[Funland] Xóm lao động Phi châu ở Hà Nội

nguyentranduc

Xe buýt
Đội này giờ còn đi dạy học ở các trường, không biết có bằng cấp phù hợp không. Bọn trẻ cấp 2 nó cũng không thích
Screenshot_2024-10-25-19-04-22-54_cd9f342f505fc08af23d5639700d5c03.jpg

Suongmuoi90

Xe đạp
Theo luật VN và quốc tế thì phải trục xuất chứ ko phải "đưa ra đảo", đảo ko phải là đất của VN à?
Cứ bảo hết tiền, ko có tiền về thì giải pháp đơn giản thôi. Tập trung hết cho vào trại tập trung bắt lao động cho ra đủ tiền thì mới mua vé cho về. Tầm 1,2 năm thì biến hết chứ có gì đâu.

a_cheng

Xe điện
Sing là quốc gia mới, bản thân khi lập quốc nó đã là quốc gia đa sắc tộc với dân số chủ yếu là người Hoa, Mã Lai, Ấn: Người Hoa chiếm tới gần 75% số dân Singapore, 13% là người gốc Mã Lai, 9% là người gốc Ấn, hơn 3% đến từ các tộc người khác. Dân Phi đ3n mang quốc tịch Sing là con số 0.
Đừng nhầm lẫn dân Ấn, Mã da đen xì với dân Phi đ3n.

Thái cũng chủ yếu là các sắc tộc Thái, sau đó là Hoa, Mã Lai, 1 ít Ấn, không có dân Phi đ3n nhé.
Em nói đến việc người châu Phi bên Thái với Sing đầy, chứ có nói họ có quốc tịch hay không đâu. Cụ sang Bangkok mà xem, không thiếu sắc dân nào luôn. Mà sao nhiều cụ trên này cứ phải chèn mấy chữ kỳ thị màu da vào làm gì nhỉ? Thế bảo sao ra nước ngoài đội tây nó kỳ thị dân châu Á.

rgbhis

Xe tăng
Về bán đúng giá thì e thấy các bạn Tây toàn phải mua bánh rán hàng rong phố cổ với giá 80k/5 cái loại nhỏ, các bạn ko ý kiến gì.
Cùng loại e mua 20k/8 cái 😂
Oh, e tưởng bán đắt gấp 5 lần giá bthg thì mai lên phường nộp phạt luôn ấy chứ. Mà có chăng bán cho đội tây trắng đc thôi, chứ tây đen vs ấn thì còn lâu mới chém đc.

Vomoicuoi

Xe tăng
Văn hóa sống của bọn tư bản, dân Việt Nam phần lớn ko hiểu được đâu cụ.
Bọn tư bản, có thể khác mầu da, nhưng văn hóa sống nó khá giống nhau.
Như bọn trẻ Hàn Quốc và Nhật em từng làm và ở cùng bên Úc, thì chúng nó có kiểu nghĩ giống bọn thanh niên tây da trắng, là thích tự do, thích lang bạt khắp nơi, đi đi về về chẳng có gì quyến luyến cả.
Nhiều thanh niên Hàn và Nhật làm cùng em bên Úc, làm được vài tháng nó lại đi nước khác, có thằng từ 2015 đến giờ, cứ ở hết nước này đến nước khác, vừa làm, vừa khám phá, du lịch,...., chứ ko phải vì tiền.
Đi như này mới là hay. Vì nó học hỏi được nhiều thứ ở những nước khác nhau

Đông86

Xe điện
Cứ bảo hết tiền, ko có tiền về thì giải pháp đơn giản thôi. Tập trung hết cho vào trại tập trung bắt lao động cho ra đủ tiền thì mới mua vé cho về. Tầm 1,2 năm thì biến hết chứ có gì đâu.
Mỹ -Âu đau đầu vì chuyện di dân-tị nạn.
Cho tiền cũng không chịu về quê.

juve99

Xe cút kít
TP HCM làm lâu rồi, giờ vẫn đang làm đấy cụ. Phường bắt rồi trung chuyển về trung tâm Bình Triệu, rồi chuyển về Bình Dương, nhưng có bảo lãnh là phải thả, giữ lại thành buôn người. Chưa kể vào đó đánh nhau, có án mạng thì mệt. Tuần nào phường chả bắt 1-2 lần, người NN, chủ yếu Campuchia đưa về TT

