[Funland] Xứ lí như vậy có bị coi là hèn

HoangMinhDuc98

Xe máy
Em bị đâm ngã chổng kềnh xe đè lên người. Thanh niên đâm em còn ngoái đầu chửi vốn vài câu, tay vặn ga chạy mất tích. Em không nói lại 1 câu nào, nằm trớ mắt nhìn như bị câm. Giờ tai nạn thiệt hại ít là may rồi. Cụ phạm tội nói lại nó nên bị nó đạp đấy :(
Hơn thua tranh cãi đúng sai chả mà làm gì. Nó chỉ là 1 người lạ trên đường. Nhịn như cụ phải rồi ạ. Có lần ông anh em đi đường bị trộm giật, ông ý đuổi theo giật lại thành công mà về nhà còn ân hận bảo đấy là hành động bản năng, nếu có bình tĩnh thì ko đuổi theo làm gì, tai nạn hoặc bị nó xiên chết thì toi
Công nhận với bác lúc đấy em cũng cú bị đâm rồi còn bị lăng mạ nhưng em thấy vậy nên vẫn nói nhẹ nhàng chứ ko mạnh mồm lại thì chắc chết :))

ruounephanoi

Xe buýt
Kính thưa các cụ chẳng là hôm nay em đi làm về theo hướng từ tây sơn về thái thịnh. Trong quá trình di chuyển rẽ vào ngõ Thái Thịnh, em đi rất cẩn thận nhưng đúng lúc đó một thanh niên vượt đèn đỏ hướng từ tây sơn đâm vào em khiến em bị ngã rồi thanh niên đó cũng xúc phạm em nhưng em chỉ đáp lại Ông vượt đèn đỏ đâm vào tôi thì tôi sai à rồi em đi nhưng đi được một đoạn thì thanh niên đó từ phía sau lao lên đạp em ngã rồi túm cổ em định đánh và đe doạ gọi thêm người nhưng may có anh xe ôm gần đó can ngăn nên ko xảy ra xung đột nào rồi em cũng nói nhẹ nhàng với thanh niên đó rồi đi. Các cụ thấy em hành xử như vậy có phải do em hèn quá không ạ? :((
Nhịn là tốt cụ ơi, chấp làm gì cái loại đoa cụ

DidiLe

Xe container

mr.wine

Xe tăng
Kính thưa các cụ chẳng là hôm nay em đi làm về theo hướng từ tây sơn về thái thịnh. Trong quá trình di chuyển rẽ vào ngõ Thái Thịnh, em đi rất cẩn thận nhưng đúng lúc đó một thanh niên vượt đèn đỏ hướng từ tây sơn đâm vào em khiến em bị ngã rồi thanh niên đó cũng xúc phạm em nhưng em chỉ đáp lại Ông vượt đèn đỏ đâm vào tôi thì tôi sai à rồi em đi nhưng đi được một đoạn thì thanh niên đó từ phía sau lao lên đạp em ngã rồi túm cổ em định đánh và đe doạ gọi thêm người nhưng may có anh xe ôm gần đó can ngăn nên ko xảy ra xung đột nào rồi em cũng nói nhẹ nhàng với thanh niên đó rồi đi. Các cụ thấy em hành xử như vậy có phải do em hèn quá không ạ? :((
Nhịn thôi cụ ạ. Lỡ đâu nó xiên cho 1 phát thì hết tết. Thần kinh phải vững. Tay đôi thì sợ gì. Chỉ sợ tiểu nhân có đồ thôi.

Ms.Bui

Xe buýt
Em cũng có chuyện này hỏi các cụ xem em có hèn không?
Hôm rồi buổi tối em đang đi về nhà thì có 2 thanh niên đi xe máy (khoảng ngoài 40 tuổi) cứ tà tà vừa đi vừa nói chuyện trước đầu xe em, họ đi làn dành cho ô tô, em có còi khoảng 4,5 lần thì 1 thanh niên tạt sang bên phải nhường đường em đi lên, còn 1 thanh niên đánh võng lượn lách trước đầu xe em, để em không đi được và thi thoảng phanh đứng 1 cái kiểu làm cho mình bực mình. Lúc đó em chỉ muốn dúi cho phát, tính cũng nóng tính, nhưng phải cố kiềm chế. Được 1 lúc đến đèn đỏ thì thanh niên đó tạt vào phần đường của mình. Em nom cái mặt trông cũng sáng láng tử tế lắm.

HoangMinhDuc98

Xe máy
Nhịn thôi cụ ạ. Lỡ đâu nó xiên cho 1 phát thì hết tết. Thần kinh phải vững. Tay đôi thì sợ gì. Chỉ sợ tiểu nhân có đồ thôi.
Em cũng sợ ra đường lắm sợ mấy đối tượng làm liều cho một nhát thì...

tungtran12345

Xe buýt
Quá hèn, xúc lại nó ngay sợ cái gì.

