Xử phạt: 2Tr thu bằng 60 ngày/thi lại luật vì trong hơi thở có nồng độ cồn

AUSTDOOR

Xe máy
Website
www.austdoorvietnam.com
Ở Hà Nội em mà bị thì em cũng chịu nộp tiền thôi ạ:). Tưởng cụ bị ở Hà Nam thì em help được.

rx8nz

Xe buýt
Nói chung nếu bị bắt nói mà máy báo te te là teo rồi, còn nếu mình nói mình ko uống thì xxx bắt thổi quả này thì khó tránh hơn, em có mẹo nhỏ thế này, khi uống rượu xong( uống ít ít) các cụ nhớ hít vào thở ra nhiều vào nó đỡ hơi rượu đi rồi làm tý cafe hoặc trà xanh rồi nhai kẹo cao su liên tọt cũng đỡ hơi rượu phần nào.

nguyenanhson113

Xe tăng
Nói chung nếu bị bắt nói mà máy báo te te là teo rồi, còn nếu mình nói mình ko uống thì xxx bắt thổi quả này thì khó tránh hơn, em có mẹo nhỏ thế này, khi uống rượu xong( uống ít ít) các cụ nhớ hít vào thở ra nhiều vào nó đỡ hơi rượu đi rồi làm tý cafe hoặc trà xanh rồi nhai kẹo cao su liên tọt cũng đỡ hơi rượu phần nào.
Vẫn mùi bác ạ! Vì chả ông nào chịu uống nửa cốc xong về.
Tôi có bài thường áp dụng với Gấu: Đi nhậu về phát làm luôn ngụm TB nước súc miệng, cái này Việt Nam sản xuất nên cũng sặc mùi cồn, Gầu có bảo sao nồng nặc thế thì bảo uống có tí, mùi là do nước súc miệng đấy chứ!:))
Áp dụng với mấy thằng xxx: Bác cứ làm lọ cồn I ốt với nắm bông để cốp xe, bị bắt bác đổ cồn ra bông ốp vào a lô, cứ giữ rịt thế nói là em vừa đi nhổ răng về, bác sĩ dặn phải giữ bông cồn đi về đến nhà không nhiễm trùng!
:)):)):))

vovan3455

Xe tăng
Nó bắt xong chúng nó té, còn em lái tiếp...:mad:
Cụ bị tóm thì bị rồi, em chia buồn với cụ nhưng:
Như vầy thì chẳng logic tý nào: Bắt phạt người điều khiển phương tiện vì có nguy cơ gây nguy hiểm cho những người khác trên đường; Vậy mà khi phạt xong lại cho đi tiếp => tiếp tục có nguy cơ gây nguy hiểm. Vậy xxx chỉ cần phạt là chính chứ ko phải hạn chế những nguy cơ...:102::102:

Joomi

Xe máy
Vẫn mùi bác ạ! Vì chả ông nào chịu uống nửa cốc xong về.
Tôi có bài thường áp dụng với Gấu: Đi nhậu về phát làm luôn ngụm TB nước súc miệng, cái này Việt Nam sản xuất nên cũng sặc mùi cồn, Gầu có bảo sao nồng nặc thế thì bảo uống có tí, mùi là do nước súc miệng đấy chứ!:))
Áp dụng với mấy thằng xxx: Bác cứ làm lọ cồn I ốt với nắm bông để cốp xe, bị bắt bác đổ cồn ra bông ốp vào a lô, cứ giữ rịt thế nói là em vừa đi nhổ răng về, bác sĩ dặn phải giữ bông cồn đi về đến nhà không nhiễm trùng!
:)):)):))
Cách của bác hay quá nhưng không nên nói nữa mà chỉ vào mồm bảo ra hiệu là đang đau.
Nhưng nghĩ cho cùng uống rượu bia mà khổ thế thì không nên uống khi phải cầm lái.

