Xin ý kiến về vết rỉ của vỏ xe

naiveboy79

Xe buýt
Xe em hôm bị que sắt trọc vào, giờ đây vết đó ngoài mất sơn nó còn bị rỉ... các cụ có kinh nghiệm cho em ý kiến xem em nên làm gì để cho vết đó nó không lan ra... các cụ đừng bảo em sơn lại vết đó nhé, cám ơn các cụ nhiều

30h1917

Xe tải
cách nhanh nhất là cụ mua cái đề can hình gì cũng duọc dán vô thế là ổn ít nhất cũng duọc 2 năm nhanh ngon bổ rẻ

anzure

Xe hơi
Sao lại không sơn lại hả bác? Em nghĩ rằng sơn lại là tốt nhất.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
cụ mua lọ sơn cùng mầu chấn vào. lên làm từ khi nó mới bị sau đó dán đề can lên. hình thù gì cũng được .

naiveboy79

Xe buýt
cách nhanh nhất là cụ mua cái đề can hình gì cũng duọc dán vô thế là ổn ít nhất cũng duọc 2 năm nhanh ngon bổ rẻ
Cám ơn cụ nhưng khổ cái là xe em decal dán lung tung rồi, giờ dán thêm thì không ra hình thủ gì nữa :(

Cám ơn cụ, em cũng biết vậy, nhưng vì 1 nốt mà lại phải mài cả 1 mảng sơn zin đi để sơn lại thì em hơi tiếc, với lại xe em cũng là matiz cùi thôi :(

cụ mua lọ sơn cùng mầu chấn vào. lên làm từ khi nó mới bị sau đó dán đề can lên. hình thù gì cũng được .
Ý cụ này gần giống ý em, có lẽ em mua lọ sơn chống rỉ màu xanh chấm tạm vào vậy :)

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
cụ lưu ý là . nếu mà sọn thì thợ sơn thường sơn loang ra đám rộng hơn rất nhiều , mất xịn nhé

naiveboy79

Xe buýt
Vết rỉ vỏ xe đó có thể khiến xe của bạn mọt, thủng đồng thời lan rộng ra các vùng xung quanh. Chiếc xe là phương tiện, là bộ mặt và cũng là tài sản có giá tại sao mình không bớt chút thời gian và chi phí để sơn lại cho đảm bảo. Quan niệm về sơn zin có lẽ đã tồn tại vài chục năm thậm chí ăn sâu vào tư duy của người Việt. Ở nước ngoài việc xe bị xước người ta đã sơn ngay rồi chứ chưa nói đến các yếu tố gây thủng mọt vỏ xe. Khoảng 10 năm trở lại đây Việt Nam đã có những hãng sơn uy tín tham gia thị trường sơn sửa chữa, các hãng này cũng chính là những hãng cung cấp sơn cho nhà máy sản xuất ô tô trên thế giới nên sơn sửa chữa hoàn toàn đạt tiêu chuẩn là sơn tốt và đảm bảo độ bóng, đúng màu sắc và độ bền. Bạn còn chần chừ gì nữa mà không tìm đến 1 gara uy tín để dặm vá vết mọt rỉ đó.
cụ lưu ý là . nếu mà sọn thì thợ sơn thường sơn loang ra đám rộng hơn rất nhiều , mất xịn nhé
Cám ơn 2 cụ, em sẽ tìm chỗ nào ngon ngon giá cả hợp lý vậy :)