[Thảo luận] Xử lý tình huống đang đi dẫm phải đinh!

FeRAM

Xe điện
Có rút ra không các bác?

Các bác vui tính quá; em đọc qua suốt 03 trang, cuối cùng vẫn tự hỏi là cuối cùng, các bác có rút cái đinh chết tiệt ấy ra không, hay là cứ kệ nó?

vili

Xe tải
FeRAM nói:
Các bác vui tính quá; em đọc qua suốt 03 trang, cuối cùng vẫn tự hỏi là cuối cùng, các bác có rút cái đinh chết tiệt ấy ra không, hay là cứ kệ nó?
Cám ơn bác nói giúp suy nghĩ của em
thực sự đây là sân chơi chung - vui vẻ là chính nhưng các bác đừng câu bài cũng như đừng đi xa quá chủ đề chính, để cho người đọc có thêm được chút thông tin nào đó chứ. vì đọc mãi vẫn chỉ toàn a với ô với ke ke - cũng oải lắm

Steven

Xe tăng
Đinh vẫn đang còn cắm ở lốp xe em (em không có ý spam đâu nhá):D

achau

Xe hơi
Website
360.yahoo.com
hôm nay tôi cũng bị dinh cắm vào lốp trước,để nguyên,chay từ KIM BÔI về HÀ NỘI vẫn vô tư ,xem kỹ thì đó là một chiếc đinh vít (chắc nó ngắn) có mũ khá to nên khó đâm sâu được.Nhưng nếu rút nó ra là được nghe tiếng Xì ì ngay Tôi nghĩ nếu xe chạy trên đường quốc lộ thì vẫn có thể xài tạm cho nên vẫn chưa vá!!

camrry9666

Đi bộ
Steven nói:
Em cám ơn hai bác, hiện giờ đã có 2 ý kiến nên em án binh bất động... đợi xem hết đá bóng có biển chuyển gì không em sẽ tính tiếp.
Tớ bị một lần rồi, nhưng cử để đấy, sang hôm sau ra gara thì xịt luộn Theo tớ nên thay luôn khi biết bị dính đinh

Libor

Xe điện
Thế này các bác ợ, nhà iem hay lọ mọ đêm hôm, rừng rú các kiểu... nên chắc ăn nhất các bác cứ mua cho em: Bơm điện 12v dùng cho otô (của tàu thôi) ~100k(Lạng sơn bán đầy) + 1 bộ vá lốp 30k ( Chỉ cần dùi và nhét đoạn dây có nhựa vào là ok). Nếu bị dính đinh mà lốp chưa xịt hẳn, cứ vác bơm ra bơm rồi chạy tiếp, còn bị xịt luôn thì dùi ngay cái dây vào và bơm lên lại bon tiếp... Công đoạn này làm không quá 10', đảm bảo nhanh hơn thay lốp dự phòng. Cái lốp dự phòng của iem 3 năm rồi vẫn chưa tháo ra 1 lần! Nhiều khi đi các tỉnh kiếm được 1 hàng vá xe con nhục lắm.... tìm cả ngày cũng có khi không được. Bác nào cẩn thận sau khi bị vài nốt mà tự vá lấy thì các bác mang ra hàng nó tháo ra vá bên trong cho chắc ăn. Nhớ là mỗi lần tháo lốp ra nên cân lại bánh chạy cho sướng...
Còn xe đi nhiều thì cứ hàng tháng kiểm tra 1 lần, kiểu gì cũng bị dính vài thứ linh tinh nằm trong lốp.

anhemvietnam

Xe tải
Thế này các bác ợ, nhà iem hay lọ mọ đêm hôm, rừng rú các kiểu... nên chắc ăn nhất các bác cứ mua cho em: Bơm điện 12v dùng cho otô (của tàu thôi) ~100k(Lạng sơn bán đầy) + 1 bộ vá lốp 30k ( Chỉ cần dùi và nhét đoạn dây có nhựa vào là ok). Nếu bị dính đinh mà lốp chưa xịt hẳn, cứ vác bơm ra bơm rồi chạy tiếp, còn bị xịt luôn thì dùi ngay cái dây vào và bơm lên lại bon tiếp... Công đoạn này làm không quá 10', đảm bảo nhanh hơn thay lốp dự phòng. Cái lốp dự phòng của iem 3 năm rồi vẫn chưa tháo ra 1 lần! Nhiều khi đi các tỉnh kiếm được 1 hàng vá xe con nhục lắm.... tìm cả ngày cũng có khi không được. Bác nào cẩn thận sau khi bị vài nốt mà tự vá lấy thì các bác mang ra hàng nó tháo ra vá bên trong cho chắc ăn. Nhớ là mỗi lần tháo lốp ra nên cân lại bánh chạy cho sướng...
Còn xe đi nhiều thì cứ hàng tháng kiểm tra 1 lần, kiểu gì cũng bị dính vài thứ linh tinh nằm trong lốp.
Bác nào chưa mua cái bơm điện mà tính mua thì mua đại cái xịn của Mỹ hay Đài Loan, đừng chơi hàng TQ. Tuy mắc hơn gấp 2-3 lần nhưng bơm vô tư , cái bơm TQ nhà em hôm bữa đem ra bơm thử hơn tiếng đồng hồ chẳng những không lên được tý nào mà sau khi bơm đo lại thấy bị tuột 3N/cm2 (2,7kg xuống còn 2,4kg ) +o( +o(