HERO@

Xe buýt
Luật thế này nhiều khi anh em có đi off chắc cũng chỉ uống Coke thôi thì buồn chết :(
Từ ngày có cái luật này đi ăn trưa lấy 2B đi, 4B chỉ đi khi không uống :)

NoWD

Xe Cứu Trợ
Em cũng bị bắt đây. Các đ/c lượn lờ quanh khu Tăng Bạt Hổ, em vừa từ Hoa Viên ra.
Tóm lại là nộp tiền phạt 2 triệu rồi, còn bằng thì sau 2 tháng; thi lại lý thuyết thì ngay trên 54 TH Đạo có luôn, có điều lệ phí cao hơn thường, mất thêm 1 triệu nữa.
Nói chung phạt người quá nồng độ cồn khi lái xe là đúng, chứ cấm không có nồng độ cồn thì hơi quá.
Còn bây giờ xã hội loạn lạc, thằng nọ ăn chặn thằng kia (chỉ chết thằng ko chặn được ai) là chuyện thường; vậy nên mấy đ/c lượn lờ rình rập cũng dễ hiểu.
Tóm lại là nếu bị rình mà vồ thì cứ phải đưa luôn 1 triệu cho nhanh; nếu ko được thì chỉ có cách vứt xe đấy mà đi thôi, còn không rách việc lắm.

thichchoi

Xe buýt
Bây giờ thời buổi khó khăn mà, mới hôm kia thôi, có 1 ông làm trong cơ quan em ra uống bia quán Lan Chín - Hàng Tre (quán to có cửa thông ra TND thì phải) uống buổi trưa cũng ko nhiều thế mà lúc về bị túm lại ngay gần cổng ra, nhưng may mắn là sớm giơ ảnh bác ra nên thoát vụ ký biên bản đấy. Bác chủ thớt đã ký rồi thì còn gỡ vào đâu được nữa, thôi chịu khó đi nộp đi.

Sayxe...

Xe máy
Website
www.mythuatchuyendong.com
Em cũng bị bắt đây. Các đ/c lượn lờ quanh khu Tăng Bạt Hổ, em vừa từ Hoa Viên ra.
Tóm lại là nộp tiền phạt 2 triệu rồi, còn bằng thì sau 2 tháng; thi lại lý thuyết thì ngay trên 54 TH Đạo có luôn, có điều lệ phí cao hơn thường, mất thêm 1 triệu nữa.
Nói chung phạt người quá nồng độ cồn khi lái xe là đúng, chứ cấm không có nồng độ cồn thì hơi quá.
Còn bây giờ xã hội loạn lạc, thằng nọ ăn chặn thằng kia (chỉ chết thằng ko chặn được ai) là chuyện thường; vậy nên mấy đ/c lượn lờ rình rập cũng dễ hiểu.
Tóm lại là nếu bị rình mà vồ thì cứ phải đưa luôn 1 triệu cho nhanh; nếu ko được thì chỉ có cách vứt xe đấy mà đi thôi, còn không rách việc lắm.
Em bị mấy chú XXX tóm ở khu Tăng Bạt Hổ vì vừa nhậu ở Hải Xồm gần đó, vì vội nên phi ra và nghĩ là nhẹ thôi nên thấy chúng nó đứng trước mà vẫn cố đi. Khi bị tóm và thở qua máy em đã định ... cho nó ít rồi nhưng các chú không nhận mà lập biên bản.
Em đã PM để hỏi bác vì bác bảo cũng bị dính cái vụ đó, em còn chưa biết thi ở đâu và cơ chế thế nào bác mách dùm em với? Em cũng bị nó giữ bằng ở 54B Trần Hưng Đạo. Mong tin bác!

Chỉnh sửa cuối:

kocodau

Xe đạp
mấy cốc bia của bác giá cao quá cơ ,cháu chỉ biết chia buồn với bác thôi,ko giúp gì được :77:

Zet-Club

Đi bộ
Theo như luật ở trên đề ra thì tốt nhất là làm theo cách của bác 2s
Nó vẫy vào thì cứ vào , xong đóng cửa vứt xe đó , lúc sau quay lại , võ mồm 1 lúc "thế này thế nọ , cái lọ cái chai..." thì chắc chắn bị phạt ít hơn

Billy

Xe máy
Ở nhà mình khi mới ra cái luật nào là làm có vẻ triệt lông lắm. Như mấy năm về trước còn bắt lỗi tốc độ bấm lỗ luôn, các lái xe đường dài sợ xxx mất vía, nhất là các doanh nghiệp vận tải. Giờ thì lại cấm tiệt lái xe có hơi men. Lái xe có nồng độ cồn vượt mức cho phép thì bị phạt là đúng, còn có một tí hơi men cũng bị phạt thì quả là vô lý quá!!!:mad:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Ở nhà mình khi mới ra cái luật nào là làm có vẻ triệt lông lắm. Như mấy năm về trước còn bắt lỗi tốc độ bấm lỗ luôn, các lái xe đường dài sợ xxx mất vía, nhất là các doanh nghiệp vận tải. Giờ thì lại cấm tiệt lái xe có hơi men. Lái xe có nồng độ cồn vượt mức cho phép thì bị phạt là đúng, còn có một tí hơi men cũng bị phạt thì quả là vô lý quá!!!:mad:

Thời kỳ bấm lỗ không thực hiện tiếp được, vì sinh ra cái nghề vá bằng, nó vá xịn như cũ luôn :21:

Tuan Photo

Xe tải
Đúng là bia cỏ giá cao. Xin chia buồn với bác chủ thớt. Lần sau đi nhậu thì đi taxi cho lành các bác ạ. (b)(b)(b)

thanhbb

Xe tải
Theo như luật ở trên đề ra thì tốt nhất là làm theo cách của bác 2s
Nó vẫy vào thì cứ vào , xong đóng cửa vứt xe đó , lúc sau quay lại , võ mồm 1 lúc "thế này thế nọ , cái lọ cái chai..." thì chắc chắn bị phạt ít hơn
Cao kiến của Cụ ngon nhất đấy. Cứ nói cái ống thử không đảm bảo vệ sinh dịch tễ gì gì đó....rồi chưa được kiểm dịch...không khéo lại dính H1N1 hay gan B...thì :'(rồi mang luật, thông tư nghị định....ra bàn(cái này các đại biểu QH cãi nhau đến mấy ngày mới biểu quyết được kia mà...:)))..rồi yêu cầu XXX thử trước đê....sau khoảng 30-45 phút cãi nhau đảm bảo nồng độ cồn trong hơi thở của các bác gần về ZEZO luôn...
Bây giờ thì đưa 500k ra ....mời các XXX uống cafe chắc cầm luôn.
(b)(b)(b)

Bẩn Chầy

Xe buýt
Em cũng tính lì ra đấy được một lúc nhưng phải đi vì muộn nên.. mà em cũng nghĩ nó nhẹ thôi, ai dè... Cụ nào có cách thì giúp em chạy chữa, hoặc giả có lớp nó tổ chức thi lại luật ra sao mec em với, em còn chưa biết đến đâu để hỏi về việc đó. Có xe mà cứ để đắp chiếu cả chục ngày rồi mất việc quá các cụ ạ!:mad:
Cụ đổi cái nick khác đi

VietHongHoang

Xe hơi
Số là em cùng mấy ông bạn đi nhậu chỗ Hải Xồm, tranh thủ ăn trưa và làm có 2 cốc bia thôi có say xưa gì đâu! Em còn về sớm để tranh thủ đầu giờ chiều có việc... CHẹp! Hỏi han mấy chỗ quen biết nhưng bây giờ bó chiếu vì đã có quyết định trên phòng CSGT giáng xuống. Em vẫn còn cầm giấy xử phạt chưa đi ra kho bạc nộp vì nộp cũng có lấy được bằng ngay ra đâu.
Nộp phạt 2Tr mà các chú nhất định đòi giữ bằng lái em 60 ngày và bắt em thi lại luật thế mới đau. Các cụ, các bác ơi cứu em trục ngày nay xe em chỉ loanh quanh thôi các cụ ơi! Help me! Please!!!
Bác nào giống em hoặc có thông tin cụ thể giúp em với, em ở xa lắm nhưng muốn lên HN thi lại luật vì trển chắc có nhiều trường hợp như em trong chiến dịch này nên dễ gặp nhau hơn! Help me please!
Cám ơn các bác và chúc các bác cẩn thận nhậu xong mà thấy mấy thằng XXX nó ở ngoài thì đừng có đi vội không giống như em thì mất thời gian lắm. Bác nào giúp được em vụ này mà cơ chế được để đơc mất time thì PM em cái em hậu tạ nhiệt tình. Help me please!
Cốc bia này cũng nặng các cụ nhỉ (b)

CỬU VĂN LONG

Xe container
em đi nhậu là cứ 2b cho lành :D

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
hoan hô CSGT bắt bọn xay rượu lái xe.may cho bác là ở VN chứ ở CANADA thì mời bác vào tù ngồi 24 h rồi mới giai quyết
Có cụ từ trên giời rơi xuống nài... :mad:
Mấy thằng CANADA chắc ngửi thấy hơi men là say mịe nó roài thì mới ở tù. Ai đời uống được 2 cốc bia là thành mồi cho c.hó vàng nó thịt.

Hôm nay mới có dịp thử cái vot trừ vì cụ nài thiếu tinh thần chia sẻ.