[Funland] Xứ lí như vậy có bị coi là hèn

rongnho

Xe tăng
Không có gì. Chẳng phải tay em, em xin lỗi thanh niên đấy trước khi nó kịp chửi em câu nào. Nó bằng tuổi con em em cũng gọi nó là anh để xin lỗi nó luôn. Xin số xin tên lúc rảnh em đi sửa xe cho a
nh.
Nếu cụ thấy nhẹ lòng thì thôi, nếu thấy bực bội thì cố theo cách của em, rồi từ từ mình tính. Ý Có câu "trả thù là món ăn càng nguội càng ngon" hoặc khựa có câu quân tử trả thù trăm năm chưa muộn, hiiiiiii
Chuẩn cụ ạ, mình cứ xin số điện thoại, số nhà có khi nó lại vãi đái ra quần.

custardapple

Xe buýt
Kính thưa các cụ chẳng là hôm nay em đi làm về theo hướng từ tây sơn về thái thịnh. Trong quá trình di chuyển rẽ vào ngõ Thái Thịnh, em đi rất cẩn thận nhưng đúng lúc đó một thanh niên vượt đèn đỏ hướng từ tây sơn đâm vào em khiến em bị ngã rồi thanh niên đó cũng xúc phạm em nhưng em chỉ đáp lại Ông vượt đèn đỏ đâm vào tôi thì tôi sai à rồi em đi nhưng đi được một đoạn thì thanh niên đó từ phía sau lao lên đạp em ngã rồi túm cổ em định đánh và đe doạ gọi thêm người nhưng may có anh xe ôm gần đó can ngăn nên ko xảy ra xung đột nào rồi em cũng nói nhẹ nhàng với thanh niên đó rồi đi. Các cụ thấy em hành xử như vậy có phải do em hèn quá không ạ? :((
Cụ xử lí như thế cũng được. Nhưng phải em lúc mà nó đuổi theo đạp mình ngã, thì em không nhịn nữa đâu.
Quá hèn, vì lên OF kể lể chứ không phải vì không oánh nó. Còn gặp em thì nó nằm chờ cấp cứu rùi (oánh chết là tội hình sự đấy)
Quá hèn, xúc lại nó ngay sợ cái gì.
Cụ hành xử vậy là chuẩn rồi. Vì thằng đó chắc chắn sau này sấp mặt vì sẽ gặp các cụ quangtrung8, ngu dở, tungtran12345 :P

inovavgj

Xe container
hèn thế là bản lĩnh tốt đấy , em đi 2B dừng đèn đỏ thằng đằng sau cứ lấy xe húc vào mít mình 3-4 lần mới ức chế
em quay lại nhìn thẳng mặt xong tiến lên cho nó vượt đèn đỏ luôn , nhường nó tý cho lành

echnikj

Xe container
Kính thưa các cụ chẳng là hôm nay em đi làm về theo hướng từ tây sơn về thái thịnh. Trong quá trình di chuyển rẽ vào ngõ Thái Thịnh, em đi rất cẩn thận nhưng đúng lúc đó một thanh niên vượt đèn đỏ hướng từ tây sơn đâm vào em khiến em bị ngã rồi thanh niên đó cũng xúc phạm em nhưng em chỉ đáp lại Ông vượt đèn đỏ đâm vào tôi thì tôi sai à rồi em đi nhưng đi được một đoạn thì thanh niên đó từ phía sau lao lên đạp em ngã rồi túm cổ em định đánh và đe doạ gọi thêm người nhưng may có anh xe ôm gần đó can ngăn nên ko xảy ra xung đột nào rồi em cũng nói nhẹ nhàng với thanh niên đó rồi đi. Các cụ thấy em hành xử như vậy có phải do em hèn quá không ạ? :((
Lúc đó hèn là đúng, vì xã hội nhiều người, có thể thằng va vào mình lúc đó nó ko bình thường, ăn thua với thằng ko bình thường là mình ngu.

chua chom

Xe tải
Hơn thua ko quan trọng cụ ạ. Quan trọng là được gì và mất gì thôi.

teamee

Xe tăng
Vì luật pháp không nghiêm nên giờ ra đường cứ nhịn cho nó lành. Sau lưng mình còn có bố, me, vợ con và anh em:((
Cụ nói ko chê vào đâu được. Luật pháp giờ chỉ dùng để làm luật nên mình nhịn hay ko nhịn là thiệt ít hay thiệt nhiều thôi.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Vậy là chuẩn cụ ạ. Kìm cái tôi của mình xuống là an lành.

ngocmai227

Xe lăn
Hèn tí cho lành. Với cả thấy ko nuốt được ngay thì hèn là biện pháp sáng suốt :))

luonlotrenpho

Xe tải
Lần đàu nhịn mà nó vẫn chạy theo đánh cụ là không đc rồi, các trường hợp này lại nhịn lần 2 nhưng âm thầm theo nó và rình rình đạp cho nó ngả và vu không nó cướp điện thoại, cụ đạp nó ngã và nhảy vào ôm nó và đưa cái đt của mình ra nói nó cướp. Thằng đó ăn hôi vài cái đấm, nhớ sau đó giật chìa khoá nó quăng lên hè đường và đi nhanh

duongbaoan267

Xe điện
Tính em nhát nên những tình huống thế này em toàn im re

Hulk

Xe tăng
Cụ vẫn lành lặn về với vợ con là ok rồi. Tuy nhiên, mai nếu trời ấm lên thì cụ ra hiệu tóc cắt cua và đi mua ít miếng dán tatoo dán vào người cho em, đảm bảo đứa nào định gây sự với cụ nó cũng phải nghĩ tí đã :)

trausut

Xe buýt
Cư xử như cụ là chuẩn, tránh voi chẳng xấu mặt nào!
Cứ vào Việt Đức mới thấy các anh hùng đường phố thảm như nào, khổ vợ , khổ con, khổ bố mẹ chứ được cái gì?
Nó đã không biết nói chuyện, không biết phải trái thì bỏ,hay éo gì cái trò đánh nhau ngoài đường, trẻ trâu đâu. Tất cả những thằng như thế thì cuối cùng đều có đối thủ cả, không cần mình ra tay đâu.
Kệ nó đi!

hungvu2480

Xe tải
Cũng ức cụ à. Nhưng XH giờ nó như thế. Đành tặc lưỡi thôi.

Lambatda

Xe điện
Cụ xử lí như thế cũng được. Nhưng phải em lúc mà nó đuổi theo đạp mình ngã, thì em không nhịn nữa đâu.
Chuẩn đấy cụ, mỗi ng mỗi # nên mỗi ng có những quy tắc và những redline riêng. Như bản thân em nóng tính nhưng tương đối lành. Cơ mà bị đâm sau lưng hay đánh lén là ghét cực kỳ luôn. Tỷ như cụ chủ mà là em thì chắc chắn hn em ăn thua đủ với thằng kia đến cùng.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Khi nào luật giao thông quy định " Tham gia giao thông chỉ nhìn đèn không nhìn người" Đi sai đâm chết chịu và phải đền bù lúc đó bà con đi ngoan như cún. Ra nước ngoài bà con mình đều sợ và ngoan là vì vậy. Cấm ai ngoạc mồm ra chửi

metalins

Xe tăng
Em còn hèn hơn cụ. Trường hợp va chạm vậy em cũng bỏ đi thôi nhg hèn hơn cụ nên vừa đi vừa ngó gương chiếu hậu xem nó có đi theo ko đề phòng nó đánh lén, ko bị đạp ngã như cụ. Nó mà đi theo mình lao đại vào ngõ gần đó như thể mình về gần đến nhà, thường là nó sợ mình gọi thêm ng ra hỗ trợ nên sẽ ko theo nữa.

VKN

Xe tăng
Một điều nhịn là chín điều ... thua
Thôi thì thua cũng được
Nhưng bác phải chú ý, bác vào đây cày km để vào chợ thì có 2 phương án
Kể chuyện thật thì phải cảnh giác khéo thằng kia nó là ofer lâu hơn mình nó thù
Kể chuyện giả thì ... chả vấn đề gì cả vì chả ảnh hưởng đến ai