[Funland] Xử lý con mẹc đỗ chắn cả ngày trước cửa hàng

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Ca này hay phết, em đọc đến mấy trang và khen cho cụ HH khéo đùa :) khà khà.
Các cụ giảng luật, bày kế cho nhau thật là có lý lại có tình, hay quá. Phe ra kế chiếm giữ vỉa hè, lòng đường, phá xe có phần đuối lý nhưng lại có được cái tình, hehe trong cuộc sống cái tình thường được coi trọng và gần gũi hơn, phỏng các cụ?
PS: Em chưa có xe, chưa có cửa hàng, không thuộc team nào (xem cái ảnh có cụ già hói, mặc quần đùi ra viết bậy vào xe em thấy thương cả 2) thấy thớt vui, nên còm dạo thôi. :)
1701084674339 (1).png
Sao phải thương? Luật có cứ Luật mà giã thôi. Còn cá nhân tôi đỗ xe đúng,mà người đại diện,thi hành luật phán không sai thì tôi chấp cả .....nhà đứa có cửa hàng ,nhà mặt phố đấy. Cứ luật tôi réo. Còn cùn,bẩn á? Xét xem ai có thể cùn,bẩn hơn nha. Sao phải lôi văn hóa với tình ra làm gì? Văn hóa biết ai hơn ai,tình biết tình nào đầy vơi? Luật vứt chó gặm à?

botmingoc

Xe tải
Xe này không đỗ thì xe khác đỗ thôi, lòng đường Hà nội đất chật người đông, ko có biển cấm thì làm sao đuổi được người ta.
Nhà cháu đến cái vỉa hè của nhà còn bị oto người lạ phi lên, lắm lúc vỡ hết cả bậc cầu thang. Ông già cháu bực trồng mấy chậu cây lên, ko cho cả xe nhà đỗ nữa, bảo mày đến chơi thì đỗ chỗ nào rồi đi bộ vào nhà :))

Ớt xanh

Xe điện
Rất cần một bác người vảy đầy mực vào phán xử ợ.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thì không nghĩ đây là hèn mà là sống biết điều đó bác. Biết điều để cuộc sống mình an nhàn hơn, đầu óc mình thảnh thơi hơn. Đây có lẽ là một dạng kỹ năng sống nên khả năng tiếp nhận của mỗi người phụ thuộc nhiều vào tính cách và môi trường giáo dục, môi trường sống. Bác chủ xe là người có tuổi, có kinh tế, làm việc trong ngành xây dựng (có lẽ vậy) thì thường khéo trong cuộc sống do va chạm nhiều loại người. Hơi lạ, vì bác lại quá cứng nhắc trong trường hợp này để một chuyện đáng ra bình thường lại trở nên căng thẳng không đáng.
Hoàn toàn nhất trí với quan điểm của cụ.
Em chạy xe cẩn thận, nhưng lỡ va quẹt đúng sai chưa biết cứ gật đầu chào, hay mỉm cười phát đã, nếu ko có tai nạn gì nghiêm trọng. Chứ lại lôi luật ra thì chỉ béo mấy chú xxx. Thực ra luật thì chả ai nắm hết đc, nên mới có nghề là Luật sư. Nhưng kỹ năng sống thì lại rất cần thiết và quan trọng, đôi khi chỉ 1 ánh mắt ko thiện chí, bị quy thành " nhìn đểu" là đã có án mạng, và Luật ko làm người chết sống lại được. Em nhường các cụ giỏi luật đậu đâu cũng đc, chứ em là em sẽ có nhời xin đậu nhờ trước, và nếu ko đc thì thôi cho lành.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Sao phải thương? Luật có cứ Luật mà giã thôi. Còn cá nhân tôi đỗ xe đúng,mà người đại diện,thi hành luật phán không sai thì tôi chấp cả .....nhà đứa có cửa hàng ,nhà mặt phố đấy. Cứ luật tôi réo. Còn cùn,bẩn á? Xét xem ai có thể cùn,bẩn hơn nha. Sao phải lôi văn hóa với tình ra làm gì? Văn hóa biết ai hơn ai,tình biết tình nào đầy vơi? Luật vứt chó gặm à?
Cụ có thể hiểu luật nhưng áp dụng luật cứng nhắc kiểu thua đủ đến cùng thế này thì đến làm công ăn lương cũng khó có chỗ dung thân nếu để sếp biết :)) .

