[Funland] Xót xa những giây cuối cùng của tài xế tự đâm vào xe tải như bị ma làm

tamtu34

Xe tải

Rivers

Xe container
Lệch lái thế này khả năng là ngủ gật rồi.

Matxech

Xe container
Ma nào làm
Kiểu như buồn ngủ
Có làn mình với ông em chạy từ cb về lúc 11h đêm
Mình lái từ cb về đến đường tránh bắc cạn thì ông em bảo để e chạy nốt cho a nghỉ đi
Đến ctoc thái nguyên thì thấy ông em lừ lừ nhằm đít xe tải đang chạy phía trước thẳng tiến
Mình hô kìa kìa nó mới đánh lái ra . Xong mình bảo thôi để tao lái nốt
Xong nó bảo e vẫn thức vẫn nhìn thấy cái xe phía trước nhưng ko hiểu sao ko có phản xạ ji cả
Khi mệt quá ng ta dễ có vài s mất ý thức

Kiabuoisang

Xe container
Ma che mắt rồi :-?

tamtu34

Xe tải
Các trường hợp buồn ngủ này chắc hiếm khi xảy ra với xe máy nhỉ (có gió thổi vào mắt, âm thanh vù vù bên tai tỉnh ngủ), còn ngồi ô tô kín gió, yên lặng, lại dễ ru ngủ.

present

Xe điện
Ma nào làm
Kiểu như buồn ngủ
Có làn mình với ông em chạy từ cb về lúc 11h đêm
Mình lái từ cb về đến đường tránh bắc cạn thì ông em bảo để e chạy nốt cho a nghỉ đi
Đến ctoc thái nguyên thì thấy ông em lừ lừ nhằm đít xe tải đang chạy phía trước thẳng tiến
Mình hô kìa kìa nó mới đánh lái ra . Xong mình bảo thôi để tao lái nốt
Xong nó bảo e vẫn thức vẫn nhìn thấy cái xe phía trước nhưng ko hiểu sao ko có phản xạ ji cả
Khi mệt quá ng ta dễ có vài s mất ý thức
Híc, nó như kiểu bị treo bộ xử lý ấy.
Mắt nhìn thấy và ý thức được hết nhưng cú bị đờ ra :(

RR Evoque

Xe tăng
Các trường hợp buồn ngủ này chắc hiếm khi xảy ra với xe máy nhỉ (có gió thổi vào mắt, âm thanh vù vù bên tai tỉnh ngủ), còn ngồi ô tô kín gió, yên lặng, lại dễ ru ngủ.
Xe máy thì có thể hạn chế hơn 1 chút, nhưng đã rơi vào giấc ngủ trắng thì cũng khó thoát cụ ạ.

con dơi 141

Xe tăng
Kiểu như ngủ vô thức rồi. Có thể mắt vẫn mở nhưng não ko xử lý và phản ứng.

Đông Gioăng

Xe tăng
Trích đoạn từ tiểu thuyết Mẫn và tôi, Phan Tứ
"Cái gì vậy?
Tôi tự hỏi, hơi lo. Tôi vừa xem đồng hồ 2 lần. Lần đầu một giờ bảy phút, lần sau một giờ hai mươi ba phút. Giữa hai lần xem ấy không có gì cả: không một ý nghĩ, một cử động. Tôi vẫn đứng, vịn tay vào mép hố, nhìn sân bay y như cũ. Chớp một cái, nó đổi như ảo thuật: lũ thợ máy của F.4 biến mất, một chiếc Gip hiện giữa sân bay như đội bê-tông chui lên... Tôi đã lịm đi mười sáu phút, mắt vẫn mở. Coi chừng. Cơn mê sau có thể dài hơn, có thể vĩnh viễn. Năm 61 tôi lạc rừng và sốt nặng chín ngày, tôi biết người sắp chết đói chỉ yếu dần đi mà không thấy đói. Ở đây, cái cảm giác nắng không đánh vào gáy tôi như ma-trắc của cảnh sát địch, chỉ ru tôi ngủ như một ống gác-đê-nan"

hết trích

Ma cái con khỉ

Chỉnh sửa cuối:

Rừng Chiều

Xe hơi
Khổ cả ông xe tải không bật đèn khẩn cấp khi dừng/đỗ ở làn khẩn cấp. Phiền to với XXX !

