Xuyên Việt theo đường HCM - Gia đình em lại lên đường...

archvietnam

Xe hơi
thời buổi làm không đủ ăn ,ăn không đủ tiền mà có cụ , có thời gian tiền bạc đi phượt đúng là chúc mừng cụ , em ước được như cụ
Bác chủ thớt nhà mềnh làm đội xây dựng, mấy năm trước bác chủ thớt kiếm đủ rồi. Bác ấy đi phượt còn bị mất ít hơn là bây giờ đi làm. kekeke bác ấy cùng cơ quan với iem, nên iem biết.

Billkun

Xe tải
Bác chủ thớt nhà mềnh làm đội xây dựng, mấy năm trước bác chủ thớt kiếm đủ rồi. Bác ấy đi phượt còn bị mất ít hơn là bây giờ đi làm. kekeke bác ấy cùng cơ quan với iem, nên iem biết.
Hôm nay chạy qua số nhà 252 Nguyễn Luơng Bằng Đà Nẵng định chụp một tấm ảnh kỷ niệm cho archvietnam cơ mà nhà cũ phá đi rồi, xây cái văn phòng cho thuê nên ko chụp nữa... Archvietnam ợ

Billkun

Xe tải
18h30 nhà em về đến bãi biển Thiên Cầm Hà Tĩnh... Quãng đường đi qua QL1 từ Đông Hà về Thiên Cầm thật là khổ, có tầm 150km mà em vật vã buổi chiều, đường xấu, toàn sóng trâu, xxx thì nhiều khủng khiếp, rất nhiều đoạn cấm vượt, nhiều đoạn đường đang sửa, đã thế nắng hướng Tây rọi thẳng vào mặt, không nhìn được vạch liền hay vạch đứt, mặt đường lóa như mặt gương.
Gấu tìm trước khách sạn Công đoàn, nghĩ nó rẻ, không ngờ khách sạn 2* cũ kỹ mà phòng đôi có giá 1tr... Một nhóm khách đi xe 30 chỗ vào rồi lại bỏ đi. Cuối cùng nhà em chọn phòng 2 giường đơn, giá 650k.... Đành vậy, mai ngủ nhà mình rồi

Khách sạn Công Đoàn 2*

Đành chọn phòng đơn cho rẻ.
Chốt ngày 12: chạy 455km từ Hội An về Thiên Cầm, đoạn đầu chạy đường HCM, đoạn sau chạy QL1
Đổ cho vợ hai thêm 1tr tiền xăng, tổng là 8,4tr
Xxx vịn thêm một lần...
Một ngày từ Hội An qua Đà Nẵng, Huế, Quảng Trị, Quảng Bình, Hà Tĩnh... Gặp khoảng 10 nhóm xxx trên cả đường HCM lẫn trên QL1

Chỉnh sửa cuối:

Billkun

Xe tải
thật ngưỡng mộ gia đình cụ, em rất thích đi đây đó nhưng vợ cả em say xe nên quá khó để làm 1 chuyến như cụ.
Thế thì buồn thật đấy cụ ợ... Bảo gấu nhà cụ mỗi ngày đi một chút, mãi rồi cũng quen thôi cụ ợ.

Billkun

Xe tải
Thế chắc em nghỉ lại QB hoặc QT vậy. Bác biết ks nào giá hợp lý ở QB hoặc QT thì cho em số và địa chỉ nhé. Tks bác
Sorry cụ... QB em ko bít.... Cụ nào giúp cụ ý với

Billkun

Xe tải

Đường thiên lý gặp nhau nên thân... Về nhà thành tri kỷ....
Em về đến Thiên Cầm, cụ nguyenluong0100 về đến Cửa Việt... Cụ dnphong về đến đâu rùi ợ

dnphong

Xe buýt
Thế chắc em nghỉ lại QB hoặc QT vậy. Bác biết ks nào giá hợp lý ở QB hoặc QT thì cho em số và địa chỉ nhé. Tks bác
Theo em thì chạy thẳng đến Đông Hà, nghỉ ở khách sạn Hoàng Long. Qua cầu Đông Hà khoảng 800m bên tay phải, sạch sẽ và lịch sự, rổ giá 300 - 350 nghìn. Giá chấp nhận được bác ạ ! Nghỉ ở đó sáng ra chạy Đà Nẵng khỏe re. He he

