Xử lý tiếng ồn của đồ nhựa trong xe.

asiandragon

Xe hơi
Chào các cụ,

Em đi xe Teana 2.5, đã đi được hơn 3 năm, gần 4 vạn km. Em rất hài lòng với em nó, vận hành cực kỳ êm, mượt mà. Nhưng chỉ có duy nhất một điều mà em khá khó chịu. Có thể là chất lượng hoàn thiện nội thất của xe không được tốt, các mảng bộ phận nhựa/da không thật sự khít với nhau, nên khi xe đi vào đường xấu thì có tiếng của nhựa chạm vào nhau. Mặc dù tiếng xọc xọc rất nhỏ, nhưng do thân vỏ xe cách âm rất tốt nên ngồi trong xe nghe mãi cũng khó chịu, mà tự nhiên lại phá mất sự yên tĩnh trong lòng xe.

Em không biết có cụ nào có thể xử lý được vấn đề này không để em mang em nó qua gửi gắm các cụ chăm sóc hộ. Việc này em bức xúc đã lâu nên cụ nào giúp được thì giúp em nhé.

Cảm ơn các cụ.

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Cụ nghe kĩ xem tiếng kêu ở phía nào? Xe cụ đã tháo vách cánh cửa ra bao giờ chưa? Có thể một số chốt ở vách cánh cửa bị lỏng tạo ra tiếng kêu

anhduc0110

Xe tải
Đúng là một số bộ phần vách cánh cửa bị lỏng tạo ra tiếng kêu. Xe mình thì bị trường hợp tiếng kêu xuất hiện khi nghe nhạc âm lượng lớn. Tìm kỹ thì phát hiện ra các đầu nối dây điện trong vách cánh cửa tài lỏng không cột chặt va vào gây tiếng kêu rất khó chịu. Cột bằng dây gút, cố định chặt là ok luôn.

asiandragon

Xe hơi
Em chưa bao giờ tháo cái gì ra khỏi xe cụ ạ. Em nghĩ tiếng đó là do cả khối taplo hơi lỏng lẻo nên khi đi vào chỗ xóc thì nó bị miết một chút. Dù sao thì tiếng kêu cũng là rất nhỏ, chứ không đến mức giống như cái này va vào cái kia cụ ạ.

Hôm rồi xem Discovery về quy trình làm Rolls Royce, nó bảo để hạn chế tiếng ồn thì taplo của Rolls Royce được đúc nguyên khối chứ không phải lắp cái này vào cái kia.

quyluong_3bánh

Xe điện
asiandragon nói:
Em chưa bao giờ tháo cái gì ra khỏi xe cụ ạ. Em nghĩ tiếng đó là do cả khối taplo hơi lỏng lẻo nên khi đi vào chỗ xóc thì nó bị miết một chút. Dù sao thì tiếng kêu cũng là rất nhỏ, chứ không đến mức giống như cái này va vào cái kia cụ ạ.

Hôm rồi xem Discovery về quy trình làm Rolls Royce, nó bảo để hạn chế tiếng ồn thì taplo của Rolls Royce được đúc nguyên khối chứ không phải lắp cái này vào cái kia.
Tiếng ồn trong xe đúng là rất khó chịu nhưng lại rất khó phát hiện cụ ạh.xe em trước đi lốp dầy không sao em lên vành đi lốp mỏng nên xe xóc và kêu.mất cả tháng trời nghe ngóng hoá ra nó kêu ở cái củ để mình cài dây an toàn bên ghế phụ ý ạh.em vo cái túi nolon chèn vào đấy là im phăng phắc.đi xe lọc xọc sẽ có cảm giác xe không chắc chắn,mất sướng lắm ạh

laixechuanchi

Xe hơi
oài, hôm nọ đi ra gara bảo dưỡng 5000k, bẩu với thợ "xe anh nhựa nó kêu", thợ kiểm tra đi xe dạo 1 vòng hóa ra khi đi vào chỗ xóc cái lọ kẹo cao su nó kêu, bỏ đi cái hết luôn.

daochinghi

Xe buýt
Xe em cũng bị kêu tuơng tự, mà em ko tìm nỏi nó keu cụ thể chỗ nào. Nhờ thợ cũng chẳng tìm được

mightyman198x

Xe tải
Xe a cũng kêu tuơng tự, hehe, nhưng vì nó ko phải T2.5 -> chưa bị quá bức xúc.