HTlangtu

Xe điện
Xe đi với tốc độ bình thường, chướng ngại vật rất rõ, không hiểu ma xui quỷ khiến thế nào mà vẫn đâm vào

Thôi thì, rút cục tài xế đã phải dùng tính mạng để trả giá, cũng chẳng muốn nói lời cay đắng

Nhưng tất cả những pha đâm va, nếu xem lại clip tình huống và hiện trường ta thấy có mấy cái lỗi cực cố hữu, hoàn toàn khắc phục đc để giảm thiểu thiệt hại sinh mạng mà mấy ông tài (nhất là xe tải) hay bỏ qua
- Quan sát, cẩn thận, xe không có nhiều điểm mù đâu. Ông quan sát kém, lúc đi vào vùng đó thì sẽ thành mù thôi
- Không dùng điện thoại, luôn lưu ý ở đường hỗn hợp khi có xe máy đi làn bên cạnh. Rất dễ gây thiệt mạng cho xe máy kể cả khi mình đúng cũng khá mệt.
- Ngông nghênh ít thôi, đừng cậy mình xe to chèn ép, cướp đường các xe khác, đã va chạm thì làm công cả tháng mà trừ
- Tháo bỏ các cái đèn lắp thêm gây chói mắt các xe đi bên cạnh.
- Chở hàng trùm kín, buộc chặt, đừng để người đi đường chết oan vì mấy thứ rơi ra ngoài
- Dừng đỗ làn khẩn cấp, cũng phải có cảnh báo từ xa chút, (biển hiệu, cành cây to... cái gì cũng đc) miễn là xe nào buồn ngủ có lao vào, thì tiếng động cũng làm cho tài xế giật mình đánh lái ra ngoài, đỡ thiệt mạng. Cái này không hề khó, trong clip thì không thấy đặt cảnh báo gì.
- Chạy đường dài buồn ngủ thì tấp vào làn khẩn cấp, đặt cảnh báo, cố chợp mắt 15-20 là có thể ổn để chạy tiếp. Hoặc dùng nước tăng lực cũng ổn...
Đại khái tạm tạm thế, khắc phục đc cũng ổn lắm rồi

Chỉnh sửa cuối:

Entropy

Xe tăng
Buồn ngủ thì xe nào cũng dính cụ ơi. Đầy lần em phải dừng lại cho qua cơn buồn ngủ mới dám đi tiếp.

Demchinhhang.net

Xe container
Dính hết cụ ơi, chỉ có cách đi ngủ. cái trò lái xe đểu cái buồn ngủ ko tấp được ngay, tìm đc chỗ thì nó tỉnh mất rồi.

Go on

Xe điện
Xe đi với tốc độ bình thường, chướng ngại vật rất rõ, không hiểu ma xui quỷ khiến thế nào mà vẫn đâm vào

Khả năng bị giấc ngủ trắng. Ngủ trong vô thức chỉ vài giây dù mắt vẫn mở. Em bị 1 lần rồi. May xe có chức năng cảnh báo lệch làn và tự đánh lái vào làn. Tự dựng xe kêu um lên và ngoặt 1 cái thì giật mình tỉnh. Nên mấy chức năng an toàn dù cả đời có khi không dùng đến hoặc chỉ 1 lần nhưng có thể cứu mạng mình và gia đình

chánvcd

Xe buýt
E cũng đang chạy trên đại lộ thăng long đây
Vừa lái xe vừa lướt offun, tay run cầm cập

thinhtd

Xe container
Em cận đi xe nhiều lúc mỏi mắt cứ muốn nhắm tịt vào. :(

tuha_vt2015

Xe tăng
Chia buồn cùng gia đình bác xe tải nhỏ ! Rủi ro tai nạn đến bất ngờ quá !
Cũng chỉ hạn chế tối đa các nguy cơ bằng cách ngủ nghỉ hợp lý và thận trọng khi lái xe thôi, còn sơ xuất có thể đến với bất kỳ ai trên đường.

myob

Xe tăng
Đó là một dạng của giấc ngủ siêu ngắn, tê não… thường gọi là micro sleeping. Hồi em học ở Úc thì kiểu ngủ khi lái xe như loại này gây ra nhiều tan nạn nhất. Vì Úc là quốc gia rộng, đường cao tốc rất dài và thưa xe… chính vì thế khi lưu thông sẽ khiến tài xế rơi vào một kiểu ngủ bất chợt cực nhanh mà không thể phản xạ gì cả.

XSim

Xe container
Vụ này em lại quan tâm xem ông xe tải đỗ bên đường có bị lỗi gì không?