Thảo luận Xpander hay vios

VươngPM

Xe đạp
:) E nhìn mẫu xpander lúc đầu cũng thích đẹp thật. Nhưng cụ hãy nhìn kỹ phần hông và đuôi. Em nhìn nó như khối hộp vậy. Được phần đầu thiết kế mới lạ, bắt mắt thôi
E thấy xpander đẹp mỗi cái đuôi. Đầu xe lạ thôi chứ k đẹp. Hông thì max xấu. Vios g bây giờ rất đẹp. Nhưng thấy bảo to hơn mấy phân so vs đời cũ nhưng do thiết kế nên e thấy nó lại bé hơn.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
E thấy xpander đẹp mỗi cái đuôi. Đầu xe lạ thôi chứ k đẹp. Hông thì max xấu. Vios g bây giờ rất đẹp. Nhưng thấy bảo to hơn mấy phân so vs đời cũ nhưng do thiết kế nên e thấy nó lại bé hơn.
Thiết kế Xpander phần đầu đúng là như đi trước tương lai ấy. Rất đẹp và hiện đại. chỗ các xe khác đen pha cốt thì giờ nó lại chỉ có đèn led ban ngày. Cho hẳn cụm đèn pha cốt xuống dưới chỗ đèn gầm. Rất hay. Còn thiết kế kích thước Vios vẫn vậy, Yaris nó mới rộng hơn xíu

VươngPM

Xe đạp
Thiết kế Xpander phần đầu đúng là như đi trước tương lai ấy. Rất đẹp và hiện đại. chỗ các xe khác đen pha cốt thì giờ nó lại chỉ có đèn led ban ngày. Cho hẳn cụm đèn pha cốt xuống dưới chỗ đèn gầm. Rất hay. Còn thiết kế kích thước Vios vẫn vậy, Yaris nó mới rộng hơn xíu
E tưởng vios vs yaris mới này kích thước bằng nhau. Rộng 1729 cả. To hơn mấy phân đấy chứ.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}

VNKingman

Xe buýt
Theo em thì cũng thích xe nào mua xe đấy , còn em thì cũng thỉnh thoảng mới đi 7 chỗ em chỉ lo nó 1.5 hơi yếu thôi ko em đặt ngay , vios thì em lại thích túi khí toy nó bền
Cụ k lên mua vios 2018 mà lên mua Xpander với lý do sau:
1. 7 chỗ các hàng ghế 2 có thể điều chỉnh dịch lên xuống hàng ghế 3 có thể gả ra rất rộng rãi, k dùng có thể gập hàng ghế 3 rộng rãi chở đồ.
2. Cách âm tốt hơn vios.
3. Xe nhập lắp ráp tốt hơn xe lắp ráp trong nước.
Có 1 cái dở của expander là bệ tỳ tay ghế lái
Vios bệ tỳ tay dài ra phía sau làm người ngồi giữa hàng ghế sau xẽ khó chụi và k thể ngồi lâu khi đi xa
Mua expander đi thôi cụ

thangaudio

Xe buýt
Chuẩn Cụ! Nhật thì đều là xe nhật, 1 thèng VN, Ex xe nhập, lại còn gầm cao, dễ lái, đi xa rộng rãi thoải mái, tiện nghi ngập mồm, lên xe mỗi người 1 ghế nằm dài ra, chưa nói đã hơn rồi, còn tk xăng toy giờ thua Mazda rồi nhé, e mong lên gầm cao ko được đây
Xe thì mới ra mà 1 cơ số Sale TOY đã vào đây dọa khách hàng: Mua xe đó đi vài năm không biết thế nào.....
Nói thật với cụ là e đang đi xe 4 chỗ đây và cảm thấy nó ko bằng cái xe gầm cao của ông bô về cái độ Rộng rãi, cao ráo.e đi xe bán tải thì ra đường các xe thấp ko dám lấn, mà đi 4 chỗ thì mình lại ko dám lấn thằng khác. Chưa kể ngồi trong xe nhỏ cảm giác ko dc rộng rãi, thoải mái như xe to. Bác mua xe nếu như ko phải ở HN, HCM thì việc gì phải mua xe nhỏ. E cam đoan xe TO, CAO đi sướng hơn xe nhỏ gấp mấy lần, rồi đến mấy cái mùa lụt lội các thứ nữa. Giờ mà con vợ đồng ý chắc e cũng bán yaris mua Xpander luôn.
Còn độ bền thì Toy chỉ nổi tiếng trong dòng oto thôi cụ ơi, đừng nghe mấy ông Sale Toy dọa hàng. Thằng Mit nó còn làm trùm trong ngành thiết bị máy công trình, là 1 thằng rất khủng về công nghiệp nặng và động cơ. Chỉ mỗi cái ngại là xe Mit sợ nó ăn xăng hơn thôi. Còn độ bền thì Toy 10 chắc Mit cũng dc 9.5 chứ chả kém dc bao nhiêu.

duongnhatvnn

Xe tăng
em vote 1 vé cho EX lí do kiểu dáng lạ đẹp độ thêm bi nữa ok.

anhchien1711

Xe máy
các cụ qua xem clip ex đi rồi tự biết phải mua xe gì. em thì em đã biết phải chọn ex vì tất cả độ tiện dụng của nó.

