tối thứ 6 đến tối thứ 3 thì ở HN có đc ko các cụ,e lái có 1 mình. Các cụ tư Vấn hộ e.
Em nghĩ cũng được với đk xe cụ phải có 2 hay 3 tài thay nhau chạy liên tục trong 1 ngày để vào đến ĐN. 1 ngày vào, 2 ngày chơi và 1 ngày về.

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Chạy được... Đi 8h tối thứ 6, không ngủ, chỉ nghỉ ít thì tối thứ 7 đến ĐN. Chơi được 1 ngày chủ nhật, sáng thứ 2 chạy về Hà tĩnh nghỉ, sáng thứ 3 chạy về HN thì chiều thứ 3 có mặt ở HN... Thế nhưng chạy thế quá mệt, có việc phải đi thì đi chứ đi chơi thế không bõ
em chạy xe matiz đểu liên tục từ ĐN lúc 5h sáng và 9h tối có mặt ở Long Biên, hết đúng 16 tiếng

samicbv

Xe hơi
Ngưỡng mộ các cụ chạy quá.. e cứ chạy vài tiếng dừng lại nghỉ cho lành

ngocphandang

Xe tăng
Như tiêu đề của thớt... Em chạy vào theo tuyến HCM, tránh tất cả trung tâm rồi khi vòng ra em mới nghỉ chơi dọc đường... Chứ nhiều kụ chạy vào, vừa chạy vừa chơi, đến Sài Gòn oải quá không ra được, lại phải gửi ô tô rồi bay ra. Thế nên em chạy nhanh mấy ngày đầu thôi kụ ạ...
Hix, cụ này giống ý mình. Trước khi cưới mình cũng lên kế hoạch đi bắc nam bằng xe spark một chuyến ( Khoảng 20 ngày), chạy cũng như thế này đây. Nhưng mà đùng một cái, Gấu nó có bầu, thế là lại hoãn mất vài ba năm, hix hix

quocchim

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là F1 nhà em được 10 tháng :( Liệu có thể chạy vào Đà Nẵng chơi rồi quay về Hà Nội được không nhỉ? Thời gian đi như thế trong vòng bao nhiêu ngày thì hợp lý ạ?
Cùng lắm là em chờ cho F1 của em đầy năm thì em đi nhưng liệu tầm đấy thì thời tiết có ổn không ạ vì lúc đó đã là đầu tháng 10?
Em là em máu quá rùi :D

vantrang

Xe máy
chúc gia định cụ chuyến đi vui vẻ....

Bimgia535

Xe đạp
Chúc gia đình bác thượng lộ bình an
Trước hết thành thật xin lỗi các cụ các mợ về thông tin gia đình em đi Apachai về mà không pót đủ ảnh hầu các cụ... chung quy cũng tại mải lo cơm áo gạo tiền. Thông tin bài viết nhà em đi ở đây...
http://www.otofun.net/threads/475590-mot-vong-tay-bac-trekking-a-pa-chai
Nhà em đi về mã đáo thành công hơn cả mong đợi. Gấu và F1 khỏe.
[/URL]
Đợt này F1 nhà em nghỉ hè, các điểm cực tổ quốc: Lũng cú,Apachai, Móng cái, Cà mau..., F1 nhà em nó chấm cả rồi nên năm nay nhà em du hành một chuyến xuyên Việt... dự kiến sang năm thì ngó nghiêng Lào, Căm pốt....
Lịch vừa lên tối qua.. sáng thứ 7 bọn em lên đường...em sẽ cố gắng vừa đi vừa thông tin hầu chuyện các cụ... cụ nào rảnh rang nhắn tin, em dừng xe mời cụ chén vokka...
Dự là đi về khoảng 2000km... Mệt thì em về... Em chạy là chính, gấu chạy dự phòng nên chỉ xác định ban đầu là chạy có thế thôi. Mong các cụ ủng hộ....
Đt của em: 0983611861, của Gấu: 0983233495... ai định gửi đồ gì em mang giúp... trừ trắng

Billkun

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là F1 nhà em được 10 tháng :( Liệu có thể chạy vào Đà Nẵng chơi rồi quay về Hà Nội được không nhỉ? Thời gian đi như thế trong vòng bao nhiêu ngày thì hợp lý ạ?
Cùng lắm là em chờ cho F1 của em đầy năm thì em đi nhưng liệu tầm đấy thì thời tiết có ổn không ạ vì lúc đó đã là đầu tháng 10?
Khi F1 nhà mình 2 tháng, nhà mình đã đưa đi Nha Trang với Đà Lạt rùi... Tối mình về đến nhà up ảnh hầu các cụ... Đi cũng được nhưng sẽ hơi vất vả khi cho ăn uống thôi

Billkun

Xe tải

6h chiều, nhà em về đến HN kết thúc ngày chạy xe thứ 13 cũng là ngày cuối cuộc hành trình
Ngày 13
Đổ thêm 1tr tiền xăng,
Chạy 502 km từ Thiên Cầm Hà Tĩnh về HN... (Do chạy vòng lên phía cửa khẩu Cầu Treo rồi chạy đường HCM về nên xa)
Tổng hành trình theo công tơ mét là 4728km trong 13 ngày.
Cả nhà em khỏe, không gặp bất kỳ bất trắc gì trên đường ngoài 3 lần đóng lệ phí cho xxx
Gấu làm rơi điện thoại ở Bàu Trắng, F1 để quên đôi dép đi trong nhà ở Bình Dương, còn lại thu hoạch được nhiều trải nghiệm
Cảm ơn các cụ đã động viên, hỏi thăm và theo dõi cuộc hành trình của nhà em
Chân thành cảm ơn cụ Thái phượt đã gợi ý để nhà em trekking cột mốc ba nước Đông Dương
Cảm ơn gia đình các cụ dnphong, nguyenluong0100 đã vodka cùng trên đường thiên lý. Khi nào các cụ về đến HN chúng ta lại vodka tiếp

