[Funland] Xóm lao động Phi châu ở Hà Nội

Kamilo

Xe máy
Đội Tây dở này là em rất ghét vì nó học thói bố lếu bố láo rất nhanh mà xxx toàn rình bắt cccm tử tế k để ý biển chỗ khuất rồi đè vạch liền này nọ kiếm ăn. Đội ship cám hay tây balo k mũ bảo hiểm chạy vè vè chả thấy anh nào gọi lại. Ngay trc cửa ca quận, phường ngac ba rẽ xe oto đỗ kín mất an toàn thì ngày nào cũng đậu như bãi parking. Cách đó 200m thì xxx đứng rình bắt xe nom rất phản cảm.
Khi dừng các bạn tây ba lô ngoại quốc thì sẽ phải giải thích lâu la, các bạn ấy đa phần bảo nhau trên răng dưới cát tút khiến xxx khó ăn hơn, tốn thời gian hơn.... sẽ bị ảnh hưởng tới "tiến độ" chốt thu phế từ dân nội quốc.

cap3hk

Xe điện
Không giấy tờ bắt nhốt cho đi lao động khổ sai ok không nhỉ :-?

tieunhilang

Xe điện
Cần trục xuất về nước bởi cư trú không đúng với mục đích xin nhập cảnh, ra đường bây giờ thấy nhiều bọn nhọ không mũ bảo hiểm phóng xe máy cũ ầm ầm như bố nó đến giờ vào quan.
Vấn đề "trục xuất" mới nan giải cụ ạ!
Họ kêu đất
Khi cấp visa, cơ quan cấp đều đã chụp ảnh, thu thập sinh trắc học, lưu thông tin hộ chiếu của người xin nhập cảnh.
Khi nhập cảnh dù đã có visa hay miễn thì biên phòng XNC 1 lần nữa lại chụp ảnh, thu thập sinh trắc học của người nhập cảnh. Vứt hộ chiếu thì các dữ liệu của người nhập cảnh đều đã được cơ quan XNC thu thập, sao lại "ko trục xuất nó đi đâu được", năng lực quản lý ở đâu?
Em xin cụ! Ở Châu Phi điện chả có, lấy đâu mà sinh trắc, chưa kể dân châu phi lộ cộ: nước Nigeria lại chạy sang Maroc làm hộ chiếu, giờ ném hộ chiếu Maroc đi rồi, không xác định được đúng quốc gia để trục xuất đâu.

Chưa kể chi phí trục xuất cũng đau đầu. giờ nó hết tiền rồi, phải mua vé máy bay cho nó có mà chết.

Em nghĩ chỉ có cách xây bãi giữa sông Hồng thành trại tị nạn

robinsonbn

Xe tải
Mợ có vẻ nhạy cảm nhỉ. Giờ thế giới phẳng, dân VN mình tràn sang được các nước phát triển khác để làm ăn thì dân các nước nghèo hơn VN cũng sẽ tìm mọi cơ hội để sang VN làm ăn kiếm sống, đó là quy luật. Hiện tại cơ chế quản lý người nước ngoài của VN mình đang phải giãn lỏng để đáp ứng yêu cầu kích cầu giao thương và du lịch, tuy nhiên đến mức nào đó cần siết là sẽ ok ngay. Em chỉ ví dụ đơn giản, xưa những năm 8x- 9x, nhà có người lạ đến thăm phát là lúc sau CSKV có mặt ngay, giờ 2024 không còn chuyện đó, nhưng mọi việc chả qua được mắt các anh đâu.
Đang siết dần rồi đấy ! Đầu tiên là TQ, vẫn cho nhập cảnh nhưng visa rời , hộ chiếu ko dc công nhận do có đường lưỡi bò nên ko cấp giấy phép tạm trú, ko đổi được giấy phép lái xe,hạn chế đi lại nhiều đấy !

MyMac

Xe điện
Mới có một nhúm nhỏ vài trăm dân châu Phi sang đây kiếm việc mà các cụ đã tô vẽ ra đủ thứ , bảo có tinh thần phân biệt chủng tộc mạnh mẽ thì lại tự ái..
Một năm hàng chục ngàn người VN ra nước ngoài làm việc chắc dân sở tại các nước họ ngất hết vì sợ pha trộn gen đấy nhỉ...
Xin lỗi cụ nhé, lao động VN bất hợp pháp bị săn lùng, bị tù rồi trục xuất hàng ngày. Những người đó bị cấm vĩnh viễn quay trở lại nước sở tại.