stone_lamp

Xe điện
Em là chủ xe Mec đây, thấy các cụ cãi nhau nhiều quá nên em ngại. Sáng nay em bán xe rồi :))
Các cụ cứ chửi TQ có đường lưỡi bò, nhưng các cửa hàng mặt tiền thì đường lưỡi bò ra tới vỉa hè, lòng đường và cả bên kia đường nữa ạ ;))
Đúng vậy, em hay ví nhà ông thì vỉa hè ông có quyền đến đâu, chỗ đỗ xe có quyền đến đâu cũng cần có quy định, mà có quyền đến đâu mà ko có nghĩa vụ đến đâu thì cũng ko đc đòi hỏi.
Luật pháp chỉ quy định quyền đi lại và tiếp cận xe ra vào thôi, chắc ko đến mức cấm ai đc sử dụng mà ngăn người khác 😀

lan806

Xe tăng
.....
PS: Em chưa có xe, chưa có cửa hàng, không thuộc team nào (xem cái ảnh có cụ già hói, mặc quần đùi ra viết bậy vào xe em thấy thương cả 2) thấy thớt vui, nên còm dạo thôi. :)
Cái ông quần đùi nhìn như Hỏa vân tà thần trong phim Châu Tinh Trì thì nổi tiếng rồi :))
Tuy nhiên cái phốt trong vụ quần đùi kia nó lại khác, nhà không có vỉa hè thế kia mà đậu chặn cửa thì chủ ô tô cũng đáng bị chửi. Nếu có chỗ gửi thì ra mà gửi, chui vào ngõ rồi chặn cửa nhà người ta thì ai chịu được, mà đã thế lại còn không để số điện thoại thì chủ nhà nó không cho ăn tiết canh bọc Kotex là may lắm rồi.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể hiểu luật nhưng áp dụng luật cứng nhắc kiểu thua đủ đến cùng thế này thì đến làm công ăn lương cũng khó có chỗ dung thân nếu để sếp biết :)) .
Bác chắc đi làm công,ăn lương,chai 2 đầu gối nhỉ! Tôi khác. Vì tôi không quỳ với ai,và tôi làm gì cũng đúng luật và có nguyên tắc bác ạ.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Bác chắc đi làm công,ăn lương,chai 2 đầu gối nhỉ! Tôi khác. Vì tôi không quỳ với ai,và tôi làm gì cũng đúng luật và có nguyên tắc bác ạ.
Cụ chém vừa vừa thôi, ra đời làm ăn bây giờ mà cái gì cũng đòi đúng luật thì không sợ người ta cười cho à :)) .
Luật nào lợi cho cụ thì cụ triệt để áp dụng, còn ngược lại thì lờ đi phải không cụ, tôi còn lạ gì ;)).

Linh Net

Xe buýt
Cụ chém vừa vừa thôi, ra đời làm ăn bây giờ mà cái gì cũng đòi đúng luật thì không sợ người ta cười cho à :)) .
Luật nào lợi cho cụ thì cụ triệt để áp dụng, còn ngược lại thì lờ đi phải không cụ, tôi còn lạ gì ;)).
Như cụ là khôn đấy.
Cái gì mình có lợi thì "tình người", cái gì mình thiệt thì "luật".

Nhà nước thu nhà cụ làm công viên - mang lợi ích, tình cảm cho cả ngàn người nhé.
Giá đền bù thiệt thòi thì cụ chắc chắn sẽ đòi đúng luật.