Chỉnh sửa cuối:

phamhungtc

Xe tăng
18h30 nhà em về đến bãi biển Thiên Cầm Hà Tĩnh... Quãng đường đi qua QL1 từ Đông Hà về Thiên Cầm thật là khổ, có tầm 150km mà em vật vã buổi chiều, đường xấu, toàn sóng trâu, xxx thì nhiều khủng khiếp, rất nhiều đoạn cấm vượt, nhiều đoạn đường đang sửa, đã thế nắng hướng Tây rọi thẳng vào mặt, không nhìn được vạch liền hay vạch đứt, mặt đường lóa như mặt gương.
Gấu tìm trước khách sạn Công đoàn, nghĩ nó rẻ, không ngờ khách sạn 2* cũ kỹ mà phòng đôi có giá 1tr... Một nhóm khách đi xe 30 chỗ vào rồi lại bỏ đi. Cuối cùng nhà em chọn phòng 2 giường đơn, giá 650k.... Đành vậy, mai ngủ nhà mình rồi

Khách sạn Công Đoàn 2*

Đành chọn phòng đơn cho rẻ.
Chốt ngày 12: chạy 455km từ Hội An về Thiên Cầm, đoạn đầu chạy đường HCM, đoạn sau chạy QL1
Đổ cho vợ hai thêm 1tr tiền xăng, tổng là 8,4tr
Xxx vịn thêm một lần...
Một ngày từ Hội An qua Đà Nẵng, Huế, Quảng Trị, Quảng Bình, Hà Tĩnh... Gặp khoảng 10 nhóm xxx trên cả đường HCM lẫn trên QL1
Vậy là Cụ đi 13 ngày nhỉ, đầu tháng sau e cũng đi Miền trung - Tây nguyên dự kiến 12 ngày, chắc chắn khi về đến HN e sẽ phải hỏi Cụ rồi, (đặc biệt là chỗ Ngã ba Đông dương). Chúc Cụ có buổi tối vui vẻ, hạnh phúc nhé, ngày mai chinh chiến nốt 460km.

Billkun

Xe tải
Bù cho cái ks tồi tàn giá max... Nhà em ăn tối bên bãi biển: 3 chai bia sài gòn, mực hấp, cá thu sốt, cơm, canh, rau.... Hết có 340k... Chả hỉu.. Rẻ nhất trong các bữa ăn.
Ăn xong con xuống mép nước ăn kem, em tranh thủ ngắm tý.

Biển Đông sóng vỗ dập dồn
Mấy cô thiếu nữ mang .... l....ưng đi chơi

Chỉnh sửa cuối:

Billkun

Xe tải
Vậy là Cụ đi 13 ngày nhỉ, đầu tháng sau e cũng đi Miền trung - Tây nguyên dự kiến 12 ngày, chắc chắn khi về đến HN e sẽ phải hỏi Cụ rồi, (đặc biệt là chỗ Ngã ba Đông dương). Chúc Cụ có buổi tối vui vẻ, hạnh phúc nhé, ngày mai chinh chiến nốt 460km.
Vâng, nhà em đi 13 ngày, 2 ngày bỏ xe sang Phú Quốc, 1 ngày nghỉ Hội An, chạy xe 10 ngày, tổng cộng 4800km (mai em tổng hợp sau), mai về còn 407km theo đường HCM, ngắn hơn nếu về theo QL1. Cụ cần hỏi gì về Bờ Y thì pm hoặc nhắn tin cho em nhá. Thân

Chỉnh sửa cuối:

Mon 29V

Xe điện
Bù cho cái ks tồi tàn giá max... Nhà em ăn tối bên bãi biển: 3 chai bia sài gòn, mực hấp, cá thu sốt, cơm, canh, rau.... Hết có 340k... Chả hỉu.. Rẻ nhất trong các bữa ăn.
Ăn xong con xuống mép nước ăn kem, em tranh thủ ngắm tý.

Biển Đông sóng vỗ dập dồn
Mấy cô thiếu nữ mang .... l....ưng đi chơi
Em phục bác về khoản lái xe liên tục quá, em cũng đang lên kế hoạch làm 1 chuyến, nhưng để sang năm thôi. Mà đọc câu thơ này của bác em đồ rằng bác cũng hay sang chơi quán Bựa\:D/

Mon 29V

Xe điện
Sao bác ko chạy đường HCM đông từ Đông Hà ra Đồng Hới cho nhanh nhỉ, em chạy đoạn đấy chỉ mất có hơn 1 giờ, cứ đều 80km/h thôi.

dnphong

Xe buýt
E ghét nhất cái đoạn từ Phan Rang ra Khánh Hòa Nha Trang, đường xấu, ồn, nhiều đoạn biển 40 ĐỎ LÒM, Vạch Liền dài vãi cả Láiiiiiiiiiiii ! E bị xxx chỉ cạp nong 1 lần nhưng khi e đang xi nhan vào thì xxx nhìn giấy và bảo em là nhầm xe, thôi đi tiếp đi. ( Riêng đoạn này e lại quá cẩn thận mới chết) Em thấy bọn xxx này đứng đường nóng quá đâm ra mù màu hay sao ý, vì xe em màu hơi nổi. Thế mà bảo nhầm xe ! Các bác đi đường bây giờ cố gắng đi đúng tốc độ và để ý vạch, tránh mất thời gian với xxx. Nếu chạy hơi nhanh thì nên hỏi xe khách ngược chiều nhé !

