Xuyên Việt đường Tây Trường Sơn

nissan CFR

Xe tăng
Đoạn Phong Nha - Khe Sanh đẹp nhưng vắng teo người, đường bê tông, đi cỡ 120Km thì có cây xăng. Đến Khe Sanh nên vào chơi sân bay Tà Cơn.
Đoạn Khe Sanh - A Lưới đẹp, đường bê tông nhựa, chạy bon lắm :D
Đoạn A Lưới - Thạnh Mỹ đường đẹp, qua hầm chui A Roàng 1 2, cũng rất vắng @@
E hóng thoai, xe cỏ nên chưa dám đi

divemiendatla

[Tịch thu bằng lái]
Có xe thì e cũng chẳng dám đi đường này
Xót lắm, đợi xem ké ảnh các cụ thôi

fcvinh

Xe tải
Em đi Cung như lày. EM xuất phát từ Vinh Lên đường mòn từ Hương khê ( Ngã ba Đồng lộc) chay đi Phong nha kẻ bàng động Thiên đường chạy ra đường 9 NamLào đi đường 1qua đèo HV đi QL 14 lên Kon tum - Gia Lai vể QL19 qua đèoAn khê chạy về Quy nhơn chơi TP và eo gió xong chạy về Quảng ngãi đi đảo Lý sơn xonh chay về Hội an ĐN xong chạy về Quảng trị đi Địa đạo Vĩnh môc.Rồi về Vinh 9 ngày cho cung. Cụ cần alo em

homthurac

Xe tăng
Em đi Cung như lày. EM xuất phát từ Vinh Lên đường mòn từ Hương khê ( Ngã ba Đồng lộc) chay đi Phong nha kẻ bàng động Thiên đường chạy ra đường 9 NamLào đi đường 1qua đèo HV đi QL 14 lên Kon tum - Gia Lai vể QL19 qua đèoAn khê chạy về Quy nhơn chơi TP và eo gió xong chạy về Quảng ngãi đi đảo Lý sơn xonh chay về Hội an ĐN xong chạy về Quảng trị đi Địa đạo Vĩnh môc.Rồi về Vinh 9 ngày cho cung. Cụ cần alo em
Cụ đi gần giống hoàn toàn cung em dự kiến.

sonvolcano

Xe tải
Lịch trình cụ thể thế nào cụ ơi? E định Vĩnh Phúc - Huế - Bờ Y - Gia Lai - Quy Nhơn - Đà Nẵng - Quảng Bình - Vinh - Vĩnh Phúc (10 ngày, 1 ngày dự trữ), 30/5 em xuất phát. Cảm ơn cụ.

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
Em cũng mới chạy đường Trường Sơn nhánh Tây đến Khe Sanh, chia sẻ với cụ homthurac một vài thông tin và hình ảnh
Cụ lưu ý là đường Trường Sơn nhánh Tây xuất phát từ khe Gát về đến Khe Sanh đã là 250km rồi
Nếu cụ đi tiếp đến A Lưới rồi vào đến tận Tây Nguyên thì xa hơn rất nhiều, em không đi tiếp đoạn này nên không có thông tin cụ thể.

Đoàn em đi hai xe suv, lần đầu đi Tây nên chuẩn bị tận răng từ đồ ăn thức uống, đổ đầy xăng, dụng cụ sửa xe sẵn sàng.
Đường Trường Sơn nhánh Tây giờ không còn hoang vắng như trước, thỉnh thoảng vẫn thấy có một vài đoàn Tây ba lô phóng xe máy đi cung này
Chất lượng mặt đường đổ bê tông tốt, giờ cũng đã có 1 cây xăng đi vào hoạt động, 1 cây thì đang xây dựng dở, quán ăn thì không có sẵn nhưng cũng có thể tìm được chỗ ăn, ví dụ như đoàn em nghỉ ăn trưa ở quán ven đường xã Trường Sơn Quảng Bình

Kinh nghiệm có thể hữu ích với cụ:
Tốt nhất cụ nên đi thành đội, có gì còn hỗ trợ lẫn nhau, nếu đi cần bám sát nhau vì vào đến đây rất nhiều đoạn hoàn toàn mất sóng điện thoại
Đồ nghề sửa chữa xe phải chuẩn bị đầy đủ, vd: bơm điện, vá lốp khẩn cấp, lốp dự phòng, đồ nghề thay lốp,
Trước khi đi rất cần phải mang xe đi kiểm tra, có vấn đề gì thì xử lý trước khi đi, đổ đầy xăng trước khi xuất phát
Học cách sử dụng bản đồ offline trên điện thoại trước khi đi, google map giờ đã cho tải offline.
Lên kế hoạch thời gian xuất phát và dừng nghỉ hợp lý, trước khi trời tối phải đến được tt. Khe Sanh mới có chỗ ngủ nghỉ an toàn, dự phòng thời gian nghỉ chơi hợp lý trên đường. Như đoàn em xuất phát từ Phong Nha lúc 8h sáng đến 5h chiều mới tới Khe Sanh, vừa đi vừa nghỉ chụp ảnh.
Nhà cụ có trẻ con cần chuẩn bị đồ ăn uống trước khi đi,

Đã đến Khe Sanh nên vào sân bay Tà Cơn, người lớn trẻ con sẽ thấy rất thú vị. Lưu ý: di tích đóng cửa lúc 5h chiều

Chúc cụ lên đường thuận lợi

phê quá, ảnh cuối có phải là di tích sân bay cụ nói không ạ? hay là .... 1 cảnh trong phim Mỹ :D

homthurac

Xe tăng
Lịch trình cụ thể thế nào cụ ơi? E định Vĩnh Phúc - Huế - Bờ Y - Gia Lai - Quy Nhơn - Đà Nẵng - Quảng Bình - Vinh - Vĩnh Phúc (10 ngày, 1 ngày dự trữ), 30/5 em xuất phát. Cảm ơn cụ.
Em mồng 2 mới xuất phát từ HN. Lịch y như cụ!

joyride

Xe điện
Lộ trình như chủ thớt chưa phải đi nhánh Tây đường HCM đâu. Như cụ zoom2 nói mới đúng. Nhà em đi nhẽ cũng 3 lần. Gần đây nhất cũng vào Qui Nhơn. 2 lần chạy đêm 1 lần chạy ngày. Mỗi 1 xe chạy đêm phê pha 6h chiều xuất phát từ sân bay Tà Cơn, 1 h đêm đến Phong Nha ngủ lại. Nhà đi có 2vc với 3F1.

Tất nhiên đồ nghề, đồ ăn dự phòng, đèn pin các kiểu, thuốc men phải c/bị chu đáo.

vumanhduy

Xe tăng
Em cung đinh đi chuyến tây TS như cụ chủ như phải cuối tháng 6 mới đi được dự kiến khoang 10 ngày

WTA

Xe buýt
Em vào ngắm ảnh xuyên việt và mời rượu cccm.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
E góp vài hình nhánh HCM Tây

ATTILA

Xe điện
Đi đầu tháng 7 với nhà mình đi Núi Lửa.

G.Blue

Xe hơi
Quá đẹp lòng cho 1 cuộc tình