Mimeo

Xe điện
TP HCM làm lâu rồi, giờ vẫn đang làm đấy cụ. Phường bắt rồi trung chuyển về trung tâm Bình Triệu, rồi chuyển về Bình Dương, nhưng có bảo lãnh là phải thả, giữ lại thành buôn người. Chưa kể vào đó đánh nhau, có án mạng thì mệt. Tuần nào phường chả bắt 1-2 lần, người NN, chủ yếu Campuchia đưa về TT
Em tưởng có án mạng thì mừng quá, đỡ phải quản lý chứ nhỉ =))

Mimeo

Xe điện
Cụ thích bạo lực quá ha. E già rồi thích nhẹ nhàng êm ái :-o
Cụ đang lái xe nhẹ nhàng êm ái, 1 chú đ3n lạng lách cướp đường với tốc độ đua giành bát hương vàng, thì cụ cũng sẽ như em thôi :-j

Đi với ma phải mặc áo giấy ạ.

Suongmuoi90

Xe đạp
Vậy dùng tiền bảo lãnh tống cổ luôn. Gì chứ, sang làm chui, trốn, hết visa là đang phạm pháp rồi. Làm mà cứ sợ này sợ nọ thì chết, phải quản lí chứ, thả lung tung, rồi làm bất ổn xã hội lắm. Em ủng hộ làm mạnh, cứ sang là tóm, chỉ sợ người mình dung túng, chứa chấp thôi, bớt nhờn.

Kamilo

Xe máy
Oh, e tưởng bán đắt gấp 5 lần giá bthg thì mai lên phường nộp phạt luôn ấy chứ. Mà có chăng bán cho đội tây trắng đc thôi, chứ tây đen vs ấn thì còn lâu mới chém đc.
Vầng, e đang nói tây trắng, 1 số bạn mua xong rồi mang biếu người lao động nghèo ngoài phố luôn, vừa giúp cho người bán luôn thể.

Kamilo

Xe máy
Em nói đến việc người châu Phi bên Thái với Sing đầy, chứ có nói họ có quốc tịch hay không đâu. Cụ sang Bangkok mà xem, không thiếu sắc dân nào luôn. Mà sao nhiều cụ trên này cứ phải chèn mấy chữ kỳ thị màu da vào làm gì nhỉ? Thế bảo sao ra nước ngoài đội tây nó kỳ thị dân châu Á.
E đang nói Phi đ3n nhé, e sang Thái thường xuyên, số Phi đ3n rất ít, dân du lịch chủ yếu là TQ, Ả rập, Nga, Tây trắng... cái này phân biệt dễ mà (trừ phi cụ lộn dân Ấn - Mã da đen sẫm thành dân Phi đ3n)

Kamilo

Xe máy
Ở nhiều nước, đội nhập cảnh và lưu trú bất hợp pháp (BHP) sẽ đc nhốt vào trại cách ly bác ạ. Nó là hệ thống trại tạm giam độc lập của bên QL XNC. Cũng khá khắc nghiệt nhưng ko phải nhà tù. Bất hợp pháp em ko bênh. Em cũng nhất trí là nếu túm đc thì cứ nhốt hết vô đó!
Nhưng ko phải dân CP nào sang VN cũng là BHP. Và ko phải ai cũng nhâng nháo ngáo ngơ như các bác kể...
Hôm qua đọc cái bài bác thớt tha về, em cứ ám ảnh mấy cái hình trong đó. Họ to lớn mà khép nép dúm dó như thú bị doạ roi điện. Nhất là cái hình gia đình có 8 đứa con.
Gì thì gì.. họ cũng là con người bác ạ 🍀 [-O<
"gia đình có 8 đứa con khép nép....": VN có mà đầy, thương dân mình trước đi!
Ở các nước phát triển, họ siết ngay từ khâu cấp visa, tỉ lệ đơn từ các nước Phi đ3n kiểu Sudan, Senegal, Ethiopia.... bị kv Schengen từ chối là cao nhất: 40-50%.
Phải chặn ngay từ trong trứng nước, phòng bệnh hơn chữa bệnh!

Chỉnh sửa cuối:

Đông86

Xe điện
Các bạn Phi sang vn làm việc, học tập...cũng tốt thôi, nhưng hết thời hạn viza thì phải về.
Các bạn còn có thể nhập cư, nhập tịch trong khuôn khổ luật pháp.
Nhưng sang ồ ạt xin tị nạn mất kiểm soát như tại Âu-Mỹ thì mệt lắm.

cap3hk

Xe điện
Xem có cái cánh đồng bông nào cần thu hoạch thì lùa các bạn đấy ra làm