Billkun

Xe tải
đi 1 chuyến mà bị vịn gần chục lần zư nài thì ức chế lắm
nên mỗi lần đi xa là em chấp hành ngon ơ, nếu thích cấm vượt, với vạch liền 100km bắt chạy 50km/h em chạy vô tư (chạy chậm đỡ mệt hơn hẳn kaka)
Hôm qua Mình bị vịn 1 lần thôi.... Gặp chục lần là nhìn thấy bọn hắn trên đường ý.... Mình kể ra để các cụ khác chạy quãng này để ý. Còn trên cả chuyến đi 12 ngày qua thì bị 4 lần gọi xuống, 3 lần mất tiền rồi

Chỉnh sửa cuối:

Billkun

Xe tải
Sao bác ko chạy đường HCM đông từ Đông Hà ra Đồng Hới cho nhanh nhỉ, em chạy đoạn đấy chỉ mất có hơn 1 giờ, cứ đều 80km/h thôi.
Từ Đông Hà ra Đồng Hới em chạy đường HCM đấy chứ. Đến Đồng Hới em mới rẽ vào QL1 chạy từ Đồng Hới về Thiên Cầm... Thế nên em mới nói là đoạn đầu chạy đường HCM, còn tầm 150km sau chạy QL1 nó mới ức chế

prado1991

Xe tải
E ghét nhất cái đoạn từ Phan Rang ra Khánh Hòa Nha Trang, đường xấu, ồn, nhiều đoạn biển 40 ĐỎ LÒM, Vạch Liền dài vãi cả Láiiiiiiiiiiii ! E bị xxx chỉ cạp nong 1 lần nhưng khi e đang xi nhan vào thì xxx nhìn giấy và bảo em là nhầm xe, thôi đi tiếp đi. ( Riêng đoạn này e lại quá cẩn thận mới chết) Em thấy bọn xxx này đứng đường nóng quá đâm ra mù màu hay sao ý, vì xe em màu hơi nổi. Thế mà bảo nhầm xe ! Các bác đi đường bây giờ cố gắng đi đúng tốc độ và để ý vạch, tránh mất thời gian với xxx. Nếu chạy hơi nhanh thì nên hỏi xe khách ngược chiều nhé !
Mình xe con hỏi xe khách xe tải họ có trả lời không bác? Mà ký hiệu hỏi thế nào ạ? Tks

duhuongsh

Xe máy
bác khoẻ thật ko biết bao giờ được như gia đình bác phượt một chuyến

Billkun

Xe tải
Mình xe con hỏi xe khách xe tải họ có trả lời không bác? Mà ký hiệu hỏi thế nào ạ? Tks
Hỏi xe khách đường dài... Xe to to ý (không phải mấy cái ông Ba Đình hay chuồng gà nhé) hỏi 100 ông thì 100 ông trả lời cụ ợ
Nhá đèn pha 3 lần rời nhau (kiểu nháy chậm rãi ý), tay giơ lên sát kính để họ nhìn thấy.... Nếu xua tay là ko có, chỉ tay ra phía sau là có...

Billkun

Xe tải
Em lại vòng lên đường HCM để chạy... Chạy QL1 đoạn Hà Tĩnh Vinh ức chế lắm... Đường đang làm với đang sửa chạy rất mệt.

Nghỉ chân trên đường HCM, vào nhà một người dân nuôi ong chơi, tiện mua 5 lít mật ong về làm quà... Ong nuôi, giá hợp lý...100k/lít
Gấu nhà em ăn nhiều côn trùng nên chúng ghét... Làm phát sưng tay luôn
Còn cách Hòa lạc hơn 300km, nhà em dừng nghỉ ăn trưa

Cơm xe tải vừa ngon vừa rẻ

ngocphandang

Xe tăng
Ngưỡng mộ cụ quá cơ. hix. Ước gì em cũng được như cụ. Vài năm nữa vợ em sinh xong, con nhớn nhớn em cũng đi như cụ.