Thảo luận Xpander hay vios

Dunga

Xe buýt
đi đường xa mới thấy xe dáng ngồi cao nó lợi thế nào.. đỡ mệt hơn hẳn so với ngồi sedan
Nếu đi đường xa mà cao tốc thì em ngược lại cụ, đi sedan thấy đỡ mệt và thấy tự tin an toàn vì không bị lắc ngang như gầm cao và độ bám đường cũng tốt hơn. Mà nói vậy vì em đã từng chạy 1 năm đi xa liên tục trên Ford Expedition, đàn anh của Explorer rồi cụ nhé! :)

Fun_fun

Xe tăng
Đàm với chủ thớt chút qua việc đọc các thứ mà thớt được thấy tư vấn.
- Xpander là xe mới chưa có trải nghiệm: cái gì là mới? là cái hình hài chứ gì. Động cơ và hộp số nó mới đẻ ra hôm qua cho mỗi cái xpander chắc.
- Sao một gia đình nhỏ lại không nên xài con MPV nhỏ: gập hàng ghế thứ 3 là một không gian chứa đồ cho trẻ mà cái cốp của sedan không dám so. 1 số đồ dùng cho con trẻ luôn phải trong tầm với, nếu 1 cái cốp kín, bạn phải có 1 cái túi/giỏ... gì đó để xách bên người, để trên ghế, để dưới chân còn MPV ko quan tâm đến chuyện đó, chỗ ngồi và để chân được giải phóng, quờ tay ra khoang sau có đồ dùng ngay.
- Xăng: cứ chốt để không ai phải tốn công giãi bày. Động cơ 1.5 Vios là tiết kiệm nhất, 1.5 xpander bao nhiêu % tốn hơn, nhân ra theo thực tế dùng không khó. Nghe gì đám trẻ xách cái xe jolie cách đây 15 năm ra so mà méo biết chạy được bm km vì xe đó đâu có nhiều, còn đang mải cắm đầu vào zace
- Gầm cao và thấp trên cao tốc: trừ khi có ý định làm xiếc thì kỹ năng phải cao, e thấy đám còi còi chen đoạn trên cao và trong phố hoành tráng chứ ngoài cao tốc thấy ko đáng kể hay là vào đường ko thu phí hết.
.....

Hương Ý

Xe đạp
quất 1 em Xpander mới trất's ^^

minhtuong0502

Xe hơi
Xpander ngon hơn chứ cụ. xe cao đi thoáng hơn nhiều. vì bác chỉ có 2 người nên cứ nghĩ 4 chỗ là đủ nhưng khi bác đi 7 chỗ rồi bác sẽ thấy 4 chỗ là quá thiếu

momusu

Xe đạp
Em thấy bản vios mới năm nay hay hơn, bổ sung thêm nhiều công nghệ hơn hẳn bản năm ngoái. Nếu bác chọn Xpander thì được cái là 7 chỗ, nhưng sau khi sử dụng sẽ thấy thừa. Với lại dễ làm xe "Công" cho người nhà thì mêt. Nhà em đang dùng 7 chỗ nên em thấy rất rắc rối khi anh em họ hay bạn bè các cụ cứ mượn. Gần đây cho mượn xe xong, lúc trả về toàn mùi nước hải sản, đi giặt mãi ko hết. Kết lại là bác cần sử dụng 7 chỗ nhiều thì hẵng mua, không thì cứ Vios là hay nhất, bền đẹp và nhiều màu để chọn

lxgd

Xe đạp
Cụ cứ xpander mà chơi cụ ạ. Gầm cao 7 chỗ cách âm tốt, nhà cháu đang đi vios cũng đang có ý định đổi mà chưa có xiền.

nangct

Xe tăng
Xe thì mới ra mà 1 cơ số Sale TOY đã vào đây dọa khách hàng: Mua xe đó đi vài năm không biết thế nào.....
Nói thật với cụ là e đang đi xe 4 chỗ đây và cảm thấy nó ko bằng cái xe gầm cao của ông bô về cái độ Rộng rãi, cao ráo.e đi xe bán tải thì ra đường các xe thấp ko dám lấn, mà đi 4 chỗ thì mình lại ko dám lấn thằng khác. Chưa kể ngồi trong xe nhỏ cảm giác ko dc rộng rãi, thoải mái như xe to. Bác mua xe nếu như ko phải ở HN, HCM thì việc gì phải mua xe nhỏ. E cam đoan xe TO, CAO đi sướng hơn xe nhỏ gấp mấy lần, rồi đến mấy cái mùa lụt lội các thứ nữa. Giờ mà con vợ đồng ý chắc e cũng bán yaris mua Xpander luôn.
Còn độ bền thì Toy chỉ nổi tiếng trong dòng oto thôi cụ ơi, đừng nghe mấy ông Sale Toy dọa hàng. Thằng Mit nó còn làm trùm trong ngành thiết bị máy công trình, là 1 thằng rất khủng về công nghiệp nặng và động cơ. Chỉ mỗi cái ngại là xe Mit sợ nó ăn xăng hơn thôi. Còn độ bền thì Toy 10 chắc Mit cũng dc 9.5 chứ chả kém dc bao nhiêu.
Chém to kho mặn nhưng chốt lại vẫn đang đi toy_

zCasperz

Xe hơi
Nếu cụ cân nhắc vậy thì mua Rush thôi, cuối tháng 9 là có xe

Hải Phan

Xe buýt
1 vote cho Xpander cũng là Nhật nên không phải lo độ bền. Trong tầm giá ấy không có còn nào qua được nữa rồi. Tuy nhiên có một nhược điểm ở phần thiết kế đèn trước, khi hạ đèn xuống thấp như vậy khi đi mùa mưa hoặc đường xấu là dễ dơ cái đèn lắm. kaka