Libor

Xe điện
Bác nào chưa mua cái bơm điện mà tính mua thì mua đại cái xịn của Mỹ hay Đài Loan, đừng chơi hàng TQ. Tuy mắc hơn gấp 2-3 lần nhưng bơm vô tư , cái bơm TQ nhà em hôm bữa đem ra bơm thử hơn tiếng đồng hồ chẳng những không lên được tý nào mà sau khi bơm đo lại thấy bị tuột 3N/cm2 (2,7kg xuống còn 2,4kg ) +o( +o(
Thế là thế nào bác nhỉ? nhà em mua cái bơm này được ít nhất là 3 năm rồi, vứt lung tung trong xe thỉnh thoảng mới dùng, nhưng nó chạy ok lắm. em cắm điện sau đó gập đường ống lại thử thì kim đồng hồ lên được 12kg/cm2 Đảm bảo bơm nổ được lốp xe du lịch. xích lô 8kg/cm2 thì vô tư. Để mai nhà em pốt cái hình lên hầu các bác nhé. Còn đầu tư nhiều tiền hơn thì rõ ràng là tốt hơn nhiều các bác ạ. Cũng như mua xe ý mà... hơn nhau 1000 là đã thấy ngồi sướng hơn hẳn rồi!

anhemvietnam

Xe tải
bác post hình xem thử cái bơm của bác có giống của nhà em không, em củng thử gập dây lại bơm xem cái bơm nhà em nó có lên được mười mấy kg không hay là em mua trúng hàng lởm rồi!

Libor

Xe điện
Đây rồi! Em hầu các bác cái hình... mấy hôm nay nhà em bận quá!

Đây là bộ vá và cái bơm điện nhà em thường xuyên có trong cốp xe!

Longvh

Xe điện
Hay quá, cảm ơn bác đã có tí ảnh, nhìn đồ của bác còn nguyên keo thế kia chắc bác hay dùng lắm
Còn thiếu 1 cái kìm nhổ đinh nữa phải ko bác?

Em nợ bác 1 vodka đến lúc nào em có đạn nhé :)

LongIT

Xe máy
Đây rồi! Em hầu các bác cái hình... mấy hôm nay nhà em bận quá!

Đây là bộ vá và cái bơm điện nhà em thường xuyên có trong cốp xe!

Bác tậu ở đâu thía? Chỉ giúp em làm cái.(y)

ChiHaiLua

Đi bộ
Bác Steven cứ thử xem sao. That's good idea!!!

anxincaocap

Xe đạp
quả này được gọi là xì pam không mấy bác - em mới vào cho em ké phát

gl1600

Xe điện
bác ơi cho em hỏi câu này hơi ngu tí : bơm điện này khi đang đi trên đường thì cắm vào đâu để có điện a. Trên xe thì em không thấy có chỗ nào cắm đươc. Xe em là Vitara ạ

Europe

Xe buýt
Bơm điện thì chắc là cắm vào chỗ hút thuốc í.

Europe

Xe buýt
Em đang có nhu cầu mua 1 bộ bơm điện, nhưng là loại xịn, chứ đồ Tàu em không dùng đâu (em ghét nhất bọn Tàu nên không dùng hàng Tàu các bác ợ). Bác nào biết thì cho em biết thương hiệu, nước sản xuất, giá và địa chỉ. Em xin cảm ơn trước nha!

Kia Morning LX

Xe máy
Em hôm nọ sang U-Don (Thái), mua được cái bơm hiệu My Car của Đài Loan và cái đồng gồ Ktra áp suất lốp cũng hiệu My Car. Tổng thiệt hại khoảng 1000Bath (500K VND), dùng thích lắm. Không bít ở VN có k? Để may em Post cái hình lên nhá!

vietlaser

[Tịch thu bằng lái]
Những chuyện về hỏng lốp ở HN em cóp nhặt được khi đi đường:
Chuyện 1:

Hôm nay đi đường tình cờ em đỗ đúng sau xe chú này thủng lốp sau bên phải.
Thấy chú bé loay hoay gọi điện hỏi về cách thay lốp qua điện thoại. Xe jolie em thấy chú ấy loay hoay tìm được cái kich ở ghế hành khách bên phải trước. Sau đấy tìm được cái mở ốc. Nhưng loay hoay mãi mà không tháo được cái bánh phụ treo đằng sau xuống.
Em liền chỉ đạo: Lấy cái chìa khóa mà mở cái khóa chốt bánh phụ. Rồi lấy trêm cái ống sắt cắm vào cái tay mở ốc thì vặn sẽ nhẹ hơn. Kích bánh lên rồi thay mà đi tiếp.
Nhưng chú bé loay hoay mãi không được. em vội đi luôn với cả có quen đâu mà sắn tay vào giúp, có thấy logo OF đâu. Trước khi đi thấy chú allo ra HBT cho thợ ra sửa. Nhiều lúc thấy tội mấy chú mua bằng lái, đến cái lốp xe mình đi mà không biết thay.
Chuyện 2:
Tại cây xăng Hoàng Hoa Thám, có chiế xe bị thủng lốp trước bên phải. Lái xe kích ra, lấy lốp dự trữ thay vào. Nhưng khổ nỗi cái lốp dự trữ lại là cái lốp khác loại, bé hơn, chỉ để dùng đi tạm đến chỗ vá lốp thôi. Bác Tài lại đi thay vào bánh lái. Hix. Em thì thấy là sao ko thay cái lốp đằng sau lên làm lốp lái, còn lốp dự trữ kia cho ra sau đi tạm nhỉ.