[Thảo luận] Xử lý tình huống gặp súc vật trên đường cao tốc!!!

khoavq

Xe điện
Các cụ bớt nóng chút nhé.
Cháu mời cụ babarbian và cụ dzungkar ly rượu cho tỉnh nhé.

Tiểu quỷ

Xe đạp
Phanh gấp mà lại đỡ côn thì giảm lực hãm xe nhiều ạ.

datinh

Xe container
Hê hê ..bác nào chơi quả này khai mau

..Gặp đội này tránh kiểu giề

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn

Quê mình chỉ có trâu và bò là ghê, em chưa xử lý hội này bao giờ nhưng đồng nghiệp em thì gặp rồi, có mấy cai ảnh sưu tầm được đây

Mùa hươu

Jeep và hươu

Tương vào H trước, cây sau

Chỉnh sửa cuối:

htsolutions

Xe hơi
Tốt nhất là cố gắng phanh lại cho nó lành, tránh trâu bò không xấu mặt nào mà các bác (b)

polizia

Xe container
Em nghĩ là đi xe to kiểu như Pajero hay Land thì tầm con bê 20kg có thể phang được. Còn những xe gầm thấp hoặc Sedan thì nên phanh lại và tránh .
Riêng về gà với vịt với chó con thì cho nó đi luôn chứ thương làm gì .
Nói chung đi ô tô gặp động vật nhỏ chạy qua đường không sợ lắm, sợ nhất là đi xe máy va phải động vật . Nhiều người chết oan vì nó rồi ...
Nhớ hôm em đi đường Hòa Lạc thấy 1 chú đi Fiu Trờ đâm phải con bê nhỏ, trời hôm đấy hơi mưa đường ướt . Chỗ đâm là ở phần đường của người đi xe, tức là người đúng còn bê đi sai, hậu quả là xe máy vớ tan đầu, người đi cấp cứu còn bê chết . Tuy nhiên khoảng nửa tiếng sau quay lại thì cả xe và bê đều được dân bê vào sát vệ đường, lúc này thành bê đúng xe máy sai :77: ---> Láo kinh.
Công an thì đang đo đường .

datinh

Xe container
Hồi trước , khoảng năm 199x gì đó,em đi xe dream đèo 1 đứa cháu đi trên đường Làng Tám (HN) đang phơ phơ thấy 1 chú chó tầm < 10kg ngáo ngơ ở trên đường , mình lúc ấy húng lên quyết định chơi thẳng vào milu-kết quả : ông cháu nhảy xuống an toàn ,em hơi loạng choạng tẹo -milu bị chèn mà không die -bác gì nói đúng đấy ,da chó trơn lắm..em suýt xòe..nhưng vì mình chủ động nên không sao -Em nghĩ bất chợt đâm vào thì ngã 100%