lapin

Xe container
Nói thật với cụ là e đang đi xe 4 chỗ đây và cảm thấy nó ko bằng cái xe gầm cao của ông bô về cái độ Rộng rãi, cao ráo.e đi xe bán tải thì ra đường các xe thấp ko dám lấn, mà đi 4 chỗ thì mình lại ko dám lấn thằng khác. Chưa kể ngồi trong xe nhỏ cảm giác ko dc rộng rãi, thoải mái như xe to. Bác mua xe nếu như ko phải ở HN, HCM thì việc gì phải mua xe nhỏ. E cam đoan xe TO, CAO đi sướng hơn xe nhỏ gấp mấy lần, rồi đến mấy cái mùa lụt lội các thứ nữa.
An toàn hơn dù số sao thấp hơn nhiều:))

nguyenquocthanh

Xe tăng
Em thấy Vios G thật sự rất đáng tiền cụ ạ. Xpander thì nhìn kiểu dáng rất ngon đấy, có điều bên trong vs sau 1 thời gian sử dụng thì nó thế nào vẫn chưa có kiểm chứng. Cụ nên xem Xpander thật kỹ trước khi quyết định
Đọc dòng này của cụ em lại thấy rất buồn cười.
Làm sale thì không nên nói thế nào thì nói hoặc là cụ chưa ngồi lên cái xe mitsubishi nào bao giờ cả.

Xe của mitsubishi đa số là tốn xăng hơn Toy, và tiền bảo dưỡng cũng sẽ cao hơn, cái này cụ chủ cũng nên cân nhắc.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Các cụ cứ chờ hàng tháng sẽ biết con nào nằm trong top 10. Xpande nó sẽ lấy doanh số của các hãng khác tầm 600 triệu. Vios tầm này năm sau sẽ bật khỏi top 5, và khả năng chỉ nằm trong top 6-10.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Đọc dòng này của cụ em lại thấy rất buồn cười.
Làm sale thì không nên nói thế nào thì nói hoặc là cụ chưa ngồi lên cái xe mitsubishi nào bao giờ cả.

Xe của mitsubishi đa số là tốn xăng hơn Toy, và tiền bảo dưỡng cũng sẽ cao hơn, cái này cụ chủ cũng nên cân nhắc.
Vâng. Cụ cười là quyền của cụ mà. :) Thực sự là e sale xe bao năm, vài hãng xe rồi e cũng cực kỳ ít khi quan tâm đến các dòng như Mitsu, Suzuki,Nissan,... bởi vì gần như chẳng gặp Kh phân vân với mấy hãng này. Bây giờ nó có dòng Xpander e mới tìm hiểu đấy cụ

NguyenPhuTrong

[Tịch thu bằng lái]

poiuy

Xe ba gác
Xe gia đình mà lại là xe mới thì độ bền không phải là tiêu chí quan trọng nhất. Nếu giá tiền bằng nhau thì mua Xpander hợp lý hơn. Xe gầm cao đi lại thoải mái hơn nhiều, ngoài ra khi cần lại có thêm 2 chỗ ngồi. Đi xa ghế sau ngả ra được rất thoải mái.
Xe kinh doanh mới phải lo đến độ bền, phụ tùng rẻ, ăn ít xăng.

VNKingman

Xe buýt
Xe gia đình mà lại là xe mới thì độ bền không phải là tiêu chí quan trọng nhất. Nếu giá tiền bằng nhau thì mua Xpander hợp lý hơn. Xe gầm cao đi lại thoải mái hơn nhiều, ngoài ra khi cần lại có thêm 2 chỗ ngồi. Đi xa ghế sau ngả ra được rất thoải mái.
Xe kinh doanh mới phải lo đến độ bền, phụ tùng rẻ, ăn ít xăng.
cụ chuẩn quá, em mà đổi được xe là em cũng bán xe em mua expande ngay lập tức :))

Voi 79

Xe tải
Nếu khả năng kinh tế không vấn đề gì với một vài trăm triệu, cụ có thể lấy theo sở thích. Còn lại thì phải tính. Vì một mẫu xe mới ra chưa được kiểm chứng của người dùng và thời gian thì chưa thể khẳng định chất lượng. Do mình thôi, hỏi thì mỗi người một ý.

hgjp

Xe tăng
Vâng, em 28t, chỉ có 1 vợ và 1 con nhỏ mới sinh, nên nhu cầu 7 chỗ ít khi sử dụng. Nhưng mà em vẫn phân vân vì Xpander mẫu mã trẻ trung, vios thì hơi già. Giá mà nó ko ra Xpander thì khỏi lăn tăn cho nhức đầu
xpander :))
nếu ở HN thì hay phải lội
và cái 7 chỗ, có đôi khi thừa, nhưng nhiều lúc không có cũng chết dở vì thiếu, còn họ hàng bạn bè v.v... nữa cụ à

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
đi đường xa mới thấy xe dáng ngồi cao nó lợi thế nào.. đỡ mệt hơn hẳn so với ngồi sedan

hbu082

Xe container
với câu hỏi này, thì cụ lại đẽo cày giữa đường thôi.
vì nó phụ thuộc phần lớn vào cụ. sử dụng với mục đích gì.
nếu để chủ yếu phục vụ gia đình thì cứ gầm cao cho nó sướng.
có điều lấy con xpander thì cũng phải chuẩn bị sẵn tâm lý, nó mà nhậu mạnh như thời con jolie thì cũng hốt đấy.