Xử phạt: 2Tr thu bằng 60 ngày/thi lại luật vì trong hơi thở có nồng độ cồn

cuongnm

Xe hơi
Đúng thế này thì căng quá các cụ ạ. Chẳng nhẽ đi đám cưới lại uống COKE à. Thế này thì em làm ăn sao được đây. Ngày nao em cũng có vài quai, bây giờ mà phạt như này chắc là em phải chuyển nghề thôi. Buồn quá.:'(

nguyenanhson113

Xe tăng
Ối giời ơi! Đến nước này thì có chữa vào tai. Tôi đã kể chuyện mãi rồi bác chả chịu đọc, tôi bị hơi nhiều tình huống như vậy, nhưng phải diễn luôn chứ để "di căn" nặng thế thì thôi rồi. (tôi bị phát toàn mang mấy ông tai to mặt lớn ra nói chuyện, được thì ok mà không thì đằng nào chả giống bác).
Chia buồn với bác!:'(

buloonggi

Xe điện
E nghĩ cái kiểu thổi này ko hay và hiệu quả.
Thế E hỏi các bác nhé! E có ông bạn chỉ uống 1 chén rượu đã say rồi! Nhưng có ông uống cả chai cũng vẫn tỉnh táo! Như thế là ko công bằng đúng chưa ạ?
E thấy kiểm tra cách này đơn giản khỏi cần ống thổi này:
lấy 1 bảng gỗ có các rãnh kiểu như ma trận, thả 1 hòn bi 1 đầu, lái xe phải nghiêng bảng gỗ để làm sao đưa hòn bi ra 1 đầu còn lại. Trong ma trận đó có các lỗ, nếu để hòn bi lọt xuống lỗ hoặc ko đưa được hòn bi về đích trong 1 khoảng thời gian nhất định thì phạt! Các mức phạt tùy thuộc vào lái xe có đưa bi về đích được ko, hay mất nhiều thời gian hơn, hay bị phạm lỗi ... cách này vừa hay, vừa giải trí lại vừa hiệu quả!
Trên Iphone cũng có trò này đấy các bác!
Làm gì mà cầu kỳ thế ạ...

Học bọn Mẽo ấy... nó kẻ cho cụ 1 cái vạch thẳng dài độ 10m (hoặc dùng luôn vạch sơn kẻ đường)... bắt cụ dang hai tay đi thẳng theo vạch đó (như kiểu đi trên dây ý)... cụ nào đánh võng thì teo, cụ nào đi thẳng được thì lên xe đi tiếp :69::69::69:

xeben

Xe máy
Các cao nhân hiến kế đê, thế này thì toi rồi đấy...

Sayxe...

Xe máy
Website
www.mythuatchuyendong.com
bác vào mấy cái trung tầm đào tạo lái xe mà hỏi ấy chứ cứ ngồi nhà sao mà ra vấn đề đuọc
Cái vấn đề này do bên phòng CSGT nó quản lý chứ không phải ở các TTĐTLX đâu, dễ thế thì đơn giản lúc nào chả có lớp đó bác?!! Thanks!

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với cụ chủ thớt.

Nếu bị phạt giữ bằng như thế này mà vẫn đi ra đường và bị tóm tiếp,
thì lúc đó xử phạt mức nặng nhất là gì ạ

Tran Nam Hai

Xe tăng
Lương thì thấp phạt thì nặng, em chả hiểu thế nào nữa cả. Thôi thì cứ quân tử phòng bị gậy, đang có hơi bia hơi rượu mà bị vẫy thì cầm chai rượu xuống nói chuyện với xxx cho lành các bác nhỉ.

Tuan.estc

Xe tải
Ôi trời,em tuong nộp phạt thôi,có cả vụ này nữa à,căng quá nhỉ :77:

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Cấm lâu roài mà em nhậu suốt có thấy gì đâu nhỉ ? Trộm vía trộm vía, kiểu này em đi mua cái bình inox đựng rượu thả vào cửa lái thôi, xxx vẫy thì cầm xuống tu luôn vài ngụm để tẩu tán bằng chứng các bác nhể ? Phạt nặng thế này thì chít, bia rượu k lái xe thì tránh thế quái nào được, em trốn nhậu suốt rồi mà tuần cũng phải dăm ba trận k tránh được. Chẳng nhẽ mỗi lần đi nhậu lại vòng về nhà cất xe rồi đi 2 bánh?