Cụ đừng so sánh những người làm ăn nghiêm chỉnh với đám bất hợp pháp.

cap3hk

Xe điện
Search vụ người châu phi cập cảng bên italiia ghê phết các cụ ạ. Phố phường người da đen đông hơn da trắng

Mimeo

Xe điện
Mới có một nhúm nhỏ vài trăm dân châu Phi sang đây kiếm việc mà các cụ đã tô vẽ ra đủ thứ , bảo có tinh thần phân biệt chủng tộc mạnh mẽ thì lại tự ái..
Một năm hàng chục ngàn người VN ra nước ngoài làm việc chắc dân sở tại các nước họ ngất hết vì sợ pha trộn gen đấy nhỉ...
Em tự nhận luôn là bản thân em rất kỳ thị dân nhập cư bất hợp pháp bất kể chủng tộc màu da nào nhá. Thủ đô em đang yên bình nên mạnh mẽ lên án phản đối chúng nó sang làm loạn.

Xe bọ xít

Xe container
Ko hiểu VISA của đội châu phi này mình cấp là VISA du lịch hay ntn, và thời hạn bao lâu. Hết thời hạn, mà họ trốn ở lại ko về thì mình đã có biện pháp hay phương án gì chưa ? Thấy ở HCM bao năm, nay vẫn đang tìm giải pháp và trình với xin ý kiến cấp trên.

Mimeo

Xe điện
Khi dừng các bạn tây ba lô ngoại quốc thì sẽ phải giải thích lâu la, các bạn ấy đa phần bảo nhau trên răng dưới cát tút khiến xxx khó ăn hơn, tốn thời gian hơn.... sẽ bị ảnh hưởng tới "tiến độ" chốt thu phế từ dân nội quốc.
Cụ giải thích chuẩn rồi. Em bổ sung thêm là conan chỉ tích cực khi có tây (bất kể màu da nào) gào lên tự nhận hoặc thực sự tây là nạn nhân. Cụ xem, cứ vụ nào liên quan đến tây để quên điện thoại, tây mất cái ví, xxx tìm ra trong phút mốt à. Công dân ta thì quên cái mùa xuân ấy đi. Thậm chí có video em xem khi hàng rong bán đúng giá, 2 con ranh tây balo mồm 5 miệng 10 lu loa chặt chém rồi hất tung sạp hàng trên xe của ngta đấy.

Duc Ta

Xe tải
Ở khu em có xưởng cơ khí thuê toàn đội Bangladesh

Kamilo

Xe máy
Thể lực và tỉ lệ hấp diêm của người VN kém xa các bạn Ấn và đ3n nhé.

Kamilo

Xe máy
Cụ giải thích chuẩn rồi. Em bổ sung thêm là conan chỉ tích cực khi có tây (bất kể màu da nào) gào lên tự nhận hoặc thực sự tây là nạn nhân. Cụ xem, cứ vụ nào liên quan đến tây để quên điện thoại, tây mất cái ví, xxx tìm ra trong phút mốt à. Công dân ta thì quên cái mùa xuân ấy đi. Thậm chí có video em xem khi hàng rong bán đúng giá, 2 con ranh tây balo mồm 5 miệng 10 lu loa chặt chém rồi hất tung sạp hàng trên xe của ngta đấy.
Về bán đúng giá thì e thấy các bạn Tây toàn phải mua bánh rán hàng rong phố cổ với giá 80k/5 cái loại nhỏ, các bạn ko ý kiến gì.
Cùng loại e mua 20k/8 cái 😂

Kamilo

Xe máy
Vấn đề "trục xuất" mới nan giải cụ ạ!
Họ kêu đất

Em xin cụ! Ở Châu Phi điện chả có, lấy đâu mà sinh trắc, chưa kể dân châu phi lộ cộ: nước Nigeria lại chạy sang Maroc làm hộ chiếu, giờ ném hộ chiếu Maroc đi rồi, không xác định được đúng quốc gia để trục xuất đâu.

Chưa kể chi phí trục xuất cũng đau đầu. giờ nó hết tiền rồi, phải mua vé máy bay cho nó có mà chết.

