[Funland] Xuất phát sớm, vượt vạch chờ đèn đỏ

NestFarm

Xe máy
Giờ nó ko phải là chờ đếm ngược cụ ơi, cứ thấy vắng ko có xe và ko có công an đứng ở phía đối diện là xe máy chạy qua hết. Một thằng đi là cả bầy đàn cùng đi vượt qua luôn.
Cụ làm em phì cười :)))

Diep1979

Xe container
Tầm này dồn anh em ra thổi cồn, mũ bảo hiểm hết rồi còn đâu
Khi nào tắc hẳn hẵng hay các cụ ạ

dongkijote

Xe điện
Một thực tế tại HN hiện nay, (Nói HN thôi, các tỉnh khác em ko dám đề cập) là tình trang vượt đèn đỏ,vượt vạch chờ đèn, khiến cho dòng xe bị ép sát lại, nguy cơ tai nạn rất cao, đặc biệt là dòng lưu thông bị bóp khiến cho tốc độ lưu thông chậm lại, sau đó là ùn vì dòng xe chưa qua hết thì bên này đã phóng sang luôn.
Cụ nào mà cố đèn vài giây là bị chặn giữa đường.
HN không mạnh tay nên giờ thành thói quen, mình chờ đèn mà thằng đằng sau cứ còi rồi len lên vượt vạch,
Các cụ hiến kế dẹp tình hình này xem thế nào.
Xe máy đã đành giờ ô tô chúng nó cũng vượt đèn đỏ vào ngã 4 chờ rẽ trái cho nhanh hơn. Pó tay chúng nó! Thế mà cứ tranh cãi việc đèn vàng phải dừng trc vạch dừng.

HTlangtu

Xe điện
Có thớt tăng mức phạt lỗi vi phạm giao thông bên kia kìa, tích hợp vào nữa thì cho cũng không dám đi láo nữa.
E là chủ thớt đây chứ đâu, thế mà đã có 1 ông bảo "có chắc là nắm tay từ tối đến sáng không?" ý là có dám đảm bảo mày không bgiờ vi phạm không?
ơ hay, cả chục năm không vi phạm, nhưng vi phạm 1 lần thì bị phạt nặng như những người khác chứ, lại cãi: "tôi trước nay chấp hành nghiêm chỉnh anh xxx tha cho tôi đi à?"
Rảnh cccm ngồi chơi bất kỳ ngã tư nào cũng sẽ thấy, cứ vài phút có 1 người vi phạm đi lếu láo, vô ý thức làm ảnh hưởng, nguy hiểm tới người khác, mà không ai xử lý gì hết
Thôi trước mắt cứ làm nghiêm vài năm cho có quy củ (như đội mũ BH ý), sau đó sẽ tính sau cũng không muộn. Chứ giờ bát nháo quá lắm rồi.

dongkijote

Xe điện
Giao thông Hà nội ngày càng bát nháo. Mấy anh áo vàng chỉ nhằm vào ô tô để phạt còn xe máy thì thoải mái vi phạm.
E ở gần nút Hồ Tùng Mậu - Trần Vĩ- Lê Đức Thọ, góp ý bảo họ bỏ biển cấm rẽ trái từ HTM vào đi vì chả có tác dụng gì. Giờ cao điểm hay thấp điểm thì 100% xe máy vẫn rẽ trái trc mặt cả csgt luôn nhưng cũng ko gây ùn tắc vì pha đèn rẽ trái và đi thẳng ko cùng pha như trc nữa, ko có xung đột. Chả hiểu cơ quan quản lý ứng dụng là cơ quan nào chuyển ý kiến của em sang bên hạ tầng GT(cơ quan chuyên môn tổ chức giao thông) họ trả lời từ ngày cắm biển giao thông cải thiện tốt hơn nên ko bỏ. Nội dung này mới hài: em góp ý biển cấm rẽ trái phải kèm biển chỉ dẫn hướng đi thì họ trả lời ko bắt buộc. Trong khi qui chuẩn bắt buộc nhưng rồi họ cũng cắm thêm 2 biển chỉ dẫn. Điều muốn nói ở đây là giao cho chính cơ quan tổ chức gt trả lời ý kiến dân thì đương nhiên họ sẽ bảo vẹ ý kiến họ và cơ quan quản lý ( vd: UB Thành phố) của họ cũng ko biết họ trả lời có đúng ko nữa.
Điều nữa là có ô tô vi phạm là bị bắt ngay.

