[Funland] Xu hướng đất ngoại ô tăng giá và nội đô giảm giá

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Thế chắc vị trí ngon cụ nhỉ, em thấy trên mạng dao bán có giá từ khoảng trên 200k trở lên.
1 là câu view tìm khách
2 là xa và sâu trong ngõ ngách đi xe máy vào
Hàng em bán đẹp thì mới mua vào, hihi

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Nhà em ngay khu Tân Ước, Thanh Oai. Cách đường CienCo5 gần 1 km.
Đang triển khai dự án xây trại giam. Các cụ đánh giá tiềm năng thế nào ạ?

Thang N.

Xe tăng
Người mua đất LS đông như chảy hội, em cũng tranh thủ làm 1 lô và đang bán sang tay, có 2.000m2 thôi mà giá cực hợp lý
Giá đất ở Liên Sơn giờ thế nào cụ ơi, em có mảnh ở Liên Sơn gần sân gôn đang muốn bán.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Giá đất ở Liên Sơn giờ thế nào cụ ơi, em có mảnh ở Liên Sơn gần sân gôn đang muốn bán.
Trên Liên Sơn em ko để ý lắm, hay chạy loanh quanh chỗ Cư Yên, Hòa Sơn, Nhuận Trạch nên thấy khu này nó sôi động thôi ạ

binh77

Xe tăng
1 là câu view tìm khách
2 là xa và sâu trong ngõ ngách đi xe máy vào
Hàng em bán đẹp thì mới mua vào, hihi
Em cũng đang nghiên cứu khu này, khi nào tham khảo đc lô nào sẽ xin thêm ý kiến tư vẫn của cụ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em cũng đang nghiên cứu khu này, khi nào tham khảo đc lô nào sẽ xin thêm ý kiến tư vẫn của cụ.
cụ cứ đi xem thoải mái, thích khu nào thì hỏi em biết gì thì em chém gió cho, còn thích mấy lô của em đầu cơ ( đẹp) nhưng giá cao hơn các lô xấu thì cũng ới em, hihi

Trần Gia

Xe tăng
Nhà em trong ngõ phố Vọng, 70 m vuông vắn. Gần cuối ngõ nên an ninh rất tốt. Dân cư xung quanh lành, xe máy để ngoài ban ngày chả sao cả. ô tô không vào được, chỉ có xe thương binh vào được. Đang muốn bán có cụ nào quan tâm không ạ.
Cụ inbox e thông tin ạ

K3_52.21

Xe tải
cụ cứ đi xem thoải mái, thích khu nào thì hỏi em biết gì thì em chém gió cho, còn thích mấy lô của em đầu cơ ( đẹp) nhưng giá cao hơn các lô xấu thì cũng ới em, hihi
Em đang tìm khu cư yên. Cụ có mảnh nào loanh quanh 1.5 đến 2 củ giới thiệu em. Em lên làm hàng xóm nhà cụ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em đang tìm khu cư yên. Cụ có mảnh nào loanh quanh 1.5 đến 2 củ giới thiệu em. Em lên làm hàng xóm nhà cụ
em có mảnh 2.000m2 đẹp phết, cụ lấy thì em nhượng lại cho, bên Gò Trạng, xung quanh toàn nhà vườn của dân HN cả. Lô này gần HN hơn nhà em và vị trí đẹp hơn.
Cụ thích thì inbox, bởi số đt bên dưới là hotline của cơ quan em không cầm số đấy, hôm qua có mợ nào gọi hỏi mua mà bạn cầm số ko biết nên cứ trách cứ mãi, hehe...

Dâu đất

Xe tải
Sang bên Sóc sơn rẻ, gần

Dâu đất

Xe tải
Trong kỳ nghỉ được dịp lang thang cafe nhậu nhẹt với nhiều ae đầu tư nhỏ lẻ, đầu tư nhiều, cả ko chuyên và chuyên nghiệp tổng hợp được ý kiến:

1. Đất nội đô chững lại, ngõ ngách xuống nhẹ, chung cư xuống nhẹ

2. Đất ngoại ô đang tăng nhẹ như khu vực Ba vì, Sóc Sơn, Lương Sơn, Hòa Lạc, nhưng BV, SS có lẽ dân rụt rè hơn vì ở HN khá khó khăn trong các thủ tục chuyển đổi, chuyển nhượng mục đất sử dụng đất, và tâm lý bị lừa kẹp bi như chục năm trước. Hòa Lạc thì lên kha khá và giao dịch lô nhỏ nhiều.

