[Funland] Xin ý kiến sử dụng Enzyme chữa bệnh Gout

dongnguyenmoc

Xe tải
Chào các cụ các mợ
Bệnh gout quả thật là có tính di truyền bố em bị gout cũng 15 năm nay còn em cũng bị vài năm nay mãi gần đây em bị cấp mặc dù em đã bỏ ăn thịt đỏ, nội tạng, hải sản vừa rồi đang lúc tìm cách chữa cho bố thì em bị gout cấp phải vào viện họ tiêm 1 liều mới đỡ.
Nguyên nhân sâu xa bệnh này thì do chức năng chuyển hoá của cơ thể kém đi dẫn đến gout.
Bố em đau cấp thì nhiêu lần toàn phải uông giảm đau có lần đau phát sốt lên. Ngón chân băt đầu biến dạng.
Sau thời gian em tìm hiểu thì thấy Enzyme là khả quan nhất.
Hiện tại trên thị trường có 3 dòng:
- Enzyme vital phân phối theo đa cấp dạng gói bột , tìm kiếm các nhóm hội chủ yêu review của dân kinh doanh họ nói thì hay quá mà chưa thây ai mua để chữa bệnh chứ ko kinh doanh chia sẻ. Giá thành cao quá.
- Enzyme aicare của Viêt nam sản xuất mới đc 1 năm. Cái này dạng lỏng uống dễ 480k/6 lọ 30ml vì cái này mới ra nên ít cộng đồng trải nghiệm cái này cũng KD đa cấp.
Đang nhờ vợ tự mua dứa về làm thử xem sao.
Trên này có cụ nào đã dùng mà không kinh doanh review cho em cái.
Những người bị Gout đều là cơ quan chuyển hoá yếu kém. Vậy dùng Enzyme có giúp cơ quan chuyển hoá khoẻ mạnh lên không?
Xin cám ơn
P/s Hình ảnh chân em bị sưng nhờ gout mấy ngày qua:

MuathuHN252

Xe cút kít
Cái này nếu có hiệu quả ít nhiều thì nó cũng chỉ hỗ trợ được phần nào đó thôi ạ, và chắc chắn giá thành so với hiệu quả mang lại là quá cao.
Nếu cụ tập luyện, điều chỉnh chế độ ăn mà ko đỡ nên cân nhắc đi khám và uống thuốc tây ạ. M.ng đừng kì thị thuốc tây, thay vì nghĩ uống thuốc tây mang lại nhiều td phụ thì việc ko uống thuốc, mình sẽ phải chịu đau đớn và gặp các biến chứng cho gout sớm hơn, giá thành khi dùng thuốc Tây lại rẻ hơn nhiều nữa. Hoặc kiểu Đông Tây Y kết hợp ạ

Sứa.

Xe điện
Em hónggg ;))

remann

Xe tải
em cũng hay bị gút cấp khi quá mồm, vào đây hóng các phương pháp, em thì chịu khó thể dục nhẹ và hạn chế ăn uống thôi chứ nhìn cảnh những người bị nặng đau đớn em sợ lắm, mội tội nhiều cuộc không thể từ chối được, mà uống bia rất dễ bị gút

Ducanh28

Xe tăng
1. Thay đổi ngay chế độ ăn uống:
- Ăn nhiều rau xanh ( tăng cường kali)
- Uống nước dừa ( 2-3 ngày 1 quả)
Mục đích: Tăng cường kali để tạo ra muối Kali urat dễ tan hơn Natri Urat/ acid uric => Thải ra ngoài dễ hơn
- Chế độ ăn protein động vật/ thực vật duy trì tầm 50/50.
- Nên ăn các đồ ăn nguyên xơ để hấp thu chậm tốt cho cơ thể
- Giảm cân ngay nếu béo, đặc biệt béo bụng

2. Tập luyện:
Tăng cường xoa bóp, massage các khớp xa cơ thể ( vùng tay chân) vì ở đây toàn mào mạch, các chất cặn bã ( như uric. đường máu) tích lại nhiều, lâu ngày bắt đầu lắng động gây biến dạng.
Cụ nào uric cao thì tập ngay sẽ giảm nguy cơ gây ra biến chứng nặng hơn

3. Thuốc : Hạn chế vì toàn thuốc độc ( cứ đọc tác dụng phụ là biết).

fundraiser

Xe container
Ngoài tập thể dục đều đặn thì một trong những giải pháp của tôi là cùng vợ chống đẩy. Cứ hôm nào ăn nhiều đạm tí là nháy với vợ hiểu ý ngay. Ko hiểu sao cứ tối hôm trước chống đẩy hôm sau chân cẳng nhẹ nhõm, đúng kiểu đốt hết calo ấy. Hôm nào ăn nhiều đạm cụ làm thêm lon nước Soda (8k/lon, swepes của Pepsi), tăng kiềm, tăng tiêu hóa trung hòa axit uric trong cơ thể
Ngoài ra cũng như cụ trên thì tăng cường rau xanh, ăn ít đạm dần đi.

fundraiser

Xe container
Thế này thì cụ lười ăn lắm 😅 😅
Vâng, nhưng mụ vợ cứ chuẩn bị cho các món thịnh soạn tôm cua các thứ vào toàn đúng món mình thích nên đành tặc lưỡi nhủ thầm "mình cần chữa bệnh mà". Đúng là quân gian ác.