isak

Xe tăng
Xe máy đã đành giờ ô tô chúng nó cũng vượt đèn đỏ vào ngã 4 chờ rẽ trái cho nhanh hơn. Pó tay chúng nó! Thế mà cứ tranh cãi việc đèn vàng phải dừng trc vạch dừng.
XE ô tô thì thường ko dám vượt vì sợ phạt nóng và phạt nguội nhưng mắc 2 lỗi ảnh hưởng rất lớn đến giao thông gây ùn tắc:

1. Là Rẽ Trái không nhường làn đi thẳng mà Cắt ngang, xong rồi đối đầu nhau không đi được ==> TẮC.

2. Là cố tính đi tiếp vào Giao cắt khi phía đằng trước chưa thoát được, dẫn đến chắn ngang luôn giữa ngã tư làm chiều đèn xanh không đi được ==> TẮC.

Xế Độp

Xe điện
Chỗ ngã tư Nguyễn Trãi, Nguyễn Xiển, các anh áo vàng còn vẫy dân vượt vạch lên trên để chờ cho mát :))) Bảo sao dân ko thành thói quen :D
Chỗ này đèn xanh rẽ trái có 17s, ngã tư lại rộng, nếu không vẫy xe máy lên thì oto chờ cho xe máy di chuyển thì đèn đã đỏ rồi. Đáng ra phải biểu dương các đồng chí đấy điều tiết linh hoạt, tránh ùn tắc.

namson229

Xe điện
Chỗ ngã tư Nguyễn Trãi, Nguyễn Xiển, các anh áo vàng còn vẫy dân vượt vạch lên trên để chờ cho mát :))) Bảo sao dân ko thành thói quen :D
đúng theo luật, theo đèn, theo cả hướng dẫn người điều hành giao thông còn gi cụ? các anh ko vẫy, vượt lên thì lại mất xiền

QD092000

Xe điện
Chỗ này đèn xanh rẽ trái có 17s, ngã tư lại rộng, nếu không vẫy xe máy lên thì oto chờ cho xe máy di chuyển thì đèn đã đỏ rồi. Đáng ra phải biểu dương các đồng chí đấy điều tiết linh hoạt, tránh ùn tắc.
Lên mà ko chắn dòng p.tiện đi xanh thì ok, còn nhiều chỗ lên kiểu ngáo lắm. Chỗ Nguyễn Khoái x Minh Khai và Trần Khát Chân hay bị bà con lên bóp chặn nửa dòng đèn xanh luôn.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ cứ bình tĩnh , định danh xong sẽ đến lượt xe máy ăn phạt nguội thôi . Đố ông nào dám vượt sớm .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cho mát ? có mà cụ bị mát dây thì có .
Những ngã tư đèn đỏ mà phía sau dồn quá đông thì CA sẽ cho dòng xe tiến lên gần ngã tư để khi đèn xanh thoát cho nhanh chóng .

Karestine

Xe máy
Website
www.maikha.vn
lắp súng tự động ở khắp các ngã 4, ai vượt bắn luôn may ra dân mình ngoan, dòng máu anh hùng thích bật chính quyền sẵn rồi :))

Opel Astra

Xe điện
Giao thông Hà nội ngày càng bát nháo. Mấy anh áo vàng chỉ nhằm vào ô tô để phạt còn xe máy thì thoải mái vi phạm.
Bậy nào bác, không có vụ phân biệt đối xử ấy đâu ạ.
Các ảnh luôn làm mọi việc có thể để đem lại hiệu quả cao nhất, bác nhá.