3. Đặc biệt lượng giao dịch đất đai khu vực Lương Sơn rất sôi động, 1 số ae tay ngang bị kẹp chục năm trước tranh thủ ra hàng thu hồi vốn nhưng giờ đang lên mạnh thấy tiếc... Có lẽ thông tin quy hoạch Lương Sơn lên Thị xã cuối 2020 với hệ thống hạ tầng đường xá đang được mở rộng trải nhựa đặt tên đường phố, hàng loạt dự án khu nghỉ dưỡng lớn đang được triển khai đầu tư khu vực Nhuận Trạch, Tân Vinh, Cư Yên...Dự án Khu công nghiệp của 1 tập đoàn lớn hàng trăm HA chỗ cánh đồng Nhuận Trạch giáp Xuân Mai, đường HCM mới sắp triển khai kéo dài đến Chợ Bến, đất khu vực này còn quá rẻ loanh quanh 1tr/m2 so sánh với bán kính 40km từ bờ hồ ra, có lẽ còn duy nhất khu vực này giá rẻ như vậy, rẻ hơn cả các vùng tỉnh lẻ phía bắc...nên các nhà đầu cơ, đầu tư đã ngửi thấy mùi tiền ở đây nên vào trước khi thổi sóng.

Các anh chị em hoạt động trong lĩnh vực này vào đây chém gió, cho ý kiến nhận định, đánh giá cho vui.

Mọi người vào đây đọc tham khảo, có ý kiến hay thì học hỏi, ý kiến ko phù hợp thì bỏ qua tránh cãi nhau chửi bới, tránh mua bán trong thớt để mọi người có kênh tham khảo thêm các thông tin, nhận định xu hướng về đất đai khu vực Ngoại ô Hà Nội.
Bác đánh giá đất khu vực Kỳ Sơn, gần cao tốc Hoà lạc - Hoà bình thế nào?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bác đánh giá đất khu vực Kỳ Sơn, gần cao tốc Hoà lạc - Hoà bình thế nào?
Kỳ Sơn là vùng nhiều đồi núi và hạ tầng chưa có gì nên chắc thời gian khá lâu mới phát triển cụ ạ, còn Lương Sơn nó được định hướng đầu tư lên đô thị loại 4 rồi loại 3 rồi ạ, sớm hay muộn nó cũng là thành phố Lương Sơn nằm cạnh khu đô thị vệ tinh Xuân Mai thôi

Dâu đất

Xe tải
Kỳ Sơn là vùng nhiều đồi núi và hạ tầng chưa có gì nên chắc thời gian khá lâu mới phát triển cụ ạ, còn Lương Sơn nó được định hướng đầu tư lên đô thị loại 4 rồi loại 3 rồi ạ, sớm hay muộn nó cũng là thành phố Lương Sơn nằm cạnh khu đô thị vệ tinh Xuân Mai thôi
Vâng cám ơn cụ

Thanhnt1990

Đi bộ
Nhà em trong ngõ phố Vọng, 70 m vuông vắn. Gần cuối ngõ nên an ninh rất tốt. Dân cư xung quanh lành, xe máy để ngoài ban ngày chả sao cả. ô tô không vào được, chỉ có xe thương binh vào được. Đang muốn bán có cụ nào quan tâm không ạ.
Cụ cho em xin thông tin với ạ, em cám ơn nhé.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
E thấy khu vực Hoà Lạc. Ba Vì ổn. Ngoài ra khu nước nóng Thanh Thuỷ - Phú Thọ đang lên mạnh mẽ từ khi có dự án Wyndham. Thanh Thuỷ cũng cách hn hơn 1h chạy xe thôi ạ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cụ có kinh nghiệm tìm đất share em với, em thấy rao trên mạng cao vãi, mà toàn cò :(
Cò rao có 2 loại:
1 là rao cao để đẩy giá trị khu đất xung quanh lên nhằm tạo nền giá cho người mua tham khảo
2 là rao thấp để thu hút người quan tâm, khách hàng quan tâm, tìm khách rồi giới thiệu mảnh khác chứ ko có giá thấp như rao trên mạng.
Kinh nghiệm là cứ đi xem thật nhiều, đi với các đội cò sẽ đánh giá được tình hình. Tuy nhiên là trong lúc sốt đất thì lại kiểu khác cụ ạ

humer

Xe điện
Cò rao có 2 loại:
1 là rao cao để đẩy giá trị khu đất xung quanh lên nhằm tạo nền giá cho người mua tham khảo
2 là rao thấp để thu hút người quan tâm, khách hàng quan tâm, tìm khách rồi giới thiệu mảnh khác chứ ko có giá thấp như rao trên mạng.
Kinh nghiệm là cứ đi xem thật nhiều, đi với các đội cò sẽ đánh giá được tình hình. Tuy nhiên là trong lúc sốt đất thì lại kiểu khác cụ ạ
Đi nhiều mà lên mạn xa xa thế khó cụ ạ vì mất nhiều thời gian quá