Cụ độc chiếm cái lòng đường trước nhà thì cụ lại lôi cái "ăn trông nồi, ngồi trông hướng" ra.

REBEL250

Xe tải
Chào các cụ, hôm nay có con mẹc đậu cả ngày trước cửa hàng vợ em (đi thuê). Lái xe ra vk em ra nói chuyện thì lên xe đánh đi thẳng, rất thái độ, bảo sao ko gọi cho nó trong khi xe nó chả có chỗ nào có sđt của nó và đây là lần thứ 2 nó đỗ như thế này. Em kiểm tra thấy có 2 lỗi: không có biển báo trước nguy hiểm và đỗ lên vạch sang đừa dành cho người đi bộ. Em nói chuyện với ca khu vực đang đi thu biển thì họ bảo phải có biển dừng đỗ mới xử lý được. Em gửi hình ảnh lên đây mong các cụ cho ý kiến ạ, lái xe khá già rồi.

REBEL250

Xe tải
Chào các cụ, hôm nay có con mẹc đậu cả ngày trước cửa hàng vợ em (đi thuê). Lái xe ra vk em ra nói chuyện thì lên xe đánh đi thẳng, rất thái độ, bảo sao ko gọi cho nó trong khi xe nó chả có chỗ nào có sđt của nó và đây là lần thứ 2 nó đỗ như thế này. Em kiểm tra thấy có 2 lỗi: không có biển báo trước nguy hiểm và đỗ lên vạch sang đừa dành cho người đi bộ. Em nói chuyện với ca khu vực đang đi thu biển thì họ bảo phải có biển dừng đỗ mới xử lý được. Em gửi hình ảnh lên đây mong các cụ cho ý kiến ạ, lái xe khá già rồi.

NHD78

Xe máy
Bác mạnh miệng quá. Bác có thể là ông chủ có tiền (tôi không dám dùng từ lắm tiền vì người lắm tiền họ tử tế lắm) nhưng ông chủ của một doanh nghiệp trong lĩnh vực xây dựng thì phải "quỳ" nhiều hơn các ngành khác khá nhiều đấy. Bất kể doanh nghiệp của bác to đến cỡ VinH luôn.

vietpq75hanes

Xe container
Xe ô tô nhìn thế kia là sai 2 lỗi:
- Đỗ xe trên phần đường dành cho người đi bộ qua đường .
- Dừng xe, đỗ xe tại vị trí: nơi đường bộ giao nhau hoặc trong phạm vi 05 m tính từ mép đường giao nhau: qua ảnh chỗ này là ngã 3 hoặc ngã 4

Chỉnh sửa cuối:

REBEL250

Xe tải
cụ tự xử lý chứ trên này ai thuê mặt bằng KD sẽ trả lời khác, mấy ông nhà trong hẻm trả lời khác.
Đồng tiền liền khúc ruột.

vietpq75hanes

Xe container
Túi khôn đây rồi.................:)):)):)):)):)):))

vietpq75hanes

Xe container
Như cụ là khôn đấy.
Cái gì mình có lợi thì "tình người", cái gì mình thiệt thì "luật".

Nhà nước thu nhà cụ làm công viên - mang lợi ích, tình cảm cho cả ngàn người nhé.
Giá đền bù thiệt thòi thì cụ chắc chắn sẽ đòi đúng luật.

Cụ độc chiếm cái lòng đường trước nhà thì cụ lại lôi cái "ăn trông nồi, ngồi trông hướng" ra.
Đấy nó gọi hoa mỹ là: tiêu chuẩn kép. Cùng là 1 sự việc: nếu có lợi cho mình thì dùng tình, éo có lợi phát là lôi luật.....LOL gì mà khôn thế cụ nhỉ?

vietpq75hanes

Xe container
Gặp minh quân thì vẫn sống khỏe, gặp hôn quân thì chửa biết thế nào, cũng lắm là té, hoặc ngồi bệt xuống, xác định tệt đít là được chứ gì??