Xuyên Việt, Hà Nội – Nha Trang – Ban Mê, kinh nghiệm của OFers và những trải nghiệm

Coco

Xe tải
Bác chủ làm bài tổng kết đầy đủ và chi tiết quá, cám ơn bác vì thông tin đã đưa, chắc chắn em sẽ dựa vào đó để lên kế hoạch cho cá nhân

lucky-luke

Xe buýt
Hơ hơ! May nhờ các cụ đào mộ cổ nhà cháu mới đọc bài này, năm ngoái ném đá mấy nhát cho cụ Fe xong rồi bận việc quên khuấy đi mất! Xozi cụ FE nhé! E đã trả lễ cụ bằng vodka rùi, năm nay cụ có đi đâu thì up bài mới lên để e rót rượu tiếp ạ!
Về chuyến đi thì e vẫn hơi tiếc cho cụ khi bỏ tuyến Gia Lai - Kon Tum về Quảng Nam bằng đường HCM đấy ạ!

memondeo

Xe tải
Em cứ nhìn cung đường cụ đi em thấy nó tréo cẵng ngỗng và lãng phí thế nào đó cụ ạ, sao cụ ko đi 1 vòng Tây Nguyên mà km lại ít hơn? cụ thể thế này nhé, Từ QNhon cụ chạy đến Pleiku 165km, từ Pleiku cụ chạy qua Dlak 180km. cụ lài xui về Ninh Hòa bằng QL 26. tiện lợi và biết được nhiều hơn chứ cụ, ql 19 nối từ Qnhon_Pku, tuơng đối tốt nhé, từ Pku qua Dlak bằng ql14 càng ngon hơn nữa,và như thế cụ lại biết được Pku,

vinataba_80

Xe hơi
ôi mơ ước của em bao h mới thực hiện được

FE09

Xe buýt
Hơ hơ! May nhờ các cụ đào mộ cổ nhà cháu mới đọc bài này, năm ngoái ném đá mấy nhát cho cụ Fe xong rồi bận việc quên khuấy đi mất! Xozi cụ FE nhé! E đã trả lễ cụ bằng vodka rùi, năm nay cụ có đi đâu thì up bài mới lên để e rót rượu tiếp ạ!
Về chuyến đi thì e vẫn hơi tiếc cho cụ khi bỏ tuyến Gia Lai - Kon Tum về Quảng Nam bằng đường HCM đấy ạ!
Đúng là lâu quá, tự nhiên lại thấy bài này nổi lên. Năm nay nhà cháu đi Lào có bài ở đây ạ:
[FONT=&quot]http://www.otofun.net/threads/320620-tet-am-lich-2012-vieng-chan-–-luong-pha-bang-–-xieng-khoang-di-va-cam-nhan/page13[/FONT]

Em cứ nhìn cung đường cụ đi em thấy nó tréo cẵng ngỗng và lãng phí thế nào đó cụ ạ, sao cụ ko đi 1 vòng Tây Nguyên mà km lại ít hơn? cụ thể thế này nhé, Từ QNhon cụ chạy đến Pleiku 165km, từ Pleiku cụ chạy qua Dlak 180km. cụ lài xui về Ninh Hòa bằng QL 26. tiện lợi và biết được nhiều hơn chứ cụ, ql 19 nối từ Qnhon_Pku, tuơng đối tốt nhé, từ Pku qua Dlak bằng ql14 càng ngon hơn nữa,và như thế cụ lại biết được Pku,
Đúng là hơi chéo tí, đi chơi mà, đôi khi hay bị cảm hứng chi phối, chứ lịch trình ban đầu nhà cháu cũng định đi theo lộ trình như cụ nói.

cutrongxoay2012

Xe đạp
Nâu rùi em cũng chưa vô đó cụ nào đi về rùi kể cho em nghe với hè này em đi.:D

30T-2917

Xe tải
Em đang có chương trình di chuyển giống như cụ chủ vào tháng 6 này.
Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi nếu muốn chạy HN-Đà nẵng-Quy nhơn-Tuy hòa -Kontum-Playku-BMT-Đà lạt-Nha Trang thì chạy ntn là hợp lý nhất ạ? chạy đường nào tốt nhất và thuận nhất ạ ? nếu từ ĐN-Kontum đường có đẹp ko ạ ?
E định chạy 1 lượt hướng Tây Nguyên, 1 lượt hướng ven biển.
cám ơn các cụ nhiều

gl1600

Xe điện
Cụ Chạy theo lộ trình này cho nó mới nhé : HN - Đà Nẵng - Quảng Ngãi - Mộ Đức-Ba Tơ - Kontum - Gia Lai - BMT - Đà Lạt - Nha Trang - Tuy Hòa - Quy Nhơn - HN tuy xa hơn lộ trình Đà Nẵng - KOntum nhưng có nhiều cảnh đẹp hơn

ĐN đi Kontum đường đẹp nhưng nhiều cụ đi rồi. chạy qua đèo Lò Xo. Cái đèo này chả có gì, tự nhiên có vụ tai nạn của các cụ cựu chiến binh nên thành địa danh đáng sợ. Cụ chạy lên Kontum theo đường Quảng Ngãi thì cảnh đẹp hơn, chinh phục 2 đèo Măng đen và Violak, qua Măng Đen được ví như Đà Lạt thứ 2. Hồi em đi , 2007, đường xóc lắm nhưng giờ thì nhựa ngon rồi. Đứng ở thị trấn Măng Đen mát lồng lộng ấy ạ

30T-2917

Xe tải
Cụ Chạy theo lộ trình này cho nó mới nhé : HN - Đà Nẵng - Quảng Ngãi - Mộ Đức-Ba Tơ - Kontum - Gia Lai - BMT - Đà Lạt - Nha Trang - Tuy Hòa - Quy Nhơn - HN tuy xa hơn lộ trình Đà Nẵng - KOntum nhưng có nhiều cảnh đẹp hơn

ĐN đi Kontum đường đẹp nhưng nhiều cụ đi rồi. chạy qua đèo Lò Xo. Cái đèo này chả có gì, tự nhiên có vụ tai nạn của các cụ cựu chiến binh nên thành địa danh đáng sợ. Cụ chạy lên Kontum theo đường Quảng Ngãi thì cảnh đẹp hơn, chinh phục 2 đèo Măng đen và Violak, qua Măng Đen được ví như Đà Lạt thứ 2. Hồi em đi , 2007, đường xóc lắm nhưng giờ thì nhựa ngon rồi. Đứng ở thị trấn Măng Đen mát lồng lộng ấy ạ
Cám ơn cụ nhiều ạ,
Em sẽ chạy theo cung cụ đã tư vấn.
Cụ có lịch trình, điểm ăn ngủ nghỉ, thắng cảnh cụ cho em xin được không ?

Thần Tài

Xe điện
Bổ ích, mấy hôm nữa em cũng làm 1 vòng gần như cụ.

chimchich07

Xe buýt
hay quá em cũng định làm chuyến đi buôn mê thuật

leminh6286

Xe máy
Tham khảo hết tất cả các trang trong bài viết của cụ. Kinh nghiệm bổ ích cho em vì em cũng đang ấp ủ chuyến đi như cụ.

Sunkul

Xe đạp
đấy phải chi tiết thế này mới thích này. cảm ơn cụ nhá