Em nghĩ chỉ có cách xây bãi giữa sông Hồng thành trại tị nạn
Cụ chưa XNC bao giờ à, thu thập sinh trắc học là nhiệm vụ của cơ quan cấp visa + trạm biên phòng nhập cảnh của nước tiếp nhận người nhập cảnh (thu thập lần 2), phí lấy sinh trắc học đã bao gồm trong lệ phí visa hoặc trả riêng có biên lai nhé.
Kể cả người đã được cấp visa nhưng khi tới trạm kiểm soát nhập cảnh vẫn có thể bị cơ quan biên phòng ko cho nhập cảnh khi thấy nghi ngờ đối tượng nhập cảnh (điều này đã được cảnh báo trước khi cấp visa).

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Alo

Xe lăn
Đội Tây dở này là em rất ghét vì nó học thói bố lếu bố láo rất nhanh mà xxx toàn rình bắt cccm tử tế k để ý biển chỗ khuất rồi đè vạch liền này nọ kiếm ăn. Đội ship cám hay tây balo k mũ bảo hiểm chạy vè vè chả thấy anh nào gọi lại. Ngay trc cửa ca quận, phường ngac ba rẽ xe oto đỗ kín mất an toàn thì ngày nào cũng đậu như bãi parking. Cách đó 200m thì xxx đứng rình bắt xe nom rất phản cảm.
ở mình vẫn tâm lý ngại va chạm với bọn ý , thấy là coi như ko biết :)

Xe nội lước

Xe container
Giao thoa mở cửa thì không tránh đc. Nhưng nếu người nước ngoài tới VN là tinh hoa thì chúng ta chỉ là lao động cần lao cày cuốc cho họ trên chính đn mình. Đất đai của mình làm nơi cho thuê và xả độc hại ra môi trường thiên nhiên mà con cháu nhiều đời phải ghánh chịu.
Cho giới bần hàn QT vào thì ô tạp văn hóa, đảo lộn xh và sinh hệ lụy bất ổn nhãn tiền .
Không mở cửa thì đói nghèo lạc hậu .
Theo cc thì làm thế nào bây giờ .

chichbong08

Xe buýt
Đẻ ít, đi xklđ nhiều, rồi mình cũng sẽ thiếu hụt lao động phân khúc chân tay. Có lẽ CP cũng đã nhìn thấy trước. Tạm thời cơ quan quản lý chưa siết nhưng sau nếu đông quá chắc cũng sẽ làm chặt. Chuyện này các cơ quan nhà mình không thiếu kinh nghiệm và phương tiện.

a_cheng

Xe điện
Giao thoa mở cửa thì không tránh đc. Nhưng nếu người nước ngoài tới VN là tinh hoa thì chúng ta chỉ là lao động cần lao cày cuốc cho họ trên chính đn mình. Đất đai của mình làm nơi cho thuê và xả độc hại ra môi trường thiên nhiên mà con cháu nhiều đời phải ghánh chịu.
Cho giới bần hàn QT vào thì ô tạp văn hóa, đảo lộn xh và sinh hệ lụy bất ổn nhãn tiền .
Không mở cửa thì đói nghèo lạc hậu .
Theo cc thì làm thế nào bây giờ .
Sang Sing với Thái mới thấy đa dạng các sắc dân trên đường, đủ dân châu Âu, Phi, Á... đội Ấn còn có cả khu riêng kiểu Little India cơ :D VN ta kinh tế mới lên đc mấy năm, người lao động nước ngoài vào được có một nhúm mà các cụ mợ trong này đã sốt xình xịch lên ;)).

Kamilo

Xe máy
Sang Sing với Thái mới thấy đa dạng các sắc dân trên đường, đủ dân châu Âu, Phi, Á... đội Ấn còn có cả khu riêng kiểu Little India cơ :D VN ta kinh tế mới lên đc mấy năm, người lao động nước ngoài vào được có một nhúm mà các cụ mợ trong này đã sốt xình xịch lên ;)).
Sing là quốc gia mới, bản thân khi lập quốc nó đã là quốc gia đa sắc tộc với dân số chủ yếu là người Hoa, Mã Lai, Ấn: Người Hoa chiếm tới gần 75% số dân Singapore, 13% là người gốc Mã Lai, 9% là người gốc Ấn, hơn 3% đến từ các tộc người khác. Dân Phi đ3n mang quốc tịch Sing là con số 0.
Đừng nhầm lẫn dân Ấn, Mã da đen xì với dân Phi đ3n.

Thái cũng chủ yếu là các sắc tộc Thái, sau đó là Hoa, Mã Lai, 1 ít Ấn, không có dân Phi đ3n nhé.

JCory

Xe hơi
Đội châu Phi này đi xe máy không thấy đội mũ bảo hiểm bao giờ