kubi82

Xe điện
1. Thay đổi ngay chế độ ăn uống:
- Ăn nhiều rau xanh ( tăng cường kali)
- Uống nước dừa ( 2-3 ngày 1 quả)
Mục đích: Tăng cường kali để tạo ra muối Kali urat dễ tan hơn Natri Urat/ acid uric => Thải ra ngoài dễ hơn
- Chế độ ăn protein động vật/ thực vật duy trì tầm 50/50.
- Nên ăn các đồ ăn nguyên xơ để hấp thu chậm tốt cho cơ thể
- Giảm cân ngay nếu béo, đặc biệt béo bụng

2. Tập luyện:
Tăng cường xoa bóp, massage các khớp xa cơ thể ( vùng tay chân) vì ở đây toàn mào mạch, các chất cặn bã ( như uric. đường máu) tích lại nhiều, lâu ngày bắt đầu lắng động gây biến dạng.
Cụ nào uric cao thì tập ngay sẽ giảm nguy cơ gây ra biến chứng nặng hơn

3. Thuốc : Hạn chế vì toàn thuốc độc ( cứ đọc tác dụng phụ là biết).
cụ thớt theo phương án của cụ này là chuẩn đới, bệnh từ mồm vào nên phải ăn có chọn lọc và khoa học. Còn cứ táng thuốc Tây ko ăn thua đâu còn dẫn đến cái món Thận kém tình hình chợ búa tiêu hoang mụ vợ nó lại lườm cho :D

Fan gentra

Xe điện
Ngoài tập thể dục đều đặn thì một trong những giải pháp của tôi là cùng vợ chống đẩy. Cứ hôm nào ăn nhiều đạm tí là nháy với vợ hiểu ý ngay. Ko hiểu sao cứ tối hôm trước chống đẩy hôm sau chân cẳng nhẹ nhõm, đúng kiểu đốt hết calo ấy. Hôm nào ăn nhiều đạm cụ làm thêm lon nước Soda (8k/lon, swepes của Pepsi), tăng kiềm, tăng tiêu hóa trung hòa axit uric trong cơ thể
View attachment 8592253
tập như cụ dễ bị gút chân giữa lắm =)) =)) =)) =))

hoangminh1992

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ nhậu nhiều quá, cháu có ông anh họ hàng, dân ngân hàng, nhậu triền miên, giờ phải đi bằng 4 chân rồi, có hôm đau quá không bò được nằm nhà rên.

meodenminh

Xe điện
View attachment 8592253
Chống đẩy thì ngày phải làm trên chục hiệp mới tác dụng, còn không gãi ngứa cho bệnh

hm.tuan

Xe điện
Em cũng ăn nhậu tạp nham. Nhưng riêng món bia thì chừa hẳn ạ

fundraiser

Xe container
Chống đẩy thì ngày phải làm trên chục hiệp mới tác dụng, còn không gãi ngứa cho bệnh
Chắc các cụ bệnh nặng quá. Chứ bệnh tui thì chỉ cần 1 hiệp là thì gout cũng ổn được vài ngày ah.

ptqn

Xe đạp
Các cụ có thể tìm hiểu nguyên liệu chiết xuất cây bàng hôi, tên khoa học là Terminalia Bellerica extract, là nguyên liệu được chứng minh lâm sàng có tác dụng hạ acid uric máu.

Papa em bị gout phải đi chân tập tễnh mấy năm, tình cờ em đọc được bài viết về chiết xuất này, nên em đã lên amazon đánh đúng tên khoa học này và đọc review, chọn loại thấy ổn nhất, mua thử cho papa. Hôm trước ông điện bảo mua cho ông thêm vì ông uống thấy có tác dụng, nay chân đi lại bình thường, em giật mình í.

Em không có buôn bán gì đâu, các cụ cứ lên amazon search Terminalia Bellerica extract/Terminalia Bellerica supplement ra nhiều lắm,cứ chọn loại được review nhiều nhất mua thử xem. Tất nhiên cũng phải tập thể dục thêm

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Cháu nghĩ cụ ăn nhiều rau, kết hợp tập luyện và massage chân. Hạn chế các thực phẩm bị khuyến cáo, nếu được thì bỏ hẳn.
Tập thể thao nhẹ cũng thúc đẩy quá trình tiêu hóa nhanh hơn

Cháu nghe đội gút nhà cháu bảo cũng nên uống nhiều nước dừa

Hoang.Berty

Xe buýt
Bác phải điều chỉnh đc acid uric trong cơ thể về ngưỡng an toàn thì cơ thể mới đào thải đc. Gout cấp thì mới phải uống kháng sinh, còn bthuong hàng ngày bác cứ uống feburic và uống nc lá tía tô thay nước lọc cho e, khi chỉ số về an toàn r sẽ giảm cơn gout cấp. Bố e bị 25 năm đang uống theo phương pháp này rất hiệu quả. Bỏ rượu bia, hải sản nữa bác nhé. Bệnh này đau vào khổ lắm

Ducanh28

Xe tăng
Cháu nghĩ cụ ăn nhiều rau, kết hợp tập luyện và massage chân. Hạn chế các thực phẩm bị khuyến cáo, nếu được thì bỏ hẳn.
Tập thể thao nhẹ cũng thúc đẩy quá trình tiêu hóa nhanh hơn

Cháu nghe đội gút nhà cháu bảo cũng nên uống nhiều nước dừa
Đúng bài thì là sáng ra chưa ăn, xay 50-100g lá Trầu không tươi với nước 1 quả dừa, bỏ bã, uống vào chờ đái được mới ăn.
Làm tầm 1 tuần rồi nghỉ 1 tuần, sau đó lại tiếp tục.
Hơi nôn nao khi uống nhưng nó có tác dụng hạ Uric máu đấy cụ.