Kiểu này các quán nhậu phải làm luật tháng cho xxx roài, chứ các chú mà đứng trấn ở cửa thì có mà hết làm ăn. Mà hình như em nhớ rượu bia rồi đi 2B cũng cấm phải k các bác ? Chứ k thì vô lý quá, 4B thì phạt mà 2B thì k? Chẳng nhẽ có cái luật chỉ phạt thằng có
vẻ nhiều tiền?
Cụ ơi, em thấy thế lại hay đấy, hay thứ nhất là an toàn cho người lái, hay thứ 2 là nhà hàng lại có thêm cách kiếm tiền, nếu cụ muốn biết cái hay thứ 2 thì rót cho em 1 chén em sẽ nói cho cụ nghe(b):))

Mi_Nhon

Xe máy
Lần sau có trót uống rồi thì tuyệt đối không thổi bác nhé, cứ đóng cửa bỏ xe đó đi chỗ khác rồi nhờ người nào đến lấy xe dùm, phạt kiểu gì cũng nhẹ hơn là sau khi thổi bị phát hiện có uống bia rượu.
Em thấy cái qui định cấm tuyệt đối lái xe uống rượu bia của VN là quá khắt khe, đáng lẽ chỉ nên qui định một giới hạn nồng độ cồn tối đa như ở các nước.
Cách này là đúng đắn , ko chứng cứ kiểu gì cũng sẽ xong còn có giấy rồi mệt lắm mà có làm được thì cũng vất vả vã đạn đây:^)(c)

Kiểu bị xxx tóm này thì thỉnh thoảng ngày lễ tết các bác cứ tránh vào các khu lắm nhà hàng vì cứ đầu ra là bị gọi kiểm tra.Ở bển nó cũng hay chơi trò này lắm :)):))(b):6: Lại nghĩ cảnh lúp bắn súng quá nhể:)):))(c):69:

hành_khất_đêm

Xe điện
Gần tháng nay em đổi sang đi 2b cho nó " đậu nành " ...hí hí ...nhậu vô sờ tư luôn...Mà mùa này mát zời, đi xe máy thích ra phết :69:
Cụ ơi xe máy nó cũng phệt đấy, vào luật rồi đấy, mong cụ chú ý :21:

AUSTDOOR

Xe máy
Website
www.austdoorvietnam.com
Cụ chủ thớt bị ở tỉnh nào thế? Help mà không nói rõ bị ở đâu thì help thế nào đây?

Sayxe...

Xe máy
Website
www.mythuatchuyendong.com
Em bị ở HN mà bác, thủ đô-trái tim của cả nước đấy. XXX đang ra quan chiến dịch nên làm căng, Các bác đi nhậu nên cẩn thận! Bác AUSTDOOR help em em hậu tạ lắm lắm!

Chỉnh sửa cuối:

_vodka

Xe đạp
Cụ bị phạt nhẹ thế còn kêu ca gì nữa ạ, ở 1 số nước , còn bị phạt cải tạo lao động nữa ấy chứ :^) bây giờ mọi người cứ tuân thủ cứ uống rượu bia thì không lái xe nữa xem xxx phạt gì được, mới đầu thì thấy khó khăn, nhưng dần cũng quen hết thôi, giống như trường hợp mũ bảo hiểm và dây an toàn

_vodka

Xe đạp
Chỉ có điều hơi lạ là rất nhiều xe 2b không có gương cả 2 bên mà không bị phạt là sao nhỉ:^)Em nhớ luật bắt phải có ít nhất 1 gương bên trái, và còn rất nhiều nơi lấn chiếm vỉa hè, mà sao chẳng thấy chú xxx nào dẹp nhỉ, giá mà chú ấy cứ hăng hái như thế này có phải hay ko , hay là..:21: