[Funland] Xuất phát sớm, vượt vạch chờ đèn đỏ

Ngay ngã tư Trần Duy Hưng - Hoàng Minh Giám: trục Trần Duy Hưng cấm rẽ trái nhưng mấy anh áo vàng vẫn vẫy xe máy xếp hàng ở giữa để rẽ trái, không thể hiểu nổi. Nên chăng cái biển cấm rẽ trái thêm cái hình phụ là ô tô.
CSGT thì họ có quyền điều hành GT mà cụ

duongphong

Xe container
Không có cách nào đâu :))
Có mỗi cách là bắt buộc những xe mua bán trước đây sang tên đổi chủ, rồi lắp cam AI phạt nguội những xe vi phạm GT (tiền phạt các cụ tổ dân phố thu hưởng % là ngoan ngay). Nhưng để khuyến khích người dân sang tên đổi chủ thì xx phải tạo điều kiện thủ tục rất thuận lợi. Em chỉ thấy làm lạ, là việc sang tên đổi chủ hiện rất khó khăn, cứ như đánh đố vậy.

• Vodka
Reactions: rfs

091417

Xe đạp
Em thấy ý thức tham gia giao thông của Hà Nội kém nhất cả nước :))

Opel Astra

Xe điện
Đểu nhỉ? hôm trước có cái quy định là không được quy phim chụp ảnh, không đc hỏi chuyên đề, phòng bọn e có chú bảo, "cấp cmn súng luôn cho nhanh"
Mọe mấy thằng vượt đèn, phóng ẩu, ngược chiều, chèn ép gây chết người hoặc chống đối lao thằng vào xxx thì công dân mẹ gì loại đó, headshot cho nhanh :D
Vào đây lại có 2 cụ trùng ý tưởng, chứng tỏ nhiều người phát ớn với ATGT rồi, mà LLCN cứ loay hoay mãi.
Trước mắt cứ làm nghiêm phạt nặng là đã tương đối ổn, sau điều chỉnh tiếp.
Càng nhanh ngày nào đỡ có người uổng mạng ngày đó.
TBT và CTN là LLVT e nghĩ kỷ luật đợt tới là mạnh rồi.

P/s: E vừa xem vụ xe chở dăm gỗ qua ngã tư vòng xuyến, phi như ăn cướp, xong lật đè chết 3 cậu cháu. OMG, có khi 3 cái vong kia còn chưa biết là mình đã chết đâu??? :( :((
thương cảm
Tôi cũng vừa xem xong, vụ Xe chở dăm gỗ. Đúng là nó đi rất nhanh.

Hôm trước, tôi xem VTV hay VTC News gì đó, có thằng lái xe chở 2 cuộn sắt bị văng xuống đường.
Link: Mặt đường bị lún sau vụ xe đầu kéo chở cuộn tôn lật nhào ở Bình Dương | Báo Dân trí

Các bác có thể thấy là, sàn xe phẳng lỳ, vốn chỉ chở container hoặc hàng nhỏ, kiểu Bao xi măng hay gì đó.

Vậy mà nó dám chở thép, với vài thanh gỗ chèn có lẽ to cỡ cổ tay tôi, như các bác nhìn thấy trên ảnh.

Phỏng vấn đồng chí tài xế đáng kính, thì thằng ranh đó lạnh lùng bẩu: "Do cua này gấp quá".
Việc không ai bị làm sao, có lẽ nằm ngoài ý chí chủ quan của thằng này.

langtoilangtoi

Xe điện
Không có cách nào đâu :))
Có mỗi cách là bắt buộc những xe mua bán trước đây sang tên đổi chủ, rồi lắp cam AI phạt nguội những xe vi phạm GT (tiền phạt các cụ tổ dân phố thu hưởng % là ngoan ngay). Nhưng để khuyến khích người dân sang tên đổi chủ thì xx phải tạo điều kiện thủ tục rất thuận lợi. Em chỉ thấy làm lạ, là việc sang tên đổi chủ hiện rất khó khăn, cứ như đánh đố vậy.
Vừa làm xong căn cước công dân khá mệt mỏi cụ ạ, giờ cũng nhiều việc dù giao xuống phường rồi. Hiện nay mới bắt đầu triển khai đề án định danh xe máy, e mới đc gọi 2 lần xác nhận, chưa rõ sẽ làm thế nào.
Theo em tiện thể làm luôn định danh xe máy, xe đạp luôn như các nước hiện nay sau này đỡ phải chạy theo sửa.
Còn phạt nguội AI thì mới dừng ở mấy món chính cho ô tô là : Vượt đèn, đè vạch, quá tốc độ, ko xi nhan, ko đội mũ... còn thiếu khá nhiều, đặc biệt là không nhường đường (tạo thói quen nhường đường).
E đề xuất Bộ CA nhanh nhanh ra App cộng tác viên giao thông có chia % để anh em tranh thủ và hơn hết là anh chị em (đặc biệt là chị em) tạo thành văn hóa, nề nếp khi lái xe, nếu ko cứ tưởng xi nhan là thừa

caisua

Xe lăn
Mọi ng thì cứ tính bên kia đỏ xong 3s mới đến lượt mình xanh nên toàn phi sớm vài s, nhiều khi e cũng lẩm bẩm đã đứng đợi đèn đỏ rồi đợi thêm vài s nữa thì chết hay sao. E thì vẫn cố nhắc bọn trẻ con nhà e, bản thân mình cũng phải làm gương thì chắc 1,2 thế hệ nữa văn hoá gt mới tốt được
em chỉ cần 1 tuần phạt căng là ngoan hết chứ 1-2 thế hệ mà vẫn quản kiểu này thì còn kinh hơn

caisua

Xe lăn
Vừa làm xong căn cước công dân khá mệt mỏi cụ ạ, giờ cũng nhiều việc dù giao xuống phường rồi. Hiện nay mới bắt đầu triển khai đề án định danh xe máy, e mới đc gọi 2 lần xác nhận, chưa rõ sẽ làm thế nào.
Theo em tiện thể làm luôn định danh xe máy, xe đạp luôn như các nước hiện nay sau này đỡ phải chạy theo sửa.
Còn phạt nguội AI thì mới dừng ở mấy món chính cho ô tô là : Vượt đèn, đè vạch, quá tốc độ, ko xi nhan, ko đội mũ... còn thiếu khá nhiều, đặc biệt là không nhường đường (tạo thói quen nhường đường).
E đề xuất Bộ CA nhanh nhanh ra App cộng tác viên giao thông có chia % để anh em tranh thủ và hơn hết là anh chị em (đặc biệt là chị em) tạo thành văn hóa, nề nếp khi lái xe, nếu ko cứ tưởng xi nhan là thừa
cụ có đùa ko? App cộng tác viên rồi dở ra toàn thấy biển xanh biển đỏ thì há miệng mắc quai hay như nào

Slimz

Xe buýt
em chỉ cần 1 tuần phạt căng là ngoan hết chứ 1-2 thế hệ mà vẫn quản kiểu này thì còn kinh hơn
E nghĩ cái chính phải là ý thức, ko cần phải thấy csgt đứng ở kia mới đi đúng luật. Chứ phạt căng xong ko thấy ai đứng bắt thì lại vi phạm thôi.

vihali

Xe container
Đèn đỏ còn cả chục giây nữa mới chuyển xanh mà hội đằng sau đã bấm còi inh ỏi như chửi hội đứng phía trước rồi
Nghe còi thế mà ko đi thì phải nói là các bác đó thần kinh thép. Đấy là chưa nói ko may gặp đứa bị tăng động, nó phóng qua nó chửi thẳng mặt luôn cơ ^^

Cái gốc quan trọng để giải quyết mọi vấn đề là Ý Thức ạ. Chứ có mà phạt zời. Luật nhà mình chỉ giành cho người nhát gan ^^
Ý thức có được là do roi quất vào mông. Cách đây 20 năm, HN dừng đèn đỏ chuẩn chỉ, cửa hàng phải đủ rộng để xe máy để trong nhà chứ ko có chuyện lấn ra cả vỉa hè, lòng đường. Đến mấy cửa hàng ở Tràng Tiền cũng rất tuân thủ. Thế rồi ô tô nhiều lên, các anh chỉ chăm chăm bắt ô tô, thả lỏng 2B nên nó mới nhốn nháo. Giờ lãnh đạo chủ trương bắt cả 2B thì mới vào trật tự chứ tự nhiên làm gì có ý thức.

caisua

Xe lăn
E nghĩ cái chính phải là ý thức, ko cần phải thấy csgt đứng ở kia mới đi đúng luật. Chứ phạt căng xong ko thấy ai đứng bắt thì lại vi phạm thôi.
Người Việt sang tây bỗng ý thức ngay lập tức và người tây sang ta 1 thời gian còn đi láo hơn người Việt. Luật thì gần như nhau, VN mức phạt cũng ko hề nhẹ nhưng tất cả đều do biện pháp thi hành luật thôi ạ

vihali

Xe container
Nếu xử phạt xe máy vi phạm thì tắc đường thêm và thu không được nhiều mà?
Cứ xử 1, 2 chú làm gương. Cả đàn sẽ không biết ai bị bắt thì tự động vào khuôn khổ thôi. Làm gì có chuyện phải bắt hết.

hoviethung

Xe lăn
Đèn đỏ còn cả chục giây nữa mới chuyển xanh mà hội đằng sau đã bấm còi inh ỏi như chửi hội đứng phía trước rồi
Nghe còi thế mà ko đi thì phải nói là các bác đó thần kinh thép. Đấy là chưa nói ko may gặp đứa bị tăng động, nó phóng qua nó chửi thẳng mặt luôn cơ ^^

Cái gốc quan trọng để giải quyết mọi vấn đề là Ý Thức ạ. Chứ có mà phạt zời. Luật nhà mình chỉ giành cho người nhát gan ^^
Muốn giáo dục ý thức tự giác trước hết phải thực hiện nghiêm luật cái đã, điều chỉnh bằng đánh vào túi tiền người vi pham để răn đe người khác, lúc khác?

hoviethung

Xe lăn
Người Việt sang tây bỗng ý thức ngay lập tức và người tây sang ta 1 thời gian còn đi láo hơn người Việt. Luật thì gần như nhau, VN mức phạt cũng ko hề nhẹ nhưng tất cả đều do biện pháp thi hành luật thôi ạ
Đúng rồi.