Chỉnh sửa cuối:

Pivoine

Xe hơi
Theo cháu nếu cụ có mỗi 1 f1 thì chả vất lắm đâu, đồ ăn cho bé cứ loại măm liền ( bột ăn liền, thức ăn đóng lọ, bánh ăn dặm cho TE kèm 1 bình giữ nhiệt đổ đầy nc nóng) đến bữa bé ăn hoặc dừng xe ngay đường, hoặc tạt vào quán là ổn, kể cả cụ đi đg HCM thì cũng nhiều chỗ dừng đc lắm ! Nhà cháu chỉ tiếc k có nhiều tgian chứ máu cái vụ xuyên Việt quá rồi ! Cụ có đk xuyên nửa Việt cứ dấn đi cụ .

nguyenluong0100

Xe tải

6h chiều, nhà em về đến HN kết thúc ngày chạy xe thứ 13 cũng là ngày cuối cuộc hành trình
Ngày 13
Đổ thêm 1tr tiền xăng,
Chạy 502 km từ Thiên Cầm Hà Tĩnh về HN... (Do chạy vòng lên phía cửa khẩu Cầu Treo rồi chạy đường HCM về nên xa)
Tổng hành trình theo công tơ mét là 4728km trong 13 ngày.
Cả nhà em khỏe, không gặp bất kỳ bất trắc gì trên đường ngoài 3 lần đóng lệ phí cho xxx
Gấu làm rơi điện thoại ở Bàu Trắng, F1 để quên đôi dép đi trong nhà ở Bình Dương, còn lại thu hoạch được nhiều trải nghiệm
Cảm ơn các cụ đã động viên, hỏi thăm và theo dõi cuộc hành trình của nhà em
Chân thành cảm ơn cụ Thái phượt đã gợi ý để nhà em trekking cột mốc ba nước Đông Dương
Cảm ơn gia đình các cụ dnphong, nguyenluong0100 đã vodka cùng trên đường thiên lý. Khi nào các cụ về đến HN chúng ta lại vodka tiếp
Chúc mừng cụ đã về an toàn mạnh khỏe.mình vừa ở động thiên đường về đến kì anh ăn cơm xong.muộn quá ko kịp vào thiên cầm vì f1 đi suốt từ 6h sáng đến giờ mệt ko muốn đi đâu nên thuê nhà nghỉ hải yến ở luôn

dnphong

Xe buýt
E vẫn đang ở Huế bác ạ. Bác và gia đình về nhà an toàn và mạnh khỏe là tốt rồi, mỗi chuyến đi thêm một trải nghiệm mới và thêm những người bạn mới. Chúc cả gia đình bác billcun ngon giấc sau khi về nhà !

29H- 55-22

Xe tăng
nhà iem nhờ bác cầm cho ít đen cu nhé hehe>:)

prado1991

Xe tải
E cũng xe 4 chỗ bác ạ. Bác chịu khó hỏi xe khách ngược chiều để chạy cho yên tâm, đề phòng những lúc mình lơ đãng, rất hiệu quả đấy. Khi nào các ông xe khách ngược chiều giơ 5 ngón tay lên lắc lắc là yên tâm công tác. Giơ 1 ngón tay hất ra theo phía vai tài xế thì có xxx đang làm phía xa để đề phòng thôi. Khi lái xe khách ngược chiều vẫy tay lia lịa là trường hợp gần đến trạm, mà trạm đấy đang làm rất nhiều xe đấy. Bác đi đường hỏi nhiều thành quen !
Vâng, em sẽ áp dụng thử như bác và bác Billkun hướng dẫn. Xe em SUV nhưng vẫn sợ thấp xe đối diện không nhìn được :D.

Chúc gia đình bác Bill đã về HN an toàn. :D

quocchim

Xe buýt
Khi F1 nhà mình 2 tháng, nhà mình đã đưa đi Nha Trang với Đà Lạt rùi... Tối mình về đến nhà up ảnh hầu các cụ... Đi cũng được nhưng sẽ hơi vất vả khi cho ăn uống thôi
Theo cháu nếu cụ có mỗi 1 f1 thì chả vất lắm đâu, đồ ăn cho bé cứ loại măm liền ( bột ăn liền, thức ăn đóng lọ, bánh ăn dặm cho TE kèm 1 bình giữ nhiệt đổ đầy nc nóng) đến bữa bé ăn hoặc dừng xe ngay đường, hoặc tạt vào quán là ổn, kể cả cụ đi đg HCM thì cũng nhiều chỗ dừng đc lắm ! Nhà cháu chỉ tiếc k có nhiều tgian chứ máu cái vụ xuyên Việt quá rồi ! Cụ có đk xuyên nửa Việt cứ dấn đi cụ .
Vâng, các cụ nói như thế là em yên tâm lắm lắm rồi. Bi h chỉ cần về lên kế hoạch và chuẩn bị đạn dược thôi ạ. Cám ơn các cụ :x