NestFarm

Xe máy
Cho mát ? có mà cụ bị mát dây thì có .
Những ngã tư đèn đỏ mà phía sau dồn quá đông thì CA sẽ cho dòng xe tiến lên gần ngã tư để khi đèn xanh thoát cho nhanh chóng .
Em nói đểu thế, chính làm thế ko nghiêm, dân phá luật quen thói :))))

Opel Astra

Xe điện
E là chủ thớt đây chứ đâu, thế mà đã có 1 ông bảo "có chắc là nắm tay từ tối đến sáng không?" ý là có dám đảm bảo mày không bgiờ vi phạm không?
ơ hay, cả chục năm không vi phạm, nhưng vi phạm 1 lần thì bị phạt nặng như những người khác chứ, lại cãi: "tôi trước nay chấp hành nghiêm chỉnh anh xxx tha cho tôi đi à?"
Rảnh cccm ngồi chơi bất kỳ ngã tư nào cũng sẽ thấy, cứ vài phút có 1 người vi phạm đi lếu láo, vô ý thức làm ảnh hưởng, nguy hiểm tới người khác, mà không ai xử lý gì hết
Thôi trước mắt cứ làm nghiêm vài năm cho có quy củ (như đội mũ BH ý), sau đó sẽ tính sau cũng không muộn. Chứ giờ bát nháo quá lắm rồi.
Phạt nặng là được bác ạ.
Kiểu Bắn bỏ rồi Bêu đầu thị chúng, đảm bảo 4b hay 2b ngoan hết.

Ví dụ mũ bảo hiểm quả là rất điển hình.

nickthu2

Xe buýt
Bon chen đấy cụ ạ.
Chưa xanh cứ bóp còi sau đuýt. Khó chịu lắm.
Cả ê tô lẫn xe máy.

HTlangtu

Xe điện
lắp súng tự động ở khắp các ngã 4, ai vượt bắn luôn may ra dân mình ngoan, dòng máu anh hùng thích bật chính quyền sẵn rồi :))
Kiểu Bắn bỏ rồi Bêu đầu thị chúng, đảm bảo 4b hay 2b ngoan hết.
Đểu nhỉ? hôm trước có cái quy định là không được quy phim chụp ảnh, không đc hỏi chuyên đề, phòng bọn e có chú bảo, "cấp cmn súng luôn cho nhanh"
Mọe mấy thằng vượt đèn, phóng ẩu, ngược chiều, chèn ép gây chết người hoặc chống đối lao thằng vào xxx thì công dân mẹ gì loại đó, headshot cho nhanh :D
Vào đây lại có 2 cụ trùng ý tưởng, chứng tỏ nhiều người phát ớn với ATGT rồi, mà LLCN cứ loay hoay mãi.
Trước mắt cứ làm nghiêm phạt nặng là đã tương đối ổn, sau điều chỉnh tiếp.
Càng nhanh ngày nào đỡ có người uổng mạng ngày đó.
TBT và CTN là LLVT e nghĩ kỷ luật đợt tới là mạnh rồi.

P/s: E vừa xem vụ xe chở dăm gỗ qua ngã tư vòng xuyến, phi như ăn cướp, xong lật đè chết 3 cậu cháu. OMG, có khi 3 cái vong kia còn chưa biết là mình đã chết đâu??? :( :((
thương cảm

VCHDHN

Xe container
Giờ cao điểm, trong 1 số tình huống cụ thể...các anh ý làm thế là đúng. Mấu chốt là để k gây ùn tắc.

Một thực tế tại HN hiện nay, (Nói HN thôi, các tỉnh khác em ko dám đề cập) là tình trang vượt đèn đỏ,vượt vạch chờ đèn, khiến cho dòng xe bị ép sát lại, nguy cơ tai nạn rất cao, đặc biệt là dòng lưu thông bị bóp khiến cho tốc độ lưu thông chậm lại, sau đó là ùn vì dòng xe chưa qua hết thì bên này đã phóng sang luôn.
Cụ nào mà cố đèn vài giây là bị chặn giữa đường.
HN không mạnh tay nên giờ thành thói quen, mình chờ đèn mà thằng đằng sau cứ còi rồi len lên vượt vạch,
Các cụ hiến kế dẹp tình hình này xem thế nào.
Đa phần là xe máy, thành thói quen xấu rồi cụ