Pemil

Xe tải
Em đang thấy 2 em của Nhật này 7 chỗ mà chiều ngang hẹp hơn anh Ecosport của Ford.
Trông em Ecosport đã thấy nhỏ nhắn rồi mà em này lại hẹp hơn thì có lẽ về VN bán chính thức, có xe chạy ra đường rồi thì giá sẽ xuống 500tr là vừa

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Em đang thấy 2 em của Nhật này 7 chỗ mà chiều ngang hẹp hơn anh Ecosport của Ford.
Trông em Ecosport đã thấy nhỏ nhắn rồi mà em này lại hẹp hơn thì có lẽ về VN bán chính thức, có xe chạy ra đường rồi thì giá sẽ xuống 500tr là vừa
giá 500, dự là bác đâng mơ giấc mơ hơi dài

Pemil

Xe tải

khanhtx8

Xe tăng
Cụ k lên mua vios 2018 mà lên mua Xpander với lý do sau:
1. 7 chỗ các hàng ghế 2 có thể điều chỉnh dịch lên xuống hàng ghế 3 có thể gả ra rất rộng rãi, k dùng có thể gập hàng ghế 3 rộng rãi chở đồ.
2. Cách âm tốt hơn vios.
3. Xe nhập lắp ráp tốt hơn xe lắp ráp trong nước.
Có 1 cái dở của expander là bệ tỳ tay ghế lái
Vios bệ tỳ tay dài ra phía sau làm người ngồi giữa hàng ghế sau xẽ khó chụi và k thể ngồi lâu khi đi xa
Mua expander đi thôi cụ
Bệ tỳ bọn indo khi bọc da nó chế kê tay luôn cụ ạ

Đọc dòng này của cụ em lại thấy rất buồn cười.
Làm sale thì không nên nói thế nào thì nói hoặc là cụ chưa ngồi lên cái xe mitsubishi nào bao giờ cả.

Xe của mitsubishi đa số là tốn xăng hơn Toy, và tiền bảo dưỡng cũng sẽ cao hơn, cái này cụ chủ cũng nên cân nhắc.
Tốn xăng hơn thì đúng là ko so sánh với toy vì tính thực dụng, nhưng bảo dưỡng thì xin lỗi cụ. Mit cũng như Toy thôi, đều lành tính cả

N.Atoyot

Xe đạp
Các cụ tư vấn giúp, em đang phân vân giữa 2 chiếc này ạ
Cụ không nên hỏi thế này ạ. Vì những người ủng hộ Toyota chắc chắn sẽ khuyên cụ mua Vios, mà những ai không thích Toyota chắc chắn sẽ bảo cụ mua Expander. Cái này không khác gì là đẽo cày giữa đường.
Mua xe, theo em chỉ cần cụ ghi nhớ 3 điều này:
1/ Thật tâm cụ thích hãng xe, dòng xe nào?
2/ Nhu cầu sử dụng thường xuyên nhất của cụ ra sao?
3/ Khả năng tài chính để chi trả của cụ đến mức nào?
Cụ cứ ghi nhớ và làm theo 3 điều này, không phải tham khảo hay nghe ai khuyên gì cả. Cụ chắc chắn sẽ mua được chiếc xe ưng ý.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Ở Indo giá em nó chưa đến 400 mà.
VN vì ăn rau muống nên đắt hơn đúng không?
mình dân đen chỉ nhìn thực tế giá xe đang diễn ra thôi, không chém gió về chính sách này nọ cụ ạ

Hoangkh

Xe tải
Chém to kho mặn nhưng chốt lại vẫn đang đi toy_
e có xe đâu mà đi. Mua dc cái xe thì vợ nó nắm 90% nên nó thích xe nào thì mua xe đó. Chưa kể mua xe từ 217 thì làm gì có Xpander mà mua. Giờ năm nay ra cả đống xe mới, thấy lại tiếc của. Âu cũng là phần thưởng cho những ai cố gắng chờ đợi. Còn giờ nếu là đang đi mua xe và phân vẫn giữa 2 con này thì dĩ nhiên là chọn gầm cao 7 chỗ ko phải nghĩ.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Thực ra cái anh Mit này chất lượng cũng được, nhưng chưa từng có sản phẩm ngôi sao. Kể cả Parejo, cũng cạnh tranh với Land nhưng cũng bị loại từ vòng gửi xe kkk

barminhtri

Xe tải
Nếu là Vios từ 2018 về trước, e sẽ tư vấn cụ trọn Xp luôn

Nhưng Vios 2019 cũng đã rất khác rùi. Những cải tiến rất đáng giá. Cơ bản là Option ngang ngửa nhau

Về độ bền thì e nghĩ Mit cũng ko kém Toy bao nhiêu.

Về giữ giá thì nếu cụ mua xe lần đầu nên để ý chút. Kiểu gì Vios cũng ăn đứt Mit về giữ giá và khả năng thanh khoản

Nếu cụ mua chạy dịch vụ + gia đình thì Xp sẽ ok hơn do bền + tận dụng chỗ ngồi hơn

Còn với e, điểm duy nhất e chọn Xp là vì nó cao hơn. Chạy sedan nó thấp hơn yên xe máy, đi 1 tg thấy hơi khó chịu và thường thích xe cao

Còn mua thì e chẳng mua thằng nào hết. Tầm tiền đó e cố kiếm con 7 chỗ cũ như Pajero, Santa Fe hoặc dòng Cross như Outlander, Cx5, Crv, Tucson hoặc mua bán tải đi cho sướng