HoangMinhDuc98

Xe máy
Hôm rồi buổi tối em đang đi về nhà thì có 2 thanh niên đi xe máy (khoảng ngoài 40 tuổi) cứ tà tà vừa đi vừa nói chuyện trước đầu xe em, họ đi làn dành cho ô tô, em có còi khoảng 4,5 lần thì 1 thanh niên tạt sang bên phải nhường đường em đi lên, còn 1 thanh niên đánh võng lượn lách trước đầu xe em, để em không đi được và thi thoảng phanh đứng 1 cái kiểu làm cho mình bực mình. Lúc đó em chỉ muốn dúi cho phát, tính cũng nóng tính, nhưng phải cố kiềm chế. Được 1 lúc đến đèn đỏ thì thanh niên đó tạt vào phần đường của mình. Em nom cái mặt trông cũng sáng láng tử tế lắm.
Bọn này chán rồi lại đi ấy mà bác :) mình coi hôm đấy do số xui nên mới vậy chứ em cũng gặp mấy loại kiểu này nhiều rồi :))

kts.DucNgoc

Xe tăng
Tiện thớt, e xả. Sáng hôm qua đi công việc. Phi vào ngã tư rồi, vượt rồi thấy rầm phát chỗ đít xe. Dừng lại kiểm tra thấy 1 bác già đi xe máy phi vào đít mình rồi. Nhạ nhàng bảo bác đâm vào xe cháu hỏng xe rồi. Bác đền đi. Bác bảo đền cái cục **** ấy, mày oto mày phải tránh tao xe máy .. nói chung là rất cùn. Em bảo để em gọi công an ra thì bác bảo để bác gọi mấy thằng con bác ra để đáng em. Rồi người đi đường qua dừng lại bảo em bỏ qua cho ông ấy.. Tranh thủ lão đấyvọt mẹ đi. Chán dây đúng vào dân cùn.
P/s: bác nào nhìn thấy ông lão nào khoảng 60 đi xe máy có biển số 29L2 6248 - khu vực Hà Đông như ảnh thì chửi hộ em vài câu. Sống kiểu cùn.

nghienruou

Xe điện
Bỏ qua đi là chuẩn rồi cụ, số đen tết này lại ăn gà cả con thì khổ.

Mpbaba

Xe máy
Em gặp kiểu này trước giờ cũng vài lần, nhịn là hay nhất cụ à.

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Nhiều cụ sẽ bảo cụ hành động vậy là chuẩn, còn em thì nói : Táng chết cmn đi, lũ mất dạy

xe oto rùa

Xe điện
Thôi nhịn cho lành cụ à , bây giờ ra đường lắm húng cho lắm chúng nó cũng ko cần biết đúng sai đâu , kệ cm nó cho nó tự đâm đầu vào cột đèn chết bớt đi

sonmm0

[Tịch thu bằng lái]
Website
mmo90.com
nói chung mấy thằng như vậy thường có bọn, nếu thích đánh thì đi theo nó chụp ảnh biển số thuê người đánh sau, chứ đánh nó, nó gọi bọn ra chết à

myob

Xe tăng
Tại cũng sắp tết rồi nên em thấy mình nên tránh những xung đột chứ ko lại rước hoạ vào thân :)
Cụ làm thế không hèn đâu, thằng hèn là đứa vì cái tôi của mình mà liên luỵ đến vợ con và gia đình cụ ạ. Cụ nhịn không phải cụ thua vì cụ giữ được cái bình an cho gia đình. Chúng ta có thể tranh đấu nhưng nếu khôn thì người ta chọn cho mình cái gì đó lớn lao cho bõ cái sức của mình chứ nếu cụ thắng bằng việc hạ cẳng chân với một đứa lang bạt vô loại thì cụ cũng chẳng được gì.... mà nếu có thì cũng vài vết bầm trên người rồi về nhà lại để vợ con lo lắng mà băng bó.

MTD

Xe buýt
Nhịn là lành đấy cụ

sonmm0

[Tịch thu bằng lái]
Website
mmo90.com
cháu bị ăn tát đó cụ. đoạn cầu Chương Dương bị 1 thằng đi xe nó tát cho 1 cái nhớ đời
chuyện không may thôi, nhưng đôi lúc nó ảnh hưởng suốt đời như một nỗi ám ảnh, mình thì ít đi ngoài đường, mà đi ngày cũng 5 km thôi cũng gặp 2 vụ, vụ 1 là thằng lái xe kia nó đỗ chặn hiệu vàng ở hà trung mình vào ko được mình nói nó, nó chửi mình rồi nó đi lên. Vụ 2 là đi đường gặp thằng đi ngược chiều mình đi sang ấn đường ấn sin nhan chậm nó chửi quay lại doạ đánh, bạn nó bảo thôi và mình phải xin lỗi nó mới bỏ qua, thằng này dạng như nghiện. Đấy là mấy thằng mất dậy, chư người thường mình có va chạm xe 1 là người ta không nói gì và đi, 2 là người ta chửi hoặc nói thì mình cũng chửi lại. Theo mình là tuỳ nếu có bọn thì đập lại, nếu không có muốn trả thù thì chụp ảnh nó và biển số xe sau thuê người xử sau, còn không tốt nhất xin lỗi và lặng im

wavelonton

Xe tải
gần tết nên cụ xử lý chuẩn đấy